[Funland] Tổng hợp các vấn đề iOS, Iphone, Ipad

nobixu

Xe máy
Em đang cố downgrage từ 8.0 xuống 7.1.2 mà khó quá,

toyennha

Xe lăn
E có máy iphone4s xách tay từ úc về dùng mạng bên úc giơ lại quen icloud có cụ nào đã dùng dịch vụ bẻ khoá icloud tại 540 Trương Định chưa? Dịch vụ ở đó đảm bảo không? Can thiệp bằng phần cứng hay phần mềm? Giá cả thế nào? Các cụ cho e xin chút kinh nghiệm nhé!
Hôm nào cụ vào Sài Gòn mà máy cụ đang ở ios7 thì em nghịch với cụ cho vui. Em nghịch trên ipad2 được nhưng ip4s thì em chưa nghịch.
Nghịch thành công thì tốt. Nhưng ko thành công ip4s của cụ nó đòi pass iclound thì cụ đừng bắt đền cháu

vu trong an

Xe hơi
Hôm nào cụ vào Sài Gòn mà máy cụ đang ở ios7 thì em nghịch với cụ cho vui. Em nghịch trên ipad2 được nhưng ip4s thì em chưa nghịch.
Nghịch thành công thì tốt. Nhưng ko thành công ip4s của cụ nó đòi pass iclound thì cụ đừng bắt đền cháu
Thanks cụ trước! Tháng tới em đi ctac e sẽ gặp cụ nhoé! Cụ cho e số cầm chân của cụ nhé!

Định Simba

Xe buýt
Chủ yếu xử lý bằng phần cứng thôi ạ. Hôm trước em chứng kiến 1 chú ip5 mất thêm 3tr để trở về trạng thái bình thường.

Huong.Hara

Xe tải
Cái này để kiểm tra xem thiết bị có bật Find my Iphone (Ipad) không thôi. Các cụ dùng đa số là vẫn bật tính năng này, có cái lúc mua thì xóa tính năng này đi lúc đó máy sẽ bắt nhập ID và pass, hoặc Xoát tất cả như trên hoặc Restore máy là sạch
Vâng cảm ơn cụ, vậy em sẽ quan tâm đến 3 chỗ Finding my iphone, erase content, hoặc cắm vào PC để restore dữ liệu của mình vào... phải ko bác?

tranvanhuy

Xe tải
Vâng cảm ơn cụ, vậy em sẽ quan tâm đến 3 chỗ Finding my iphone, erase content, hoặc cắm vào PC để restore dữ liệu của mình vào... phải ko bác?
Cụ lưu ý là đến thời điểm này, khi restore iphone thì bắt buộc phải lên IOS 8 (trừ trường hợp máy lưu SHSH gì đó). Mà với máy cũ (4s) thì em thấy các cụ bảo lên IOS 8 máy chạy hơi chậm. Theo em thì chỉ cần vào iCloud xóa cái tài khoản, rồi bật, tắt cái find my iphone là đủ. Lúc này bắt buộc phải nhập ID và pass. Khi xóa đi thì máy mình đã làm chủ

Huong.Hara

Xe tải
Cụ lưu ý là đến thời điểm này, khi restore iphone thì bắt buộc phải lên IOS 8 (trừ trường hợp máy lưu SHSH gì đó). Mà với máy cũ (4s) thì em thấy các cụ bảo lên IOS 8 máy chạy hơi chậm. Theo em thì chỉ cần vào iCloud xóa cái tài khoản, rồi bật, tắt cái find my iphone là đủ. Lúc này bắt buộc phải nhập ID và pass. Khi xóa đi thì máy mình đã làm chủ
Ip4S mà lên 8 thì quá chậm luôn chứ, hic.
Cụ cho em hỏi, em xóa acc iCloud của em đi rồi, nhưng khi erase content nó lại hỏi acc iCloud nào ý (not em), có khả năng là acc của chủ trước nữa, vậy là sao hả cụ? so confused ~X(

tranvanhuy

Xe tải
Ip4S mà lên 8 thì quá chậm luôn chứ, hic.
Cụ cho em hỏi, em xóa acc iCloud của em đi rồi, nhưng khi erase content nó lại hỏi acc iCloud nào ý (not em), có khả năng là acc của chủ trước nữa, vậy là sao hả cụ? so confused ~X(
Em nghe nói có vụ ID ẩn, mà đến nước này thì người ta gọi là dính iCloud thì phải. Có người cố tình làm thế cụ ạ

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn

Cụ tìm phần setting hay cài đặt để chon bảng mã unicode chắc là được. Ko thì cụ down cái " Gõ Tiếng Việt" xanh lá cây như hình em chụp chắc là được. Nói chung bộ gõ nào cũng phải chon bảng mã unicode thì cụ gửi qua nokia thời 19........ Hồi đó cũng đọc bình thường
Chuẩn đó cụ, Gõ Tiếng Việt 3 mà sài. Nghe laban đã ko muốn sd cụ ah

gadixe68

Xe buýt
Nhờ các cụ hỗ trợ IP6

Nhà cháu có con Ip6 xách tay bên mẽo về, lúc active không biết có sim mẽo bên trong, giờ lắp sim Việt Nam vào báo sim không khả dụng để kick hoạt, nhờ các cụ giúp e nó bị sao, và làm cách nào để dùng được ạ, của nhà cháu là mạng AT&T ạ

gadixe68

Xe buýt
Khẩn thiết nhờ các cụ cao thủ, nhà cháu để 1 tuần nay rồi, ra hàng bảo phải mua code ạ

gadixe68

Xe buýt
Ip6 hình như chưa bẻ được cụ ạ, phải mua code hay sao ấy

zeen5s

Đi bộ
Apple công bố bản cập nhật iOS 8.1

Với bản cập nhật iOS 8.1 này, thư mục ảnh Camera Roll sẽ xuất hiện trở lại trong iOS 8.1 và người sử dụng có thể tải bản cập nhật này từ 20/10. Trong khi hệ điều hành máy tính OS X Yosemite đã cho phép tải từ 17/10, phải ba ngày sau đó, iOS 8.1 và ví điện tử Apple Pay mới có mặt.

Bên cạnh việc bổ sung lại thư mục ảnh quen thuộc Camera Roll (nhưng đã bị loại bỏ trong iOS 8), Apple còn giới thiệu bản thử nghiệm của iCloud Photo Library - tính năng Apple đã nhắc đến từ vào tháng trước. Thư viện này cho phép người sử dụng gom và quản lý mọi bức ảnh từ các thiết bị của họ lên kho lưu trữ đám mây.

iOS 8.1 cũng tích hợp ví điện tử Apple Pay - dịch vụ thanh toán qua di động, cho phép người sử dụng mua hàng thông qua iPhone, iPad nhờ công nghệ NFC và cảm biến vân vay Touch ID.

Kho lưu trữ iCloud cung cấp cho người dùng 5 GB miễn phí. Nếu muốn sử dụng thêm, họ phải trả 0,99 USD mỗi tháng cho 20 GB hoặc 3,99 USD cho 200 GB...

iOS 8.1 hứa hẹn sẽ khắc phục những vấn đề còn tồn tại trong iOS 8. Hệ điều hành này của Apple gặp khá nhiều lỗi thời gian qua. Người dùng thường xuyên ca thán về việc máy chạy chậm, sụt pin nhanh, thanh trạng thái đè lên nhau, bàn phím bỗng dưng biến mất, không thể tìm kiếm được mạng di động và cảm biến vân tay không hoạt động...

Nguồn: congnghe

binhajo

Xe hơi
Hôm qua vẫn 8.0 ạ, bây giờ lại mang ra cửa hàng cài lại à bác chủ?