[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Die_Mannschaft

Xe tăng
Lại TB mới nè, Hn mỗi ngày 1 kiểu trẻ con lại ko phải xét no
Hôm qua F1 9t nhà em đi test theo yêu cầu rồi.

myob

Xe tăng
sau khi tiêm bao lâu thì vx sinh kháng thể nhỉ, 21/9 nới lỏng đã đc chưa. Sợ nới sớm quá. Cứ cho sang tháng 10 cho ăn chắc
Với em thì bao giờ mấy cái chấm cam “ cần hỗ trợ” chuyển về mầu xanh thì lúc đó mở cửa cho an toàn cụ nhỉ

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Càng kéo dài cấm cửa thì chấm cam càng sinh nhiều chứ cụ
Đúng rồi cụ. Mở ra cho các điểm màu cam ấy nó hoà làm một mảng, thế là từ mấy chục chỉ còn lại có một.
Cấm cửa để giữ cho cả HN mà ổn hết thì chẳng lẽ không chu cấp nổi cho cái bờ đê?
Còn cả HN mà tan nát thì cam hết cả tp.

nscd

Xe buýt
Cấm hay mở cửa liên quan đến số ca bệnh cộng đồng. F0 không rõ nguồn gốc. Hà nội ổn ổn dần thì nên mở cửa. Thành phố Hcm chưa ổn mà chỉ tiêm 2 mũi rồi cố mở cửa thì sẽ thành phép thử thôi. Thử xem thành ấn độ, in đô hay malay

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]

coquay

Xe container
e bảo mà kiểu gì chả thay đổi khi mà cho làm những việc ngược đời như vậy, bị phản ứng mạnh như vậy chả oan
có nhiều phường nhiều khu có nguy cơ cao thì tìm cách thắt chặt hơn thôi xn cả nhà cũng đc, còn những khu vực ít nguy cơ thì thôi xn đại diện là đc
giống tờ giấy đi đường thay đổi liên tục chóng hết cả mặt

ngominh

Xe điện
Đọc mới thấy sau dịch covid sẽ đến dịch lười 😃

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua F1 9t nhà em đi test theo yêu cầu rồi.
Rút kinh nghiệm lần sau HN có thông báo gì thì các cụ cứ từ từ, thay đổi xoành xoạch sáng đúng chiều sai ngày mai chưa biết thế nào :D

Khongdanhvong

Xe điện
Rút kinh nghiệm lần sau HN có thông báo gì thì các cụ cứ từ từ, thay đổi xoành xoạch sáng đúng chiều sai ngày mai chưa biết thế nào :D
Cứ 1 người đại diện (người hay ra ngoài nhất) ra test là được, ở chung 1 người bị những người kia thoát sao được mà phí test cả nhà làm gì. Ít nhất là với chủng delta em chưa thấy nhà nào (ở chung) mà người mắc người không mắc cả.

myob

Xe tăng
Càng kéo dài cấm cửa thì chấm cam càng sinh nhiều chứ cụ
Vâng… em viết vậy để cụ ấy hiểu tình hình nó như thế nào cụ ạ… ở nhà rảnh việc nên từ khi có cái zalo connect em theo dõi thì chấm cam khu em đã tăng lên gấp 5 lần từ có cái app này đấy cụ ạ

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình đi lại nội thành hôm nay thế nào các cụ ơi ?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Hôm qua, thôn em được gọi đi test từ đội ãm ngửa đến dưới 18 tuổi. Cách đó 2 hôm là test hết đội 18 tuổi đến đội sắp xuống hố. ;)

LienPhuong

Xe điện
Cứ cấm mãi rồi cuối cùng thread cũng toàn về vấn đề vaccin nhỉ. HN đang tiêm gấp rút sắp đến đích 1 mũi rồi, rồi cũng nên nới (khi 100% mũi 1) chứ vùng xanh vùng đỏ thấy bất cập, dân thì vẫn ra đường ầm ầm. Thay vì giãn cách chặt (không tác dụng lắm) thì phạt thật nặng các trường hợp vi phạm quy định, ở công ty phạt chủ DN, ở phố phạt dân, đeo KT hở mũi cũng phạt chứ giờ thấy toàn đeo hở mũi, đang đeo kéo xuống nói chuyện.

NQHU

Xe điện
em thấy nhiều nơi Hà Nội chuyển sang giai đoạn vác loa, đập cửa rà soát xem ai chưa tiêm đi ra tiêm nốt rồi! Thế mà có cụ vẫn kêu chưa được tiêm thấy hơi lạ?

mấy hôm nay nhiều nơi chỉ có thông báo chung, cầm cmt ra là tiêm không có giấy mời! khéo các cụ ngồi đợi giấy mời lỡ vài đợt tiêm của phường đó!

thanh.long

Xe tăng
em thấy nhiều nơi Hà Nội chuyển sang giai đoạn vác loa, đập cửa rà soát xem ai chưa tiêm đi ra tiêm nốt rồi! Thế mà có cụ vẫn kêu chưa được tiêm thấy hơi lạ?

mấy hôm nay nhiều nơi chỉ có thông báo chung, cầm cmt ra là tiêm không có giấy mời! khéo các cụ ngồi đợi giấy mời lỡ vài đợt tiêm của phường đó!
Còn hơn 20% chưa được tiêm mũi 1 còn gì cụ, còn vx đã đủ để tiêm hết chưa

HenryFord

Xe điện
3 tuần qua mỗi tuần phường em gọi đi ngoáy mũi 1 phát.

Chủ trương của chính phủ, biện pháp của thành phố thì em chấp hành thôi, nhưng mà em chê cái là:

- Ghi tên, định danh mẫu bằng cơm. Tốn thêm một nhân sự ngồi bàn ghi chép, vừa có thể sai sót, vừa lâu. Giờ ai cũng có CCCD mẫu mới, sổ SKĐT và các app khác cài trên điện thoại. Làm cái app đọc thông tin này và lưu trữ nó thì em nghĩ sinh viên cũng làm được;

- Trộn mẫu không theo nhóm đối tượng, công việc, đặc điểm đi lại, giao tiếp. Trộn mẫu bà nào ở nhà mấy tháng nay với ông bán hàng ở chợ thì khi mẫu gộp dương tính lại phải gọi từng đấy người đi lấy mẫu test lại, mất thời gian, công sức, và tiền.

- Tỷ lệ người dương tính thấp thì áp dụng một vài thuật toán để gộp mẫu rất hiệu quả, nhưng không thấy họ làm thế.
Họ làm thế thì đã chả có dịch.

Nhạc

Xe container
e bảo mà kiểu gì chả thay đổi khi mà cho làm những việc ngược đời như vậy, bị phản ứng mạnh như vậy chả oan
có nhiều phường nhiều khu có nguy cơ cao thì tìm cách thắt chặt hơn thôi xn cả nhà cũng đc, còn những khu vực ít nguy cơ thì thôi xn đại diện là đc
giống tờ giấy đi đường thay đổi liên tục chóng hết cả mặt
Họ thay đổi chứng tỏ đã ghi nhận phản ứng của người dân để điều chỉnh, vậy cũng tốt mà các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng