[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ ạ. Cái tham nhũng vặt kiểu này thì đâu đâu chả có. Nên bọn xxx làm vụ này, thằng nào đầu têu chắc sớm gặp quả báo!
Quả báo hay quả gì em ko biết mà giờ dân xếp hàng khổ như gì. Xxx thì lên đông lên tây chém gió khoe chiến công, thành tích.

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy tình hình này phải tạm thời cho dân muộn đăng kiểm không bị phạt. Rõ ràng là dịch vụ thuộc hàng đặc biệt bị đứt gãy thì người dân làm sao có khả năng tự cung ứng được. Như vậy phạt dân bây giờ là không hợp lý. Ví dụ thời điểm này giãn cách thời gian tạm thời cho các xe có niên đại dưới 10 năm. Như vậy các xe trên 10 năm đi đăng kiểm trước vì xe cũ thì cần đăng kiểm hơn.

Xe bị xước và hơi móp tý đi đăng kiểm có sao k các cụ nhỉ?
Chụp hình mà ko lộ thì ko sao đâu (đk bảo thế), trước e bị móp mà hơi lộ, ra ngoài gõ búa cho nó phẳng phẳng tí là ok :))

80A

Xe tải
Mấy hôm nữa các cụ ra TT ở Văn giang nhé. Lấy số và chờ, ko phải xếp hàng dài nữa. Hay là có thể gọi điện ktra số để căn cho chính xác.
Bạn e bên Văn giang nói xếp hàng dài lắm, lại còn toàn xe tải. Cụ đi hôm nào?

80A

Xe tải
Em thấy tình hình này phải tạm thời cho dân muộn đăng kiểm không bị phạt. Rõ ràng là dịch vụ thuộc hàng đặc biệt bị đứt gãy thì người dân làm sao có khả năng tự cung ứng được. Như vậy phạt dân bây giờ là không hợp lý. Ví dụ thời điểm này giãn cách thời gian tạm thời cho các xe có niên đại dưới 10 năm. Như vậy các xe trên 10 năm đi đăng kiểm trước vì xe cũ thì cần đăng kiểm hơn.
Được thế thì tốt quá, cái ông ra quyết sách lúc này là ông BGTVT, cụ thể là ông con Cục ĐK thì đang vừa lái vừa run, còn dám ý kiến ý cò gì

Tipvatit

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi em đặt lịch online ok rồi nhưng Trạm Hoài Đức liệu theo lịch online đúng giờ mình đến có được ko ạ? Hay giờ giấc đặt cho có, còn vẫn phải xếp hàng như thường ạ?
À xếp hàng dài, chen ngang, cãi nhau ầm ĩ cụ ợ. 4.0 chỉ áp dụng cho thời bình, giờ là thời chiến rồi .

lymdym

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi em đặt lịch online ok rồi nhưng Trạm Hoài Đức liệu theo lịch online đúng giờ mình đến có được ko ạ? Hay giờ giấc đặt cho có, còn vẫn phải xếp hàng như thường ạ?
Em cũng đặt lịch online ở đây. Hôm qua cẩn thận chạy qua trước xem xét tình hình thì thấy xe xếp hàng đông nghịt. Vào hỏi bảo vệ thì họ bảo bây giờ ko phân biệt online hay ofline đâu, online cũng ko chen đc vào cổng vì họ xếp hàng từ 21h tối hôm trước

lodudu

Xe điện
Em cũng đặt lịch online ở đây. Hôm qua cẩn thận chạy qua trước xem xét tình hình thì thấy xe xếp hàng đông nghịt. Vào hỏi bảo vệ thì họ bảo bây giờ ko phân biệt online hay ofline đâu, online cũng ko chen đc vào cổng vì họ xếp hàng từ 21h tối hôm trước
Đặt lịch online ở trang nào cụ?

80A

Xe tải
Cụ đặt ở trạm nào?

Bồ hóng HN

Xe buýt
Tầm 6 rưỡi sáng nay đi qua chỗ đăng kiểm ở GTVT thấy xếp hàng ra tận đường Láng. Hãi.

New car 2023

Xe điện
Tầm 6 rưỡi sáng nay đi qua chỗ đăng kiểm ở GTVT thấy xếp hàng ra tận đường Láng. Hãi.
Trưa Chủ nhật, tôi đi qua, đã có 4 bác ngồi xòe quạt ở cổng rồi bác.
Chiều Chủ nhật 05/03, độ 16h, đã có độ chục bác rồi.
Ngày Chủ nhật đấy ạ, để xếp lốt cho Thứ hai.

dangminhcongcom

Xe buýt
Các cụ đk online trang nào đấy ạ. Sáng nay nghe vov nói chấp nhận qua cổng dv công . Yêu cầu cán bộ phải trực cổng online có cả hotline tiếp nhận phản ánh... ko biết phản ánh cái gì thì ae dk viên vào lò hết rồi

dangminhcongcom

Xe buýt
Trưa Chủ nhật, tôi đi qua, đã có 4 bác ngồi xòe quạt ở cổng rồi bác.
Chiều Chủ nhật 05/03, độ 16h, đã có độ chục bác rồi.
Ngày Chủ nhật đấy ạ, để xếp lốt cho Thứ hai.
hà nội e thấy còn 2 trạm

sieunhancutchan

Xe tăng
Các cụ đk online trang nào đấy ạ. Sáng nay nghe vov nói chấp nhận qua cổng dv công . Yêu cầu cán bộ phải trực cổng online có cả hotline tiếp nhận phản ánh... ko biết phản ánh cái gì thì ae dk viên vào lò hết rồi
Nói thì nói vậy chứ người làm còn chả có thì lấy đâu ra người trực hotline bác ơi.

Twoku

Xe tải
Bạn e bên Văn giang nói xếp hàng dài lắm, lại còn toàn xe tải. Cụ đi hôm nào?
T6 tuần trước thì đúng. Nhưng lái xe tải tranh chỗ, xô xát nhau nên xã cho CA đi giải quyết. Do đó chỗ đó đổi sang phát phiéu. H chỉ 20 ÷ 25 xe xếp hàng thôi. Mọi ngưòi tự căn giờ đc.

canavaro88

Xe tải
Tình hình này có khi TT nào không vướng vi phạm lại đặt dấu hỏi to tướng nhể?
Chẳng TT nào ko vi phạm đâu Cụ.
Bên CIA họ làm cho có vi phạm ấy chứ. Chẳng ai đi bắt tù mù, ngồi phân tích, điều tra manh mối cho mệt.
Trước khi mở màn chiến dịch, họ đã cài chim mồi, thiết bị ghi âm, ghi hình rồi nói chuyện, đề nghị abc để ghi lại hết rồi tỏa đi tất cả những chỗ cần xử lý để thu thập rồi. Giống như bắt mãi diêm thôi - cho đầu trâu mặt ngựa vào, đang trả tiền thì ập vào, hay như bắt mai thúy dạo -- toàn cho người đặt hàng, nó vác xuống thì tó.

Giờ cứ xác định ở tỉnh may ra thì sáng sớm đến nơi chiều muộn mới xong còn nếu giữa buổi mới mò đến thì cứ xác định thuê nhà nghỉ sang hôm sau mới đăng kiểm được bác ạ :)) Hôm trước em lên thái nguyên đăng kiểm mà thấy cả đống xe từ hà nội với các tỉnh gần đó bu xuống đăng kiểm,đông lắm.
Có Tour du lịch tâm linh, du lịch mạo hiểm... Sắp tới tỉnh nào nhanh nhạy có khi tổ chức Tuor đăng kiểm thì lại ngon

Cụ có thể gọi đến số hotline của họ, sáng em có gọi thì họ bảo hiện tại xếp hàng rất dài nên ai đến trước thì vào làm trước thôi chứ ko ưu tiên cho người đk online vào làm.
Cứ độc đạo, xếp kín cả đường rồi thì Cụ nào Online mời Cụ bế xe qua mà vào trước. hí hí

Chỉnh sửa cuối:

thanh3883

Xe buýt
Đăng kiểm qua đài, không cần xếp hàng, không cần mang xe đến cụ ah! :))

Trạng thái
Thớt đang đóng