[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mioaki

Xe buýt
Cần gì thanh lý, các tỉnh giáp biên TQ như Quảng Ninh, Lạng Sơn, Lao Kai . . . được sinopharms để có hộ chiếu sang kia biên giới chả sướng quá, đổi 4tr liều tức 2tr dân (sau khi trừ 1tr liều cho cộng đồng người hoa tại SG) em nghĩ chắc không quá khó.
Tốt nhất là như thế. Nhưng sẽ để lại vết gợn là anh sg đẩy vaccine tàu cho thằng khác vì sợ nguy hiểm trong khi đó thì vẫn ngoác miệng đòi vaccine tây. Trong khi chính các anh sg là gào to nhất vụ miền bắc dành lấy pfizer với moderna còn đẩy astrazeneca bắt các anh tiêm mặc dù con số thực tế thì hoàn toàn không phải thế.

Mioaki

Xe buýt
Tỉ lệ người HN không sợ vaccine TQ không thấp, nhưng chuyển ra HN sẽ gây khó khăn cho việc tiêm đại trà, do nhiều người đến và đòi tiêm vaccine khác, ảnh hưởng đến tiến độ tiêm chung.
Theo em, vaccine Sinopharm cần được tiêm theo kênh riêng: người muốn tiêm đăng ký và lấy lịch hẹn, mỗi quận 1 điểm tiêm.
Đúng ra là các đối tượng hay làm ăn với tàu thì đều cần tiêm cái này nếu muốn sang lấy hàng hay đưa hàng. Không biết thời hạn bảo quản của cái này bao lâu nếu để lại đến năm sau được bắt đầu cho người lưu thông giữa hai nước thì nhu cầu sinopharm cũng khá lớn đấy.

Mioaki

Xe buýt
Cái này thì em tin cụ nhé.
Trong cuộc họp cty tầm giữa T4 để lên phương án kinh doanh dịp 30/4, sếp em đã nói có những thông tin đáng ngại về việc dịch bùng phát tại miền Nam. TT ở đâu thì em không có quyền hỏi.
Nếu em nhớ không nhầm thì giai đoạn đó đang là đỉnh dịch ở CPC.
Hóa ra phía Bắc lại bùng nổ trước.
Tưởng gì chứ, cam bùng dịch thì sg đứng trước nguy cơ lớn thì nhiều người dự báo được.

A98

Xe container
Tốt nhất là như thế. Nhưng sẽ để lại vết gợn là anh sg đẩy vaccine tàu cho thằng khác vì sợ nguy hiểm trong khi đó thì vẫn ngoác miệng đòi vaccine tây. Trong khi chính các anh sg là gào to nhất vụ miền bắc dành lấy pfizer với moderna còn đẩy astrazeneca bắt các anh tiêm mặc dù con số thực tế thì hoàn toàn không phải thế.
Không sao, đại cục là quan trọng. Cờ đờ mờ om sòm chỉ là thiểu số thôi mà cụ.

Mioaki

Xe buýt
Dân HN ko như dân SG đâu.
Vụ bài vaccin Sino ko chỉ do dân SG ko thích Tàu mà còn có sự ganh ghét tị nạnh ko hề nhỏ.
Thực sự ko thể hiểu nổi ganh tị cái gì khi vaccin ưu tiên cho SG nhiều nhất, y bác sĩ cả nước - đặc biệt là HN vào cứu mạng sống dân SG, chính phủ biệt phái những con người tốt nhất vào chỉ đạo.
Nghĩ nó buồn :(

Cũng là 1 ý hay cụ ạ. Em ủng hộ mang hết ra ngoài này tiêm. Nhận hết :)
Ôi dào các ông sg vẫn nghĩ là có hàng triệu ông ngoại ngoài này dành hết moderna của các ông đấy để tiêm cho cháu mình.
Trong khi thực tế là người già trong sg rất nhiều người được tiêm moderna rồi. Còn ngoài hn đây thì chỉ thấy nhỏ giọt, hai cụ nhà em vẫn bị bảo phải chờ. Hn thì nhiều người muốn được tiêm az còn chả có. Còn anh hai phóng khoáng thì az chê ỏng chê eo đòi pfizer.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
gia đình mợ thật tốt bụng.
em cũng giảm tiền nhà cho căn cc gần 100m 2tr từ t10 năm ngoái đến giờ.coi như hỗ trợ họ vậy
Gia đình cháu đã làm theo ý kiến của cháu: cho thuê thật nhanh ngôi nhà này tháng 04/2021 (trước khi dịch bùng phát) và đã chuẩn bị tinh thần miễn tiền nhà hết tháng 10/2021 (khi dịch xảy ra ạ).

qddt

Xe tăng
Theo em, vaccine Sinopharm cần được tiêm theo kênh riêng: người muốn tiêm đăng ký và lấy lịch hẹn, mỗi quận 1 điểm tiêm.
Nếu được thế tốt quá, em dắt 1 số người thân đến tiêm luôn. Vài đứa long tong SG thích bằng chứng em sẵn sàng show. Miễn là càng sớm càng tốt.

TieuFu

Xe container
Tưởng gì chứ, cam bùng dịch thì sg đứng trước nguy cơ lớn thì nhiều người dự báo được.
Cụ có biết thời điểm ấy người việt chui về ntn không ? Chặn đường bộ xong lại tòi ra đường biển, đến mức phải tăng cường B Phòng biển từ ngoài này vào không ?

congthuong

Xe điện
Vụ bài vaccin Sino ko chỉ do dân SG ko thích Tàu mà còn có sự ganh ghét tị nạnh ko hề nhỏ.
Thực sự ko thể hiểu nổi ganh tị cái gì khi vaccin ưu tiên cho SG nhiều nhất, y bác sĩ cả nước - đặc biệt là HN vào cứu mạng sống dân SG, chính phủ biệt phái những con người tốt nhất vào chỉ đạo.

Cụ chả theo dõi gì cả toàn đoán bừa, Vaccin do VTP mua thì tị ngạnh gì với HN ?

Cái quan trọng là hình như VTP đã cho nhân viên tiêm vaccin Âu - Mỹ cấp cho SG, nhưng lại nhập về Vaccin tàu cho dân TP tiêm ...

Nếu mang ra HN chắc cũng chả mấy ai tiêm đâu ...

Mioaki

Xe buýt
Cụ có biết thời điểm ấy người việt chui về ntn không ? Chặn đường bộ xong lại tòi ra đường biển, đến mức phải tăng cường B Phòng biển từ ngoài này vào không ?
ừ thì em có phản bác gì cụ đâu. Cam bùng dịch thì dự đoán là sg sẽ là vùng nguy cơ cao do vị trí địa lý gần, địa bàn rộng đông dân. Chả hiểu cụ nổi giận bừng bừng vì sao?

A98

Xe container
Nếu được thế tốt quá, em dắt 1 số người thân đến tiêm luôn. Vài đứa long tong SG thích bằng chứng em sẵn sàng show. Miễn là càng sớm càng tốt.
Quên, chính quyền cũng nên cam kết ai tiêm 2 mũi sinopharm sẽ được chọn lựa loại vaccine cho mũi tiêm thứ 3. Còn những người khác tạm thời chỉ được 2 mũi. Làm như vậy sẽ giúp người tiêm bớt lo ngại về hiệu quả của Sinopharm.

Mioaki

Xe buýt
Cụ chả theo dõi gì cả toàn đoán bừa, Vaccin do VTP mua thì tị ngạnh gì với HN ?

Cái quan trọng là hình như VTP đã cho nhân viên tiêm vaccin Âu - Mỹ cấp cho SG, nhưng lại nhập về Vaccin tàu cho dân TP tiêm ...

Nếu mang ra HN chắc cũng chả mấy ai tiêm đâu ...
Em biết qua người quen là trước khi công bố vụ sinopharm này, thì vtp vẫn tổ chức cho nv mình đi tiêm astrazeneca. Còn vụ pfizer kia thì em không biết

TieuFu

Xe container
ừ thì em có phản bác gì cụ đâu. Cam bùng dịch thì dự đoán là sg sẽ là vùng nguy cơ cao do vị trí địa lý gần, địa bàn rộng đông dân. Chả hiểu cụ nổi giận bừng bừng vì sao?
Giận cụ làm gì, nhưng thấy kiểu hời hợt thế thì kg thích !

Sim Mobi

Xe buýt

Em mong chóng chóng lên cho mẹ em được tiêm vaccine, chứ bà 80 rồi, vẫn khoẻ mạnh nhanh nhẹn minh mẫn nhưng có tiềm sử tim mạch.
Nếu được em sắp xếp bố mẹ em đi tiêm, cũng già rồi. Tiêm càng sớm càng tốt
Là em em mở link đăng ký trên mạng cho dân đăng ký loại vắc xin này, chắc chỉ vài ngày là đủ suất!

Mioaki

Xe buýt
Giận cụ làm gì, nhưng thấy kiểu hời hợt thế thì kg thích !
Chả hiểu cụ bị làm sao. Chỗ em làm thì trước 30/4 đã lên phương án wfh vì các lý do nghỉ lễ, delta, cam bùng dịch. Thế nên em mới bảo tháng 4 đã dự báo sg bùng dịch thì cũng chả có gì là ngạc nhiên cả.

Mioaki

Xe buýt
Quảng Ninh đang xin đấy. SG chuyển cho QN là êm nhất. Tự nhiên rước của nợ về mệt người. LĐ SG kém thật.
Em nhớ là tổ chức lễ tiếp nhận long trọng phết. lúc đấy em thấy hơi lạ rồi. Các ông rước vaccin tàu về thì be bé cái mồm hộ.

TONGIA

Xe lừa
Là của riêng cháu gái bảo thế thôi, mà đến 25/7 mới nói ra.
Thế nó mới tài.
Thôi lão!
Dẹp cái ca đấy đi
Bao nhiêu trang rồi cứ nói đi nói lại
Phí bao thời gian của người đọc

Trạng thái
Thớt đang đóng