[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

NQN

Xe tăng
Đủ điều kiện thì cụ phải hỏi nguy cơ lây cho người đeo hay người không đeo.
Dạ có nguy cơ lây cho người đeo khẩu trang ko ạ. Ở ngoài trời kp trong nhà ạ

NQN

Xe tăng
Trong nhà hay ngoài trời ạ? Người đeo khẩu trang f0, ngoài trời thì ko lây dc đâu cụ ạ.
Dạ ngoài trời. Người đeo khẩu trang là F0 cụ ạ. Liệu người đeo khẩu trang có bị ko ạ

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Các Cụ cứ bảo chỉnh với ko ngheiem. Đúng là Sg ko nghiêm thật, nhưng mấy nay 1 số Cụ đưa hình cầu Tham Lương thấy dân đi làm laik bảo là dịch thế còn đj. Thì Tham lương là q12, tức là vùng ven như Đông Anh, Sóc Sơn í. E trc đây từ q2 lên Q12 ăn cưới. Chạy hơn 1 tiếng mới tới nơi.
Còn vụ nghiêm chỉnh. Thì nói thật Cụ. Nhà e ngoài Đông Anh. Nhà bên cạnh là Bắc Giang, tuần về quê 1 lần. Đợt BG nổ, vợ chồng con cái nhà í vẫn dêud đặn đi về. Rồi họ hàng đi lên ăn tiệc nữa.
Còn đợt Z153, Cổ Dương, Trung Oai, Cửa Hàng Mới tứ phía bị. Thậm chí bây giờ cũng bị giăng dây đầy í. Mà moij
ng tỉnh bơ, vẫn giao lưu nhà này nhà kia. Như kiểu bên đấy nó giăng chứ bên mình có gì đâu. Rồi trong khu giăng thì vẫn qua lại.
Nói chunb ko biết sơk là j
- Dân thì cứ phải bị vào mình mới sợ cụ ah
- Hàng xóm bị thậm chí còn vui ấy chứ , tóm lại là đen thôi . Đỏ quên đi

hph0909

Xe tải
Dạ có nguy cơ lây cho người đeo khẩu trang ko ạ. Ở ngoài trời kp trong nhà ạ
Chắc cụ hoặc người nhà gặp phải, thấy cụ viết hơi rối. Nhưng 5m ngoài trời là khoảng cách khá an toàn. Nên cụ yên tâm đã. Nếu cụ hoặc người nhà là người không đeo khẩu trang thì yên tâm hơn. Nguy cơ cực thấp chẳng lo đâu.

TieuFu

Xe container
- Dân thì cứ phải bị vào mình mới sợ cụ ah
- Hàng xóm bị thậm chí còn vui ấy chứ , tóm lại là đen thôi . Đỏ quên đi
Thế có sang tư vấn giảng giải cách chữa bệnh không ? Cư bom còn bu đen xem thì con này không vị gì !

coquay

Xe container
Em có vấn đề chưa hiểu ,nhờ các cụ giải đáp:
- Chúng ta luôn nói và thực hiện kế hoạch tiêm chủng trên 70% dân số,sau đó sẽ đạt miễn dịch cộng đồng và có thể mở cửa trở lại.vậy còn 30 % còn lại thì sao,họ có thêt là e gd e hoặc các bác ,nếu họ chưa đk tiêm bị nhiễm thì sẽ ra sao.?
-Trường hợp tiêm hết và mở cửa sg,sẽ giao thương với các tỉnh khác ,thì những người tiêm rồi lây cho những địa phương khác thì chống dịch cách nào.NẾU cứu đk sg ,em lại rất lo cho các tỉnh khác,vì muốn tiêm hết cả nước ko biết đến tháng năm nào.
Theo kế hoặc của cp là tháng 8 này vaccine về tương đối nhiều con số cụ thể e ko nhớ những cũng hàng triệu
Vaccine về sll vào quý 4 này về mấy chục triệu liều ko nhầm thì con số là 30tr
Sang năm 2022 thì nguồn vaccine chắc chắn rất nhiều có khi vaccine của nội của chính VN sx ra cũng có
Chưa kể hiện Vin đang xây nhà máy sx vaccin rồi, viêc bắt tay vào sx chắc cũng nhanh thôi

Thêm nguồn vaccine từ Nga nữa

Báo ghi tận 124 triệu liều trong năm nay, e giảm còn 1/3 cho thực tế

https://laodong.vn/y-te/du-kien-co-124-trieu-lieu-vaccine-covid-19-bo-y-te-bo-sung-doi-tuong-tiem-930383.ldo

Vin làm nhà máy đây

The Tank

Xe điện
Các Cụ cứ bảo chỉnh với ko ngheiem. Đúng là Sg ko nghiêm thật, nhưng mấy nay 1 số Cụ đưa hình cầu Tham Lương thấy dân đi làm laik bảo là dịch thế còn đj. Thì Tham lương là q12, tức là vùng ven như Đông Anh, Sóc Sơn í. E trc đây từ q2 lên Q12 ăn cưới. Chạy hơn 1 tiếng mới tới nơi.
Còn vụ nghiêm chỉnh. Thì nói thật Cụ. Nhà e ngoài Đông Anh. Nhà bên cạnh là Bắc Giang, tuần về quê 1 lần. Đợt BG nổ, vợ chồng con cái nhà í vẫn dêud đặn đi về. Rồi họ hàng đi lên ăn tiệc nữa.
Còn đợt Z153, Cổ Dương, Trung Oai, Cửa Hàng Mới tứ phía bị. Thậm chí bây giờ cũng bị giăng dây đầy í. Mà moij
ng tỉnh bơ, vẫn giao lưu nhà này nhà kia. Như kiểu bên đấy nó giăng chứ bên mình có gì đâu. Rồi trong khu giăng thì vẫn qua lại.
Nói chunb ko biết sơk là j
Ngoại thành dân thưa mợ ạ. Có biến là khoá cái rụp. Chả kêu ca rì. Bao giờ thích mở thì mở.

NQN

Xe tăng

TieuFu

Xe container
Theo kế hoặc của cp là tháng 8 này vaccine về tương đối nhiều con số cụ thể e ko nhớ những cũng hàng triệu
Sang năm 2022 thì nguồn vaccine chắc chắn rất nhiều có khi vaccine của nội của chính VN sx ra cũng có
Chưa kể hiện Vin đang xây nhà máy sx vaccin rồi, viêc bắt tay vào sx chắc cũng nhanh thôi

https://laodong.vn/y-te/du-kien-co-124-trieu-lieu-vaccine-covid-19-bo-y-te-bo-sung-doi-tuong-tiem-930383.ldo

Vin làm nhà máy đây
Tháng 8 âm hay tháng 8 dương. Bây giò hết 1/3 tháng 8 dương lịch, tháng 8 âm lịch thì gần 30 ngày nữa !

jazzzzz

Xe lăn
Em có vấn đề chưa hiểu ,nhờ các cụ giải đáp:
- Chúng ta luôn nói và thực hiện kế hoạch tiêm chủng trên 70% dân số,sau đó sẽ đạt miễn dịch cộng đồng và có thể mở cửa trở lại.vậy còn 30 % còn lại thì sao,họ có thêt là e gd e hoặc các bác ,nếu họ chưa đk tiêm bị nhiễm thì sẽ ra sao.?
-Trường hợp tiêm hết và mở cửa sg,sẽ giao thương với các tỉnh khác ,thì những người tiêm rồi lây cho những địa phương khác thì chống dịch cách nào.NẾU cứu đk sg ,em lại rất lo cho các tỉnh khác,vì muốn tiêm hết cả nước ko biết đến tháng năm nào.
70% là khuyến cáo của WHO cụ ạ: những người k tiêm bao gồm trẻ em (ở ta khoảng 26% dưới 15 tuổi), nhưbg người gặp một số bệnh nền, người coa tiền sử dị ứng.

MuaThuDep

Xe hơi
E nhầm cụ ạ. Người k đeo là F0 cụ ạ. Theo cụ có sao k ạ. Căng quá !
Người k đeo khẩu trang là F0 thì nguy cơ cao hơn.
Nhưng em thấy cách xa 5m và ngoài trời thì chắc cũng k sao đâu cụ ạ!
thôi cụ cứ giữ gìn cẩn thận chút!

chúc cụ và người nhà bình an!

bencau

Xe tải
Người k đeo khẩu trang là F0 thì nguy cơ cao hơn.
Nhưng em thấy cách xa 5m và ngoài trời thì chắc cũng k sao đâu cụ ạ!
thôi cụ cứ giữ gìn cẩn thận chút!

chúc cụ và người nhà bình an!
5m cũng chưa chắc an toàn, còn tùy hướng gió nữa.
Cụ cứ hình dung 1 người đứng cách xa cụ 5m cụ có ngửi thấy mùi khói thuốc ko?

MINHKD

Xe điện
E nhầm cụ ạ. Người k đeo là F0 cụ ạ. Theo cụ có sao k ạ. Căng quá !
Cụ hỏi chỉ có hoặc không thì khó trả lời lắm. Có nhưng xác xuất thấp, không bao giờ có 0 tuyệt đối.
Phụ thuộc vào thời gian tiếp xúc, chiều gió….

ngu ngơ

Xe điện

Vin làm nhà máy đây
Sài Gòn dự kiến hết ngày mai (9/8) là tiêm hết lượng vaccine được BYT phân bổ. Tốc độ tiêm một ngày của SG đang ở mức 270k mũi/ngày. Hy vọng các nguồn vaccine về nhanh.
Khó có thể kỳ vọng vào nhà máy vaccine của Vin vì số biến thể virus covid xuất hiện nhiều, hiện nay hơn 20 biến chủng được xác nhận. Tốt như frizer được đánh giá chỉ hiệu quả dưới 40% với chủng delta.

Chỉnh sửa cuối:

vandinh

Xe container
Trưa nay HN 33 ca. Tiếp tục có các ca ngoài cộng đồng. Sau 2 tuần phong tỏa các ca vẫn đều đặn nổ. Ca cộng đồng tiếp tục lan rộng.
Thực sự rất đáng lo ngại.
Hy vọng vào tuần tiếp theo này.
Hiện có vẻ như chính quyền HN tăng cường kiểm soát. Chiều qua em đi từ Thịnh Hào về Trung Hòa gặp 3 chốt và kiểm tra liên tục kể cả ôtô. Các cụ hạn chế ra đường.
Với những gì đang diễn ra thì em cảm giác HN sẽ ko xét nghiệm đại trà. Tốc độ Vaccin có vẻ đang chậm lại.
E cứ vào đọc tin của CDC Hà Nội các thời điểm sáng, trưa, tối thấy vẫn cứ đều đều như mọi ngày. E mới hỏi thế nếu k có chuyển biến thì hết thời gian lại giãn tiếp à. Chắc giờ HN giới nghiêm một tuần xem sao cụ nhỉ.

moly

Xe tăng
sáng có cụ nào nói có vụ ở ling lang, ba đình. trưa chưa thấy công bố nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng