[Funland] Tổng hợp các vấn đề về dịch Corona tại Hàn Quốc

phuongmit

Xe cút kít
Sao cụ chửi đồng bào mình kinh vậy? Dù 1% khả năng sảy ra thì vẫn là có. Dân Trung Quốc họ còn khống chế nhau khóa cửa giam lỏng nhau trong nhà đấy.
Tôi chả chửi ai cụ ạ. Cụ quan điểm giống hội hàng xóm ở chung cư tôi đang ở. Tôi đã nói nếu phát hiện quy trình hướng dẫn cách ly của cơ quan chức năng là sai, là k an toàn, gây ảnh hưởng và nguy hiểm thì các cụ có thể khiếu nại, thậm chí khởi kiện mà, sao k thấy ai làm. Án tại hồ sơ, k nói chơi dc đâu, k thể đem nỗi sợ haic cộng với sự cảm tính mà yêu cầu nhốt người ta vào viện trong khi người ta dc hướng dẫn cách ly tại căn hộ dc đâu. À mà xảy ra cụ nhé, sảy là sai chính tả cơ bản :D

Duy Ly Vu

Xe tăng
Tôi chả chửi ai cụ ạ. Cụ quan điểm giống hội hàng xóm ở chung cư tôi đang ở. Tôi đã nói nếu phát hiện quy trình hướng dẫn cách ly của cơ quan chức năng là sai, là k an toàn, gây ảnh hưởng và nguy hiểm thì các cụ có thể khiếu nại, thậm chí khởi kiện mà, sao k thấy ai làm. Án tại hồ sơ, k nói chơi dc đâu, k thể đem nỗi sợ haic cộng với sự cảm tính mà yêu cầu nhốt người ta vào viện trong khi người ta dc hướng dẫn cách ly tại căn hộ dc đâu. À mà xảy ra cụ nhé, sảy là sai chính tả cơ bản :D
Sảy là đẻ sảy, sảy chân và die cụ ơi :D

jazzzzz

Xe lăn
Bọn mọi hàn đúng là lũ bẩn tính nhất thế giới, bao nhiêu vụ tức sùi bọt mép mà *** làm gì được tụi nó như vụ nó cấm công nhân mình chạy khi giàn giáo sập, xả thải ra sông, xua bảo vệ ra đuổi người trú mưa... Trung quốc thì chỉ ghét bọn chính quyền, nhưng Hàn thì từng thằng dân đều bẩn tính.
Đi tránh dịch mà đòi ở khách sạn có 4*, dm lũ hàn, dm chính quyền đà nẵng, dm vff, dm lũ bóng bánh bợ đít lão park
Cách đây 17 năm em đã táng thằng sếp Hàn, lũ nó coi kinh người Việt Nam mình lắm. Sai là nó chửi (tiếng Việt luôn đm mày).
Đám công nhân còn vị uýnh, lần đó nó chửi em và bảo lũ VN chúng mày ngu ... em điên quá quải luôn, nhưng nhất định không nghỉ mà yêu cầu công đoàn đứng ra, sau bọn nó phải thu xếp 6 tháng lương để em làm đơn, và thề sẽ không bao giờ làm dưới một thằng Hàn xẻng nào nữa.

Duy Ly Vu

Xe tăng
Cách đây 17 năm em đã táng thằng sếp Hàn, lũ nó coi kinh người Việt Nam mình lắm. Sai là nó chửi (tiếng Việt luôn đm mày).
Đám công nhân còn vị uýnh, lần đó nó chửi em và bảo lũ VN chúng mày ngu ... em điên quá quải luôn, nhưng nhất định không nghỉ mà yêu cầu công đoàn đứng ra, sau bọn nó phải thu xếp 6 tháng lương để em làm đơn, và thề sẽ không bao giờ làm dưới một thằng Hàn xẻng nào nữa.
Em chỉ thích làm cho Âu và Mỹ thôi. Châu Á em té

toyota219

Xe điện
Em nghĩ dân mềnh ở bển còn đông, kte củng phụ thuột noá thôi thì cho noá làm mềnh mẩy tý cũng hok chếc ai. Nhưng 1 khi mềnh đã công bố cách ly, khai báo sk, ls di chiễn...thằng nào zô hok theo thì kứ thòng lọng mà thít sợ éo j ai, hok thì bấm nút biến.

katenguyen

Xe điện
Về cơ bản VN mình bây h là nơi có tay nghề cao mà luơng lại thấp, dân lại đông nên bọn Hàn làm với mình nó cũng rất sướng và nó cũng rất cần mình. Bây h láo nháo đuổi mie nó về xem nó làm sao, TQ lu bu rồi VN ko sản xuất nữa thì chúng mày cũng chết.
Chả biết nó cần mình hay mình cần nó. Samsung nó góp bao nhiêu gdp, xk, thu hút bao nhiêu lao động, các cụ cứ google là ra.
Chuyện đâu có đơn giản. Ngay như Mỹ với châu Âu có đối xử với người TQ như thế đâu mà các cụ cứ đòi cấm với đuổi.

Cu_in_Car

Xe điện
Thông tin mới nhất ạ
893 người nhiễm, 8 chết, hơn 13k đang chờ kqua xn

Kitcat

Xe container
Lđ Đà Nẵng dù sao rất đáng khen, hơn xa HN trong việc phản ứng với khách Hàn

Đm bọn Hàn thịt chó, tp e có 1 case, nó nhất định đòi cách ly ở ks 5 sao. Lđ chỉ đạo đội bs k nói để dân mình k kỳ thị. Sau vụ cúm bia này bọn oppa mất điểm dã man.
Chết với mấy ông quá. Chống dịch nhiều khi may hơn khôn.
39 opa tới palestine du lịch, dương tính 9 ông

Giới chức Israel và Palestine ngày 23/2 kêu gọi tất cả những người có tiếp xúc với nhóm du khách người Hàn Quốc tới thăm Israel và khu Bờ Tây từ ngày 8 đến 15/2 tự cách ly hai tuần, sau khi 9 người trong số nhóm du khách được xác định dương tính với Covid-19, theo AlJazeera.

minh91

Xe container
Bên thớt kia có cụ đăng ảnh chụp màn hình như dưới, cụ xem lại xem
Cho cụ link luôn để khỏi cãi.

Tôi đưa tin thường tìm kiếm đối chiếu và phân tích các nguồn để kiểm chứng . Nhất là các thông tin quan trọng

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này đúng như cụ nói, nhưng em thấy đa phần những công ty nhỏ nhỏ hoặc quản lý theo kiểu gia đình không chuyên nghiệp.
Còn những công ty lớn thì bọn nó là việc cũng khá thoải mái.
Em đánh giá là thoải mái hơn bọn Nhật (E sang họp với bọn Hàn thấy ngồi trong phòng từ thằng sếp đến nv thằng méo nào cũng ngồi ăn vặt tại ngay bàn làm việc và trong giờ làm việc)

tasx

Xe tăng
Hạ hoả chút đi các Cụ. Nhường nhịn nhau chút có sao. Dân Việt mình ở bên đó rất đông, phần lớn là lao động, rất nhiều người không giấy tờ ... căng quá họ trục xuất, gây khó dễ ..., rồi mình lại gây khó lại... thì chỉ thiệt cho cả đôi bên. Lúc này, quan trọng là được việc, mấy cái đồng ks, đồ ăn bõ gì.

Cu_in_Car

Xe điện
Hạ hoả chút đi các Cụ. Nhường nhịn nhau chút có sao. Dân Việt mình ở bên đó rất đông, phần lớn là lao động, rất nhiều người không giấy tờ ... căng quá họ trục xuất, gây khó dễ ..., rồi mình lại gây khó lại... thì chỉ thiệt cho cả đôi bên. Lúc này, quan trọng là được việc, mấy cái đồng ks, đồ ăn bõ gì.
Chính xác cụ ạ, vì đại cục. Khi nào VN mạnh hẵng hay, mời cụ ly rịu ạ

td lines

Xe điện
Đang nói dân mà cụ, dân mình hèn với Hàn ngay cả trong tư tưởng. Đặc biệt bọn mang tư tưởng rận chủ có dòng máu ba que.
Nhớ cách đây cở 1 tháng lúc TQ mới bị dân mình chả tế sống bọn du khách khựa, kì thị khách khựa, đòi chính phủ cấm biên, cấm bay ,cách ly ,trục xuất hết dân khựa về nước đó sao?
Những thành phần có tư tưởng đó trên Of này cũng không ít đâu cụ. Nhưng tuyệt nhiên với dân Hàn méo thấy các bạn ấy gào rú như với khách khựa.
Thằng nào mà nghi là gom tuốt , rồi đến Ý hay tây ba lô mà nghi nhiễm cũng cho cái bản đồ chỉ ra sân bay vì nó là vấn đề sinh mệnh . Xem bọn TQ nó treo biển ở quê dịp Tết “ ai mang bệnh về là có lỗi với tổ tiên “ , còn bọn Sinh nó nhìn thấy bác sĩ nó còn không đi cùng cầu thang máy luôn

Phương HF

Xe máy
người Việt bên Hàn nhiều. Mong CCCM bên ấy bình an

Nhạc

Xe container
Con bò cao sản nên chưa mổ ngay được chứ sao ạ