[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

Mưa!

Xe điện
Cảm ơn mợ nhé. Nay em lấy kết quả vội quá nên chưa kịp hỏi thêm bác sỹ. Về cứ suy nghĩ mãi .
Lúc nãy em đọc bài mà không nhìn thấy ảnh bảng kết quả. Giờ nhìn thấy thì hoá ra là bé nhà mợ không phải dị ứng bụi mà là dị ứng với con mạt bụi. Cái này thì dễ hơn, vì có nhiều loại thuốc xịt phòng để diệt loại côn trùng này. Mợ thử tìm hiểu xem loại nào hiệu quả.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Cho em hỏi test cái này có phải lấy nhiều máu không? Và chi phí hết bao nhiêu đấy cụ, em muốn đưa con đi test cho yên tâm để còn biết mà tránh, nhiều kho bị dị ứng gây ra sốc phản vệ cũng sợ lắm

Nike K

Xe hơi
Cho em hỏi test cái này có phải lấy nhiều máu không? Và chi phí hết bao nhiêu đấy cụ, em muốn đưa con đi test cho yên tâm để còn biết mà tránh, nhiều kho bị dị ứng gây ra sốc phản vệ cũng sợ lắm
Test em hết 2tr cụ ạ. Lấy máu em k biết vì em k dám nhìn ạ.

Nike K

Xe hơi
Lúc nãy em đọc bài mà không nhìn thấy ảnh bảng kết quả. Giờ nhìn thấy thì hoá ra là bé nhà mợ không phải dị ứng bụi mà là dị ứng với con mạt bụi. Cái này thì dễ hơn, vì có nhiều loại thuốc xịt phòng để diệt loại côn trùng này. Mợ thử tìm hiểu xem loại nào hiệu quả.
Ôi sao mợ biết là con mạt bụi ạ? Vì em k phân biệt được nó là bụi hay mạt bụi mợ ah

Mưa!

Xe điện
Ôi sao mợ biết là con mạt bụi ạ? Vì em k phân biệt được nó là bụi hay mạt bụi mợ ah
Nó có tên tiếng Anh đó mợ. Mấy người cơ địa dị ứng như em mới hay quan tâm đến những thứ này :D

ca_kiem

Xe container
Con em bị mày đay uống các thứ thuốc khác ko khỏi, nay em cho đi ra xét nghiệm thì nguyên nhân dị nguyên là do bụi nhà. Nhưng em thắc mắc không hiểu vì thấy ko liên quan lắm. Nhờ các cụ mợ có hiểu biết tư vấn giúp em với ạ. Em up kết quả khám lên ạ
Chính em đã bị dị ứng cái này ở môi trường khắc nhiệt chính là khi thi công đường. Khu đó mật độ bụi sét một cách khủng khiếp bay mù mịt… cuối cùng đi khám uống thuốc và bôi hồ keo mầu trắng là hết. Tuy nhiên người mồ hôi dầu rất dễ nhạy cảm với bụi bẩn, nhất là bụi sét.

Kyson1

Xe điện
Nhà sạch thì mát.

Các cụ tket rồi. Để ý dọn dẹp chút thôi cụ, hok dùng cảm quan của mình đc đâu.

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu không thích dùng mấy thứ thuốc chống dị ứng của tây (thường là antihistamine), các cụ hay dùng lá khế ta (không phải khế ngọt Thái) đun nước tắm. Tắm lá khế trị dị ứng rất tốt, thậm chí mấy cái tác nhân cực mạnh như cây sơn ta cũng trị được!

Ngoài ra có cách can thiệp bằng thuốc chống dị ứng, tiêm vào người sẽ có tác dụng trong 1 khoảng thời gian nhất định.
Em bị dị ứng mũi cũng từng tiêm thuốc chống dị ứng, Bs nói tiêm nhiều sẽ ảnh hưởng đến sinh lý, em tiêm sau chục năm thì thấy vẫn khoẻ như vâm chả sao, nhưng tiêm khoảng 5-7 lần (mỗi lần cách nhau 6 tháng) thì thấy thuốc cũng chả có tác dụng chống nữa.

Ngày trước em dị ứng mùa lạnh, có dạo nó chuyển ngược sang mùa hè, giờ thì 4 mùa luôn :D

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Chỉ số Ige của em còn 479 (bình thường max 100). Khám Bạch mai các kiểu cũng không tìm nổi nguyên nhân. Đành bó tay, đành sống chung với lũ.

Mưa!

Xe điện
Em bị dị ứng mũi cũng từng tiêm thuốc chống dị ứng, Bs nói tiêm nhiều sẽ ảnh hưởng đến sinh lý, em tiêm sau chục năm thì thấy vẫn khoẻ như vâm chả sao, nhưng tiêm khoảng 5-7 lần (mỗi lần cách nhau 6 tháng) thì thấy thuốc cũng chả có tác dụng chống nữa.

Ngày trước em dị ứng mùa lạnh, có dạo nó chuyển ngược sang mùa hè, giờ thì 4 mùa luôn :D
Hôm qua em bắt đầu uống đợt 2 kháng sinh viêm xoang và phế quản trong vòng 1 tháng đây. Cơ địa đã dị ứng thì dị ứng với mọi thứ.
Bắt đầu là những phản ứng của bề mặt da, sau đến các loại niêm mạc, rồi có lúc thậm chí khó thở và tim đập nhanh.

Em không dùng thuốc tiêm chấp nhận chung sống hoà bình, đợt nào cấp thì em dùng thuốc uống hoặc corticoid bôi da (với loại dị ứng ngoài da). Khoảng thời gian nào sinh hoạt điều độ, ăn uống lành mạnh, thể dục thể thao đều, ít làm việc (:P) thì đỡ dị ứng. Đặc biệt, thời gian nào ăn nghiêm theo chế độ keto thì hết sạch mọi loại dị ứng, chie có điều ăn keto kiêng khắc nghiệt quá nên em cứ theo rồi lại bỏ rồi lại theo nhiều lần :D.

benq

Xe điện
Con em bị mày đay uống các thứ thuốc khác ko khỏi, nay em cho đi ra xét nghiệm thì nguyên nhân dị nguyên là do bụi nhà. Nhưng em thắc mắc không hiểu vì thấy ko liên quan lắm. Nhờ các cụ mợ có hiểu biết tư vấn giúp em với ạ. Em up kết quả khám lên ạ
Dị nguyên là bụi nhà thì thật khó để ngăn ngừa,.có 1 điều là khi cơ thể và gan yếu sẽ dễ mắc hơn,.khi con cụ lớn hơn khoẻ hơn nhiều khi sẽ tự khỏi nếu thế hệ trc nhà cụ k ai mắc bệnh này

Nike K

Xe hơi
Dị nguyên là bụi nhà thì thật khó để ngăn ngừa,.có 1 điều là khi cơ thể và gan yếu sẽ dễ mắc hơn,.khi con cụ lớn hơn khoẻ hơn nhiều khi sẽ tự khỏi nếu thế hệ trc nhà cụ k ai mắc bệnh này
E ở thuê nên đang tính chuyển nhà ạ. Đồng thời đang cho con uống nước đỗ đen hàng ngày để giải độc cơ thể. E cảm ơn cụ nhiều ạ

imbatouch

Xe máy
Cố gắng xây dựng sức khỏe cho con tốt để chống từ trong ra, chứ từ sạch ngoài khó lắm cụ ạ, giải độc cơ thể cho con ngủ sớm để chức năng gan thải độc tốt

Sói nhỏ

Chã!
Em cũng bị dị ứng với bọ nhà, kinh nghiệm của em là cụ nên dọn nhà thường xuyên, dùng máy hút bụi trong nhà. Bé bị dị ứng như thế thì cụ hạn chế cho con đến gần những chỗ tiềm năng có bọ nhà như: kho, tủ sách cũ, gầm giường, gầm tủ, gầm cầu thang,... Vòng đời của bọ nhà là 14 ngày, nên những chỗ nào mà cụ ít dọn dẹp trong vòng 14 ngày thì để bé tránh xa nhé. Em vẫn hay đùa với các F1 nhà em là nếu có thất nghiệp em cũng không thể đầu quân đi làm ô sin, giúp việc vì cái cơ địa dị ứng với bọ nhà này :)

Nike K

Xe hơi
Em hiếm khi cầm máy chồng. Chính xác là không được cầm vì chồng em k thích vợ nghịch điện thoại mình. Vợ chồng em gần như ko có quyền động vào ĐT nhau trừ khi xem trộm.
Vì 1 động lực nào đó Em vẫn tin tưởng chồng 99%.
Hôm nay em nhân tiện mượn máy chồng gọi cho mẹ thì gọi xong em lướt Zalo chồng em 1 lúc thì thấy ít nhất thường xuyên like ảnh 2 bạn gái. Thấy đăng lên là like. Xong thông báo thì bạn gái đó đăng cái gì là thông báo zalo chồng em. ( Cái này em mới thấy ức chế nhất, không biết có nhắn tin cho nhau hay không, hay là like nhiều nên nó thông báo về nữa)
E rất là bực và thấy cũng ghét. Em bảo chồng em thì chồng em bảo em nhảm nhí, suy luận vớ vẩn, đàn bà này kia.. Rồi bảo là nó hiện lên like cái có mất gì đâu. Phần tin nhắn thì trống trơn k có gì nhưng có khi nào xoá k thì ko ai biết.