[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lọ mọ

Xe buýt
Đụgs rồi, có vaccin được 6 tháng, có cái đc 8 tháng, cái đc 1 năm tuỳ thuốc, nó phải nhắc lại hằng năm như tiêm cúm mùa ấy, ko thì hiệu quả suy giảm, nên mình ở khu vực yên bình thì cứ từ từ ko phải vội tiêm vaccin dành suất cho những tỉnh và những nơi dịch mạnh, lan tràn... vì tiêm qua thời gian vẫn phải tiêm lại, mà thuốc báu bở gì tiêm lắm vào người nhiều tác dụng phụ chưa nghiên cứu hết, nghe phong phanh thấy nhiều cụ bảo 1 số loại vaccin gây ức chế dẫn đến vô sinh này kia, ko biết tin này có đúng ko?
Ví dụ sài gòn đg tích cực tiêm khoảng mấy tháng thì dc khoảng 70% dân số lúc đấy thì mở cửa lới lỏng để phát triển . Nhưng các tỉnh khác chưa dc tiêm vào sài gòn rồi lây bệnh mà người tiêm rồi vẫn có nguy cơ nhiễm lại lây cho 30% người sài gòn chưa tiêm thì lại giãn cách tiếp ah.xong những người tiêm đã qua 6-8 tháng lại phải tiêm lại ah.cứ thế lập đi lập lại mãi ah cụ?

Mr.Chem

Xe điện
Ý em là muốn bán được nhiều thuốc điều trị thì cần có người nhiễm. Mà cũng chính bọn đó bán vacxin phòng covid.
Ko sao, có thể 1 liều điều trị đắt gấp 3 lần vaccine và dịch thì ko thể xóa sổ trong ngày 1 ngày 2 được. Vẫn là nguồn lợi nhuận khổng lồ nếu điều chế đc thuốc cụ ạ.

Thanhvuóng71

Xe điện
Bây giờ F0 trong cộng đồng quá nhiều, nếu bây giờ mà xét nghiệm ra f0 thì sẽ phải làm gì với số f0 này? Trong khi f0 bây giờ đang ở nhà, gọi phường cũng ko xuống??
Việc cần làm là khoanh ra thành các khu độc lập , hạn chế lây lan giữa các khu, tiến hành cứu chữa , bóc tschs các f0 . Làm sạch tuengf khu vực

Hn07

Xe tăng
Muốn sạch bệnh thì phải thực hiện tình trạng khẩn cấp... còn như thế này thì TP HCM và các tính phí nam sẽ còn lâu mới hết dịch bệnh... Hãy nhìn Vũ Hán Trung Quốc sau khi họ thi hành chính sách tình trạng khẩn cấp là sạch bong Covid trong một nốt nhạc... giờ mà TP HCM còn đẽo cày giữa đường thì thua rồi
Em cũng nghĩ như vậy
Thừa nhận tình trạng khẩn cấp , phong tỏa TPHCM với dân thì đã sao ? Chết biết bao nhiêu người thì dân biết cả rồi , chống dịch dân ủng hộ . Lại còn đăng đàn chỉnh sửa câu chữ ... nói thật em đến ạ các bác lãnh đạo . Thôi thì cầu mong lần này các bác ấy làm đc việc . Đừng để ai nói mình là lũ ăn hại .

kites1

Xe điện
, nghe phong phanh thấy nhiều cụ bảo 1 số loại vaccin gây ức chế dẫn đến vô sinh này kia, ko biết tin này có đúng ko?
Cụ nghe tin đồn nơi đâu mà giật gân thế . Em đọc báo nn, không có chuyện vaccine làm cho vô sinh nhé

thangtrung015

Xe buýt
ĐN làm căng như vậy mà kết quả sau 6 ngày là như vậy đây, đã gia hạn thêm 3 ngày nữa, sau 3 ngày nữa thì thế nào, có khi nào lại "con kiến mà leo cành đa"
3 ngày nữa nếu ko gia hạn thì xuống chỉ thị 16. KH là vậy ;;) ;;). Sao giảm được?, càng nhiều càng tốt.

moihoclaioto

Xe hơi
Em nghĩ quân đội sẽ khoá hết các đầu ra của các khu dân cư . Coi như mỗi khu vực như vậy là 1 trại tập trung . Thằng nào phát bệnh sẽ cho y tế vào check và nhặt đi chữa bệnh . Thằng nào ko phát là may mắn cho cả khu vực . Giờ là biện pháp lấy "Tĩnh" chế "Động" . CQ thừa biết là ko thằng nào chết đói trong vòng 2 tuần tới cả . Ông nào kêu đói thì ra đầu cổng nhận gạo, mắm từ Quân đội . Lực lượng dân phòng sẽ là cánh tay nối dài hoặc hỗ trợ quân đội khi cần thiết trong địa bàn đang lock . Công an chốt tại các giao lộ liên quận, phường ... để nhặt nốt các ông cố lách luật !
Cần làm thật triệt để may ra mới mong có kq, cứ nửa vời, chập chờn như lâu nay chỉ ngày càng trầm trọng thêm. Trong 2 tuần chết đói sao được!

asukapvt

Xe hơi
Em cũng nghĩ như vậy
Thừa nhận tình trạng khẩn cấp , phong tỏa TPHCM với dân thì đã sao ? Chết biết bao nhiêu người thì dân biết cả rồi , chống dịch dân ủng hộ . Lại còn đăng đàn chỉnh sửa câu chữ ... nói thật em đến ạ các bác lãnh đạo . Thôi thì cầu mong lần này các bác ấy làm đc việc . Đừng để ai nói mình là lũ ăn hại .
Đến bây h mà vẫn không phải là tình trạng khẩn cấp nữa thì cũng chịu.

mecucbon

Xe hơi
Hình này, các cụ/ mợ để ý sẽ thấy các bao hàng giống nhau: rau xanh + 2 quả màu vàng ( bí đỏ hoặc khoai tây). Hai mợ hình như không đội nón bảo hiểm: chạy xe trong nội bộ hẻm nhỏ. Đây là chở hàng đi chia cho các hộ dân trong khu vực phong tỏa hoặc hộ khó khăn. Người đi mua hàng trữ thì sẽ mua đủ loại, các bao hàng sẽ đa dạng hơn a.

Dịch bệnh và các phương án của CQ làm người dân trở nên hoang mang. Mong rằng sớm kiểm soát được cả F0 và giảm tử vong. Những ai đang ở SG cũng đều cố hết sức (Bác sĩ, NV y tế, TNV, CA, QĐ và người dân).

hoangdong1269

Xe buýt
Em rất lên án tư duy kiểu này. Vì người thân mà vi phạm quy định của nhà nước. Những trường hợp như thế này cần xử phạt thật nặng. Thế này khác gì khen ông ngoại vì cháu ngoại của mình mà dám làm tất cả, ưu tiên cho cháu mình vaccin. Ai cũng vì người thân thế này thì loạn. Lúc ấy đừng trách tình trạng con ông cháu cha phổ biến hiện nay nhé
Em nói thật nhé. Nói thì hay. Nhưng vc đầu tiên là làm cho người thân mình đã. Xong hẵng nghĩ cho xã hội. Người thân mình còn không làm đc thì đòi hỏi gì ở XH

hoangdong1269

Xe buýt
Vâng lên án là suy nghĩ của bạn, còn tôi thì vẫn trân trọng vị bác sỹ này. Nó ko phải là tư lợi nhỏ nhặt cho riêng mình như ví dụ của bạn mà nó là đứng trước sự sống chết của người thân, của cha mẹ mình. Ko nhiều người dám làm được như vậy đâu.
Em suy nghĩ cũng giống cụ. Em.mà vào vị trí ấy em nghĩ em sẽ làm như thế.

kites1

Xe điện
cũng có thể họ mua hộ cả nhà kiểu anh chị em họ hàng chẳng hạn vì họ chen vào mua đươcj
Người dân nơi nào cũng giống nhau cả, ai cũng ra chợ gom mua, trước khi lệnh phong toả được áp dụng.

Mật Mật 0606

Xe tăng
Trên diện rộng, tổ có bao nhiêu hộ xét nghiệm bấy nhiêu, và free, không bỏ sót hộ nào? Ai trốn 2 củ. ;;);;)
Thế chắc mỗi thành phố có những cách làm khác nhau.
Thành phố em mấy hôm nay dịch trong cộng đồng nhiều ca , giờ thành phố ra thông báo ai có nhu cầu tét nhanh thì 99.750đ, thành phố đứng ra kêu gọi.

Trạng thái
Thớt đang đóng