[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

kulv

Xe buýt
Chuẩn đấy cụ, ai biết con virus ở đâu đâu mà bảo tránh với chẳng làm lây lan, cuộc sống làm ăn đi lại bình thường ko may bị dính quá đen.

Tình hình hai hôm nay có vẻ tốt lên rồi đấy, toàn ca mới trong khu đã phong tỏa test ra, khả năng vài hôm nữa là dập xong dịch rồi.
Không tốt lên đâu, em thấy xấu đi. Chuỗi lây nhiễm mới mất dấu F0 ở ĐN, ca mới trong Thanh Nhàn. Xu hướng dịch bệnh thì em không nhìn vào số ca nhiễm mới mà là số ổ dịch/chuỗi lây nhiễm mới. 100 ca mới mà trong khu cách ly hay F1 của ca đã biết thì không đáng lo bằng chỉ 1 ca mới không rõ nguồn lây.

Meorung31

Xe hơi
em thấy hà nội lần này chủ quan quá các bác ạ. . mấy hoàng quán ăn uông cạnh cơ quan em đóng được 1 2 hôm giờ lại mở cửa chở lại,,,,

Meorung31

Xe hơi
Bệnh nhân là B.T.M., 56 tuổi, quê quán tại Đục Khê, Hương Sơn, Mỹ Đức, là nhân viên vệ sinh khu T9, Bệnh viện Thanh Nhàn.
Trưa 12/5, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) TP. Hà Nội báo cáo về trường hợp nhân viên vệ sinh tại Bệnh viện Thanh Nhàn dương tính với SARS-CoV-2.
Báo cáo dịch tễ học cho thấy, từ tháng 2/2021 đến nay, bệnh nhân chỉ làm việc và chủ yếu sinh hoạt tại khu T9, Bệnh viện Thanh Nhàn. Trong khoảng từ 7/5 đến 9/5, tầng 9 Bệnh viện Thanh Nhàn tiếp nhận và điều trị 11 bệnh nhân dương tính từ Bệnh viện K3 chuyển sang.
Bệnh nhân B.T.M. là người làm việc vệ sinh và khử khuẩn trong khu vực có 11 bệnh nhân dương tính trên. Khu vực này được cách ly riêng biệt nên không ảnh hưởng hoạt động khác của bệnh viện.
Hiện bệnh nhân được chuyển đến Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới Trung ương cơ sở Kim Chung để cách ly, điều trị.

moly

Xe tăng
ca thanh nhàn cũng ko đang lo. hà nội có vẻ ổn. Chị sợ phát hiện ra chuỗi lây mới từ đà nẵng ra mà ko biết

Nammeo

Xe tải
Thứ trưởng Sơn chuẩn bị cho kịch bản xấu với 30.000 ca nhiễm
Bộ trưởng Long viết tâm thư gửi cho cán bộ cnv y tế
Nhiều dấu hiệu xấu các cụ ạ ...

moly

Xe tăng
tâm thư từ bao giờ bác? mới hay cũ ạ

Ủa có bài em trả lời âm binh Andrii sao lại bị xóa mất nhỉ??? Anyway có mấy cụ trả lời thay ý em rồi. Công cuộc chống dịch và thoát khỏi cái hố này sẽ còn bị ảnh hưởng bởi những người đưa tin cố tình định hướng kiểu này. Tên Nga Andrii thì chắc lại âm binh của mấy ông quen thuộc trên này.
Chào bác
Bác có thể tranh luận, đưa ra những dẫn chứng cụ thể để phản biện lại ý kiến của thành viên khác. Nhưng không đưa những cụm từ khiêu khích như:

(Bóp mũi thêm nhát nữa.

P/S: có bản lĩnh thì lấy nick chính mà nói. Núp núp âm binh thế không đàng hoàng, nói chuyện không có credit ")

Gây đến tranh cãi không đáng có trong thớt, bài viết vi phạm, hay ai đó sử dụng âm binh vào phá thớt, đưa thông tin không đúng, bác có thể bấm vào báo và không Quote lại bài vi phạm. Cám ơn bác!

kulv

Xe buýt
Kịch bản đấy thì được yêu cầu chuẩn bị gần tháng nay rồi mà cụ. Hôm vừa rồi họp cụ thủ yêu cầu lên kịch bản chi tiết để phân bổ ngân sách mua sắm trang thiết bị, sinh phẩm, .v.v.

Cái tâm thư đấy em thấy ok, mang tính động viên.

kulv

Xe buýt
Chào bác
Bác có thể tranh luận, đưa ra những dẫn chứng cụ thể để phản biện lại ý kiến của thành viên khác. Nhưng không đưa những cụm từ khiêu khích như:

(Bóp mũi thêm nhát nữa.

P/S: có bản lĩnh thì lấy nick chính mà nói. Núp núp âm binh thế không đàng hoàng, nói chuyện không có credit ")

Gây đến tranh cãi không đáng có trong thớt, bài viết vi phạm, hay ai đó sử dụng âm binh vào phá thớt, đưa thông tin không đúng, bác có thể bấm vào báo và không Quote lại bài vi phạm. Cám ơn bác!
À ok em hiểu rồi, đúng lúc đó em có trêu ông kia câu đó. Thank cụ :)

Mr.Saclo

Xe tăng
Đà Nẵng có vẻ lúng túng thật , em lo nhất ổ dịch ĐN từ bữa giờ cứ nổ đì đẹt mà chả thấy biện pháp quyết liệt nào của lãnh đạo, chỉ phong tỏa từng khu mà Đn thì bé tí . Bữa h biết bao người đến và đi từ ĐN rồi .

Kiev

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua có 1 tin rất tuyệt là vc bác Dũng lò vôi đấu giá 2 hecta 127 lô đất ở để ủng hộ chống dịch covid, nhà nước nên vinh danh vc bác này.

tomo21311

Xe tăng

puredoll

Xe điện
Bệnh nhân là B.T.M., 56 tuổi, quê quán tại Đục Khê, Hương Sơn, Mỹ Đức, là nhân viên vệ sinh khu T9, Bệnh viện Thanh Nhàn.
Trưa 12/5, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) TP. Hà Nội báo cáo về trường hợp nhân viên vệ sinh tại Bệnh viện Thanh Nhàn dương tính với SARS-CoV-2.
Báo cáo dịch tễ học cho thấy, từ tháng 2/2021 đến nay, bệnh nhân chỉ làm việc và chủ yếu sinh hoạt tại khu T9, Bệnh viện Thanh Nhàn. Trong khoảng từ 7/5 đến 9/5, tầng 9 Bệnh viện Thanh Nhàn tiếp nhận và điều trị 11 bệnh nhân dương tính từ Bệnh viện K3 chuyển sang.
Bệnh nhân B.T.M. là người làm việc vệ sinh và khử khuẩn trong khu vực có 11 bệnh nhân dương tính trên. Khu vực này được cách ly riêng biệt nên không ảnh hưởng hoạt động khác của bệnh viện.
Hiện bệnh nhân được chuyển đến Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới Trung ương cơ sở Kim Chung để cách ly, điều trị.
Bệnh viện đang chữa Covid mà lại chuyển sang Nhiệt đới, không rõ lý do là gì nữa :(

Vova

Xe container
Vụ Thanh Nhàn cho thấy chủng virus mới này dễ lây như thế nào. Bộ Y tế có lẽ cần kiểm tra và nhất là tập huấn về quy trình để đảm bảo an toàn cho các nhân viên y tế. Kiểu này cứ lúng túng sai quy trình tẹo là lây ngay :(.

kulv

Xe buýt
Rác hay ko ko đến lượt cụ phán bắt người khác phải theo, cụ ko đọc thì có vô số người khác đọc nhé, ok.
Đọc đi: https://baotintuc.vn/the-gioi/tong-thong-seychelles-bac-tin-vaccine-trung-quoc-dung-sau-dot-bung-phat-covid19-20210512122745932.htm

Trả lời phỏng vấn hãng thông tấn Seychelles ngày 10/5, Tổng thống Ramkalawan cho biết vaccine Sinopharm được sử dụng cho những người từ 18 đến 60 tuổi trong khi Covishield - loại vaccine của hãng AstraZeneca được sản xuất tại Ấn Độ - được tiêm cho những người trên 60 tuổi. Và trong số những người nhập viện ở độ tuổi từ 18 – 60, có đến 80% bệnh nhân chưa được tiêm chủng. Điều này cho thấy hiệu quả của vaccine Sinopharm.

Người dân có thể bị nhiễm bệnh, song không có triệu chứng đau ốm. Chỉ một số nhỏ cần nhập viện. Điều này không phải cho thấy cách vaccine đã giúp ích cho chúng ta thế nào sao? Vì vậy, những gì đang xảy ra là bình thường”, ông nói, đồng thời lưu ý cả hai loại vaccine mà quốc gia này sử dụng đều đang phát huy hiệu quả bảo vệ dân số. Ông cũng nhấn mạnh rằng chưa hề xảy ra ca tử vong ở những người được tiêm đủ liều vaccine.

Meorung31

Xe hơi
tiêm vac xin chỉ là phòng bệnh người bị tiêm vẫn bị dinh covic . nhưng những người đã từng dính covic rồi thì khả năng dính thêm lần tỷ lệ thâp hơn thì phải đúng ko các bác..?

Trạng thái
Thớt đang đóng