[Tổng hợp] Nhận xét về các cửa hàng xe đạp bãi tại HN

Small man

Xe tăng
hix bác chủ cho luôm cái web cửa hàng đó lên cho anh em ngắm. Em cũng đang tìm hiều, cảm ơn bác nhiều.
Theo ngu ý của nhà cháu thì mua xe bãi cụ phải chịu khó đến tận nơi. Website của các cụ bán xe có mấy nhược điểm:

1.Xe cộ không chịu cập nhật. Có cái trên web có thì đến nơi đã bán từ... đời Vua Hùng rồi!
2.Giá cả nhiều cụ không muốn công khai (chắc là muốn... úp gà!).
3.Các cụ ấy đều là các nhiếp ảnh gia bậc thượng thừa, chụp xe cứ như hoa hậu. Trên site thì tưởng Thúy Kiều. Đến xem mới biết người yêu Chí Phèo!

Mà đi mua xe đạp cụ nên đi bằng xe đạp! Cụ mượn 1 cái đi tạm. Lúc đó cụ sẽ rõ nhất mình cần tìm 1 cái xe đạp như thế nào?

thequietvnese

Xe hơi
Theo ngu ý của nhà cháu thì mua xe bãi cụ phải chịu khó đến tận nơi. Website của các cụ bán xe có mấy nhược điểm:

1.Xe cộ không chịu cập nhật. Có cái trên web có thì đến nơi đã bán từ... đời Vua Hùng rồi!
2.Giá cả nhiều cụ không muốn công khai (chắc là muốn... úp gà!).
3.Các cụ ấy đều là các nhiếp ảnh gia bậc thượng thừa, chụp xe cứ như hoa hậu. Trên site thì tưởng Thúy Kiều. Đến xem mới biết người yêu Chí Phèo!

Mà đi mua xe đạp cụ nên đi bằng xe đạp! Cụ mượn 1 cái đi tạm. Lúc đó cụ sẽ rõ nhất mình cần tìm 1 cái xe đạp như thế nào?
cụ này nói chuẩn luôn :D các cụ bán xe đạp không quan tâm lắm đến phây búc các kiểu đâu, chủ yếu bên phomuaban mà toàn ảnh xe nhập từ đợt đầu :)) trừ xe đạp trung kiên có thằng con trai hay up lên muare trả lời reply của các cụ nên được khá nhiều người quan tâm.

Poirot

Xe buýt
Em đang định mua 1 chiếc của bác Ngọc Anh trên Cầu Giấy, cụ nào mua ở đây rồi có phản hồi gì không ạ

nhatuvana123

Xe tải
Đã mua một con cách đây 3 tuần. Nói chung là chất lượng được, bác chủ nhiệt tình, xe có chọn lọc gần nguyên bản nhưng giá thì nên thương thảo 1 tý. Bạn mua con xe gì vậy

duongdh

Đi bộ
Trước tiên xin thay mặt anh chị em cùng có ngành nghề kinh doanh xe đạp nói chung và xe đạp bãi nói riêng Bon's Bike em xin phép được gửi lời cảm ơn chân thành tới bác chủ topic và ace đã có ý tưởng mở topic trao đổi về vấn đề xe đạp bãi. Ý tưởng này cũng là mong muốn của em, qua đây em và mọi ngừoi có cơ hội chia sẻ và đóng góp một chút kinh nghiệm của mình về vấn đề xe đạp nói chung , xe đạp bãi nói riêng từ đó ace cùng trao đổi chia sẻ học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau,lựa cho m một chiếc xe đạp bãi tốt phù hợp với túi tiền mình nhất ( đồng tiền và chất lượng phải có sự tương đồng đó là quan điểm của Bon em). Vì đứng trên phương diện là nhà kinh doanh e cũng ko dám mở topic tư vấn về xe đạp bãi vì sợ ace có suy nghĩ khác (Quảng cáo hay abc gì đó...) và cũng vẫn là vấn đề tế nhị của dân kinh doanh.Qua topic này em cũng xin gửi lời cảm ơn và ghi nhận những đóng góp của anh chị em nhà TDF nói chung và của bác chủ topic nói riêng đã dành cho Bon's Bike, ACE kinh doanh cùng nghành nghề có cơ hội được chia sẻ,học hỏi,phân tích,đánh giá xem mình đang ở đâu còn gì thiếu xót để hoàn thiện mình hơn
Quan điểm của Bon's Bike là rất mong được chỉa sẻ kinh nghiệm cùng ace học hỏi và hoàn thiện kiến thức cho môn thể thao có thể gọi là hớp dẫn này ( có thể gọi là thể thao hay gọi là chơi xe...hihihih).Món xe này khi đã nghiện thì rất sợ nhưng âu nó là cái thú (có ngừoi chơi loa,chơi chim,chơi xe máy,chơi xe ô tô,chơi cá....) vì vậy để chọn một con xe ưng ý cho mình thì cũng mất nhiều thời gian và kiến thức Bon's Bike hi vọng qua topic này sẽ giúp ace hiểu thêm thông tin về xe bãi nói chung và xe mới nói riêng.
Về một số ý kiến của ace trên Topic, Bon's Bike em xin có một số ý kiến như sau ạ:
- Chất lượng là vấn đề đầu tiên mà Bon's Bike em hướng tới và điều này cũng đã được khẳng định qua ý kiến của các ace đã sử dụng xe của Bon's Bike.
- Về dịch vụ hậu mãi, Bon's Bike em xin ghi nhận ý kiến đóng góp của cụ Small man ( nói là cụ nhưng ở ngoài đời cụ là bậc cha bậc chú ,và là ngừoi rất tỉ mẩn và hiểu biết về xe nhưng cụ cứ nói với Bon em là mới chơi môn này...hihihhi) có thể xe của cụ chưa gặp vấn đề gì nên cụ chưa gọi cho em còn xe của nhà e có vấn đề bọn e luôn có mặt sau 18h30 nếu các cụ cần gấp... còn không các cụ có thể gọi trực tiếp cho em để e có cơ hội chia sẻ thêm kinh nghiện về vấn đề sửa chữa cho các cụ
Hiện nay Bon Bike em đang thực hiện việc bảo dưỡng, đại tu và sửa chữa miễn phí cho các khách hàng của Bon's Bike ngoài ra em cũng sẵn lòng giúp đỡ các khách hàng khác có nhu cầu bảo dưỡng xe. Về lâu dài Bon Bike em sẽ có các dịch vụ hậu mãi kịp thời khác để đáp ứng được nhu cầu và mong muốn của khách hàng.
Sắp tới Bon's Bike sẽ ra mắt một gói sảm phẩm đó là xe mới dựng tại Bon's Bike để đáp ứng nhu cầu đông đảo anh chi em nhà TDF...Hiện tại Bon's Bike đang chạy thử nghiệm và hi vọng sớm tung vào thị trường trong năm nay ,rất mong được anh chị em nhiệt tình ủng hộ và đóng góp
Một lần nữa Bon Bike xin cảm ơn và mong muốn nhận được sự góp ý của anh chị e nhà TDF để Bon's Bike và ace kinh doanh cùng nghành nghề đuợc trao đổi chia sẻ thêm về xe đạp bãi nói riêng và xe đạp mới nói chung
Một lần nữa Bon's Bike xin cảm ơn bác chủ topic,cảm ơn anh chị e khách hàng nói chung và ace nhà TDF nói riêng đã sử dụng và ủng hộ ace kinh doanh môn thể thao thực sự là hết sức hớp dẫn này
Kính các cụ=D>
Các cụ cần gì thêm có thể trao đổi ở topic này nhé
http://www.otofun.net/threads/664315-nhung-kinh-nghiem-khi-mua-chiec-xe-dap
Topic sữa chữa online của Bon's Bike
http://www.otofun.net/threads/575212-tu-van-sua-chua-online-moi-thac-mac-cho-chiec-xe-dap-moi-anh-chi-em-vao-day
Gửi mail cho Cụ xedapbonhanoi@gmail.com mà chả được, đành gửi vào 4R vậy, với lại có cụ nào rành chỉ em tý:
Cụ cho hỏi tầm dưới 4tr, hoặc thậm chí dưới 3 tr có tìm được ở hàng cái xe 2nd hand nào, cho con trai đi học mà bền một chút, dáng thể thao 1 chút, có đề (k cần nhiều số, độ 7 số trở lại) và có giảm xóc không?
Cháu nó cao khoảng 1.65m nên cũng tìm loại vừa thôi, k cao quá dễ ngã, mà bố cháu cũng không ké được ợ.
Các cụ cho cao kiến nhé.
Cám ơn các cụ ợ, và hứa Vodka ợ.

Poirot

Xe buýt
Đã mua một con cách đây 3 tuần. Nói chung là chất lượng được, bác chủ nhiệt tình, xe có chọn lọc gần nguyên bản nhưng giá thì nên thương thảo 1 tý. Bạn mua con xe gì vậy
Em mua con này: http://ngocanhbike.com/xe-dap-the-thao-dong-mtb-1/atb-clash-hill-orange.html, fix còn 3.5 củ
Công năng chủ yếu là lắp thêm gác ba ga mí cả ghế mây để chở con đi học thôi ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

tubesd

Xe tăng
Em khuyên là nên đến tận nơi để có đánh giá chính xác. Đến thử cả chục cái xe trong tầm giá mình dự kiến mà không có cái nào phù hợp để về tay trắng là chuyện bình thường. Mua càng vội thì tiền học phí càng đắt thôi.

Hungkaax1

Xe tăng
Em ngày trước mua xe mới mà cũng mất cả tuần lượn các cửa hàng cả mới cả cũ. Em có kinh nghiệm là nếu đi mua thì phải tìm hiểu kỹ về đồ.đạc, khung trước khi mua. Vì lúc em mới đi thì có biết xe cộ như nào đâu, có nhảy lên đi thử cũng không rõ tốt xấu. Chọn được cái xe quan trọng nhất là đúng size, hợp mắt. Được thế thì mới đi lâu được, có nâng cấp thì chỉ nâng cấp đồ đạc. Nếu các bác chọn được khung tốt, màu như ý mà giá rẻ thì group đồ không như ý lắm cũng được, giờ giá đồ cũng rẻ.
Ví dụ bác chọn được cái xe bãi ngon tầm 8tr, group lộ cộ 3x8 thì thay cái đề sau, xích với líp 9sp hết tầm 1tr thôi, nhưng đó.là chuyện đến khi các bác bắt đầu tập leo dốc. Giàu hơn thì thay đùi đĩa trục rỗng, chi phí cũng tầm 1tr, hoặc phanh dầu + đĩa phanh thì cũng tầm 1tr5 là ngon rồi. Nhưng quan trọng là cái khung có chỗ mà lắp những cái đó.
Hướng thứ 2 là mua khung ít tiền, ráp đồ xịn, đi cũng thích, nhưng đến lúc quen rồi, nhận biết đc sự khác biệt rồi thì thế nào cũng cố thay khung.
Em ngày xưa chọn số 2

thequietvnese

Xe hơi
xe Ngọc Anh em cũng có cơ hội ngồi qua, nhìn chung hình thức trông hơi đồng nát tí, không biết chất lượng như nào :D

nguyenanhtuan

Xe tải
Em khuyên là nên đến tận nơi để có đánh giá chính xác. Đến thử cả chục cái xe trong tầm giá mình dự kiến mà không có cái nào phù hợp để về tay trắng là chuyện bình thường. Mua càng vội thì tiền học phí càng đắt thôi.
Một ý kiến rất hay, nhiều cụ đi mua xe rất ngại thử ngại hỏi thậm chí là rất qua loa...Với quan điểm cá nhân em ,các cụ phải đi thử,đi để cảm nhận và đi để xem mình có phù hợp ko! Tuy là kinh doanh thật đấy nhưng nó là sân chơi là sở thích, với Bon e các cụ cứ phải thử ,thử thoải mái làm vài ba vòng và thử hết tất cả các xe mà các cụ ngó nhìn...Bọn em ko đánh thuế các cụ thử đâu và các cụ đừng ngại chuyện thử xong là pải mua nhé
Xe đạp là bộ môn thể thao cần có sự trao đổi và chia sẻ,cá nhân e được chia sẻ cùng các cụ là e có thêm kiến thức để chia sẻ cùng mọi người và có thêm kinh nghiệm
Vậy các cụ đừng ngại nhé

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhtuan

Xe tải
Gửi mail cho Cụ xedapbonhanoi@gmail.com mà chả được, đành gửi vào 4R vậy, với lại có cụ nào rành chỉ em tý:
Cụ cho hỏi tầm dưới 4tr, hoặc thậm chí dưới 3 tr có tìm được ở hàng cái xe 2nd hand nào, cho con trai đi học mà bền một chút, dáng thể thao 1 chút, có đề (k cần nhiều số, độ 7 số trở lại) và có giảm xóc không?
Cháu nó cao khoảng 1.65m nên cũng tìm loại vừa thôi, k cao quá dễ ngã, mà bố cháu cũng không ké được ợ.
Các cụ cho cao kiến nhé.
Cám ơn các cụ ợ, và hứa Vodka ợ.
E đã gửi cho cụ rồi cụ ktra giúp em nhé...Chết thật

duongdh

Đi bộ
Cám ơn bác xedapbon, nhưng mà qua ảnh mấy cái xe specialized mà không ưng cái bụng lắm, để sang tận nơi nhìn xem có cải thiện được cảm giác k ợ

nguyenanhtuan

Xe tải
Cám ơn bác xedapbon, nhưng mà qua ảnh mấy cái xe specialized mà không ưng cái bụng lắm, để sang tận nơi nhìn xem có cải thiện được cảm giác k ợ
Kính cụ
Nói chung cụ cứ phải sờ tận tay cụ ơi...Cụ cứ qua em đi..
Rất mong được phục vụ cụ!

Small man

Xe tăng
Theo ngu ý của nhà cháu thì các cụ kinh doanh xe nên... làm mọi cách để xui khách hàng đi thử! Hầu hết khách hàng đi mua xe là đã rất thích xe đạp rồi. Ngồi lên đi thử mà thấy sướng thì kiểu gì cũng phải mua cho bằng được! Thế mà cũng có cụ bán xe nhưng không lắp chặt phụ tùng. Chỉ xem, sờ và ngồi thử chứ không đi thử được. Như thế là sai lầm đấy!

cka

Xe hơi
Cửa hàng ở Nguyễn Khuyến
-Xe tạm được,xe đẹp ít giá hơi cao,thái độ phục vụ tạm được
Hoàng Hải
- Ít xe và xe đẹp cũng ít
-Thái độ phục vụ tạm được
Xe của bác gì ở Nguyễn An Ninh đúng là đi đến một lần đóng của đi về ko qua luôn
Xe Trung Kiên :quá nhiều xe nhưng toàn xe không lọt được vào mắt em ,xấu vãi,tìm cả nhà xe mà không được con nào
thái độ như cụ gì nói ở trên hay phủ đầu ngừoi mua nhưng chính cụ chủ cũng chả biết gì về xe
Cụ xe đạp Bon
-Nhiều xe,xe có chọn lọc,đẹp và nhiều chủng loại xe,xe nhà cụ này có nhiều xe đời cao và có xe nhìn gần như mới
giá cả thì cũng tương ứng theo cá nhân em là phù hợp
-Cụ chủ thật thà và chịu khó chia sẻ thông tin và dễ gần và chốt lấy một em ở đấy
Đi nhiều rồi nên công nhận tìn một em xe bãi kì công và gian nan nhưng hay gấp vạn lần xe mới hàng tàu bây giờ,chứ mấy em mới đi xuống xe nhanh lắm
nhất là sơn vành và bộ chuyển động

redbear

Xe hơi
Ủng hộ cụ Bon làm website đề rõ giá cả. Khi nào đủ tiền làm con road, em sẽ qua chỗ của cụ.

Klinky

Xe tải
Cụ Bon inbox e xe nào tầm 5tr đổ về cho em đc k ợ?
Mục đích là thể dục thể thao, bền, mẫu mã là tiêu chí cuối nhưng k đến mức nhìn là thở dài là đc ạ

nguyenanhtuan

Xe tải
Cụ Bon inbox e xe nào tầm 5tr đổ về cho em đc k ợ?
Mục đích là thể dục thể thao, bền, mẫu mã là tiêu chí cuối nhưng k đến mức nhìn là thở dài là đc ạ
Kính cụ , sau khi được sự đóng góp của anh em trên diễn đàn , Bon em đã có sẵn hình ảnh va giá cả cho các cụ tham khảo , tránh tình trạng mất thời gian và tiền bạc
Pls : xedapbon.vn