[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Houston

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng ở Mỹ đây. Con virus ở VN hiện nay là biến thể Ấn Độ nguy hiểm hơn nhiều đấy, cứ nhìn Ấn là biết thế nào.
Bệnh dịch mà nhiều như Ấn Độ thì đến Mỹ cũng toang hoang, làm gì có đủ bệnh viện với máy thở.

Houston

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này China ko thấy cập nhật tình hình Covid nữa các cụ nhỉ ?
TG đang lao đao, China là kẻ hưởng lợi nhất, có lẽ bây giờ đang hả hê, ung dung ngồi quan sát ...
Yes, anh tàu dạo này cứ ngồi im thinh thít, chẳng nói năng gì tới dịch bệnh.

Thanhvuóng71

Xe điện
Sốt cao tầm 39 độ mấy hôm liền mà ko được chăm sóc là cũng toi đấy.
VN chonđến giờ cũng chưa thấy báo cáo ca nặng; cũng còn may. Có khi đây cũng là 1 nguyên nhân để chần chừ việc cách ly xã hội.
Với biến chủng và tình hình VN mình như thế này thì đi trước một bước là giải pháp phù hợp.

Dan du an

Xe cút kít
Tôi cũng ở Mỹ đây. Con virus ở VN hiện nay là biến thể Ấn Độ nguy hiểm hơn nhiều đấy, cứ nhìn Ấn là biết thế nào.
Em làm khoa học nên chỉ tin vào số liệu thống kê. Từ đợt bị lại hiện tại bao nhiêu phần trăm dân mình có xét nghiệm dương tính phải thở máy....

acc_75

Xe điện
Sáng nay trên địa bàn ngoại thành HN dân ngồi ăn sáng đông nghịt, bàn ăn không có tấm chắn. Với tinh thần như thế này thì vỡ trận.

tomo21311

Xe tăng
Thời đỉnh dịch Mỹ cũng chết như ngả rạ, đấy là y tế số 1 thế giới nhé.

Mountain Men

Xe buýt
Nếu mỗi tỉnh 500 ca/ngày là tan hoang rồi... lúc đấy các bệnh viện khéo hết chỗ .. lại thiếu oxy nữa thì bỏ mịa.. :)) cụ nào ở vùng dịch nặng đi mua oxy dần đi là vừa...:))
Tính tổng chứ cụ! 500 ca khéo là đỉnh rồi.
Giờ vài tỉnh có dịch tổng mới đến hàng chục.
Thôi em đi làm đây! Cứ bình tĩnh :)

dongxanh

Xe buýt
Em cũng không biết vaccine Covid-19 của Mỹ có tốt hay không . Vì vaccine Covid-19 được sản xuất ra nhanh quá nên em cũng thấy không an toàn . Em chờ đợi xem coi có những phản ứng lâu dài ra sao, rồi mới quyết định là tiêm chủng hay không.

Bây giờ nhìn thấy Covid-19, càng ngày, càng biến chứng nguy hiểm hơn, nên em nhắm mắt đưa chân, rồi đến đâu thì đến .
Sáng nay em chich mũi Pfizer thứ 2, nghe nói nhiều người phản ứng mạnh nhưng em chưa thấy gì nhiều, chỉ thấy hơi mỏi nên đánh giấc trưa 3 giờ xong lại vào OF chơi. Các cụ mợ nếu có thuốc cứ tiêm đi cho an tâm, xác xuất chết vì vaccine thấp hơn nhiều so với nhiễm covid

Houston

[Tịch thu bằng lái]
Hơn nửa triệu người Mỹ đã chết vì Covid. Cứ ngồi đó mà bảo không sao. Tôi ở Mỹ, đã từng chứng kiến nhiều đồng nghiệp chết mà không thể nhập viện vì bệnh viện quá tải. Bài học còn nóng hổi đấy. Cho nên vừa có vacxin là tôi chích ngay, có bị phản ứng thuốc cũng mặc kệ, chết vì phản ứng thuốc cũng còn hơn chết vì ngạt thở do Covid.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Sốt cao tầm 39 độ mấy hôm liền mà ko được chăm sóc là cũng toi đấy.
VN chonđến giờ cũng chưa thấy báo cáo ca nặng; cũng còn may. Có khi đây cũng là 1 nguyên nhân để chần chừ việc cách ly xã hội.
Sốt thì uống hạ sốt, dùng tất cả các cách của các cụ mình để lại như đắp khăn...xông tinh dầu để toát mồ hôi....áp dụng được hết như trường hợp cúm thường....Chưa có nghiên cứu nào xem việc xông tinh dầu kiểu xông lá sả, hương nhu.....có hiệu quả ra sao với con này vì cứ bị là đưa hết đi viện. Theo em nên test thử ở một nhóm, nếu ok thì sẽ là phương pháp rất rẻ tiền áp dụng đại trà được....Cách đó người dân đã làm cả ngàn đời và không có gì để nói rằng trước đây không có những đợt bị những con virus tương tự..... HÌnh như đợt trước bị con gì khá nặng mình cũng áp dụng và có hiệu quả đó....phòng bệnh mở rộng cửa...xông tinh dầu giảm tải lượng virus....

bạch trà

Xe tải
Em làm khoa học nên chỉ tin vào số liệu thống kê. Từ đợt bị lại hiện tại bao nhiêu phần trăm dân mình có xét nghiệm dương tính phải thở máy....
Từ từ sẽ có và khi có là nhiều rồi hàng lọat. Khi số ca nhiều, nồng độ virus tăng trong không khí -> lây nặng hơn, bệnh viện quá tải, thiếu máy thở và oxi sẽ biết anh là ai. Trong đợt này cũng có tới 3-5 người đã sốt ho, khó thở, mất vị giác, cũng cố ở nhà, thậm chí là thuê bác sỹ về chữa để tránh cách ly, với dấu chuyện mình vượt biên về rồi cũng không chịu được phải lòi ra tới viện khám.

AntiTrump2024

Xe tăng
Dạo này China ko thấy cập nhật tình hình Covid nữa các cụ nhỉ ?
TG đang lao đao, China là kẻ hưởng lợi nhất, có lẽ bây giờ đang hả hê, ung dung ngồi quan sát ...
Quan cài giề! Lo sốt vó lên đấy. Chủng Ấn này mà nó tràn sang Tàu thì Tàu cũng chả khác gì Ấn đâu. May là Ấn còn có thế giới cứu chứ Tàu thì sống chết mặc bay.

TungThoc

Xe điện
Nguồn lực y tế của mình nhỏ bé, trước sự lây lan nguy hiểm của dịch bệnh này, em thấy tự mình nên ý thức đủ 5k và giảm tối thiểu di chuyển để chia sẻ gánh nặng chống dịch cùng cả nước, thôi thì... một mình em chỉ là giọt nước nhỏ giữa biển.
Em nhớ trong kinh thánh có câu gì đó: "Ta chỉ là giọt nước trong biển khơi, nhưng không có ta thì biển khơi kia vẫn là biển thiếu một giọt nước"

Houston

[Tịch thu bằng lái]
Quan cài giề! Lo sốt vó lên đấy. Chủng Ấn này mà nó tràn sang Tàu thì Tàu cũng chả khác gì Ấn đâu. May là Ấn còn có thế giới cứu chứ Tàu thì sống chết mặc bay.
Tàu mà bị toang như Ấn thì có ma nó cứu nhé.
Nhớ đợt vừa rồi nước Mỹ bị toang mà có ai cứu đâu?
Thời buổi này thân ai nấy lo. Nước nào tự cứu dân nước ấy. Nhìn sang Ấn Độ, dân chúng đang chiến đấu để kiếm từng bình oxy đấy.

Chỉnh sửa cuối:

AcMilan90

Xe tăng
Sáng nay trên địa bàn ngoại thành HN dân ngồi ăn sáng đông nghịt, bàn ăn không có tấm chắn. Với tinh thần như thế này thì vỡ trận.
Tối qua em có việc đi ra khỏi nhà. Thấy bia Thu Hằng, Trung Hằng trên Liễu Giai - Văn Cao, KPUB trên đường Kim Mã, HongKong chỗ B6 Giảng Võ và nhiều quán khác vẫn đông nghịt người, không có tấm chắn, bàn kê san sát nhau. Hình như Em Vi em không đến những chỗ này thì phải.

windy1

Xe điện
Vì chết như ngã rạ, nên phải ưu tiên vaccine Covid-19 cho người dân Mỹ trước hết . Tuy nhiên , Covid-19 cứ biến đổi liên tục thì không biết vaccine Covid-19 có chống chọi được hay không. Hy vọng mấy nhà khoa học ở Mỹ chạy trước Coronavirus vài bước .

tomo21311

Xe tăng
Nhìn mà chán hẳn.

windy1

Xe điện
Nguồn lực y tế của mình nhỏ bé, trước sự lây lan nguy hiểm của dịch bệnh này, em thấy tự mình nên ý thức đủ 5k và giảm tối thiểu di chuyển để chia sẻ gánh nặng chống dịch cùng cả nước, thôi thì... một mình em chỉ là giọt nước nhỏ giữa biển.
Em nhớ trong kinh thánh có câu gì đó: "Ta chỉ là giọt nước trong biển khơi, nhưng không có ta thì biển khơi kia vẫn là biển thiếu một giọt nước"
Không ai có thể bảo vệ mình và gia đình mình tốt hơn là chính mình cụ ạ . Cho nên, trong giai đoạn dịch Covid-19 bùng lên mạnh mẻ, ở trong nhà tử thủ là an toàn nhất.

Dan du an

Xe cút kít
Em nghĩ quán bia nên cho tạm dừng bán một thời gian vì mọi người thường ngồi lâu, kề cà....ngồi thành nhóm....Chả có gì đảm bảo là họ đeo khẩu trang suốt được.... Cấm karaoke trong khi quán bia vẫn không cấm thì hơi lạ. Hay do quán bia nó thoáng hơn.

cuongdiv

Xe container
Các đồng chí FA, chú ý nhá. Báo động đỏ:
Hồi môn:
nhà ngõ 193 Trung Kính.
nhà đường 11 Trung Yên.
nhà Geleximco.
Tối qua em có việc đi ra khỏi nhà. Thấy bia Thu Hằng, Trung Hằng trên Liễu Giai - Văn Cao, KPUB trên đường Kim Mã, HongKong chỗ B6 Giảng Võ và nhiều quán khác vẫn đông nghịt người, không có tấm chắn, bàn kê san sát nhau. Hình như Em Vi em không đến những chỗ này thì phải.
E cũng đi qua một khu mà buổi tối bàn ăn kê cả ra vỉa hè, ngay gần trụ sở xxx phường, (e ko tiện nói) nhưng như vậy thật sự đáng lo

Trạng thái
Thớt đang đóng