[Funland] Tổng hợp các vấn đề iOS, Iphone, Ipad

thule6

Xe điện
Bán iphone 4 đi mua iphone 6 là vừa cụ ạ :D

vie_k55m

Xe hơi
Cụ lên IOS7 đi
không thì lên hang IP6 cụ ah, cái này e chưa gặp

vision2

Xe tải
Cài appstore.vn chắc có. Trước ip4 của e 5.1.1 còn có mà. Chắc là có đấy cụ.

babaubungto

Xe tải
nếu cụ chịu dùng làm ipod touch thì cứ mua thôi. Cháu thì chơi máy lock 1 lần cạch luôn, chạy sim ghép kém ổn định lắm, cụ mà xuống hầm để xe mất sóng nó ko lên sóng nhanh như máy quốc tế đâu. Đôi khi còn mất hẳn luôn phải lấy sóng thủ công. nói chung ức chế
Máy cụ dùng là 4 hay 5, máy lock dùng sim ghép kém vậy hả cụ, ip6 mới có đã có máy lock Mỹ, Nhật rồi đấy, nói chung rẻ hơn vài triệu. Nhưng ko biết ip6 lần này có bị như máy Cụ nói không đối với máy bản lock dùng sim ghép?

tauhoasen

Xe hơi
Cụ phải hack phone thì mới cài được Storevn. Iphone gọi là Jailbrack đó. Em copy cho cụ xem đoạn này:
Bước chuẩn bị trước khi bắt đầu, Bạn nên chắc chắn rằng iPhone của Bạn không đặt passcode ( Nếu đặt passcode thì Bạn nên bỏ nó đi, sau khi jailbreak xong thì hãy đặt lại nhé). Nếu như iOS trên máy Bạn được cập nhật bằng OTA thì Bạn nên backup với iTunes sau đó restore lại 1 lần nữa trước khi tiến hành jailbreak.

Bước 1:
Kết nối iPhone của Bạn với máy tính sau đó tiến hành backup iPhone của Bạn bằng cách chọn vào tên iPhone của Bạn ở phía trái màn hình của iTunes sau đó chọn thẻ Summary và chọn vào nút Back Up Now.

Bước 2:
Tạo 1 thư mục với tên gọi Pwnage trên màn hình Desktop của máy tính sau đó download phiên bản mới nhất của Evasi0n tại đây và chép vào thư mục trên.
Ngoài ra, chúng tôi khuyên Bạn là nên download iOS mới nhất hiện tại là 7.0.4 cho iPhone của Bạn và chép vào thư mục Pwnage luôn nhé. Bạn có thể download iOS mới nhất tại đây.

Bước 3:
Giải nén file Evasi0n sau khi downlaod về từ thư mục Pwnage từ desktop.

Bước 4:
Khởi chạy iTunes.

Bước 5:
Chắc chắn rằng iPhone của Bạn được kết nối với máy tính qua cổng USB và chọn nó ở bên trái thanh sidebar hay là bên góc phải của màn hình.

Bước 6:
Nhấn và giữ phím Shift sau đó nhấn chọn vào nút Restore iPhone...

Bước 7:
Từ cửa sổ thông báo, nhấp chuột chọn vào firmware của iPhone có đuôi là .ipsw từ thư mục Pwnage đã được tạo trước đó trên desktop và chọn Open.

Bước 8:
Bạn sẽ được yêu cầu xác nhận cho việc restore này. Vui lòng nhấp chọn vào nút Restore.

Bước 9:
Khi mà việc restore đã được thực hiện thành công, bạn nhấp chuột phải vào biểu tượng evasi0n7.exe sau đó chọn Run as Administrator để khởi chạy ứng dụng này.

Bước 10:
Bạn phải chắc passcodes lock trên iPhone của Bạn đã được gỡ bỏ và sau đó nhấp vào nút Jailbreak để bắt đầu.
Bước 11:
Ứng dụng này sẽ lấy thông tin từ iPhone của Bạn để tạo dữ liệu cho việc jailbreak, mọi việc sẽ diễn ra tự động vào sau đó iPhone sẽ được khởi động lại.

Bước 12:
Sau đó Bạn sẽ được hỏi là để việc jailbreak được tiếp tục vui lòng vuốt để mở khóa sau đó chọn vào biểu tượng của ứng dụng mới xuất hiện trên iPhone là 'evasi0n', và điều bắt buộc là Bạn chỉ được chọn vào nó 1 lần và ứng dụng sẽ mở ra và tự động đóng lại 1 cách nhanh chóng.

Bước 13:
Evasi0n sau đó sẽ khởi động thiết bị lại 1 lần nữa, sau đó chỉnh sửa hệ thống và cuối cùng là sẽ có thông báo việc jailbreak đã hoàn thành.

Bước 14:
iPhone của Bạn sẽ khởi động lại và Bạn sẽ nhìn thấy biểu tượng quen thuộc Cydia trên mà hình iPhone.
[​IMG]​

Lời Cám Ơn:
Dĩ nhiên, chúng ta nên gửi lời cám ơn sâu sắc đến Evad3rs Team đã làm việc vất vả để có cho chúng ta công cụ jailbreak tuyệt vời này.

Video tham khảo:

http://gsm.vn/threads/huong-dan-jailbreak-iphone-4-chay-ios-7-0-7-0-6-bang-evasi0n-tren-windows.341728/
Gsm.vn
(Via iClarified)​

Chỉnh sửa cuối:

Định Simba

Xe buýt
Máy cụ jeaibreak chửa, nếu rồi cài appsync for IOS 5,6 rồi dùng itools ném vào thôi ạ !

comcanhchua

Xe máy
Cụ ngại tìm kiếm thì mang ra tiệm cho họ làm ^^ Không thì cụ lên google search cách chép file .ipa vô ấy.

Binhminh79

Đi bộ
1. Để point vào host của mình cụ phải truy cập vào hướng dẫn của host xem địa chỉ để point là gì. Thông thường sẽ có format như sau: ns1.xxx.com, ns2.xxx.com. Sau đó vào setting rồi vào Nameserver rồi đặt thông số cho Nameserver.
2. Host thì có nhiều loại nhưng e thấy bluehost tương đối ổn định.

tsukikage

Đi bộ
Godaddy cực rễ sử dung cụ ạ, cụ vào chuyên mục domain rồi vào Manage my Domain/DNS Zone File rồi thích sửa thể nào thì sửa, cơ bản chỉ cần sửa bản ghi @ về IP máy chủ của bác thôi, còn email bác thích trỏ về máy chủ của bác thì bác sửa bản ghi MX nhé.

bác xem qua ví dụ của em đây, chú ý các khu vực em khoanh màu đỏ nhé.

Bác này hướng dẫn chuẩn không cần chỉnh :D

Gợi ý thêm cho anh em muốn dùng host hay domain free trong vẫn đề nghiên cứu, vọc vẽ làm web nhé. Mình hay dùng Hostinger.vn
Chất lượng tốt, ok, tính muốn dùng luôn rồi nhưng khổ nổi là không có đại lý ở Việt Nam, phải thanh toán trực tuyến, sợ bị dính phốt nên chưa dám thử mua :D chỉ mới dám dùng free thôi, free thì được, không quá tệ, dừng lại ở mức chấp nhận đc :)

tranvanhuy

Xe tải
giờ các cụ vào đây check nhé

https://www.icloud.com/activationlock/

của apple đó, khỏi cần xóa làm gì cho mất thời gian :D
Cái này để kiểm tra xem thiết bị có bật Find my Iphone (Ipad) không thôi. Các cụ dùng đa số là vẫn bật tính năng này, có cái lúc mua thì xóa tính năng này đi lúc đó máy sẽ bắt nhập ID và pass, hoặc Xoát tất cả như trên hoặc Restore máy là sạch

toyennha

Xe lăn
Nếu có thể cụ mua verizon của Mỹ mang về Việt Nam! Gọi bình thường 3g wifi thoải mái. Chỉ là ko dùng được 4g.

toyennha

Xe lăn
các cụ làm ơn giúp em với . em có cái samsung S4 actived cài labankey và SWkey tiếng việt . nhưng khi gõ tiếng việt gởi cho iphone thì khi gửi nó nói rằng sẽ bị lỗi font !! và người nhận đã ko đọc được chữ việt!!!
Vậy các cụ tư vấn giúp em làm thế nào khắc phục lỗi trên .! cũng labankey trên phone này ,khi em đánh chữ việt trong viber thì ko bị lỗi này !!!! viber trên iphone vẫn đọc duoc bình thướng ????
Vậy lỗi do đâu , và các cụ có bị vậy ko . cũng như vậy nhưng trên sam S5 lại ko bị . em đã hỏi nhiều nơi nhưng ko ai giúp được cả . chỉ còn mong trên OF này nữa thôi !!! em xài ios 8.0.0

cám ơn các cụ

Cụ tìm phần setting hay cài đặt để chon bảng mã unicode chắc là được. Ko thì cụ down cái " Gõ Tiếng Việt" xanh lá cây như hình em chụp chắc là được. Nói chung bộ gõ nào cũng phải chon bảng mã unicode thì cụ gửi qua nokia thời 19........ Hồi đó cũng đọc bình thường

nguyenducdung

Xe buýt
Cái này để kiểm tra xem thiết bị có bật Find my Iphone (Ipad) không thôi. Các cụ dùng đa số là vẫn bật tính năng này, có cái lúc mua thì xóa tính năng này đi lúc đó máy sẽ bắt nhập ID và pass, hoặc Xoát tất cả như trên hoặc Restore máy là sạch
Thì đó, check xem cái này ở thiết bị đó có bật hay không là được, nếu muốn đảm bảo thì erase all content nữa. apple cung cấp site check, hy vọng là chuẩn :))

Liontran

Xe hơi
Website
diendantuoitrungnien.com
em cũng có còn 4s vừa biến thành chặn giấy, ko nhớ nối icloud là gì. Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn em xem nên là gì với cái chặn giấy ấy bây giờ

Liontran

Xe hơi
Website
diendantuoitrungnien.com
E đang có nhu cầu để nghe nhạc,lướt web.cụ chủ ko dùng tới thì để lại em nhé.Tks cụ
em cũng vừa biến 1 em 4s thành chặn giấy đấy, cụ có cách nào để cái chặn giấy phát nhạc chỉ em với :(

nobixu

Xe máy
Em tưởng vẫn dùng được bt trừ chức năng phiên thôi chứ,