[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

VietSonic

Xe tăng
Tối nay em cho cu con đi khám tai mũi họng, bà bs cũng bất mãn cách chống dịch hiện nay lắm. Bà ấy bảo công cốc mấy tháng mọi người tuân thủ giãn cách, đội bs cũng nản lắm, giờ cứ thả cho HCM về HN mà ko giãn cách thì chẳng mấy chốc bùng lên quá tải y tế. Thà cứ làm chặt người từ vùng dịch về, còn HN mở bên trong như bt còn hơn là để như hiện tại, các ngành nghề hoạt động cầm chừng, lan man mãi càng chết.

nsh

Xe tăng
Các cụ có thấy cq hn ko quyết đoán và nhất quán ko?

ví dụ: mở quán ăn nhưng ko mở quán bia. Thực tế khác quái gì nhau đâu.

cấm chợ cóc, nhưng ko cấm siêu thị tụ tập đông người -a> chả ảnh hưởng gì
Thôi cụ ạ.
Chán lắm rồi. Lờ đờ như thế thì dân coi thường, lính nó khinh.

jobber

Xe tăng
Em đây, F0 mới khỏi đây và xung quanh đầy f0. E khẳng định không có gì ghê gớm như cảm cúm chút thôi. Việc tiêm đủ 2 mũi mà vẫn sợ là sự ngu xuẩn, nhiều người 4,5 ngày đã âm tính rồi.
Ở HN giờ mọi ng chỉ ngại đi cách ly ảnh hưởng đến csong gia đình và cviec thôi, ko sợ nhiễm vì tiêm nhiều rồi, có điều truyền thông có vẻ thích làm cho mọi ng sợ hãi như trc kia khi liên tục đưa tin truy vết, tìm ng, phong tỏa ...

nscd

Xe buýt
Số ca mới tăng chóng mặt. Số tử vong tăng đều đều.
Các cụ vẫn ở đây rao giảng là tiêm văcxin rồi không sao đâu.
Hay nhỉ.

congthuong

Xe điện
Số ca mới tăng chóng mặt. Số tử vong tăng đều đều.
Các cụ vẫn ở đây rao giảng là tiêm văcxin rồi không sao đâu.
Hay nhỉ.
Nếu cụ nhìn theo khía cạnh tích cực thì sẽ thấy số ca khỏi cũng tăng lên mạnh, đây mới là điểm quan trọng cho thấy có qua được dịch hay chưa.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Ổ Đào tấn phong toả từ hôm mồng 5/11. Sau đấy còn lan ra thêm thành khoảng gần 30 ca thì phải.
Cách đây 3, 4 hôm hình như vẫn có ca.

Các cụ trong đó bị nhốt lâu chắc cũng cuồng thật.
Nói cụ chết cười. Em cả năm cách ly cũng ko ngán vì nguồn thu ko ngại. Nhưng mấy bà hàng xóm bán rau thì em bắt đầu sợ. Cách ly cả ko có vc gì làm lôi nhau ra buôn đố kị nhau. Nhà bán phở cay ko có tiền con cái vk ck đấm nhau cũng lôi ra. Một số nhà than kêu mất này mất kia. Những ng lao động họ cách li ltuc họ ko sợ covid họ sợ đói vì ráo mồ hôi là hế tiền họ ko có tích luỹ tư bản và hiểu biết như em và các cụ ngồi đây. Cụ có tin từ ông gác đến dân bắt đầu ông ổng lên phường ko. Nó là từ dân ng ta ko cấm cách li phong toả. Nhưng việc phong toả nhà bị thì ok đây nó chặn tuốt tuột ấy cụ. Thế giờ nổ ca thì phong toả cả năm à. Việc đạp ráo thì ko có nhưng bần cùng sinh đạo tặc, chưa chắc làm chặt kiểu anh hùng núp này lãnh đạo phường đó giữ được ghế đâu. Đến báo chí nó vào như hno lối rào chắn lơ mơ lên lãnh đạo cao hơn họ sẽ bảo đó là máy móc là chống covid tiêu cực mất chức ấy chả đùa.

congthuong

Xe điện
Tối nay em cho cu con đi khám tai mũi họng, bà bs cũng bất mãn cách chống dịch hiện nay lắm. Bà ấy bảo công cốc mấy tháng mọi người tuân thủ giãn cách, đội bs cũng nản lắm, giờ cứ thả cho HCM về HN mà ko giãn cách thì chẳng mấy chốc bùng lên quá tải y tế. Thà cứ làm chặt người từ vùng dịch về, còn HN mở bên trong như bt còn hơn là để như hiện tại, các ngành nghề hoạt động cầm chừng, lan man mãi càng chết.
Nói mấy tháng tuân thủ công cốc cũng không đúng. Giãn cách để có thời gian tiêm vaccin, đợi vaccin có hiệu quả, đợi bác sĩ rút về địa phương phòng thủ.

Giãn cách không phải là giải pháp để hết bệnh được.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Giờ phải rất cẩn thận đừng kêu ca nữa,cụ bị F0 thì không phải chỉ có cụ mà còn người trong gia đình cũng bị vạ lây, chả lẽ toàn bộ gia đình nhà cụ vô công rồi nghề ở nhà hết à mà sợ không ảnh hưởng đến ai, chưa kể cụ đi làm thì cả văn phòng đều bị cách li vì thành F1 hết, vậy thì còn làm ăn gì nữa, chưa kể đối tác tiếp xúc cũng F1,
Quá mệt mỏi vì dịch bệnh
Thật ra ko làm cũng chết làm cũng chết. Tuân thủ 5k và lv bình thường hạn chế nhậu nhẹt đi chơi ngoài cv. Còn cv phải làm kiếm cơm thôi cụ. Tiêm rồi lỡ ko may thì phải chịu vì có tránh mãi được đâu.
Đừng nhìn con số tử vong, cúm mùa tử vong vẫn còn. Quan trọng là giai đoạn này bị nhưng số ca nặng ít hơn tử vong ít hơn. Thực sự ng quen em bị nó vẫn đang chat ầm ầm lv bình thường đây cụ.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Nếu cụ nhìn theo khía cạnh tích cực thì sẽ thấy số ca khỏi cũng tăng lên mạnh, đây mới là điểm quan trọng cho thấy có qua được dịch hay chưa.
Em cũng đồng quan điểm. Thực ra gđ đầu đóng dân vẫn còn thở được. Như quanh khu em giờ là ngộp rồi và có dấu hiệu bất ổn, em cũng lo chứ hàng xóm ko ổn thì mình cũng toi đấy cụ ạ.
Em thấy tiêm là ok lắm luôn nó đỡ ca nặng đi chúng ta vẫn có thể làm kinh tế và thích nghi covid mới phù hợp.

jazzzzz

Xe lăn
Em đây, F0 mới khỏi đây và xung quanh đầy f0. E khẳng định không có gì ghê gớm như cảm cúm chút thôi. Việc tiêm đủ 2 mũi mà vẫn sợ là sự ngu xuẩn, nhiều người 4,5 ngày đã âm tính rồi.
Và nhiều người 4-5 ngày đã đi theo cụ Các Mác rồi.

Chỉnh sửa cuối:

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cụ chia sẻ đi, đồng nghiệp em nó cungz bảo y như cụ. Nó chỉ ân hận vì làm các ae khác tự cách li. Còn lại nó bảo tiêm rồi ko sao cả. Hoặc do em ngu ngốc ko nhận ra như các cụ

congthuong

Xe điện
Và nhiều người 4-5 ngày đã đi theo cụ Các Mác rồi.
Ai sợ thì tự cách ly mình với xã hội thôi.

Nếu tự bản thân mình thấy khó, không tự cách ly được với XH nhưng lại cứ muốn các tỉnh, các vùng phải cách ly nhau triệt để thì thật mâu thuẫn.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cái hay của thằng TQ là phong tỏa chặt mà chuỗi cung ứng, hoạt động sản xuất, kinh doanh vẫn vận hành trơn chu.
Học được nó thì lại tốt quá !
Mình ko học được nó vì nó là công xưởng mất rồi. Như ngành em. Em đi nhập vài công sợi thuỷ tinh em qua trùng khánh và quảng đông ôi mẹ ơi nó nhiều như quân nguyên, giá nào cũng có. Cảm tưởng vác về chỉ mỗi bán hàng. Chốt bốn công hàng chỉ trong một ngày nó còn bảo mày ko phải lo. Hàng đây tao thiếu thì đầy dn khác cho mày. Dân thị trường nó đông nên đóng nó vẫn ok.
Quay lại mình, đoạn phong toả thiếu ít sơn mà thợ em ko đi mua nổi em phải đi xe mua và chở ng bán về nhà đấy, nên mình đóng là chết ngay.

hairyscary

Xe điện
Chiên gia cái con khỉ gì thế này. HN có 11 người thở oxy là nhờ HN chống dịch theo cái cách HN đang làm. Sao lại lấy đó làm tiền đề để biện hộ cho việc nên mở cửa như Xì phố? Người ta đang làm ổn lại bẩu rước cái bài học của nơi hơn 20 nghìn sinh mạng đã ra đi?!!!

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Nhiều cụ mợ chưa một giờ "sống cùng covid", chưa có trải nghiệm thực tế, chưa biết thực trạng covid ló như lào mà auto chửi, tâm lý bầy đàn vãi :))

Em kg biết vị chuyên gia trên (Tiến sĩ, bác sĩ Nguyễn Thu Anh) đã "đắc tội" gì mà các cụ mợ chửi kinh thế!? Nhưng em thấy quan điểm trong bài viết này của chuyên gia kia đúng đấy!

Em xin bổ sung thêm là: Mỗi người hãy tự trang bị cho mình kiến thức cơ bản về covid. Hãy tự cứu mình trước khi nhờ đến sự can thiệp của lực lượng y tế. Nhờ có kiến thức cơ bản về covid mà em đã thoát chết, chứ chờ y tế đến cho thuốc thì chắc bây giò em xanh cỏ rồi :))

Xin thưa với các vị là: Covid nó không khủng khiếp, kinh hoàng như các vị tưởng đâu. Tâm lý các vị sợ hãi covid cũng như kiểu trẻ con sợ ma thôi :))

PS: Tiến sĩ, bác sĩ Nguyễn Thu Anh là Giám đốc Viện Nghiên cứu Y khoa Woolcock tại Việt Nam, trưởng nhóm F5. Nhóm này gồm các chuyên gia đa ngành tập hợp thông tin có bằng chứng khoa học về Covid-19, nhằm đưa ra các khuyến cáo phòng chống dịch.
Ko nhầm thì cụ dính covid mà. Cảm giác tnao cụ

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Mình ko học được nó vì nó là công xưởng mất rồi. Như ngành em. Em đi nhập vài công sợi thuỷ tinh em qua trùng khánh và quảng đông ôi mẹ ơi nó nhiều như quân nguyên, giá nào cũng có. Cảm tưởng vác về chỉ mỗi bán hàng. Chốt bốn công hàng chỉ trong một ngày nó còn bảo mày ko phải lo. Hàng đây tao thiếu thì đầy dn khác cho mày. Dân thị trường nó đông nên đóng nó vẫn ok.
Quay lại mình, đoạn phong toả thiếu ít sơn mà thợ em ko đi mua nổi em phải đi xe mua và chở ng bán về nhà đấy, nên mình đóng là chết ngay.
Đợt bên em đặt lô nội thất vp hơn chục cty to nhỏ toàn báo ít nhất 2 tháng, xếp em sang TQ đúng 1 tuần hàng về đến HN... !
Giá cả như nhau mà hàng nó chất hơn hẳn luôn, đã thế nó lại còn bao ăn chơi mấy ngày bên đấy để đợi hàng ;))

tonlap39

Đi bộ
Đợt bên em đặt lô nội thất vp đi hơn chục cty to nhỏ ở miền bắc toàn báo ít nhất 2 tháng, xếp em sang TQ đúng 1 tuần hàng về đến HN... !
Giá cả như nhau mà hàng nó chất hơn hẳn luôn, đã thế nó lại còn bao ăn chơi mấy ngày bên đấy để đợi hàng ;))
Công nhận bọn Tàu nó phát triển kinh thật.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Đợt bên em đặt lô nội thất vp đi hơn chục cty to nhỏ ở miền bắc toàn báo ít nhất 2 tháng, xếp em sang TQ đúng 1 tuần hàng về đến HN... !
Em đi ba ngày. Nó cho chơi chán hai ngày toàn khoản hay sau mới chốt hđ. Về vẫn thấy hớ. Thực sự nói về bọn nó em phục lắm ko phải chém gió như mấy ông trên này.
Bọn nó là công xưởng nên thu ngoại tệ sx nó thành khu thành làng. Nói chung sản xuất thực sự là gốc rễ khi mình qua mình mới hiểu. Đến giờ nó vượt mĩ về tài sản là bởi tích luỹ trong sản xuất. Hiện nay nó bóp bất động sản lại chấp nhận tăng trưởng thấp. Năm tới việt nam bong bóng bds sớm thôi cụ ạ vì ta hay học theo họ. Nhưng nên làm để sx làm gốc rễ. Cứ những làng mộc, làng thép, làng sợi, làng cơ khí...vv như bọn nó thì việt nam mới tốt lên đc.
Giờ chuẩn bị mấy ngành nghề ô nhiễm nó lại đẩy qua mình ngay ấy mà

haidongtay

Xe điện
Thật ra ko làm cũng chết làm cũng chết. Tuân thủ 5k và lv bình thường hạn chế nhậu nhẹt đi chơi ngoài cv. Còn cv phải làm kiếm cơm thôi cụ. Tiêm rồi lỡ ko may thì phải chịu vì có tránh mãi được đâu.
Đừng nhìn con số tử vong, cúm mùa tử vong vẫn còn. Quan trọng là giai đoạn này bị nhưng số ca nặng ít hơn tử vong ít hơn. Thực sự ng quen em bị nó vẫn đang chat ầm ầm lv bình thường đây cụ.
Thống kê đại dịch covid nước Mỹ chết còn nhiều hơn con số chết do cúm mùa cao nhất của Mỹ đó cụ
Không may là cụ muốn nó không may vào người khác,cứ thử nó không may vào cụ xem,cụ thử f1 xem hay cụ f1 và đã khai báo với cdc rồi.
Tự mình phải cẩn thận,vớ vẩn giờ mình bị nó lây cho cả con cái mình,mà bọn trẻ thì chưa đứa nào được tiêm.
Còn nếu cụ chưa có gia đình hoặc làm thân "tò vò nuôi con cho nhện" thì em sai.

Pho_vang

Xe hơi
Phong tỏa chặt tất cả đều thành công riêng anh sg thất bại, thất bại xong anh ây nhân giống ra cả nước,giờ thì tất cả hên xui.

Trạng thái
Thớt đang đóng