[Tổng hợp] Nhận xét về các cửa hàng xe đạp bãi tại HN

nguyenanhtuan

Xe tải
Kính cụ , sau khi được sự đóng góp của anh em trên diễn đàn , Bon em đã có sẵn hình ảnh va giá cả cho các cụ tham khảo , tránh tình trạng mất thời gian và tiền bạc
Pls : xedapbon.vn
Mời cụ và anh em newbike vào tham khảo , Bon em rất mong được sự chia sẻ góp ý chân thành để Bon em rút kinh nghiệm phuc vụ anh chị em , cũng như các cụ các mợ trên diễn đàn tốt hơn ạ

Vu Quang Ba

Xe tăng
em xếp gạch topic này em cũng đang có ý định làm một cái đi dạo!

nguyenanhtuan

Xe tải

hnthanhcao

Đi bộ
Rất mong được phục vụ cụ và ACE TDF[/QUOTE]
đã dẫn anh em đến 'xe đạp Bon' và được Bác phục vụ nhiệt tình(Louis Garneau cr22) . mà sao Bác lại cứ tiếc rằng đã bán rẻ quá?
có bán rẻ nữa không để A dẫn thêm vài anh bạn nữa :))

tla

Xe điện
Topic hay, em đánh dấu để đọc dần

2R+

Xe điện
cụ chủ cho em hỏi của hàng nào bán nhiều phụ kiện cho xe bãi như: baga, chuông, pedan,...
Thanks cụ

manhbvht

Xì hơi lốp
Website
spacepc.vn
Cụ tìm xe thể thao cũ khoảng 12 củ hay 20 củ đã khó gần bằng lên zời rồi chứ đừng nói là 2 củ!
có bấy nhiêu củ việc gì phải tìm xe cũ hả cụ? xe mới đầy ra sao không chọn

Small man

Xe tăng
có bấy nhiêu củ việc gì phải tìm xe cũ hả cụ? xe mới đầy ra sao không chọn
Theo ngu ý của nhà cháu thì xe mới có cái hay của xe mới, xe bãi có cái hay của xe bãi"
-Xe mới có 2 loại: Loại tiêu chuẩn Âu-Mỹ (sản xuất ở Âu-Mỹ hoặc được sản xuất để xuất vào thị trường Âu-Mỹ). Loại này thì tuyệt vời nhưng quá đắt! Loại thương hiệu Âu-Mỹ nhưng không sản xuất ở Âu-Mỹ và cũng không sản xuất để xuất vào thị trường Âu-Mỹ. Loại này giá cả chấp nhận được nhưng chất lượng kém xa loại trên.
-Xe bãi thỏa mãn được tương đối cả hai tiêu chí: Chất lượng gần bằng Âu-Mỹ (vì cũ) và giá cả Việt nam (cũng vì cũ).
Vì thế có nhiều người có 12 củ hay 20 củ nhưng vẫn chọn xe bãi!

BONN

Xe máy
Các cụ tránh xa cửa hàng xe chuyên quảng cáo xe Nhật bãi tại ngõ 162 Cầu Giấy ( đi từ Cây Xăng lên 1 đoạn vài trục mét) ông Chủ tên Nghĩa nhé. E bị ông ấy tháo ra lắp vào 3 lần mà không biết xe em bệnh gì lấy 250k. Ông ấy cứ khoe liên tục nhưng em đã sai lầm khi vào đó.

Chào các cụ, em lập topic này không biết có vi phạm nội quy gì không, nhưng em muốn tổng hợp lại các ý kiến về ưu nhược điểm tại cửa hàng nơi các cụ đã mua xe bãi.

Ai từng đi mua xe bãi thì biết rồi, rất khó chọn, và trong lòng hay canh cánh tâm lý "chỉ sợ nó lừa mình".

Việc này có 2 cái lợi, một là anh em vào đọc có thể tìm hiểu được ngay trên mạng mà không cần phải đi xa, 2 là vì đụng đến miếng cơm manh áo nên nếu các cửa hàng có vào đọc được thì biết để rút kinh nghiệm, nâng cao chất lượng phục vụ, chung quy cũng vẫn là vì người tiêu dùng hơn ;))

Em xin mở bát trước:

tjlatao

Xe máy
Các bác muốn mua xe bãi giá tốt mà ngon thì phải chịu khó bỏ thời gian nghiên cứu về xe đạp cỡ vài tháng là mua đc xe vừa ngon vừa rẻ vừa đúng tiêu chí .... Chứ nếu ko chịu ngâm cứu thì "sợ bị lừa" là đúng thôi ... Đôi khi cũng phải có tí đam mê học hỏi may ra biết đc nhiều thứ nên sẽ ko bị lừa ...

nhatuvana123

Xe tải
Cụ nói quá chuẩn ạ. Em mua một con Nhật bãi mà ngâm mất cả tháng đấy ạ
Các bác muốn mua xe bãi giá tốt mà ngon thì phải chịu khó bỏ thời gian nghiên cứu về xe đạp cỡ vài tháng là mua đc xe vừa ngon vừa rẻ vừa đúng tiêu chí .... Chứ nếu ko chịu ngâm cứu thì "sợ bị lừa" là đúng thôi ... Đôi khi cũng phải có tí đam mê học hỏi may ra biết đc nhiều thứ nên sẽ ko bị lừa ...

tubesd

Xe tăng
Các cụ tránh xa cửa hàng xe chuyên quảng cáo xe Nhật bãi tại ngõ 162 Cầu Giấy (đi từ Cây Xăng lên 1 đoạn vài trục mét) ông Chủ tên Nghĩa nhé. E bị ông ấy tháo ra lắp vào 3 lần mà không biết xe em bệnh gì lấy 250k. Ông ấy cứ khoe liên tục nhưng em đã sai lầm khi vào đó.
Chỗ xe đạp Ngọc Anh thì em biết, ông Nghĩa dễ gần, chịu khó & bán đồ khá rẻ. Xe bãi ở chỗ này được căn chỉnh khá ngon, tất nhiên cái đẹp thì không thể rẻ được.
Các cụ lưu ý là còn 1 chỗ nữa cũng bán xe bãi, ở 165 Xuân Thủy (gần cây xăng). Chỗ Ngọc Anh là 165 Cầu Giấy.
Thật lòng là em không thích nhận xét về các cửa hàng bán xe & tranh luận với con buôn, dù trong cái danh sách trên em biết cũng vài nơi, mua xe bãi cho bạn bè cả chục cái.
Có điều chỗ này là 1 chỗ ngon bổ rẻ, dìm hàng phải tội người ta ra.

redbear

Xe hơi
Xe đạp là thứ đơn giản, gần như tiền nào của nấy nên nhắm mắt mua cũng khó bị hố, đắt rẻ hơn chút cũng không thể sánh với lợi ích đi xe. Vì thế, dù bán đắt thì về tổng thể các cụ kinh doanh xe đạp cũng đều làm lợi cho xã hội, cần ủng hộ :D

thanhlunt72

Xe hơi
EM hóng vụ này vì cũng đang muốn mua con xe NHẬT bãi hàng chuẩn ko phải hàng tàu khựa

ronandkim

Xe máy
Xe đạp có lẽ mua theo sở thích của từng người. Chịu khó đi tham khảo giá thì ổn thôi

tamtommy

Xe tăng
cũng đang tính làm 1 con đi tập thể dục
nhưng hoang mang hồ quỳnh hương quá ợ