[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Với chủng cũ khó lây thì truy vết hiệu quả, nhưng delta lây quá nhanh, truy vết đã là quá muộn rồi.
Chủng Delta này thoáng qua là lây rồi, mà chủng này đánh đổ học thuyết cho rằng càng dễ lây lan độc tính càng nhẹ khi nhìn thảm kịch Ấn và In Do , và vừa qua ở TPHCm nữa
Vậy truy vết chủng này ko hiệu quả lắm chỉ có xét nghiệm diện rộng nhanh như TQ và tiêm vắc xin thật nhanh hết cỡ để đạt MDCĐ rồi có sức để chiến đấu với nó tiếp thôi

meomun346

Xe container
Họ xịt cồn vào găng tay cao su để diệt khuẩn. Đấy là em gặp. Còn trường hợp khác em không biết.
O, nếu là nhúng găng tay vào cồn thì khả năng diệt khuẩn cao hơn. Còn như xịt cồn thì vẫn có những chỗ cồn ko bám vào và con vi rút ngồi ở đó. =))
VD, trời mưa khá to mà đám cháy vẫn cháy và khói bốc lên cao (trong khoảng tầm 15 phút nhé), là do khói vẫn len vào được khoảng trống giữa các hạt mưa!

The Silent

[Tịch thu bằng lái]
Sài Gòn, ngày 3/8/2021, trên đường đi hỗ trợ tăng cường tại một số điểm nóng, em né ngồi oto, tót lên xe máy của một bạn trẻ để được tự do chụp một số hình ảnh Sài Gòn. Em up lên đây hầu các cụ. Tại 01 điểm tiêm quận Tân Bình, ngày hôm nay tiêm được hơn 400 người, có hơn 100 người bị loại vì huyết áp cao, và có dấu hiệu đã thành F0 khi đi tiêm trong tình trạng sốt từ 38,5-39 độ. Đây là điểm tiêm tại bệnh viện trực thuộc bộ, nên quy trình báo động và xử lý tình huống khá khẩn trương bài bản. Trong khu vực này thì em bị hạn chế chụp ảnh ghi hình rồi, có chụp lén được một vài cái mà nhòe quá không up được

Hiện tại sau vài ngày tiêm văc xin Vero cell của Sinopharm, rất nhiều người dân từ chối tiêm mặc dù các cơ quan chính quyền địa phương dùng các biện pháp thuyết phục, động viên. Tuy nhiên không hiệu quả. Do đó Tp đã có động thái tạm dừng sử dụng từ ngày hôm nay, và như trên phương tiện báo chí cho biết hiện đang cho tiến hành kiểm định lô vắc xin này. Vè số lượng tử vong mong các cụ thông cảm là số liệu không thể update từng ngày và chính xác do còn phải qua nhiều khâu công tác thống kê, kiểm tra, kiểm duyệt lại trước khi công bố. Chưa nói đến công tác xét nghiệm khẳng định lại mẫu bệnh phẩm để có kết luận nguyên nhân tử vong do nhiễm Sars Covi 2 .

bentley8

Xe điện
Thế hóa ra là chỗ mấy anh bộ đội hậu cần ah, nguy hiểm quá - tình trạng khẩn cấp mà sao các anh để trì trệ vậy, mất một ngày thiếu vx là con delta nó lây bao người, chắc chắn anh 9 phải vào cuộc xử lý ngay.

Thảo nào số lượng vênh. Ông BYT thì nói phân bổ rồi, phê bình các địa phương tiêm chậm. Hà Nội thì nói đã tiêm hết số vắc xin được nhận.

trinhkhuongduy

Xe tải
Đúng vậy mọi ng dân đều có quyền như nhau vậy mà ra đk kêu cmnd hk đâu, ở tình hả thế về trên tuyên quang tiêm, tdp còn nói vọng theo hôm kêu ủng hộ quỹ vx thì kêu khó khăn mất việc ..tiêm chích cái eo gì.thực tế nó vậy đó cụ.nói thật đc uống nhiều vang say đứ đừ.
Em nghĩ TW phải có chính sách ngay từ đầu là ai ở đâu tiêm ngay ở đó, ko phân biệt hkhau hay ko, vì cái món vắc xin này ko ai dám tham mà xin đc tiêm nhiều, nên ko nhầm lẫn đc, thì sẽ đỡ loạn. Rất may là CP đã điều chỉnh lại theo đúng tinh thần này.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Sài Gòn, ngày 3/8/2021, trên đường đi hỗ trợ tăng cường tại một số điểm nóng, em né ngồi oto, tót lên xe máy của một bạn trẻ để được tự do chụp một số hình ảnh Sài Gòn. Em up lên đây hầu các cụ. Tại 01 điểm tiêm quận Tân Bình, ngày hôm nay tiêm được hơn 400 người, có hơn 100 người bị loại vì huyết áp cao, và có dấu hiệu đã thành F0 khi đi tiêm trong tình trạng sốt từ 38,5-39 độ. Đây là điểm tiêm tại bệnh viện trực thuộc bộ, nên quy trình báo động và xử lý tình huống khá khẩn trương bài bản. Trong khu vực này thì em bị hạn chế chụp ảnh ghi hình rồi, có chụp lén được một vài cái mà nhòe quá không up được
View attachment 6416593 View attachment 6416594 View attachment 6416595 View attachment 6416598 View attachment 6416600 View attachment 6416602
Hiện tại sau vài ngày tiêm văc xin Vero cell của Sinopharm, rất nhiều người dân từ chối tiêm mặc dù các cơ quan chính quyền địa phương dùng các biện pháp thuyết phục, động viên. Tuy nhiên không hiệu quả. Do đó Tp đã có động thái tạm dừng sử dụng từ ngày hôm nay, và như trên phương tiện báo chí cho biết hiện đang cho tiến hành kiểm định lô vắc xin này. Vè số lượng tử vong mong các cụ thông cảm là số liệu không thể update từng ngày và chính xác do còn phải qua nhiều khâu công tác thống kê, kiểm tra, kiểm duyệt lại trước khi công bố. Chưa nói đến công tác xét nghiệm khẳng định lại mẫu bệnh phẩm để có kết luận nguyên nhân tử vong do nhiễm Sars Covi 2 .
Vụ Sinofarm này LĐ nhạy cảm chính trị kém quá, giờ bà Lan VTP tiến thoái lưỡng nan chắc phải thanh lý hợp đồng sớm thôi

trinhkhuongduy

Xe tải
Con số đấy nó muốn khẳng định các dự đoán của cháu nó (ca chết sẽ tăng cao) là đúng, để thỏa mãn cá nhân có tài dự đoán, hiểu biết.
Kiểu như đến 25/7 cháu nó bảo được tiếp cận dữ liệu dự đoán SG toang từ đợt tháng 4, hay sắp có cơn bão covid tại VN rất kinh khủng......biết từ lâu rồi nhưng vì lý do abc...nên không nói ra. Cụ cứ thử lội còm của cháu nó mà xem.
Em thấy có đoạn bạn gái ấy bảo tình hình SG được dự báo từ đầu tháng 4, nếu đã dự báo sớm đc như vậy sao lại để cho tình hình phức tạp như thế. Ngoài ra em nhớ là dịch bắt đầu bùng từ sau kỳ nghỉ 30.4 mà cụ nhỉ? Sao đầu T4 đã có dữ liệu để dự đoán?

LosBlancos90

Xe buýt
View attachment 6416593 View attachment 6416594 View attachment 6416595 View attachment 6416598 View attachment 6416600 View attachment 6416602
cảm ơn cụ nhiều. chúc cụ sức khoẻ để tiếp tục chiến dịch trường kỳ này 😞

Được gửi từ iPhone - Otofun

The Silent

[Tịch thu bằng lái]
Khó ngủ quá, giờ em thèm nhất là hết dịch sẽ đi cắt tóc, rồi sau đó bay về Hà Nội, vật 1 tô phở Mặn phố gầm cầu, xách xe chạy lăng quăng kiếm ly cafe thật ngon và ngồi để hưởng thụ cái cảm giác, không gian quen thuộc.
Cảm ơn cụ
cảm ơn cụ nhiều. chúc cụ sức khoẻ để tiếp tục chiến dịch trường kỳ này 😞

Được gửi từ iPhone - Otofun
LosBlancos90

bentley8

Xe điện
Cần gì thanh lý, các tỉnh giáp biên TQ như Quảng Ninh, Lạng Sơn, Lao Kai . . . được sinopharms để có hộ chiếu sang kia biên giới chả sướng quá, đổi 4tr liều tức 2tr dân (sau khi trừ 1tr liều cho cộng đồng người hoa tại SG) em nghĩ chắc không quá khó.

Vụ Sinofarm này LĐ nhạy cảm chính trị kém quá, giờ bà Lan VTP tiến thoái lưỡng nan chắc phải thanh lý hợp đồng sớm thôi

nowhereland

Xe điện
Cái này liên quan đến cả quan hệ ngoại giao với TQ (chưa cần nói đến VTP), nhạy cảm, nên cp cần phải xử lý êm luôn không thì phiền đấy.

nowhereland

Xe điện
Em thấy có đoạn bạn gái ấy bảo tình hình SG được dự báo từ đầu tháng 4, nếu đã dự báo sớm đc như vậy sao lại để cho tình hình phức tạp như thế. Ngoài ra em nhớ là dịch bắt đầu bùng từ sau kỳ nghỉ 30.4 mà cụ nhỉ? Sao đầu T4 đã có dữ liệu để dự đoán?
Là của riêng cháu gái bảo thế thôi, mà đến 25/7 mới nói ra.
Thế nó mới tài.

CSDNNo1

Xe máy
Dăm 3 cái thể loại cào phím ol đó nói làm gì. BCD người ta theo dịch từ lúc nó chưa có tên đến giờ, bao nhiêu cái đầu, có tổ thông tin hẳn hoi lại ko biết bằng cái đứa ất ơ lên mạng chém gió.

TPHCM nguy lúc nào, chỉ số nó chỉ ra cả, tổ thông tin của BCD đã báo cáo nên TW mới quyết định CT15 cả TP HCM, dù lúc đó vẫn đang kiên trì mục tiêu khoanh nhỏ hẹp nhất có thể là đã thấy tính trc 1 bước như nào.

Chỉ có điều 1 tháng CT15 đó với TPHCM đó ko có tác dụng, có mà như ko nên coi như dành 1 tháng để dịch thoải mái lây lan.

HN khi cũng bị báo đỏ như thế thì áp CT16 ngay và có kinh nghiệm, bài học nên không được phép và ko bao giờ để bị như SG. Thành phần ko ý thức ở đâu cũng có, dù ít hay nhiều nhưng quan trọng khác biệt là phải ở chính quyền, mềm mỏng ko được thì cưỡng chế.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]

toimuondie

Xe container
Cái này thì em tin cụ nhé.
Trong cuộc họp cty tầm giữa T4 để lên phương án kinh doanh dịp 30/4, sếp em đã nói có những thông tin đáng ngại về việc dịch bùng phát tại miền Nam. TT ở đâu thì em không có quyền hỏi.
Nếu em nhớ không nhầm thì giai đoạn đó đang là đỉnh dịch ở CPC.
Hóa ra phía Bắc lại bùng nổ trước.

Chỉnh sửa cuối:

A98

Xe container
Các tỉnh Vùng biên và KCN có công nhân TQ thôi cụ, chứ chuyển ra HN thì e nghĩ cũng ko khác gì SG đâu
Tỉ lệ người HN không sợ vaccine TQ không thấp, nhưng chuyển ra HN sẽ gây khó khăn cho việc tiêm đại trà, do nhiều người đến và đòi tiêm vaccine khác, ảnh hưởng đến tiến độ tiêm chung.
Theo em, vaccine Sinopharm cần được tiêm theo kênh riêng: người muốn tiêm đăng ký và lấy lịch hẹn, mỗi quận 1 điểm tiêm.

nowhereland

Xe điện
Có vấn đề gì đâu. Ko tiêm chuyển cho HN và các tỉnh dùng trong 1 nốt nhạc
Cụ có hiểu em nói gì ko đã?
Vấn đề là xử lý tin, mxh, truyền thông.....để tránh cái tiếng bài TQ. Giờ BBC nó đã lên tin kiểu mình bài hàng Tàu, chê Vaccine TQ rồi đấy. Không dẹp yên là mệt khoản ngoại giao, đàm phán các kiểu các lĩnh vực với TQ.

Trạng thái
Thớt đang đóng