Thảo luận Tổng hợp đánh giá chất lượng Outlander lắp ráp

Tuananh1890

Xe máy
Cụ xđ xe hàn đi 3 năm cụ bán ok. Cố lên 5 năm. Còn không thì sau khổ lắm. Crv Việt Nam! vẫn ngon nếu có lỗi sẽ ỉm nếu k nguy hiểm :). Xe hàn option khỏi nghĩ luôn. Hãng nào cũng đc 1 cái thôi. Đủ hết thì giá chát. Quan điểm e là vậy. Đến xe 2 tỏi chưa hoàn hảo rùi đến trên 2 tỏi cũng vậy. Mua đúng nhu cầu là số 1
Ông anh em đi con morning từ năm 2011 đến h chả hỏng cái quái gì. Mới đổi sang santa fe con morning để lại cho e trai đi tiếp. Người thật việc thật cụ nhá

minhphuho

Xe máy
Mua mít showroom có thêm 2 option khuyến mại 1 là thêm áo tránh nắng cho 2 người ngồi hàng đầu khỏi cảm lạnh, 2 là khuyến mại thêm quạt con cóc cho các hàng sau :D
cụ cứ nói quá, xe Mít đc cái ưu điểm lạnh nhanh, hôm rồi em ngồi xe ông anh, cùng out đây, lạnh nhanh & sâu mà

vuquanganh1102

Xe tải
E rất thích các anh Mit là chỗ để đồ rộng và còn linh hoạt xoay xỏa ra kiểu gì cũng được. Gập được, trượt được, ngả được, lúc dựng hàng 3 lên rồi vẫn nhét đồ được

vanbau

Xe tải
đi gia đình hàng 3 cần thiết phết các cụ ợ. về thăm họ hàng hoặc đi đâu xa là tự nhiên cứ mọc thêm người ra như nhà e là thêm cả ông bà r các cháu nhà anh chị mình. Nghĩ cảnh chen chúc trong 5 chỗ mệt nên e đã quyết ngay từ đầu

THG Mitsu

Xe hơi
Website
facebook.com
Nội thất thì em k đánh giá vì em chưa ngồi nhưng ngoại thất em thấy có mấy điểm sau. Thứ nhất là vỏ mỏng. Ko mỏng như cx5 nhưng cũng ko dày dặn lắm ấn là lõm vào. Cơ quan em có 1 chiếc này vs 1 chiếc pajero gls. Chiếc pajero thì cứng đét. Chứng tỏ xe lắp ráp thua xe nhập là hoàn toàn có lý.
Thứ 2 em để ý cái chi tiết ốp bên ngoài chỗ má phanh. Nhìn lồi lõm sần sùi rất ghê. Ko đuợc đánh bóng nên em nghĩ chất lượng hoàn thiện k cao
ặc ặc
một xe có hơn 800 triệu
một con SUV cao cấp 2tỉ1 :D cụ so sánh thế sao được
vả lại Outlander lắp ráp nhưng linh kiện 99% vẫn là nhập khẩu, chứ cái cánh cửa có do Việt nam sản xuất đâu :) chất lượng xe lắp thua kém xe nhập - nếu có - nó nằm ở những chi tiết khác

THG Mitsu

Xe hơi
Website
facebook.com
E rất thích các anh Mit là chỗ để đồ rộng và còn linh hoạt xoay xỏa ra kiểu gì cũng được. Gập được, trượt được, ngả được, lúc dựng hàng 3 lên rồi vẫn nhét đồ được
xe nào dựng hàng thứ 3 lên chả nhét được đồ cụ :P :P hí hí
có điều Outlander kích thước nhỉnh hơn các xe cùng phân khúc nên chỗ đề đồ em nó rộng hơn :D

truong511134

Xe buýt
ặc ặc
một xe có hơn 800 triệu
vả lại Outlander lắp ráp nhưng linh kiện 99% vẫn là nhập khẩu, chứ cái cánh cửa có do Việt nam sản xuất đâu :) chất lượng xe lắp thua kém xe nhập - nếu có - nó nằm ở những chi tiết khác
Xe nhập lắp ráp tự động 90%. Còn trong nước may ra 70% thôi nhỉ.

Tuananh1890

Xe máy
ặc ặc
một xe có hơn 800 triệu
Hoá ra con gls đắt thế à bác. Em nom cùi cùi tưởng rẻ :)))).

THG Mitsu

Xe hơi
Website
facebook.com
Hoá ra con gls đắt thế à bác. Em nom cùi cùi tưởng rẻ :)))).
:)) SUV đầu bảng của Mit mà bác :D
nhưng em này có mấy con bản thiếu, vành sắt, cắt hết option các cơ quan hay nhập lô về làm xe công :D con đó thì ko tới 2 tỷ 1 đâu cụ :))

aychet-aychet

Xe tải
Em hóng, vì thấy dòng xe này giá cũng hợp lý

ducbinh01

Xe đạp
đi gia đình hàng 3 cần thiết phết các cụ ợ. về thăm họ hàng hoặc đi đâu xa là tự nhiên cứ mọc thêm người ra như nhà e là thêm cả ông bà r các cháu nhà anh chị mình. Nghĩ cảnh chen chúc trong 5 chỗ mệt nên e đã quyết ngay từ đầu
Chuẩn rồi, nhiều lúc 7 người nhét vào xe 5 chỗ để đi cố mà thấy khổ ơi sao là khổ

Mirage

Xe tải
Các cụ chọn xe nên theo mục đích sử dụng làm sao đem lại lợi ích tối đa nhất, xe hãng nào cũng có ưu nhược điểm nhiều hay ít thôi.
Outlander lắp ráp trong nước nhưng linh kiện nhập khẩu đến 97%. Về điều hòa có 1 hàng gió trước, tuy nhiên đâu phải lúc nào mình cũng dùng đủ 7 chỗ đâu, thường thì chỉ sử dụng hàng ghế trước và sau nên e nghĩ là cũng đủ dùng với điều hòa của Mit lạnh nhanh và sâu.
Giá xe bản tiêu chuẩn rẻ nhất trong phân khúc các hãng xe Nhật.
Option đủ dùng, hệ thống an toàn đầy đủ.

IAF

Xe hơi
Em cũng khoái Out, chỉ không thích vụ cửa gió hàng 2. Còn cái nữa là phanh tay nằm sát ghế phụ, cái này Mit nó lười đổi quá hay sao ý, Triton cũng thế. :(

Hanoi Auto

Xe tải
Km12, Quốc Lộ 32, Phú Diễn, Bắc Từ Liêm, Hà Nội
Website
www.facebook.com
Em cũng khoái Out, chỉ không thích vụ cửa gió hàng 2. Còn cái nữa là phanh tay nằm sát ghế phụ, cái này Mit nó lười đổi quá hay sao ý, Triton cũng thế. :(
Cụ còn lăn tăn về điều hòa. em mời cụ qua Showroom bên em xem và lái thử, cảm nhận xem điều hòa có đáp ứng được nhu cầu của cụ không ạ.

Anhlu

Xe máy
Người Nhật vốn bảo thủ bác ạ :( hầu hết các dòng xe Nhật đều rất lâu mới thay đổi , Xe nồi đồng cối đá chứ không mỹ lệ như xe Hàn :D

IAF

Xe hơi
Người Nhật vốn bảo thủ bác ạ :( hầu hết các dòng xe Nhật đều rất lâu mới thay đổi , Xe nồi đồng cối đá chứ không mỹ lệ như xe Hàn :D
Hình như có mỗi ông Mit Việt Nam để cái phanh tay như thế. Mit Nhật, Thái phanh tay nó sát ghế lái kia mà. Sao các hãng khác nó đổi được còn Mit lại không? Bó tay.
Còn điều hoà thì trước sau gì hãng cũng phải làm thêm cái cửa gió thôi. Đến cái xe bus nó còn có từng cửa gió cho từng hàng ghế kia mà, để cho hành khách tự chủ động điều chỉnh lượng gió và hướng gió nữa. Chả nhẽ cái xe cá nhân lại kém thế sao?

Anhlu

Xe máy
Hình như có mỗi ông Mit Việt Nam để cái phanh tay như thế. Mit Nhật, Thái phanh tay nó sát ghế lái kia mà. Sao các hãng khác nó đổi được còn Mit lại không? Bó tay.
Còn điều hoà thì trước sau gì hãng cũng phải làm thêm cái cửa gió thôi. Đến cái xe bus nó còn có từng cửa gió cho từng hàng ghế kia mà, để cho hành khách tự chủ động điều chỉnh lượng gió và hướng gió nữa. Chả nhẽ cái xe cá nhân lại kém thế sao?
Cái này thì e ko rõ . Nhưng em nghĩ sẽ thay đổi thôi cơ mà không biết lúc nào thay đổi :D

kamelo

Xe buýt
Cái phanh tay nằm bên đấy là nguyên nhân làm các cụ đi Out đào hoa ấy. Out toàn đậu nhiều ở bv phụ sản ấy