[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

wacwac

Xe buýt
Sắp thành cúm mùa rồi các cụ yên tâm đi. Thuốc chữa VN sẵn sàng hết rồi. Thuốc từ chính sách và truyền thông đấy, không phải từ khoa học đâu.

Các cụ cứ để ý giờ từ báo đài là chỉ có thông báo bt mới, đi lại tự do. Tuyệt nhiên ko thông tin tử vong. Trước VTV quay là cảnh nào cũng khẩu trang, phỏng vấn khẩu trang, mặt nạ chống giọt bắt, ghi hình trước ngày xxx. giờ thì xả láng nhé, cổ vũ cho bt mới rồi. Nên giờ chỉ làm cúm mùa thôi.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Sắp thành cúm mùa rồi các cụ yên tâm đi. Thuốc chữa VN sẵn sàng hết rồi. Thuốc từ chính sách và truyền thông đấy, không phải từ khoa học đâu.

Các cụ cứ để ý giờ từ báo đài là chỉ có thông báo bt mới, đi lại tự do. Tuyệt nhiên ko thông tin tử vong. Trước VTV quay là cảnh nào cũng khẩu trang, phỏng vấn khẩu trang, mặt nạ chống giọt bắt, ghi hình trước ngày xxx. giờ thì xả láng nhé, cổ vũ cho bt mới rồi. Nên giờ chỉ làm cúm mùa thôi.
Em vẫn đọc thấy thông tin tử vong, vẫn có nơi địa phương cách ly, xét nghiệm... Tự do ở đâu? Xem VTV vẫn đeo khẩu trang bình thường.
Em nghĩ là cụ xem lại khả năng đọc và nhìn thì đúng hơn ;))

nhatvt

Xe buýt
Chỗ em có ca nghi nhiễm mà gọi cdc mãi chưa đến lấy mẫu thấy bảo có nhiều ổ dịch

sakai_yo

Xe lăn
Trước VTV quay là cảnh nào cũng khẩu trang, phỏng vấn khẩu trang, mặt nạ chống giọt bắt, ghi hình trước ngày xxx. giờ thì xả láng nhé, cổ vũ cho bt mới rồi. Nên giờ chỉ làm cúm mùa thôi.
Đúng rồi cụ, trên thời sự nhiều cuộc họp k ai đeo kt như trước, đến F1 nhà e xem nó còn thắc mắc sao không 5K.

T91

Xe container
Khổ các tỉnh chưa được tiêm thôi. HN - SG tiêm hết rồi sống chúng, ai yếu quá thì đào thải về vs các cụ thôi.
Nam Định thầy u, gia đình, cả thôn em vẫn chưa ai đc tiêm

vancy83

Xe tải
Quảng Ninh quê em và Hải Phòng gia nhập Vy’s Club rồi. Dân đang rú ầm lên chửi. Hậu quả của “sống chung với Covid” phải một thời gian sau nó mới hiện ra, đó mới là điều đáng sợ mà Sài Gòn đã được nếm trải. Và cuối cùng, lỗi vẫn là do ý thức của người dân thôi.
Đang siết chặt tự dưng nới lỏng hoàn toàn, em không hiểu nổi tại sao lại làm như vậy nữa.
Các ca mắc ở các tỉnh miền Bắc ngày càng nhiều rồi cụ!

BMW R60

Xe tăng
Đang siết chặt tự dưng nới lỏng hoàn toàn, em không hiểu nổi tại sao lại làm như vậy nữa.
Bài toán giữa phát triển kinh tế và kiểm soát dịch bệnh. Quốc gia nào cũng phải đánh đổi. Thả ra để mần ăn, thông thương và chắc cũng để đạt một ngưỡng nào đó của miễn dịch cộng đồng, chờ phủ Vaccine nữa. Chứ ngăn sông cấm chợ, xây cát cứ mãi sao được. Mà rồi Covid nó cũng có hết đâu. Cháu nghĩ triều đình cũng tính toán, cân não chứ không đơn giản đâu. Tình hình này thì cũng như đánh số đề thôi.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Món gì cũng được nhưng cần ngồi riêng ra mỗi người 1 bàn, có vách ngăn.
6 người châu đầu vào 1 nồi ko khẩu trang được, trong khi phòng gym thì lại cấm, bó tay với logic của lđ.
Giãn cách là giữa nhóm này với nhóm kia, người cùng 1 nhóm thì giãn cách àm gì? Họ đi ăn cùng nhau thì cho họ ngồi gần. Còn đi tập gym thì nếu đi cùng nhóm với nhau thì gần nhau cũng được nhưng nếu 2 người xa lạ thì không nên tiếp xúc.
Bình thường mới thì đành thế thôi.

poiuy

Xe cút kít
Chắc làm thế để thúc vào đít các tỉnh để tiêm cho thật nhanh. Không có dịch đến thì tiến độ tiêm còn lâu. Chưa thấy tỉnh nào kêu lên thiếu vx quá.

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Giãn cách là giữa nhóm này với nhóm kia, người cùng 1 nhóm thì giãn cách àm gì? Họ đi ăn cùng nhau thì cho họ ngồi gần. Còn đi tập gym thì nếu đi cùng nhóm với nhau thì gần nhau cũng được nhưng nếu 2 người xa lạ thì không nên tiếp xúc.
Bình thường mới thì đành thế thôi.
A thế ra con covid nó biết phân biệt người quen thân/ sơ và người ko quen để tryền hiễm à ;))
Về gym vs quán lẩu thì nó khác nhau ở chỗ người tập gym có thể đeo khẩu trang, cũng ko cần phải 6 mống gí mồm, chung đũa với nhau xúm quanh 1 cái máy chạy hỉ =))

poiuy

Xe cút kít
A thế ra con covid nó biết phân biệt người quen thân/ sơ và người ko quen để tryền hiễm à ;))
Về gym vs quán lẩu thì nó khác nhau ở chỗ người tập gym có thể đeo khẩu trang, cũng ko cần phải 6 mống gí mồm, chung đũa với nhau xúm quanh 1 cái máy chạy hỉ =))
Nhiễm thì sao đâu? giờ tiêm 2 mũi rồi thì nhiễm phải chấp nhận. Không gặp gỡ làm việc nó khó lắm. Còn với người không cần thiết gặp thì tránh thôi, giảm bớt 1 phần khả năng lây nhiễm.

Em vẫn đọc thấy thông tin tử vong, vẫn có nơi địa phương cách ly, xét nghiệm... Tự do ở đâu? Xem VTV vẫn đeo khẩu trang bình thường.
Em nghĩ là cụ xem lại khả năng đọc và nhìn thì đúng hơn ;))
Chắc chính phở không gửi báo cáo cho cụ ấy nên cụ ấy không biết thôi. Tệ quá thể, chứ em thì vẫn thấy các báo nó đăng hàng ngày

Danny Archer

Xe hơi
Tp.hcm thả cửa mà covid càng lúc càng lắng xuống.

wunomint

Xe tải
Gym đeo khẩu trang thở băng tai à cụ :))
Mỗi lần tập là phải vệ sinh máy tập :?

meodenminh

Xe điện
Siết nữa không chịu nổi cụ ạ. Nhất là con Covid nó đã đánh thẳng vào HCM và HN rồi. Có vắc xin là đỡ được 50% rồi, còn 50% còn lại vẫn phải nhờ vào 5K ....thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng