[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

BinhminhSG

Xe buýt
Cụ này đã đi đk xe bao giờ chưa mà phát biểu như biết rồi thế nhỉ?
Cụ kia bảo mua phí bảo trì đường bộ chứ có nói đi đăng kiểm đâu?!
Mà phí bảo trì thì truy thu sau cũng được, không bị phạt vì nộp chậm.
Lần đầu mua xe sale đăng ký dùm nên chỉ mua 12 tháng, sau này rút kinh nghiệm em mua luôn 30 tháng theo chu kỳ đăng kiểm lần đầu.

Dan du an

Xì hơi lốp
Thực ra với mức lương công chức bèo bọt cộng với việc để phát triển cũng như giữ ghế thì ai vào vị trí đó cũng phải vậy, chỉ có ăn dày hay mỏng , kín đáo tính vi hay lộ liễu thôi
Ở xứ này có tồn tại cái văn hoá kéo dài hàng chục năm nay là công chức viên chức cứ đến dịp Tết là phải chuẩn bị đủ quà biếu xén lễ tết các sếp kiểu như nộp tô thuế, Nếu ko có khoản này thì có đến lúc về hưu vẫn là chuyên viên quèn, ko bao giờ được đề bạt cất nhắc dù là phó phòng hoặc ko thể ngồi yên vị trí lãnh đạo đó được, nó là 1 thứ văn hoá kéo dài hàng chục năm nay rồi. Rồi để lên chức có đợt đề bạt, bổ nhiệm, trống vị trí này kia cũng phải đến xin sếp. Lương thấp, mà phải xoay đủ cách đủ kiểu để lễ tết có đủ quà nộp các sếp trên chưa kể còn phải lo cho gia đình vợ con, rồi du lịch, hiếu hỷ, mua sắm sửa chữa nhà cửa,v.v..., nếu trong năm ko trúng quả coi như năm đó lỗ vốn. Em biết có TH đến tết phải bán cả xe ô tô để tiêu Tết, rồi có TH bổ nhiệm thời hạn 5 năm hết thời hạn còn hơn 1 năm nữa nếu muốn bổ nhiệm lại phải qua nhiều khâu nhiều cửa nhưng tính lỗ lãi thế là xin nghỉ hưu sớm.
Thu nhập cùng là 100 triệu 1 tháng nếu là nguồn công khai thì nó là động lực để cống hiến phát triển nhưng nếu nó từ nguồn tham nhũng hối lộ thì nó sẽ làm méo mó hệ thống, suy thoái hệ thống.
Chính lỗi hệ thống này dẫn tới việc trên kêu gọi trải thảm đến lúc thực hiện thì dưới toàn rải đinh
Với tư duy làm việc ko thể dành hết tâm huyết vào chuyên môn và còn phải dành tâm trí để kiếm tiền, những việc ko ra tiền thì làm tương đối trớt trát, ko sâu sắ, điều này lý giải việc hệ thống VB pL của ta thay đổi liên tục, nhiều cái ko phù hợp thực tiễn rồi việc thực thi công vụ nhiều nơi để con voi chui lọt lỗ kim, v.v....
TQ chống Tham nhũng tương đối hiệu quả đồng đều, từ cấp TƯ đến địa phương- cơ sở- đúng nghĩa đả hổ- diệt ruồi, còn ở ta các cụ thống kê xem cán bộ cấp Sở, quận huyện phường xã bị kỷ luật xem là bao nhiều, việc diệt ruồi ở ta chưa đạt kết quả, trên nóng dưới lạnh. mà đội ngũ này lại là đội tiếp xúc trực tiếp với nhân dân và doanh nghiệp, xem thống kê tại TQ họ làm đều từ trên xuống dưới và càng ở dưới càng làm mạnh, làm nhiều. Ở ta số lượng án điều tra tham nhũng cấp Trung Ương làm khéo còn nhiều hơn cấp Tỉnh, Thành phố, Quận, huyện, phường , xã.
Theo số liệu chưa kiểm chứng, từ tháng 12/2012 tới 05/2021, các cơ kiểm tra kỷ luật Trung Quốc đã lập án điều tra với: 392 cán bộ từ cấp tỉnh trở lên; 22.000 cán bộ cấp sở, cục; 17.000 cán bộ cấp quận, huyện; 616.000 cán bộ cấp phòng, xã.

bài viết này cách đây 10 năm vẫn ko thay đổi gì

Tại sao Cán Bộ chưa biết sợ:

Nhiều khi làm lãnh đạo ngoài biếu xén có thể còn phải có cái gì để mà thưởng cho nhân viên cuối năm rồi tiệc tất niên rồi lì xì năm mới..... Đúng là không đơn giản. Mà làm đúng toàn bộ thì cơ chế nào để ra tiền chi cho những khoản đó nhỉ.

nowhereland

Xe điện
Lần đầu mua xe sale đăng ký dùm nên chỉ mua 12 tháng, sau này rút kinh nghiệm em mua luôn 30 tháng theo chu kỳ đăng kiểm lần đầu.
Phí đường bộ cụ kia không nộp ở chỗ đk thì theo cụ nộp ở đâu?

New car 2023

Xe điện
rồi có TH bổ nhiệm thời hạn 5 năm hết thời hạn còn hơn 1 năm nữa nếu muốn bổ nhiệm lại phải qua nhiều khâu nhiều cửa nhưng tính lỗ lãi thế là xin nghỉ hưu sớm.
Ơ, ai chả thế hả bác.
Tôi là tay sếp của vụ trên, tôi cũng tính toán thế: cậu trả giá có bi nhiu thì rất nên nghỉ, để cậu khác kế nhiệm,, có lẽ nó hiệu quả hơn.

techcombak

Xe buýt
Anh Tô An cách đây 6-7 năm làm trưởng phòng chất lượng xe cơ giớii đã đi làm bằng Land rover bóng lộn rồi đủ biết lãnh đạo Cục nhiều xiền ntn.

sakai_yo

Xe lăn
Bắt bớ đúng thời điểm Tết nhất thế này căng quá ạ. Các cụ mạn Long Biên có thể qua chỗ đường QL3 - gần Mai Lâm. Hôm qua em soi danh sách đình chỉ không thấy.

ar3a

Xe điện
Chắc phải chuyển toàn bộ mảng cấp đổi giấy phép lái xe, đăng ký đăng kiểm sang cho công an quản lý thôi, nát quá rồi.
Tiến tới mảng quản lý duy tu đường bộ nữa chứ. Xe quá tải chạy nát hết đường mà thanh tra ko bắt.
Thế có chuyển bộ NG, YT, KHCN sang cho CA quản lý không cụ?

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Quanh khu đó ngày nào chẳng có 3-4 tổ chim lợn cầm đt quay chụp. Nhưng e thấy làm vậy cũng tốt. Tốt hơn nếu tiền chảy vào ns thay vì vào túi các a.

Ai lại làm thế. Ảnh hưởng hết đến hình ảnh của ngành
XXX định nghĩa là tham nhũng vặt nên cho qua lâu rồi.

ar3a

Xe điện
Vâng, 2-3 đời trước thì phải có người tố.
Ví dụ cục trưởng khai là cái này là tiền lệ từ các đời trước, tôi chỉ tiếp bước làm quỹ hoạt động cho đơn vị. (Có lẽ sẽ giảm tội do nhận thức). Còn khai kiểu tự đòi, tổ chức vặt tiền thì nó lại khác nữa. Em hướng là khai thêm cho nhẹ tội.
Đối với cục trưởng cũ thì phải xét quá trình , dù gì nguyên tắc trọng chứng hơn trọng cung. Nên nếu không có danh sách các cty vận tai hay giám đốc các TTĐK khai quá trình đưa tiền thì cũng khó. Đối với em thì cục trưởng đời trước ông này khó thoát...
Mấy hôm nữa kiểu gì cũng có liên quan kế toán các kiểu thôi.
Vì dạng này các TTĐK gửi theo tháng theo quý mình ông CT cũng ko ăn hết đc đâu. Phải trích về quỹ Cục. Mà tiền này thì thường kế toán giữ và chia các ngày lễ tết này nọ. Em phỏng đoán có thể sai.
Các TTĐK hiện diện trên toàn quốc, nên khả năng chuyển khoản nộp tô là rất cao. Mà như vậy thì CA có bằng chứng phút mốt. Có lẽ vì vậy nên anh Hà mới nhanh chóng lên báo.

kduc

Xe container
Thế có chuyển bộ NG, YT, KHCN sang cho CA quản lý không cụ?
Thế sang CA thì ko nát ạ???
Chuyển sang cho công an thì đỡ nát hơn à cụ ?
Xe quá tải chạy ngoài đường các anh Csgt có biết ko ?
Cụ ngây thơ hay giả vờ vậy
Các cụ có thấy vụ tham ô tham nhũng, cố ý làm trái nào lớn (trừ vụ bảo kê bạc và Vũ nhôm) ở bộ Công an ko? Như vậy chứng tỏ bộ Công an làm dất tốt công việc của mình và đang làm dất tốt công việc của các bộ bạn (vd như vạch cái sai của đăng kiểm, điều tra hoạt động từ thiện của các nghệ sĩ (ko viết hoa),....Vậy nên theo em thì cứ dao thêm việc cho các anh ý, thậm chí sáp nhập luôn các bộ kia vào bộ Công an cho yên tâm.
Phí đường bộ cụ bảo ko có tiền nộp 6 tháng cũng được, tuy nhiên đến lần đăng kiểm sau phải tất toán ms được đk tiếp, phí này ko bị phạt quá hạn.

Chỉnh sửa cuối:

BinhminhSG

Xe buýt
Phí đường bộ cụ kia không nộp ở chỗ đk thì theo cụ nộp ở đâu?
Nộp ở đâu cụ search là ra, google không tính phí. Tuy nhiên thông thường người ta đi đăng kiểm thì nộp luôn. Có xe chưa đến hạn đăng kiểm nhưng hết hạn phí bảo trì đường bộ cũng ghé qua trạm đăng kiểm mua.
Cụ kia than vãn chuyện phí bảo trí đường bộ không mua được nên sợ áo vàng phạt, tôi mới bảo phí đường bộ không bị phạt, tiện lúc nào mua lúc đấy. Cụ đọc không kỹ lại chê tôi chưa biết đăng kiểm. Haizzz...
Vậy cụ có vấn đề gì để thắc mắc nữa không?

Ct.Thang

Xe tăng
Sáng nay tầm 6h30 em qua đường Láng thấy xếp 3 hàng đến tận Phòng đăng ký Xe.

thanh3883

Xe buýt
Bắt bớ đúng thời điểm Tết nhất thế này căng quá ạ. Các cụ mạn Long Biên có thể qua chỗ đường QL3 - gần Mai Lâm. Hôm qua em soi danh sách đình chỉ không thấy.

Đức Giang, Long Biên. 7h30 phát hết 80 số, còn lại quay xe!

Kia_fote

Xe điện
Nát không kém nhưng không bị lộ nên về lý thuyết là ok.
Em đi xe thấy con chuột chết thúi rình ở giữa đường, nhưng hầu như mọi người chỉ né thôi , chứ ko thấy ai dừng xe nhặt con chuột thôi vứt đi cả =))

roninVN

Xe buýt
Nộp ở đâu cụ search là ra, google không tính phí. Tuy nhiên thông thường người ta đi đăng kiểm thì nộp luôn. Có xe chưa đến hạn đăng kiểm nhưng hết hạn phí bảo trì đường bộ cũng ghé qua trạm đăng kiểm mua.
Cụ kia than vãn chuyện phí bảo trí đường bộ không mua được nên sợ áo vàng phạt, tôi mới bảo phí đường bộ không bị phạt, tiện lúc nào mua lúc đấy. Cụ đọc không kỹ lại chê tôi chưa biết đăng kiểm. Haizzz...
Vậy cụ có vấn đề gì để thắc mắc nữa không?
Em than vui thôi cụ. Em đến hạn ĐK tiện thể nộp phí đường bộ+bảo hiểm... cho xong. Chứ em dại dì đâm đầu vào ĐK chỉ để nộp phí lúc này. Các cụ tranh luận gì cho căng thẳng

BinhminhSG

Xe buýt
Em than vui thôi cụ. Em đến hạn ĐK tiện thể nộp phí đường bộ+bảo hiểm... cho xong. Chứ em dại dì đâm đầu vào ĐK chỉ để nộp phí lúc này. Các cụ tranh luận gì cho căng thẳng
Có khi cụ làm chuyến du lịch Tây Bắc hoặc vào Miền Trung, Tây Nguyên, nhân tiện đăng kiểm luôn có khi còn dư thời gian so với chờ đợi :)

kenzzz

Xe buýt
Bắt tham nhũng vặt nhưng lại làm cho hệ thống tê liệt , ùn ứ , ách tắc , hàng nghìn xe phải nằm chờ đăng kiểm , không được lưu thông ra đường vận tải hàng hóa , gây lãng phí , thiệt hại lớn cho nguồn lao động ngoài xã hội , thay vì đi chở hàng lưu thông hàng hóa giữa các tỉnh thành để pt kinh tế thì mấy bố lại thích nằm đấy xếp hàng tốn vài triệu nằm ăn , ngủ , chờ để vào đăng kiểm

BMW R60

Xe tăng
6h sáng 12/01/2023 tại Trạm đăng kiểm 2921D - Km9 Đại lộ thăng Long. Em thấy xếp hàng dài lấy số.
Cụ nào tính đến đây thì bỏ ý định đi nhé!
322377620_480533387589679_3972786456131748371_n (1).jpg

Trạng thái
Thớt đang đóng