[Funland] Tổng hợp các vấn đề HLV ĐT VN Philippe Trousssier

Cụ/Mợ có ủng hộ HLV Troussier tiếp tục dẫn dắt ĐT Việt Nam?

• Tổng bình chọn
    208
  • Thời gian đóng: .

vneseman

Xe lăn
Trước em ủng hộ cho cụ Trâu thời gian nhưng qua gần chục trận đấu thấy càng ngày càng cùn đi, Ỉn trước mình thịt nó dễ thì giờ nó vả mình như con, không hợp rồi thì chia tay nhau từ đâu đi thôi. Hy vọng ông Trâu tự ra đi để đỡ tiền đền bù hợp đồng, VN vốn nghèo mà :D

Zerodaide

Xe buýt
đam mê bđ của người vn rất cao, xem đội tuyển vn đá cũng chỉ là 1 phần của niềm đam mê, cụ đang quá nhầm vc ko xem đtvn đá là ko đam mê. Xem C1, NHA theo dõi tin tức thường xuyên, vào chém gió thường xuyên, đi đá phủi hằng tuần cũng là đam mê, NHM có quyền đam mê theo cách của mình, chỗ nào có niềm vui họ xem quan tâm chỗ đó hơn thôi, ko có đtvn họ vẫn có nhiều chỗ khác trong bđ để thể hiện niềm đam mê
C1, NHA xem vì được pr nhiều, ngoài 2 giải đó ra thì các giải khác lại lác đác người xem. Mà có xem thì cũng chỉ xem mấy đội hàng đầu đá thôi, chứ tốp dưới thì mấy ai xem trừ dân cá độ. Mà những đội đó có lỡ sa cơ lỡ vận thì cũng bị quay mặt ngay, như MU, chealse chẳng hạn. Còn đá phủi thì số lượng sân đá phủi được bao nhiêu đâu cụ, so với cầu lông, bóng chuyền vv chưa chắc đã hơn. Thêa nên em nói fan VN chủ yếu là fan phong trào, xem vì niềm vui chiến thắng là chủ yếu, chứ ít ai xem vì đam mê. Có mấy ai sẳn sàng bỏ tiền ra mua áo đấu clb, mua vé trọn gói năm xem đội bóng , bỏ tiền đóng phí thành viên vv xem bd VN đâu. Ai cũng nhăm nhăm vào những khiếm khuyết bd VN để chê bai tiêu cực chứ được mấy ai đóng góp tích cực đâu, bởi vì họ đâu có đam mê đâu.

Mũi tên bạc

Xe container
cầu thủ VN về khách quan là thiếu thốn điều kiện tập luyện, dinh dưỡng, chủ quan thì thiếu ý thức và ý chí tự rèn luyện bản thân nên mới yếu như bây giờ. Vóc dáng nhỏ là bất lợi nhưng ko có nghĩa là vô dụng. Như Nagatomo của Nhật ko ngán thằng châu Âu nào. Ở ĐNA thì có thằng Thip, Chok của Thái.
Bản chất người của họ khỏe sẵn rồi cụ. Zola, Messi, Carlos, ... thể lực kinh khủng cho dù thể hình rất bình thường nhưng các cầu thủ Việt Nam không ai có thể lực tốt được như họ đâu. Cụ xem tất cả các môn có yêu cầu về thể lực thì Việt Nam mình chả ăn được bất kì đối thủ nào.

juve99

Xì hơi lốp
Hoà là kết quả tệ nhẩt vì
- Nếu thua coi như VN bị loại tới 90% cộng với sự thất vọng cực độ hiện tại sẽ có những sức ép cực lớn lên HLV Trou để ông ta bị sa thải hay từ chức.
- Hoà thì mặc dù mình thua Indo 4 điểm nhưng sẽ có những bấu víu hy vọng VN có kết quả tốt khi gặp Phi. Iraq, còn Indo gặp bất lợi, khi ấy sức ép cho HLV Trou sẽ giảm
Hòa mình thua 4 điểm, thế mà cụ nói mê bóng đá lắm ^:)^

AnhTiếnMobile

Xe điện
Em mong trận 26-3 này ta thua thêm 1 trận nữa xem bộ mặt lão Trâu này dày đến cỡ nào ko out sớm đi
Mà khả năng này dễ xảy ra vì các học trò cũng bất mãn từ lâu lắm rồi nên thay nhau hiệp lực cưa ghế thày rồi

The Fishman

Xe tải
CCCM phân tích làm gì cho phí công?
  • VFF không đủ tiền để đền hợp đồng cho ông Trou đâu
  • Nên chắc chắn sẽ đợi tới điều khoản kết thúc HĐ (VN không vào được VL3 WC) để chia tay thôi :D

NNS

Xe ngựa
ngày thèng chả này mới về tiếp quản thay ngài Park, em chỉ dám khe khẽ đề đạt ý kiến là có vẻ tố chất, kĩ thuật, nhân lực tuyển vn ko phù hạp với lí thuyết nghe dất hiện đại, pro của ổng vẽ lên: "Kiểm Soát Bóng" của ổng, vì hồi đó em vẫn còn ko rõ là tuyển VN mình kém chứ ko phải ổng tồi, nhưng giờ thì em đã khẳng định đc ổng chỉ là 1 lão già lẩm cẩm nhưng ảo tưởng sức mạnh. KSB ư? chỉ là chuquachu lại 1 cách vô hại bên sân nhà như đá bóng ma thì thắng thế éo nào đc? đợi đội bạn nó cáu lên nó đá .... phản lưới nhà nó ư? =))

coquay

Xe container
E đoán kiểu gì bác Trâu cũng lãnh đủ tiền lương :))

xbadboyz

Xe điện
Theo lịch sử trớ trêu của các FAN MU, thì lượt về VN sẽ thắng Indo. Cứ lúc nào FAN mong thua để đổi HLV thì nó lại thắng :D

QDV2012

Xe tăng
Đúng là cái gốc nó mục thì ngọn ko phát triển đc, nhưng em thấy căn bản vẫn là ko có tiền. Có tiền chưa chắc nền bóng đá đã mạnh. Nhưng ko có tiền thì ko thể phát triển đc bóng đá. Bóng đá VN quá phụ thuộc vào các ông bầu, mà ông bầu đam mê bđ chỉ đếm trên đầu ngón tay. Thế nên em vẫn muốn tuyển chúng ta phải thắng, có thắng thì mới kéo đc khán giả đến sân. Như hồi ông Park dẫn dắt. Lượng khán giả xem Vleague đông hơn trước khi ông sang rất nhiều. Có khán giả thì bóng đá mới sống đc. Còn ông Tru này em đoán dù chúng ta có đi tiếp hay dừng lại thì hết tháng 6 chắc cũng bye bye thôi
Ông Trou cũng nên té thôi, nhưng té rồi thì sao? lại đi tìm HLV mới.

Ae phép thử HLV nhiều vào rồi lâu lâu thì tìm được thầy tài như cụ Park, cụ Calisto có gì dùng đó đá trận nào ăn trận đấy. Rồi sẽ có kỳ tích như Hy Lạp Euro năm nào như với phù thủy Rehhagel.

Thay HLV cũng giải quyết được việc bắt sâu ra khỏi cây chứ gốc rễ tưới bón thì vẫn y nguyên thôi. Tùy vào lựa chọn của NHM và ý chí của VFF thôi

tratida

Xe container
Hoà là kết quả tệ nhẩt vì
- Nếu thua coi như VN bị loại tới 90% cộng với sự thất vọng cực độ hiện tại sẽ có những sức ép cực lớn lên HLV Trou để ông ta bị sa thải hay từ chức.
- Hoà thì mặc dù mình thua Indo 4 điểm nhưng sẽ có những bấu víu hy vọng VN có kết quả tốt khi gặp Phi. Iraq, còn Indo gặp bất lợi, khi ấy sức ép cho HLV Trou sẽ giảm
Hoà thì mình thua Indo 1 điểm chứ, mặc dù lí thuyết lượt sau sẽ thành 4 điểm

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida

Xe container
CCCM phân tích làm gì cho phí công?
  • VFF không đủ tiền để đền hợp đồng cho ông Trou đâu
  • Nên chắc chắn sẽ đợi tới điều khoản kết thúc HĐ (VN không vào được VL3 WC) để chia tay thôi :D
Thì rõ ràng, đơn giản vậy thôi.

nhuataiche

Xe container
Cụ chỉ có thể liều với những gì của cụ thôi.
ĐTBĐVN ko phải của ông Trâu mà ông ấy mang ra để liều.
Em có bảo Troussier làm đúng đâu. Nhưng em vẫn bảo lưu ý kiến, chiến lược của Troussier đúng đấy. Nhưng thực hiện chưa ổn hoặc là có nhiều vấn đề quá.

G.O.D Pro

Tháo bánh
Em có bảo Troussier làm đúng đâu. Nhưng em vẫn bảo lưu ý kiến, chiến lược của Troussier đúng đấy. Nhưng thực hiện chưa ổn hoặc là có nhiều vấn đề quá.
Chiến lược cụ thể là gì thế cụ nhỉ ? thực hiện chưa ổn ở đâu - vấn đề ở đâu.

QDV2012

Xe tăng
Thì rõ ràng, đơn giản vậy thôi.

Mục tiêu ko đạt đến đó tự khắc đánh fail thôi chứ sao cụ nhể :D

Còn cứ cho là hên vào đc VL3 thì đối với em cụ ấy cũng nên tự nghỉ, ở VN thì cái gì mà lòng dân ko thuận là vứt thôi, mà bản thân cụ ấy cũng chưa thể hiện được gì nhiều

Nhưng đuổi xong bóng đá VN làm gì tiếp theo thì toàn dân phải vào cuộc thôi cụ à, hội đồng tư vấn

G.O.D Pro

Tháo bánh
Ông Trou cũng nên té thôi, nhưng té rồi thì sao? lại đi tìm HLV mới.

Ae phép thử HLV nhiều vào rồi lâu lâu thì tìm được thầy tài như cụ Park, cụ Calisto có gì dùng đó đá trận nào ăn trận đấy. Rồi sẽ có kỳ tích như Hy Lạp Euro năm nào như với phù thủy Rehhagel.

Thay HLV cũng giải quyết được việc bắt sâu ra khỏi cây chứ gốc rễ tưới bón thì vẫn y nguyên thôi. Tùy vào lựa chọn của NHM và ý chí của VFF thôi
Trước mắt cứ sút được lão này đã, trông thật sự ngứa mắt, từ chiếu trên giờ thành chiếu dưới indo.

HLV đi vào lịch sử bóng đá VN, chắc phải lưu danh sử sách:

- Sau 1 năm cầm quân, đá đâu thua đó, số bàn thua kỉ lục, tỷ lệ thua kỉ lục, gây xích mích với cầu thủ, truyền thông, người hâm mộ ... nhưng nhận mức lương cao kỉ lục trong lịch sử ...

Chỉnh sửa cuối:

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Sa thải hay không thì cũng giúp chúng ta bớt ảo tưởng,định hướng thì ngắn hạn cần HLV lựa cơm gắp mắm,cái gì cũng phải có thời gian mới tốt được

tuanzs

Xe container
Dân mình kỳ vọng thuê được lão phù thủy tắng về để nhanh nhanh đi WC, hóa da biệt danh "phù thủy" đấy là đặt cho khả năng bùa chú, làm phép vff lẫn dân Việt món bóng bánh vẽ. Ko biết có ai cảm thấy nhục ko nữa.

nhuataiche

Xe container
Chiến lược cụ thể là gì thế cụ nhỉ ? thực hiện chưa ổn ở đâu - vấn đề ở đâu.
Chiến lược của Troussier là, VN phải chơi khác đi so với thời hlv Park để lên tầm cao mới. Phải chơi như các đội đẳng cấp cao của thế giới đang chơi. Không đủ sức cũng phải chơi cho tới lúc đủ sức.

Cá nhân em tán thành chiến lược này.

Nhưng về mặt thực hiện, rõ ràng là chiến lược này rất mạo hiểm. Chơi khác đi lối chơi đã mang lại nhiều thành công có nghĩa là hoặc lên rất cao, hoặc lao sầm xuống thấp. Để nâng tầm đội tuyển cần rất nhiều nỗ lực từ nhiều phía, từ tất cả mọi người và bộ phận liên quan, tóm lại là một khối lượng công việc rất lớn.

Em chưa phán xét kết quả của đội tuyển vội, để vài trận nữa xem sao. Nhưng có vẻ Troussier đã phạm vài sai lầm lớn ảnh hưởng tới tiến độ công việc.

Napolong

Xe tăng
Ông Troussier có thể out theo kết quả. Em hiểu là muốn đi World Cup thì nên tiếp tục kế hoạch lối chơi đó.