[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

donbeca

[Tịch thu bằng lái]

3077

Xe container
Bloomberg xếp hạng các nơi an toàn trên thế giới về đại dịch này.
Singapore số 1, New Zealand số 2. Việt Nam đứng thứ 11, có điều không hiểu Nhật có an toàn hơn VN thật như bảng xếp hạng không? Cái này bác nào ở Nhật đánh giá chút, chứ bạn bè tôi ở Nhật thì nghe mô tả không có vẻ tích cực thế (cách đây vài tháng).

Em nghĩ an toàn không chỉ là ít ca nhiễm mà còn là năng lực để chống chọi nếu bùng phát dịch. Nhật đã từng có hàng nghìn ca/ngày mà họ vẫn giảm tốc được vì tiền bạc, trang bị họ nhiều hơn mình. Mình trụ được vì cách vận hành hệ thống đề phòng mình quá tốt nhưng nếu chẳng may bùng phát thì y tế mình khả năng đỡ được là thấp hơn mấy nước kia. VD như Sing nó cũng có ít người, diện tích bé mà lại nhiều tiền thì chống đỡ cũng sẽ tốt hơn

Dzon

Xe điện
Khả năng đã có mầm bệnh trong cộng đồng

Các cụ cẩn trọng

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Hiện tại chỉ có thể dựa vào tự giác của mấy anh trốn biên về thôi.
Các anh ấy về đến biên giới thì khai báo & cách ly theo quy định NN thì ổn.
Còn các anh ấy mà trốn sau đó đi lung tung thì chịu

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Lo nhất là vụ trốn biên rồi đi lung tung cụ ạ. Hy vọng các bác ý tuân thủ đúng quy trình cách ly.

Autum leaf

Xe buýt
Hiện giờ chỗ của mình đã phải tích cực đi sâu vào cộng đồng để chích. Minh đã đến chùa, nhà thờ, hội quán, hãng xưởng, nhà hàng...để chích cho những người bận rộn không thể đến các địa điểm tập trung. Bây giờ là mang vaccine đến cho người dân, không chờ người dân đến .
Nói chung là chỉ những người không muốn chích, còn những ai cần chích thi đa số đã chích được ít nhất 1 mũi
Theo mình thấy các nước DNA, châu Phi xa xôi tốt nhất nên chọn Johnson Johnson hay Astra Zenaca vì vừa tiện lợi, vừa rẻ tiện lại dễ dàng vận chuyển thống kê chứ chich 2 mũi rát là phiền toái phải hẹn trở lại chích, phải dự trữ đủ mũi thứ hai cho những người đã chích mũi thứ nhất và phải tiếp tục chích mũi đầu cho những người khác, nói chung là công viêc chuẩn bị phải nhân gấp 3 lần
Hôm nay lần đầu tiên mình nhận Pfizer mà tưởng trong thùng có chứa bom định giờ, phải đảm bảo vận chuyển, tiếp nhận, đưa vào freezer đúng quy định. Trên nắp thùng có activate box, mở ra là có đèn xanh đỏ chớp nháy, có đếm giây, phút khi nào mở hộp, trong bao lâu phải cho vào tủ đông ngay, phải đeo găng tay như thế nào để thò tay vao thùng đá cực lạnh lôi mấy vỉ thuốc ra mà không bị bỏng tay vì lạnh ....:D

NNS

Xe ngựa
ý thức của dân mình trong nước như hiện nay thế là đã khá ổn, chỉ lo các bạn dặt dẹo biên viễn sang mấy nước lân bang kiếm ăn, các bạn này thì kể cũng khá vô pháp vô thiên, bật biên như đi chợ, lại rành đường ngang ngõ tắt tiểu ngạch, mà nhất là các bạn ý coi mình ko mắc bệnh nên về là lỉnh để trốn cách li.

xda0306

Xe tải
Nhà em đã hủy chuyến đi Nha Trang. Hôm nay ông bạn đạp xe cùng cũng quyết định hủy chuyến nghỉ ở Ninh Bình - chấp nhận mất cọc.

Chiều 27/4, trước diễn biến phức tạp của dịch Covid-19, Thành ủy Hà Nội yêu cầu kích hoạt toàn bộ hệ thống phòng chống dịch, đảm bảo tuyệt đối an toàn dịp nghỉ lễ và các hoạt động bầu cử; yêu cầu các đơn vị liên quan tăng cường công tác phòng, chống dịch trên địa bàn thành phố.
Em mà có tý quyền là em cho câc cháu thi cuối năm luôn chứ ko chờ đúng lịch bì dù sao các cháu giờ cũng học xong chương trình rồi chỉ ôn và chờ thi cuối năm.

nvht

Xe điện
cần thiết nhất lúc này là Nhà nước đem ra xử thật nghiêm để làm gương các cá nhân vi phạm quy định chống dịch. Đồng thời tuyên truyền sâu rộng trên các phương tiện truyền thông

damhai

Xe buýt

Em mới chịch Pfizer xong, 4 tháng sau mới chịch phát thứ 2 vì thiếu thuốc.
Chắc bác đang sống ở đâu bên ngoài nước Mỹ phải không. Mỹ đang khủng khoảng thừa Vaccine mà.

Đúng là đẳng cấp. trong lúc cả thế giới náo loạn thì Mỹ thừa vắc xin:

A98

Xe container
Em nghĩ an toàn không chỉ là ít ca nhiễm mà còn là năng lực để chống chọi nếu bùng phát dịch. Nhật đã từng có hàng nghìn ca/ngày mà họ vẫn giảm tốc được vì tiền bạc, trang bị họ nhiều hơn mình. Mình trụ được vì cách vận hành hệ thống đề phòng mình quá tốt nhưng nếu chẳng may bùng phát thì y tế mình khả năng đỡ được là thấp hơn mấy nước kia. VD như Sing nó cũng có ít người, diện tích bé mà lại nhiều tiền thì chống đỡ cũng sẽ tốt hơn
Chúng nó thích xếp hạng thì kệ chúng nó. VN an toàn thứ bao nhiêu thì chúng nó cũng không vào trú ẩn được.
Sau cơn bão COVID này em thấy bảng xếp hạng của Tây là thứ ngu xuẩn nhất trên đời. Trước dịch còn bảo Mỹ số 1 Anh số 2 về khả năng chống dịch cơ mà.

cuongdiv

Xe container
Bloomberg xếp hạng các nơi an toàn trên thế giới về đại dịch này.
Singapore số 1, New Zealand số 2. Việt Nam đứng thứ 11, có điều không hiểu Nhật có an toàn hơn VN thật như bảng xếp hạng không? Cái này bác nào ở Nhật đánh giá chút, chứ bạn bè tôi ở Nhật thì nghe mô tả không có vẻ tích cực thế (cách đây vài tháng).

Thái Lan đang căng mà cũng được xếp thứ 13 thì có vẻ bảng xếp hạng này cũng chưa ổn lắm

bubu08

Xe tăng
Chúng nó thích xếp hạng thì kệ chúng nó. VN an toàn thứ bao nhiêu thì chúng nó cũng không vào trú ẩn được.
Sau cơn bão COVID này em thấy bảng xếp hạng của Tây là thứ ngu xuẩn nhất trên đời. Trước dịch còn bảo Mỹ số 1 Anh số 2 về khả năng chống dịch cơ mà.
Đúng rồi, tầm này mà còn quan tâm các đánh giá ngớ ngẩn của phương tây về chống dịch thì chắc nhà đứt cáp lâu rùi quá.
Nói chung sau 1 năm chống dịch toàn thế giới thì thấy mấy anh tây quan điểm chống dịch hoàn toàn khác mình. Với mình là phòng bệnh hơn chữa bệnh, phải chống từ khi nó còn trứng nước, giải quyết tận gốc. Còn phương tây thì chỉ quan tâm đến chữa, giải quyết cái ngọn, nào là số máy thở, nào là số giường bệnh, nào là số bác sỹ, số vaccine, khá máy móc.

A98

Xe container
Đúng rồi, tầm này mà còn quan tâm các đánh giá ngớ ngẩn của phương tây về chống dịch thì chắc nhà đứt cáp lâu rùi quá.
Nói chung sau 1 năm chống dịch toàn thế giới thì thấy mấy anh tây quan điểm chống dịch hoàn toàn khác mình. Với mình là phòng bệnh hơn chữa bệnh, phải chống từ khi nó còn trứng nước, giải quyết tận gốc. Còn phương tây thì chỉ quan tâm đến chữa, giải quyết cái ngọn, nào là số máy thở, nào là số giường bệnh, nào là số bác sỹ, số vaccine, khá máy móc.
Vâng, năm ngoái em có nói, trình độ chống dịch của VN cao quá, bọn Tây không hiểu, như là học sinh cấp 3 không hiểu giáo trình sau đại học vậy. Thế nên chúng nó không đánh giá cao.

Trạng thái
Thớt đang đóng