[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yelnut

Xe tăng
Thế chắc mỗi thành phố có những cách làm khác nhau.
Thành phố em mấy hôm nay dịch trong cộng đồng nhiều ca , giờ thành phố ra thông báo ai có nhu cầu tét nhanh thì 99.750đ, thành phố đứng ra kêu gọi.
Đấy là hình thức thả câu. Còn Đà Nẵng là giăng lưới vét

moly

Xe tăng
Cái đó mấy ảnh cũng phải để ý à. Biết VN có bao nhiêu tỉnh ko, và mỗi tỉnh đặc thù ntn ko.
ông phụ trách y tế của cả nước, ổng ko nắm được thì làm được gì? quân đâu?

thanhlam171

Xe tăng
Cái đó mấy ảnh cũng phải để ý à. Biết VN có bao nhiêu tỉnh ko, và mỗi tỉnh đặc thù ntn ko.
Tôi ko nói đến biện pháp chống dịch, tôi nói đến công tác dự phòng. Dịch có từ lâu, chủ trương vacxin về cũng có. Thế mà công tác bảo quản lưu kho không đến đâu cả (thiếu thì đề xuất mà ko mua) ; công tác thống kê khoa học cũng ko thấy gì, công tác xét nghiệm lưu động cũng ko xây dựng (mãi gần đây thấy tụ tập đông mới làm). Động cái gì cũng bỡ ngỡ lỗi đấy là ở đâu.

xemay_oto89

Xe điện
HN sáng nay nổ mấy ca cc ơi?

Chưa Có Dép

Xe điện
Hôm qua không thấy cập nhật số ca tử vong trên trang ncovi nữa các cụ nhỉ

DIT

Xe điện
ông phụ trách y tế của cả nước, ổng ko nắm được thì làm được gì? quân đâu?
Khâu bảo quản, phân bổ vaccin có chậm à ? Lưu ý ổng chỉ có trách nhiệm phân bổ tới tỉnh thôi, còn ở tỉnh chích ntn thì ko quản dc. Xét nghiệm, cập nhật thông tin do địa phương làm. Ổng can thiệp dc gì.

moly

Xe tăng
Khâu bảo quản, phân bổ vaccin có chậm à ? Lưu ý ổng chỉ có trách nhiệm phân bổ tới tỉnh thôi, còn ở tỉnh chích ntn thì ko quản dc. Xét nghiệm, cập nhật thông tin do địa phương làm. Ổng can thiệp dc gì.
ông là tướng , Ông được giao quyền và trọng trách để thực hiện nhiệm vụ. Ông điều hành sao để cho quân làm ăn ko ra gì thì ông là người phải chịu trách nhiệm

Mesocsic

Xe điện
Đăng bài chưa được kiểm chứng mang tính quy chụp nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 1/9/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

DIT

Xe điện
Tôi ko nói đến biện pháp chống dịch, tôi nói đến công tác dự phòng. Dịch có từ lâu, chủ trương vacxin về cũng có. Thế mà công tác bảo quản lưu kho không đến đâu cả (thiếu thì đề xuất mà ko mua) ; công tác thống kê khoa học cũng ko thấy gì, công tác xét nghiệm lưu động cũng ko xây dựng (mãi gần đây thấy tụ tập đông mới làm). Động cái gì cũng bỡ ngỡ lỗi đấy là ở đâu.
Vấn đề là VN có chủ trương mua vaccin ko, lưu ý là các loại vaccin mới dc cấp phép khẩn cấp cuối năm trước, IQ cao vẫn chờ hiệu quả ntn mới quyết định. Trên đây lúc trước kêu chích vaccin có ai chịu đâu. Ko có dự định nhập vaccin thì lấy đâu mà chuẩn bị lưu kho. Công tác thống kê khoa học sao bác biết chưa có. Còn xét nghiệm lưu động hay ko là do tùy tình hình thôi. Vn xét nghiệm ở phường xã cũng đã chuẩn rồi

Chỉnh sửa cuối:

sunny_smile

Xe tải
Luật doanh nghiệp mới không cần phải đăng ký ngành nghề cụ thể chỉ cần không phạm pháp là anh làm kinh doanh gì cũng được. Câc công ty mới thành lập tra không có ngành nghề kinh doanh kèm theo đâu cụ ơi.
Tra ngành nghề kinh doanh là có tra được cụ nhé. Những thông tin về kinh doanh ngành nghề pháp luật không cấm chỉ là nói 1 cách khái quát thôi cụ, cty kinh doanh ngành nào vẫn phải liệt kê ra.

DIT

Xe điện
ông là tướng , Ông được giao quyền và trọng trách để thực hiện nhiệm vụ. Ông điều hành sao để cho quân làm ăn ko ra gì thì ông là người phải chịu trách nhiệm
Ông ở trên trời mới xuống à. Trung ương đe dọa ko chích hết sẽ bị cắt vaccin .nhưng mà địa phương cứ bình chân như vại. Lưu ý tướng này ko có bất cứ quyền gì với cấp dưới

CSDNNo1

Xe máy
Nói chung có 1 cái điều rất rõ là dân SG bị kích động bởi bọn ********* khá nhiều, kiểu thằng thất học TQH gì đó.

Thêm nữa là cái tôi lớn, ảo tưởng sức mạnh.

Thấy có ai đó bảo sau đợt dịch này thì đừng có cứu trợ nữa nhé, éo hiểu là cứu trợ ai và cứu trợ gì? Hay vài ông bác sĩ chợ Rẫy đi tham gia điều trị là cứu trợ?..cứu trợ ai chả thấy chỉ thấy cả nước phải xúm vào giúp TPHCM, hết nv y tế thì đến tiền bạc, gạo, mà tuyệt nhiên rất ít lời biết ơn, chỉ biết chửi đổng.

Ngay từ cái vụ đoàn sv tình nguyện HD vào ngay đầu dịch đã hiểu tư duy của khá nhiều người trong đó, bảo sao chống dịch ko nát.

Đã áp dụng CT16, nếu đúng, con số ko giảm thì cũng ko tăng đột biến, chứ ko phải tăng phi mã như ở SG, BD.

Rồi còn 1 số thành phần cứ lấy gương TPHCM rồi bảo HN 15 ngày nữa sẽ như thế...xin lỗi chứ làm gì có cái cào bằng đó. Mình tệ nghĩ ai cũng tệ như mình.

Đùng đùng đoàng đoàng:
💣Đùng một cái tăng giãn cách lên 30 ngày liền, rồi đùng một cái thông tin triển khai quân đội công an phân phối thực phẩm. Thế là đùng một cái dân tháo chạy về quê, rồi đùng một cái dân chen nhau đi siêu thị vét sạch thực phẩm. Song đùng một cái quân đội lại không đi phát lương thực và TP.HCM cũng không thực hiện biện pháp khẩn cấp trong 2 tuần.

💣Đùng một cái bảo thêm 1.000 điểm bán hàng lưu động (từ tháng 7) rồi lặn mất tăm luôn. Rồi đùng một cái không rõ các điểm bán thực phẩm sẽ ra sao khi triển khai xe quân đội vận chuyển rau củ từ Đà Lạt về và đương nhiên họ sẽ phân phối cho dân hoặc mua giúp dân, đi chợ thay dân. (Chờ xem thực hiện thế nào).

💣Đùng một cái “ai ở đâu ở yên đấy”, cứ như thiết quân luật, song đùng một cái người dân vùng xanh được đi chợ 1 lần/1tuần. Nói chung vẫn có ra đường theo khung giờ, đối tượng…

💣Đùng một cái “di biến động dân cư”, kiểm soát, khai báo di chuyển, song đùng một cái ngưng, song lại đùng một cái quản lý hoạt động của đội ngũ người giao hàng (shipper) trong việc tổ chức phân phối hàng hóa đến các hộ dân. Song lại đùng một cái ngưng không cho shipper giao hàng ở thành phố Thủ Đức và Quận 7… .

💣Đùng một cái gom dân đi test nhanh rồi cấp tập tiêm chủng trong khi dịch ngấm sâu trong cộng đồng, dẫn đến trở thành nguồn lây lan dịch bệnh, do vệ sinh an toàn dịch tễ kém và thiếu chuyên môn.

💣Đùng một cái duy ý chí “tách F0 ra khỏi cộng đồng” trong khi ngay từ lúc dịch mới phát sinh ở hội thánh truyền giáo và trong hơn 1 tháng áp dụng chỉ thị 16 cũng không làm được. Mà tách F0 ra khỏi cộng đồng bằng gom người test nhanh thì đúng là đỉnh cao chống dịch.

💣Đùng một cái gom hết F0, F1 đi cách ly, rồi đùng một cái cho cách ly tại nhà, nhưng chăng giây kín, khi cần cấp cứu gọi cũng khó thấu.

💣Đùng một cái ông chủ tịch thành phố bị điều ra Trung Ương nhưng không biết có đùng một cái giải tán mấy tay trong “tổ tư vấn” chống dịch cho ông chủ tịch hay không?

P/s: Nói chung cứ 💣 đùng một cái tạo ra các hoảng loạn không cần thiết. Dân vừa gồng gánh dịch lại thêm những ngày khổ vì hoang mang… .

Nhiều cái đùng quá rồi, giờ chỉ biết đặt câu hỏi: ai cho tôi niềm tin thôi, các bác ạ!
(Ko phải em viết ạ)
Em thấy từ đầu năm các vị đã gáy "địa phương đã chuẩn bị kịch bản cho tình huống xx nghìn ca dương tính".
Đến lúc tình huống xx nghìn ca xảy ra thật thì mới thấy rằng chả có kịch bản gì cả.
Tăng giãn cách lên 30 ngày mà kịch bản không lường được người ngoại tỉnh sẽ chạy về quê?
Kịch bản không tính được Sài Gòn có bao nhiêu người ngoại tỉnh? Không chuẩn bị được cho mỗi hộ nghèo một gói cứu trợ chục cân gạo, thùng mì ăn liền với một ít muối vừng?
Lúc nào cũng kịch bản, kịch bản.

_Mộc_

Xe tăng
Hứa nhiều, cam kết nhiều nhưng dân vẫn chưa an.
Như này dù sao cũng an toàn hơn vào siêu thị rất nhiều.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung có 1 cái điều rất rõ là dân SG bị kích động bởi bọn ********* khá nhiều, kiểu thằng thất học TQH gì đó.

Thấy có ai đó bảo sau đợt dịch này thì đừng có cứu trợ nữa nhé, éo hiểu là cứu trợ ai và cứu trợ gì? Hay vài ông bác sĩ chợ Rẫy đi tham gia điều trị là cứu trợ?..cứu trợ ai chả thấy chỉ thấy cả nước phải xúm vào giúp TPHCM, hết nv y tế thì đến tiền bạc, gạo, mà tuyệt nhiên rất ít lời biết ơn, chỉ biết chửi đổng.

Ngay từ cái vụ đoàn sv tình nguyện HD vào ngay đầu dịch đã hiểu tư duy của khá nhiều người trong đó, bảo sao chống dịch ko nát.

Đã áp dụng CT16, nếu đúng, con số ko giảm thì cũng ko tăng đột biến, chứ ko phải tăng phi mã như ở SG, BD.

Rồi còn 1 số thành phần cứ lấy gương TPHCM rồi bảo HN 15 ngày nữa sẽ như thế...xin lỗi chứ làm gì có cái cào bằng đó. Mình tệ nghĩ ai cũng tệ như mình.
Quá đúng cụ ơi.
Hôm qua có mấy cái ảnh chế Grab lái xe tăng nữa, hôm nay họ nhận đồ từ quân đội không biết nghĩ sao. Trên này thì đầy rẫy hạng người chỉ đi chửi vuốt đuôi, bảo lên kế hoạch sao thì cũng éo nói đc.
Hôm rồi em post cồng hỏi các chim gia kế hoạch 2 tháng tới sao, im re. Chỉ có chửi là khỏe thôi, chửi nhiều làm đa số người dân mất lòng tin chính sách chứ sao.
Quân đội vào em tin chắc sẽ đâu vào đấy thôi. Còn cũng ko nên so sánh HN với HCM cụ ah, nhiều người nhạy cảm lắm, đến cái ảnh Quân y vào mà họ cứ như ...

DIT

Xe điện

Hiện tại cả nước đàn dồn nguồn lực cho sg, miền nam rất nhiều đó. Phải điều cả sv quân y là biết toang cỡ nào rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng