[Funland] Tổng hợp tất cả các vụ việc liên quan vụ án Tập đoàn Phúc Sơn - Chủ tịch Nguyễn Văn Hậu

Mr Chun

Xe tăng
Dạ, vâng cụ. Chủ trương điện tái tạo thì đúng, nhưng triển khai thì lộn xộn, lung tung xèng. May mà anh ấy cũng kịp hoàn thành cv nghĩa trang lớn nhất tỉnh VP rồi. Còn các dự án đang xin chủ trương ở các tỉnh không biết đã được phê duyệt chưa.
Phê duyệt kể cả đang làm mà dính thế này thì cũng đắp chiếu lâm sàng thôi cụ

banmotnucuoi

Xe lăn
Hậu khác quyết còi, hậu rất chăm chút cho bà con làng xóm, tết đến cứ thịt lợn chia cho cả làng, tết thiếu nhi thì mặc định tài trợ cho các thôn của Vĩnh tường tiền cho các cháu, các gia đình khó khăn được xây nhà tình nghĩa..
Thấy lùm xùn vụ li hôn vợ và con để sang úc định cư từ khá lâu, chắc cũng biết đc ngày phải ra đi.

anhgia

Xe buýt
Hậu khác quyết còi, hậu rất chăm chút cho bà con làng xóm, tết đến cứ thịt lợn chia cho cả làng, tết thiếu nhi thì mặc định tài trợ cho các thôn của Vĩnh tường tiền cho các cháu, các gia đình khó khăn được xây nhà tình nghĩa..
Thấy lùm xùn vụ li hôn vợ và con để sang úc định cư từ khá lâu, chắc cũng biết đc ngày phải ra đi.
Cụ nói cứ như người làng Phúc Lập ấy nhỉ :)). Những gì Hậu nó làm cho bà con như cụ nói là rất thiết thực và xuyên suốt nên được lòng dân. Quyết nó cũng làm cho dân làng xã Vĩnh Thịnh khá nhiều (quà cáp cho dân, làm đường xá, trang thiết bị nhà văn hóa thôn, ủy ban...) Nhưng đó là sau này. Dân họ ghét Quyết và cả nhà nó nguồn cơn là vì nó lấy đất nông nghiệp của dân để xây resort. Chuyện dân làng ghét nhà Quyết thực tế nó phũ lắm cụ ạ, em xin phép không đề cập ở đây

Marble Trans

Xì hơi lốp
Nhiều khi ko biết con đường làm sân sau quan nhớn như vầy là phúc hay là họa nhỉ ?
Trước thì là phúc, từ ngày cụ Sum lên là không biết đâu mà lần, dù cũng giơ cao đánh khẽ, rất nhân văn rồi. Chỉ còn mất chức, đi tù vài niên, khắc phục ít tiền trong tổng tài sản rồi về. Danh dự, liêm sỉ thì quan trọng gì chứ, đang ở đỉnh cao quyền lực, chuyên phát biểu, chỉ đạo và kết luận hội nghị, đi công tác nước ngoài liên tục lại bị ép phải nghỉ như cụ TTA.

yivop

[Tịch thu bằng lái]
Chủ các. Doanh nghiệp lớn nhất là doanh nghiệp liên quan đến xây dựng thì còn thâm hơn dân xã hội ấy cụ ;)) , nói vui chứ không có mấy anh XH kết bè cùng khó anh nào to nhớn được lắm. Mà cũng áp lực lắm người thường không làm được như họ đâu.
Ở bên lào, các doanh nghiệp khủng thì 90% là sân sau của các anh đỏ hết. Các anh ấy đỡ mới "êm" chứ đội thâm tuổi chuột.
Cụ tin không, tất cả các băng đảng thâm trên cả nước lào, chỉ cần 1 trung đoàn cscđ thôi (chưa cần bộ đội) là dẹp hết nếu dám "nổi"

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ nói cứ như người làng Phúc Lập ấy nhỉ :)). Những gì Hậu nó làm cho bà con như cụ nói là rất thiết thực và xuyên suốt nên được lòng dân. Quyết nó cũng làm cho dân làng xã Vĩnh Thịnh khá nhiều (quà cáp cho dân, làm đường xá, trang thiết bị nhà văn hóa thôn, ủy ban...) Nhưng đó là sau này. Dân họ ghét Quyết và cả nhà nó nguồn cơn là vì nó lấy đất nông nghiệp của dân để xây resort. Chuyện dân làng ghét nhà Quyết thực tế nó phũ lắm cụ ạ, em xin phép không đề cập ở đây
Cụ có nhầm ko? Quyết làm gì ở cái nhà văn hoá thôn đến mức xe về đậu ở nhà văn hoá còn ko đc?
Em ko phải dân làng ở đấy nhưng ngồi với đội dân làng nhiều. Có khi còn nhiều hơn cụ :))

Phỡn

Xe tăng
Cụ có nhầm ko? Quyết làm gì ở cái nhà văn hoá thôn đến mức xe về đậu ở nhà văn hoá còn ko đc?
Em ko phải dân làng ở đấy nhưng ngồi với đội dân làng nhiều. Có khi còn nhiều hơn cụ :))
Như anh Hậu này thì thôi cũng gọi là chơi đẹp, mà chơi đẹp thế vẫn giàu được em thấy giỏi!

haivina

Xe điện
EM có nghe tên xi măng Phúc sơn chứ tập đoàn Phúc sơn này thì chưa nghe bao giờ.

nunachuoi

Xe tăng
Bọn em mua theo ca nhựa hoặc cả xô nên ko nhớ giá cốc lẻ cụ ạ, bia hơi đau đầu nhưng quán ấy bánh đa chấm tương ớt nó ngon
Công nhận là bia này đau đầu, uống bia áp lực xong là đầu như búa bổ. Bọn em hồi 98-99 còn mua đậu về đấy nhờ rán, được cái chủ quán dễ tính và bánh đa chấm tương ớt ngon.

Chỉnh sửa cuối:

Marble Trans

Xì hơi lốp
EM có nghe tên xi măng Phúc sơn chứ tập đoàn Phúc sơn này thì chưa nghe bao giờ.
Cụ đi đường 32 xong rẽ lên cầu Vĩnh Thịnh, xuống dốc 1 đoạn là thấy trụ sở tập đoàn này. Nằm bên tay trái chiều từ Hà Nội về.

TungThoc

Xe điện
Em nhớ đến chuyện ngụ ngôn Ông lão đánh cá và con cá vàng. Tỉnh giác mộng với cái máng lợn sứt... chỉ xin 1 thân tự do.