[Funland] Tổng hợp các vấn đề về dịch Corona tại Hàn Quốc

3077

Xe container
Hạ hoả chút đi các Cụ. Nhường nhịn nhau chút có sao. Dân Việt mình ở bên đó rất đông, phần lớn là lao động, rất nhiều người không giấy tờ ... căng quá họ trục xuất, gây khó dễ ..., rồi mình lại gây khó lại... thì chỉ thiệt cho cả đôi bên. Lúc này, quan trọng là được việc, mấy cái đồng ks, đồ ăn bõ gì.
Giờ nó rút hết samsung, kia, huyndai và các tổ hợp khách sạn các thứ thì cũng đói phết đấy :(. Bản thân trong nước nó còn chả sợ chính phủ nữa là sang VN nó quan niệm nghèo hơn nó nhiều.

Dân TQ giống mình là sợ chính quyền và phần lớn toàn dân lao động đi theo dự án ODA nên còn dễ cách ly hơn

Kuu

Xe lăn
em vào hóng tình hình, hàng xóm nhà em có mấy chú hàn xẻng, em cũng đang lo dần rồi ạ :(
Kệ đi đừng lo, thấy có con Corona nào dám bám vào người Cò cứ gọi anh đến anh bắt cho :)

vitngoc

Xe điện
Hạ hoả chút đi các Cụ. Nhường nhịn nhau chút có sao. Dân Việt mình ở bên đó rất đông, phần lớn là lao động, rất nhiều người không giấy tờ ... căng quá họ trục xuất, gây khó dễ ..., rồi mình lại gây khó lại... thì chỉ thiệt cho cả đôi bên. Lúc này, quan trọng là được việc, mấy cái đồng ks, đồ ăn bõ gì.
Nói thẳng ra là anh SS hay LG dạng trọc Phú le ve, Nhật nó ko xuất nguyên liệu cho thì làm vào mắt :)) Mình quan trọng mỗi anh Tàu, đã làm ổn thỏa rồi thì cứ mạnh tay thôi! Chả biết lúc nào dịch nó bùng cả!

co.ntt

Racing Girl
Ngủ sớm thôi mợ ơi. Giờ tranh thủ buổi trưa có nắng em dắt cháu ra sân cho nó chạy tập thể dục. Vừa thêm vitamin D vừa vắng người. Mình chỉ nắm bắt thông tin để chuẩn bị những thứ mình cho là cần thôi. Lo thì làm giảm kháng thể đi đấy :)
Vâng, em cảm ơn mợ. Giò em chỉ lo mỗi việc chăm sao cho cả nhà khoẻ mạnh, không ho hắng gì là tốt rồi :)

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Lại đấu tranh cho quyền của ng TQ à cụ? Đơn giản các nick yêu cầu cấm biên nọ kia bị of tịch thu nick, tháo bánh hết cả. Giờ họ chán bỏ of rồi hoặc cái nick khác của họ biết có nhắc tới cũng bằng thừa sẽ bị of xóa bài tháo bánh nên chả nhắc nữa.
Ở biên giới thì ng Tq hiện sang nhiều tới mức quá tải khu cách ly. Tại trung tâm thủ đô thì ng Hàn quốc lên tới cả vạn. Việt Nam mình khó rồi, k lo thân đi còn lo chửi xéo hộ Tq, lạ cụ thật!
Mình sức méo đâu mà lo hộ bọn khựa, mình chửi xéo bọn đội bọn chim ngắn lên đầu thôi.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác cụ ạ, vì đại cục. Khi nào VN mạnh hẵng hay, mời cụ ly rịu ạ
Lịt mợ phải trường hợp Hàn là khựa cụ nói câu vì đại cục thì bọn rận chủ ba que nó chụp cho cụ bao nhiêu cái mũ , nó réo cả tổ tông nhà cụ ra chửi ấy chứ!

RogerF

Xe tải
Tốt nhất vẫn phải phòng bệnh và cách lý một cách triệt để, ngăn chặn các mối nguy hại lây lan bằng mọi cách. Nhiều người sợ Hàn, TQ nó "dỗi", nó rút... Nói công bằng thế này nhé: Hàn, TQ, Mỹ,EU... sang VN làm ăn, đầu tư, buôn bán họ cũng đều có lợi ích cả, không có gì là cho không hay miễn phí và ban phát đâu. Các nước phát triển về XH, y tế cũng không thể chịu được sự quá tải về y tế nếu có hàng trăm nghìn, hay xa hơn là hàng triệu ca nhiễm bệnh, nghi nhiễm đâu. Lúc bị phong toả, hay nằm trên giường bệnh thì lúc đó tiền cũng chỉ là giấy để gấp máy bay đưa về Tây phương cực lạc thôi... hãy tỉnh táo và có trách nhiệm với gia đình, và bảo vệ cộng đồng.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Giờ nó rút hết samsung, kia, huyndai và các tổ hợp khách sạn các thứ thì cũng đói phết đấy :(. Bản thân trong nước nó còn chả sợ chính phủ nữa là sang VN nó quan niệm nghèo hơn nó nhiều.

Dân TQ giống mình là sợ chính quyền và phần lớn toàn dân lao động đi theo dự án ODA nên còn dễ cách ly hơn
Sợ nó trong ngay cả tư tưởng, suy nghĩ như này bảo sao nó không khinh cho.
Nó đầu tư méo phải ban ơn đâu, tối đa hoá lợi nhuận hết đấy.
Thách nó cũng méo dám đơn phương rút ấy chứ. Nó đầu tư cả đống tiền, sản xuất chưa hết khấu hao thu hồi vốn thì đóng cửa nó chả lo ngay ngáy.

vuronaldo03

[Tịch thu bằng lái]
Đang nói dân mà cụ, dân mình hèn với Hàn ngay cả trong tư tưởng. Đặc biệt bọn mang tư tưởng rận chủ có dòng máu ba que.
Nhớ cách đây cở 1 tháng lúc TQ mới bị dân mình chả tế sống bọn du khách khựa, kì thị khách khựa, đòi chính phủ cấm biên, cấm bay ,cách ly ,trục xuất hết dân khựa về nước đó sao?
Những thành phần có tư tưởng đó trên Of này cũng không ít đâu cụ. Nhưng tuyệt nhiên với dân Hàn méo thấy các bạn ấy gào rú như với khách khựa.
Thằng bò đỏ này nó bị ám ảnh ba que rồi hay sao mà cái gì cũng lôi ba que vô đây vậy nhỉ (?)
Ba que thì iên quan mẹ gì đến cái đại dịch corona virus này vậy thằng ngẫn?

Muốn tổ lái thì biến qua topic khác, topic này không có chỗ cho tổ lái nhé bò đỏ

• Vodka
Reactions: UFA

vitngoc

Xe điện

Nó rút hết vẫn ko lo bằng đóng biên với TQ! Nhà e dùng đồ Hàn mỗi con điện thoại SS, máy giặt LG và cái nồi cúc KU nên ko ảnh hưởng lắm :T

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bò đỏ này nó bị ám ảnh ba que rồi hay sao mà cái gì cũng lôi ba que vô đây vậy nhỉ (?)

Mình luôn bỉ quan điểm méo chơi bỉ cá nhân nha! Mình méo bao giờ chỉ đích danh ai là ba que hết. Cớ sao bạn đi đả kích chụp mũ mình vại?
Phải chăng bạn chính là ba que nên giãy nãy mạnh vậy???
Ba que là bọn luôn auto chửi nhà nước bất chấp lí trí nhưng lại tiêu chuẩn kép.
Cũng là case như nhau: Nhưng nếu xẩy ra với người này thì kỳ thì tru tréo, đối với người khác thì đội lên đầu.

vuronaldo03

[Tịch thu bằng lái]
Mình luôn bỉ quan điểm méo chơi bỉ cá nhân nha! Mình méo bao giờ chỉ đích danh ai là ba que hết. Cớ sao bạn đi đả kích chụp mũ mình vại?
Phải chăng bạn chính là ba que nên giãy nãy mạnh vậy???
Ba que là bọn luôn auto chửi nhà nước bất chấp lí trí nhưng lại tiêu chuẩn kép.
Cũng là case như nhau: Nhưng nếu xẩy ra với người này thì kỳ thì tru tréo, đối với người khác thì đội lên đầu.
Tổ lái thô thiển
Vậy hãy trả lời Bọn ba que liên quan gì tới virus corona này vậy?

"Đang nói dân mà cụ, dân mình hèn với Hàn ngay cả trong tư tưởng. Đặc biệt bọn mang tư tưởng rận chủ có dòng máu ba que.
Nhớ cách đây cở 1 tháng lúc TQ mới bị dân mình chả tế sống bọn du khách khựa, kì thị khách khựa, đòi chính phủ cấm biên, cấm bay ,cách ly ,trục xuất hết dân khựa về nước đó sao?
Những thành phần có tư tưởng đó trên Of này cũng không ít đâu cụ. Nhưng tuyệt nhiên với dân Hàn méo thấy các bạn ấy gào rú như với khách khựa. "

Đọc hiểu và ngẫm:
"Thằng bò đỏ này nó bị ám ảnh ba que rồi hay sao mà cái gì cũng lôi ba que vô đây vậy nhỉ (?)

Muốn tổ lái thì biến qua topic khác, topic này không có chỗ cho tổ lái nhé bò đỏ"

Tôi không bỉ cá nhân, chỉ chửi những thằng tổ lái không đúng chỗ

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Car

Xe tải

Các cụ cứ sợ bọn HQ nó rút Sumsung, Kia, Huyndai....Thì mình đói.
Dễ thường bọn Samsung, Kia, Huydai....nó thương Việt Nam mình nó mới đầu tư vào Việt Nam chắc???

Hợp tác kinh doanh quốc tế là đôi bên đều có lợi. Mình miễn rất nhiều loại thuế cho các doanh nghiệp FDI bù lại dân mình có công ăn việc làm với đồng lương rẻ mạt. Khi lợi ích của bọn HQ vẫn còn thì có đuổi bọn nó cũng kg rút đi, nhưng nếu không còn lợi ích thì có giải thảm vàng hay quỳ lậy nó thì bọn nó cũng rút đi thôi.

Làm dân nhược tiểu nó nhục vậy đấy. Mọi người dân Việt Nam hãy cùng cố gắng lên để không còn một quốc gia nào giám khinh thường mình nữa.

Henry 27

Xe tăng
Chả biết nó cần mình hay mình cần nó. Samsung nó góp bao nhiêu gdp, xk, thu hút bao nhiêu lao động, các cụ cứ google là ra.
Chuyện đâu có đơn giản. Ngay như Mỹ với châu Âu có đối xử với người TQ như thế đâu mà các cụ cứ đòi cấm với đuổi.
Samsung giờ muốn sang nước khác cũng khó kiếm được ưu đãi như VN. Sau vụ anh Trump phanh anh Tập, lao động mình có thiếu việc làm đâu.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tổ lái thô thiển
Vậy hãy trả lời Bọn ba que liên quan gì tới virus corona này vậy?

"Đang nói dân mà cụ, dân mình hèn với Hàn ngay cả trong tư tưởng. Đặc biệt bọn mang tư tưởng rận chủ có dòng máu ba que.
Những thành phần có tư tưởng đó trên Of này cũng không ít đâu cụ. Nhưng tuyệt nhiên với dân Hàn méo thấy các bạn ấy gào rú như với khách khựa. "

Đọc hiểu và ngẫm:
"Thằng bò đỏ này nó bị ám ảnh ba que rồi hay sao mà cái gì cũng lôi ba que vô đây vậy nhỉ (?)

Muốn tổ lái thì biến qua topic khác, topic này không có chỗ cho tổ lái nhé bò đỏ"

Tôi không bỉ cá nhân, chỉ chửi những thằng tổ lái không đúng chỗ
Đầu óc bị gì mà sao đọc hiểu có vấn đề à?
Đặc biệt bọn mang tư tưởng rận chủ có dòng máu ba que.
Ba que là ai?Ba que là bọn luôn auto chửi nhà nước bất chấp lí trí nhưng lại tiêu chuẩn kép.
Ví dụ biểu hiện của bọn ba que.
Nhớ cách đây cở 1 tháng lúc TQ mới bị dân mình chả tế sống bọn du khách khựa, kì thị khách khựa, đòi chính phủ cấm biên, cấm bay ,cách ly ,trục xuất hết dân khựa về nước ..
Nhưng tuyệt nhiên với dân Hàn méo thấy các bạn ấy gào rú như với khách khựa.
Con Corona này không liên quan đến ba que, nhưng những bình luận về nó thì thể hiện rõ bản chất của bọn ba que.
Không bỉ cá nhân thế sao chụp mũ người khác là này nọ??
Mình không bao giờ chỉ đích danh ai là rận chủ , ba que. Nhưng mình sẽ chỉ ra những dấu hiệu biểu hiện của bọn ba que như ví dụ trên.
Đây không tổ lái, mà nói trực tiếp vấn đề.

vuronaldo03

[Tịch thu bằng lái]
Đầu óc bị gì mà sao đọc hiểu có vấn đề à?
Đặc biệt bọn mang tư tưởng rận chủ có dòng máu ba que.
Ba que là ai?Ba que là bọn luôn auto chửi nhà nước bất chấp lí trí nhưng lại tiêu chuẩn kép.
Ví dụ biểu hiện của bọn ba que.
Nhớ cách đây cở 1 tháng lúc TQ mới bị dân mình chả tế sống bọn du khách khựa, kì thị khách khựa, đòi chính phủ cấm biên, cấm bay ,cách ly ,trục xuất hết dân khựa về nước ..
Nhưng tuyệt nhiên với dân Hàn méo thấy các bạn ấy gào rú như với khách khựa.
Con Corona này không liên quan đến ba que, nhưng những bình luận về nó thì thể hiện rõ bản chất của bọn ba que.
Không bỉ cá nhân thế sao chụp mũ người khác là này nọ??
Mình không bao giờ chỉ đích danh ai là rận chủ , ba que. Nhưng mình sẽ chỉ ra những dấu hiệu biểu hiện của bọn ba que như ví dụ trên.
Đây không tổ lái, mà nói trực tiếp vấn đề.
Đúng là đã ngu còn cố cãi càn
Chỉ có thẳng điên hay bò đỏ cuồng tín mới đem cái chuyện virus corona này gắn vào với bọn ba que

Ám ảnh tâm thần phân liệt
thì nó cũng vừa phải thôi

Mấy người thật sự biết cái cờ ba que nó như thế nào thì giờ cũng đã thất thập cổ lai hy rồi, sao lại gán họ vô cái virus corona này, hiểu chửa cụ (?)

Henry 27

Xe tăng
Mấy anh Hàn không được vô khách sạn rồi. Kiểu này cũng quay đầu về nước sớm.

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ đây, đang sắm khẩu trang và nước sát khuẩn để giải cứu thế giới:

40 nghìn trump thì không đủ 1 lô nhà mình xuất sang khựa. Cái này là nó mua để cho ngành nó dùng thôi. Còn phòng đại dịch cho cả nước thì phải có cơ quan chuyên trách khác. Nhà Trắng đang xin hạ viện 2 tỏi rưỡi gồm cả chế vắc xin.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là đã ngu còn cố cãi càn
Chỉ có thẳng điên hay bò đỏ cuồng tín mới đem cái chuyện virus corona này gắn vào với bọn ba que

Ám ảnh tâm thần phân liệt
thì nó cũng vừa phải thôi
Mình chả ám ảnh gì bọn nó hết.
Con corona không có liên quan gì đến bọn ba que, nhưng những bình luận thể hiện thì sặc màu ba que.
Mình đang bàn về cách ứng xử của dân Vn với du khách đến từ các vùng có dịch Corona.
Với dân bình thường thì tỏ ra thông cảm và chia sẽ hợp lý với người bị nhiễm dù cho họ xuất phát từ nước nào, không phân biệt không kì thị, không chửi nhà nước.
Bọn mạng tư tưởng bả que thì với người bị nhiễm Corona thể hiện bản chất cực đoan kì thị với du khách Trung Quốc, đội lên đầu du khách Hàn Quốc.
Mình chỉ nhấn mạnh chỗ đặc biệt đó thôi sao bạn giãy nãy lên vậy, mình có nói bạn là 3 que đâu???