[Funland] Tổng hợp tất cả các vụ việc liên quan vụ án Tập đoàn Phúc Sơn - Chủ tịch Nguyễn Văn Hậu

Trần Đoành.

Xe container
Em hỏi khí không phải? Hôm nay thông tin chính thức đã đưa lên VTV và các trang thông tin đại chúng rồi! Vậy sao ta cứ phải úp úp mở mở làm gì nhỉ? Dân biết dân bàn dân làm dân kiểm tra dân hưởng thụ, có gì đâu mà cứ phải thậm thà thậm thụt như ăn trộm vậy các cụ?
cụ cứ công khai đi ,có ai nói dì đâu :D

Em hỏi khí không phải? Hôm nay thông tin chính thức đã đưa lên VTV và các trang thông tin đại chúng rồi! Vậy sao ta cứ phải úp úp mở mở làm gì nhỉ? Dân biết dân bàn dân làm dân kiểm tra dân hưởng thụ, có gì đâu mà cứ phải thậm thà thậm thụt như ăn trộm vậy các cụ?
Mời bác chịu khó vào ngay thớt nội quy, quy định đang được đính ngay trên đầu của quán cà phê nhé:

A- Các bài viết với nội dung sau không được phép đăng:

1- Tất cả các chủ đề và phản hồi (bao gồm cả hình ảnh/video/audio) có nội dung bàn luận về chính trị Việt Nam dưới mọi hình thức, các bài viết có nội dung vi phạm pháp luật, tôn giáo, nội dung liên quan các đồng chí lãnh đạo Ðảng, lãnh đạo Nhà Nước Việt Nam, lãnh tụ, tuyên truyền hay quảng cáo cho các trang web *********, có nội dung chống phá nhà nước Việt Nam.

Và để hiểu rõ hơn, mời bác sang bên thớt nội quy, quy định diễn đàn đọc lại, thớt đấy chính là thớt khi bác đăng ký tài khoản, bác buộc phải đồng ý đã đọc và chấp nhận các quy định đấy.

DurexSSL

Xe tải
Em rón rén vào góc ngồi hút thuốc hóng các cụ bàn về Pháo ạ

Souler

Xe đạp
Bác phấn đấu mặc áo xanh là sẽ ngó thấy, à mặc áo xanh nhưng lại phải có quyền quản lý quán cà phê nữa mới ngó, dòm được. Chứ xanh quản lý nơi khác thì chịu ;)
Hình như còn loại Siêu xanh nữa chứ. Chắc to hơn xanh quản khu vực.

hanoibaby

Xe điện
Mời bác chịu khó vào ngay thớt nội quy, quy định đang được đính ngay trên đầu của quán cà phê nhé:

A- Các bài viết với nội dung sau không được phép đăng:

1- Tất cả các chủ đề và phản hồi (bao gồm cả hình ảnh/video/audio) có nội dung bàn luận về chính trị Việt Nam dưới mọi hình thức, các bài viết có nội dung vi phạm pháp luật, tôn giáo, nội dung liên quan các đồng chí lãnh đạo Ðảng, lãnh đạo Nhà Nước Việt Nam, lãnh tụ, tuyên truyền hay quảng cáo cho các trang web *********, có nội dung chống phá nhà nước Việt Nam.

Và để hiểu rõ hơn, mời bác sang bên thớt nội quy, quy định diễn đàn đọc lại, thớt đấy chính là thớt khi bác đăng ký tài khoản, bác buộc phải đồng ý đã đọc và chấp nhận các quy định đấy.

Có phải trên OF, đụng đến anh Vova cũng là chủ đề 'nhạy cảm' phải không cụ Túng?

Hình như còn loại Siêu xanh nữa chứ. Chắc to hơn xanh quản khu vực.
Vâng bác, Siêu Chã thì quản lý chung toàn diễn đàn.

Có phải trên OF, đụng đến anh Vova cũng là chủ đề 'nhạy cảm' phải không cụ Túng?
Cái này BĐH đã trả lời rất nhiều trong các thớt liên quan đến Vin. Và cũng ở các thớt đấy rất nhiều bác bị xì hơi, tháo bánh hoặc thớt bị xoá. Còn tại sao bài, thớt bị xoá vì phần lớn vì nhiều thành viên cứ nhìn thấy Vin hay liên quan đến Vin là bất biết đúng sai, vào chửi, quy chụp, xúc phạm cá nhân, doanh nghiệp đấy.
Nội quy diễn đàn ghi rất rõ, nhưng có lẽ nhiều bác không đọc, khi bị xoá, bị bem thì đổ là do nhạy cảm, do mua, do…

4. Tạo thông tin giả mạo cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp khác; Thông tin sai sự thật xâm hại đến quyền và lợi ích hợp pháp của tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân.

6. Không nêu rõ xuất xứ nguồn tin khi đăng, phát trên mạng xã hội;

13. Đăng, phát thông tin về thân nhân và các mối quan hệ của cá nhân trong các vụ án, vụ việc tiêu cực khi không có căn cứ chứng minh những thân nhân và các mối quan hệ đó liên quan đến vụ án, vụ việc tiêu cực hoặc chưa có kết luận của cơ quan nhà nước có thẩm quyền;
14. Quy kết tội danh khi chưa có bản án của tòa án;

19. Đăng, phát thông tin xuyên tạc, vu khống, xúc phạm danh dự, uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm của cá nhân;

46. Đưa những thông tin mang tính võ đoán, thiếu căn cứ hoặc không chính xác lên diễn đàn

47. Kết luận về chất lượng sản phẩm hoặc uy tín của một tổ chức, công ty, cá nhân khác trong khi chưa có chứng cứ rõ ràng.

antidau

Tháo bánh
Người ta cấm dân không được nói chuyện chính trị cấp cao trên internet từ mấy năm nay rồi cụ ơi
Cục trưởng cục gì đó có tên là Free chuyên đi phạt tiền và chặn tên miền các trang web để member nói chuyện chính trị
;))

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Vẫn sợ phát ngôn quá đà về quan điểm chính trị. Lạm bàn thế sự thì chỉ có ngồi offline với nhau thì chém thoải mái được thôi.

FANVIST

Xe tăng
Toà nhà này các chã công nhận cắt tầng nhanh.

Souler

Xe đạp
Người ta cấm dân không được nói chuyện chính trị cấp cao trên internet từ mấy năm nay rồi cụ ơi
Cục trưởng cục gì đó có tên là Free chuyên đi phạt tiền và chặn tên miền các trang web để member nói chuyện chính trị
;))
Nhắc lại ở đây:

FANVIST

Xe tăng
Em vào hóng các cụ cập nhật diễn biến mới ạ.

hoviethung

Xe lăn

sakai_yo

Xe lăn
Chắc là ông ở MT ăn tất 64 tỷ, giống vụ thư ký cho cụ Thứ năm ngoái.

bixinh1803

Xe máy
Dính đạn bọc đường đây rồi.
"Bộ Công an: "Nguyễn Văn Hậu chuyển tiền 64 tỷ cho Đặng Trung Hoành"" https://vov.vn/phap-luat/nguyen-van-hau-khai-chuyen-64-ty-dong-cho-cuu-chanh-van-phong-huyen-uy-mang-thit-post1084972.vov
Ngày xưa e học đại học, vào trường là ngồi 3 ngày nghe giảng về diễn biến hòa bình, thế lực thù địch bắn ta bằng những viên đạn bọc đường và viết 1 bài luận. Trc khi ra trường lại phải ngồi nghe 1 ngayg và phải thi đạt chứng chỉ mới dc cấp bằng. Học giỏi mấy mà ko có chứng chỉ thì c nhịn. Nghe nói bác hậu này ko học đại học nên bị đạn bọc đường bắn trúng thì đúng rồi. Ô nhưng mà chánh vp tỉnh thì p bằng lý luận chính trị trung cấp trở lên mà vẫn trúng đạn sao 🤑🤑🤑

hminh2005

Xe điện
Ngày xưa e học đại học, vào trường là ngồi 3 ngày nghe giảng về diễn biến hòa bình, thế lực thù địch bắn ta bằng những viên đạn bọc đường và viết 1 bài luận. Trc khi ra trường lại phải ngồi nghe 1 ngayg và phải thi đạt chứng chỉ mới dc cấp bằng. Học giỏi mấy mà ko có chứng chỉ thì c nhịn. Nghe nói bác hậu này ko học đại học nên bị đạn bọc đường bắn trúng thì đúng rồi. Ô nhưng mà chánh vp tỉnh thì p bằng lý luận chính trị trung cấp trở lên mà vẫn trúng đạn sao 🤑🤑🤑
Thế mới gọi là tự chuyển hóa cụ ạ