[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

nosay

Xe hơi
Người già nhu cầu giao lưu cũng nhiều phết đấy cụ. Mà các cụ hay giấu lắm... Không chê trách gì, nhưng người nhiều tuổi, hưu trí cũng bí bách lắm. :D
Khi phường phát phiếu đi chợ, em ghi tên cho mẹ em - gần 80 tuổi. Bà hỏi sao không ghi cho vợ mày. Em bảo mẹ yên tâm, đồ hàng ngày bọn con vẫn xoay được, bà cứ đi cho vui!

holland

Xe tăng
thế nhà cụ ở vùng đỏ có nguy cơ cao à mà lấy mẫu nhiều thế a
VÙng xanh rờn đây mà lấy liên tục, còi ủ gọi loa dọc phố kêu gọi đi test như kẻng báo động máy bay mới sợ chứ. Ở nhà sốt ruột phải ra test cho xong.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Dược sĩ có nghiên cứu không thế cụ, hay chỉ ngồi suy luận?
Virus dính vào tay rồi đưa vào mồm thì nó bám vào niêm mạc chứ sao nữa.
Kiến nghị gửi Bác Chính bác Đam mà cụ nói suy luận thì ngta cười cho, nghiên cứu đàng hoàng kể cả cấu tạo của Virut Delta, và nhiều kiến nghị có lý vì như bên Úc phong toả nhưng mỗi ngày dân có 1h ra công viên tập thể dục nhé cụ.

Khongdanhvong

Xe điện
Kiến nghị gửi Bác Chính bác Đam mà cụ nói suy luận thì ngta cười cho, nghiên cứu đàng hoàng kể cả cấu tạo của Virut Delta, và nhiều kiến nghị có lý vì như bên Úc phong toả nhưng mỗi ngày dân có 1h ra công viên tập thể dục nhé cụ.
Nghiên cứu có công bố không cụ? Sở dĩ em hỏi vì VN hay dùng sẵn hoặc đi gom góp kết quả nghiên cứu của Tây về dùng chứ ít tự làm lắm.
Dẫn chứng về Úc liên quan gì đâu.
Trình lên CP rồi CP có nghe không? Vẫn khuyến cáo 5k (gồm rửa tay khử khuẩn) như trước chứ có gì thay đổi đâu?

Lemica

Xe tăng
Thứ hạng này chắc cũng thay đổi như tốc độ tiêm vắc xin thôi, theo tình hình thực tế lúc đánh giá, như hồi đầu 10 năm ko xong, giờ tính thì vài tháng thừa sức :)
Đúng rồi ạ. Tháng trước thấy Tp. HCM khát chờ Vx mà thấy sốt ruột.

Cách đây 1 tuần khi HN đặt chỉ tiêu xét nghiệm 100% và tiêm phủ mũi 1 toàn thành phố trước 15/9; khi đó tỉ lệ tiêm dưới 50% em cũng nghĩ là "hoang đường" khi nhìn vào những gì đã thể hiện. Vậy mà đến hôm nay tỉ lệ mũi 1 đã 92% rồi và xét nghiệm thì xuyên đêm khắp nơi với 10 tỉnh hỗ trợ.

Sự thay đổi này có lẽ đến từ tổng tư lệnh chống dịch với quan điểm mới và cách làm "thần tốc" từ khâu chuẩn bị, ngoại giao Vx tới tiêm và xn. Với đà này thì chỉ vài ba tháng nữa là sẵn sàng phục hồi kinh tế.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ gọi đây là nghiên cứu ah???
Cụ nhận xét y hệt như em định nói. Buồn cười quá. Em đã từng được giao phụ trách 1 báo cáo về 1 chủ đề thông thường với 1 cách làm đơn giản nhưng em lại viết theo kiểu phức tạp, dùng ngôn ngữ phức tạp và trình bày theo kiểu quan trọng hoá. Kết quả, ai cũng gật gù khen hay và đánh giá cao. =))
Em có cảm giác, người Việt mình lười nghĩ, đọc lướt lướt thấy cái gì phù hợp với suy nghĩ hay mong muốn của mình thì sẽ tin ngay. Ngoài ra, nếu cứ thấy từ chuyên môn hiếm gặp thì càng dễ tin người viết nữa. Hy vọng em cảm giác sai. :D

haivanphe

Xe container
Hà Nội êm êm thế này liệu hôm nay có dỡ các chốt đi qua cầu bắc qua sông Hồng không hả các cụ các mợ?

Dan du an

Xì hơi lốp
Khi phường phát phiếu đi chợ, em ghi tên cho mẹ em - gần 80 tuổi. Bà hỏi sao không ghi cho vợ mày. Em bảo mẹ yên tâm, đồ hàng ngày bọn con vẫn xoay được, bà cứ đi cho vui!
Cái trò mỗi nhà chỉ được một người mà phải đích tên đi chợ rất vớ vẩn. Nhỡ người đó ốm thì mọi người khác chết đói à.

nosay

Xe hơi
Cái trò mỗi nhà chỉ được một người mà phải đích tên đi chợ rất vớ vẩn. Nhỡ người đó ốm thì mọi người khác chết đói à.
Cụ chuẩn!
Cuối tuần vợ em ở nhà nó đi chợ, cầm cả căn cước của bà, bảo dân phòng là hôm nay bà mệt. Họ vẫn cho qua cụ ạ.

Dungha206

Xe máy
Các nước, bao gồm cả Tàu, hầu như nó lấy mẫu bằng ngoáy họng, thậm chí súc họng.
Mỗi ông VN kiên trì ngoáy mũi, mua hanh khô này, thương mấy ông lái xe luồng xanh ra phết.

Năm ngoái em lấy mẫu kiểu ở họng này rồi. Tí nôn tại chỗ. Chọc sâu lắm. Cũng thốn không phải dạng vừa đâu. Nhưng chỉ 1 lúc là hết, không bị đau như ngoáy mũi. Nhưng nếu ngoáy mũi khéo thì lại chả bị gì.

Dungha206

Xe máy
Cụ ơi dùng 4g thì 1 buổi học khoảng 2 tiếng hết khoảng bao nhiêu dung lượng ạ?
Và nó có bị chậm hơn dùng wifi ko cụ?
Nhà em học 3 tiếng rưỡi hết khoảng 1G cụ ạ. Cụ đăng ký gói 2g /1 ngày thì thoải con gà mái.

coquay

Xe container
VÙng xanh rờn đây mà lấy liên tục, còi ủ gọi loa dọc phố kêu gọi đi test như kẻng báo động máy bay mới sợ chứ. Ở nhà sốt ruột phải ra test cho xong.
ơ lạ nhi khu nhà gọi lấy có 2 lần, 1 lần từ 3 tuần trc 1 lần thì vừa mới đây

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Trong một diễn biến khác ở bên kia bán cầu, hôm nay dân tình đi biểu quyết bãi nhiệm thống đốc bang California vì sự phẫn nộ của nhiều cư dân về các hành động của thống đốc Newsom trong đại dịch, bao gồm việc áp đặt lệnh đóng cửa toàn bang đầu tiên ở Mỹ. Đa số phản đối vì sự áp đặt quá nặng tay, đóng cửa các doanh nghiệp và khiến trẻ em không được đến lớp học trực tiếp lâu hơn mức cần thiết.

Em thấy điểm tiêm khó lây đấy cụ, bằng chứng là có nhiều lần F0 đi tiêm mà chưa thấy lây ai. Trước có vụ F0 ngân hàng điều phối 200ng tiêm mà cũng k ai bị sao.
Điều này chứng tỏ F0 tuân thủ luôn đeo khẩu trang trong quá trình tiếp xúc với người khác , và người tiếp xúc với F0 cũng đeo khẩu trang , rửa tay sát khuẩn sau tiếp xúc thì tỉ lệ lây nhiễm rất thấp .
Trong khi đã có trường hợp bị lây nhiễm khi tập trung quá đông ở chỗ lấy mẫu xét nghiệm , chứng tỏ động tác " tụt " khẩu trang ở chỗ đông người là có nguy cơ lây nhiễm .

bentley8

Xe điện
Em thì nghĩ đến có thể dỡ rào trong Vùng 1, còn em nghĩ (có thể sai, hy vọng là sai) khả năng chốt với Vùng 2 và vùng 3 chưa dỡ, vì còn quét sạch trong Vùng 1 để bảo vệ an toàn cho đầu não trước khi tiêm hết được 2 mũi vaccine.

Hà Nội êm êm thế này liệu hôm nay có dỡ các chốt đi qua cầu bắc qua sông Hồng không hả các cụ các mợ?

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Đây là 0.4 trong thời giãn cách ạ. Phât lương hưu trí . Em ạ cái bọn này thật
Nhận tiền trực tiếp thế này để xem cụ nào còn, cụ nào mất. Bên phát lương họ cũng khôn lắm cụ à :))

Trạng thái
Thớt đang đóng