[Funland] Tổng hợp các vấn đề về dịch Corona tại Hàn Quốc

momoyama68868

Xe điện
Từ đầu dịch đến giờ có thằng Nga ngố cứ im lìm lìm các cụ nhể? Ko biết nó biết ji, nghĩ ji?
Ko thấy đăng đàn chém dó!
Xem nó làm thôi. Nó nói ít,nhưng àm rất quyết liệt. Đóng cửa biên giới không cho nhập cảnh, cấm dân khựa lên phương tiện GTCC.

VuongPQ

Xe buýt
Về cơ bản VN mình bây h là nơi có tay nghề cao mà luơng lại thấp, dân lại đông nên bọn Hàn làm với mình nó cũng rất sướng và nó cũng rất cần mình. Bây h láo nháo đuổi mie nó về xem nó làm sao, TQ lu bu rồi VN ko sản xuất nữa thì chúng mày cũng chết.

Bluestorm

[Tịch thu bằng lái]
Bọn mọi hàn đúng là lũ bẩn tính nhất thế giới, bao nhiêu vụ tức sùi bọt mép mà đéo làm gì được tụi nó như vụ nó cấm công nhân mình chạy khi giàn giáo sập, xả thải ra sông, xua bảo vệ ra đuổi người trú mưa... Trung quốc thì chỉ ghét bọn chính quyền, nhưng Hàn thì từng thằng dân đều bẩn tính.
Đi tránh dịch mà đòi ở khách sạn có 4*, dm lũ hàn, dm chính quyền đà nẵng, dm vff, dm lũ bóng bánh bợ đít lão park

Kitcat

Xe container
em vào hóng tình hình, hàng xóm nhà em có mấy chú hàn xẻng, em cũng đang lo dần rồi ạ :(
Ngủ sớm thôi mợ ơi. Giờ tranh thủ buổi trưa có nắng em dắt cháu ra sân cho nó chạy tập thể dục. Vừa thêm vitamin D vừa vắng người. Mình chỉ nắm bắt thông tin để chuẩn bị những thứ mình cho là cần thôi. Lo thì làm giảm kháng thể đi đấy :)

• Vodka
Reactions: Kuu

td lines

Xe điện
Tại cụ Phúc chưa có lệnh đối phó với nguồn lây nhiễm từ dân Hàn thôi , có chỉ thị là cấp dưới lập tức thẳng tay ngay chứ không phải sợ gì bọn này đâu

NGC

Xe tăng
Theo CDC của Mỹ hiện tại thì các cấp độ cảnh báo về du lịch như sau :
-Cảnh báo cấp độ 3 = Trung quốc : khuyến cáo du khách nên tránh tất cả các chuyến đi không cần thiết đến Trung Quốc.
-Cảnh báo cấp độ 2 = Hàn Quốc, Nhật bản : Các quốc gia nầy đang hứng chịu sự lây lan của bệnh hô hấp cấp bởi Covid19 trong cộng đồng . Virus có thể lây từ người sang người. Người lớn tuổi và những người mắc bệnh mãn tính nên cân nhắc hoãn việc đi lại không cần thiết.
-Cảnh báo cấp độ 1 = Hongkong : CDC không khuyến nghị hủy hoặc hoãn chuyến đi đến Hongkong nhưng du khách nên thực hành các biện pháp phòng ngừa bệnh dịch cơ bản nếu đến Hongkong.
-Các địa điểm khác có dấu hiệu bệnh dịch lan truyền trong cộng đồng rõ ràng: Iran, Singapore, Đài loan, Thái lan và Việt nam: Các quốc gia nầy đã có người bị nhiễm vi-rút, bao gồm một số người không chắc chắn về cách thức hoặc nơi họ bị nhiễm bệnh. Tại thời điểm này,tình hình bệnh dịch chưa nghiêm trong hoặc mức độ lây lan của virus chưa đủ rộng để đáp ứng các tiêu chí cho thông báo du lịch. Nếu điều đó thay đổi, CDC sẽ cập nhật sau .

Đối với du thuyền :
CDC khuyến nghị tất cả khách du lịch nên cân nhắc lại các chuyến cruise ship có hải trình đến hoặc trong khu vực châu á vì :
Một số điểm đến ở châu Á đang trải qua đợt bùng phát nhiễm coronavirus mới.
Hành khách trên tàu du lịch có nguy cơ lây lan các bệnh truyền nhiễm từ người sang người, chẳng hạn như bệnh do coronavirus mới gây ra
CDC update :

Cảnh báo cấp độ 1 : ngoài Hongkong giò thêm Italy và Iran( Iran hồi cuối tuần còn nằm trong nhóm có nguy cơ lây lan cộng đồng như VN ).

Thị trường : Dow Jones mở cửa bay 1000 điểm vì tin dịch lây lan mạnh bên ngoài biên giới Trung quốc .

NGC

Xe tăng
Lên 763 người dính, đi 7 mạng rồi. Đặc cách cho ông Park là sai lầm, dân Hàn sẽ cho rằng nó ở tầm cao hơn dân Việt, vì quả bóng mà trả giá bằng cả nền kinh tế và sự ổn định xã hội. vui phết
em đồng ý với cụ.
vụ lão Park nầy và vụ lùm xùm khách Hàn đến đà nẵng không chịu vào bệnh viện cách ly đã gởi một tính hiệu rất xấu làm hỏng tất cả hình ảnh tốt về VN trong việc phòng chống dịch bệnh từ trước đến giờ.

VnUeT

Xe tăng
Sáng mai mời đoàn oppa ra sân bay về nước.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Từ đầu dịch đến giờ có thằng Nga ngố cứ im lìm lìm các cụ nhể? Ko biết nó biết ji, nghĩ ji?
Ko thấy đăng đàn chém dó!
Thằng Nga cũng là đầu tàu trong chống dịch đấy cụ ơi, chia sẻ thông tin, trang thiết bị, thuốc men với tàu khựa

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Bọn mọi hàn đúng là lũ bẩn tính nhất thế giới, bao nhiêu vụ tức sùi bọt mép mà đéo làm gì được tụi nó như vụ nó cấm công nhân mình chạy khi giàn giáo sập, xả thải ra sông, xua bảo vệ ra đuổi người trú mưa... Trung quốc thì chỉ ghét bọn chính quyền, nhưng Hàn thì từng thằng dân đều bẩn tính.
Đi tránh dịch mà đòi ở khách sạn có 4*, dm lũ hàn, dm chính quyền đà nẵng, dm vff, dm lũ bóng bánh bợ đít lão park
Dm, mấy thằng hq bẩn tính lắm cụ ơi. Nhưng lãnh đạo nó khôn bỏ mịa, ký hợp tác truyền thông với Việt Nam, các con giời đang me Hàn nặng nên nó không coi người Việt ra gì.

td lines

Xe điện
Gió đổi chiều rất nhanh.
Chưa hẳn đâu cụ , dân Hàn nó xua đuổi người TQ rất cực đoan nên bọn TQ từ chối là phải . Việt nam trong nước mà bị thì dân Việt bên ấy nó truy sát như cờ hó , cho nên đuổi bọn du lịch về là thượng sách trước khi gió đổi chiều như còm của cụ

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tại cụ Phúc chưa có lệnh đối phó với nguồn lây nhiễm từ dân Hàn thôi , có chỉ thị là cấp dưới lập tức thẳng tay ngay chứ không phải sợ gì bọn này đâu
Đang nói dân mà cụ, dân mình hèn với Hàn ngay cả trong tư tưởng. Đặc biệt bọn mang tư tưởng rận chủ có dòng máu ba que.
Nhớ cách đây cở 1 tháng lúc TQ mới bị dân mình chả tế sống bọn du khách khựa, kì thị khách khựa, đòi chính phủ cấm biên, cấm bay ,cách ly ,trục xuất hết dân khựa về nước đó sao?
Những thành phần có tư tưởng đó trên Of này cũng không ít đâu cụ. Nhưng tuyệt nhiên với dân Hàn méo thấy các bạn ấy gào rú như với khách khựa.

29S2929

Xe tăng
Em chỉ quan tâm cụ Park nhà em có bị làm sao thôi?
Có sang lây cho vài chục người từ sânbay về rồi cụ.Nói chung dịch bệnh thì bóng bánh cũng nên nghỉ đi , bị sao xuống dưới đá cũng ko muộn

bentley8

Xe điện
Khựa nó muốn bưng bỉt thông tin có muốn cho Mỹ vào tự do thống kê, tổng hợp và nghiên cứu bệnh dịch một cách tự do đâu, nó đòi kè kè vác súng đi theo mới cho vào thì anh mẽo vào làm đek gì. Nên cơ bản em chả tin số liệu của khựa, lúc thì số người nhiễm tăng vống, lúc thì giảm mạnh nhưng chết lại nhiều, cho thấy số liệu vớ vỉn hết.
Mỹ im lặng quá. bg chỉ có Mỹ ra tay may ra mới có thể khống chế dịch , nói đi cũng phải nói lại Trung Quốc với chính sách bưng bít rõ ràng đã gây nguy hiểm cho nhân loại rồi.

Kitcat

Xe container
Đang nói dân mà cụ, dân mình hèn với Hàn ngay cả trong tư tưởng. Đặc biệt bọn mang tư tưởng rận chủ có dòng máu ba que.
Nhớ cách đây cở 1 tháng lúc TQ mới bị dân mình chả tế sống bọn du khách khựa, kì thị khách khựa, đòi chính phủ cấm biên, cấm bay ,cách ly ,trục xuất hết dân khựa về nước đó sao?
Những thành phần có tư tưởng đó trên Of này cũng không ít đâu cụ. Nhưng tuyệt nhiên với dân Hàn méo thấy các bạn ấy gào rú như với khách khựa.
Lại đấu tranh cho quyền của ng TQ à cụ? Đơn giản các nick yêu cầu cấm biên nọ kia bị of tịch thu nick, tháo bánh hết cả. Giờ họ chán bỏ of rồi hoặc cái nick khác của họ biết có nhắc tới cũng bằng thừa sẽ bị of xóa bài tháo bánh nên chả nhắc nữa.
Ở biên giới thì ng Tq hiện sang nhiều tới mức quá tải khu cách ly. Tại trung tâm thủ đô thì ng Hàn quốc lên tới cả vạn. Việt Nam mình khó rồi, k lo thân đi còn lo chửi xéo hộ Tq, lạ cụ thật!

harman_kardon

Xe điện
Em kể chuyện đi khám của em đây ạ, người thật việc thật luôn nhé không lại bảo em chém.
TH1: ông chú ruột em bị u áp xe gây khó thở (em nhớ đại khái thế), khám ở tỉnh nó kết luận ung thư giai đoạn cuối dù chưa lấy sinh tiết, khuyên gia đình đưa về. Cả nhà em quyết định đưa lên bệnh viện UB TW khám lại, bác sỹ lấy sinh tiết hội chuẩn và cho mổ ngay => ông chú em coi như chết đi sống lại. Nếu nhà nào mà kinh tế không tốt thì chắc nghe mấy ông ở tỉnh thì giờ xanh cỏ.
TH2: chính bản thân em đau đầu hơn tháng, cũng đi khám ở tỉnh (Đúng tuyến), vào khám qua loa bác sỹ cho đi chụp cắt lớp lão về lấy kết quả thì bảo không sao, kê cho ít thuốc gì bổ não của traphaco với ít thuốc giảm đau. Hết thuốc tình trạng m éo giảm, em phải lên BM khám, tương tự bác sỹ chỉ cho em điện não đồ rồi kê thuốc em uống được hai hôm thì đỡ và giờ không còn đau.
TH2 em khám đó là bệnh viện của trường Đại Học đấy ạ, và người khám cho em cũng phải tầm hơn 60 tuổi.
Theo cụ thì những người này liệu có đủ khả năng đào tạo ra bác sỹ tương lai có đủ trình độ?
Nếu là em thì một khi chất lượng không đảm bảo thì dẹp mẹ đi, đào tạo kiểu thế chỉ có mà giết người.
Ở các tỉnh nhỏ, bệnh viện rất hoàng tráng, nhưng vật chất thì rỗng tuếch. chất xám thì trời ơi. đó là lý do tại sao mọi ng cứ đổ hết về bệnh viện tuyến TW

Xe em

Xe buýt
Đm bọn Hàn thịt chó, tp e có 1 case, nó nhất định đòi cách ly ở ks 5 sao. Lđ chỉ đạo đội bs k nói để dân mình k kỳ thị. Sau vụ cúm bia này bọn oppa mất điểm dã man.

Duy Ly Vu

Xe tăng