[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng
Những người đi ra đường tối qua (như trong ảnh) thì phần lớn là đội trẻ nên nó có bị có khi không có triệu chứng nên cần gì phải theo dõi, chỉ sợ lại mang về cho thày u ở nhà có bệnh nền mới mệt

Mặt trăng

Xe hơi

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Đóng hết điểm ăn, điểm chơi, điểm nghỉ ngơi, giải trí lại cho dân thoải mái lượn lờ,
Tăng cường tuần tra phạt lỗi dừng, đỗ, tụ tập, không đeo khẩu trang, không giữ khoảng cách...
Vừa không mang tiếng nhốt dân vừa tăng nguồn thu :))

Phỗng new

Xe điện
Thôi, đằng nào cũng xảy ra rồi có chửi thì chỉ thêm bức xúc.
Chỉ mong các bố trẻ mẹ trẻ tụ bạ đêm qua tự giác theo dõi sức khỏe, khai báo kịp thời. Sợ nhất là chúng nó trẻ khỏe, có nhiễm cũng ko triệu chứng thì căng.
Đáng trách hơn là CQ, khi áp 15+, lại biết đêm 21 là trung thu mà vẫn để dân tụ tập đông như thế.

3077

Xe container
Chỉ mong các bố trẻ mẹ trẻ tụ bạ đêm qua tự giác theo dõi sức khỏe, khai báo kịp thời. Sợ nhất là chúng nó trẻ khỏe, có nhiễm cũng ko triệu chứng thì căng.
Đáng trách hơn là CQ, khi áp 15+, lại biết đêm 21 là trung thu mà vẫn để dân tụ tập đông như thế.
Cái lúc ban hành cấm tới 21 chả ông nào nghĩ tới lịch âm mà chắc cũng k nghĩ lúc đó sẽ mở toang vậy, còn sát ngày mở có biết là trung thu nhưng chả nhẽ gia hạn cấm thêm 1 ngày @@, còn thêm 1 tuần nữa thì có chịu k hay lại nhảy dựng lên?

Phỗng new

Xe điện
Chuẩn, rào khu vực phố đi bộ hồi trước dịch là xong.
Chứng tỏ là rất bị động, ko có thằng nào, ban bệ nào chịu nghĩ và tham mưu. Hay mấy anh trưởng sắp về ban KT cả nên cũng kệ mẹ?
Quản lý như cc. Thấy đông vậy quây, cấm đường bồ hồ là đỡ luôn. Ko có chỗ đi thì tự khắc về nhà.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng mà phải công nhận nước đi cũng hay cơ :))
thành quả chống dịch của thành phố đang bị thách thức rất lớn khi người dân đổ ra đường đông nghịt vào đêm Trung thu; điều này thể hiện sự chủ quan, coi thường sức khỏe...

Mata

Xe container
Nhiều khi mở trước trung thu nó lại là chiến thuật đấy các cụ :))

traiHNcodon

Xe tăng
Khổ thân ông Chủ tịch làm thế nào các cụ cũng chửi,không mở chửi,mở chửi,không xét nghiệm chửi,xét nghiệm diện rộng chửi.Không hiểu các cụ muốn cái gì.Khi Hn mạnh tay phong tỏa chốt các nơi thì cũng chửi rác tai, Hn mở ra dân tự tập đông cũng lôi ông ra chửi.Nói gì thi nói Hà nội luôn thường trực nguy cơ khi liên tiếp 4 đợt dịch lửa cháy sát vách nhưng không hề toang,đấy là một thành công đáng nghi nhận.Đợt Xét nghiệm diện rộng và tiêm vừa rồi các cụ bỉ bôi các kiểu cuối cùng nó thành công ngoài mong đợi.Như SG không hề bị lửa cháy sát vách nhưng dính phát chết luôn.Hôm qua dân tràn ra đường nhưng cụ đang chửi đấy có nghĩ rằng dân ra đông thế không ? nhưng cũng quai mồm ra chửi sao không phong tỏa thêm mấy ngày nữa ? Hình như Các cụ chỉ biết chửi và chửi ngoài ra còn không biết làm gì khác.Giờ làm thế nào mới vừa lòng đây

nvht

Xe điện
toàn thanh niên trẻ khỏe lại tiêm VX rồi thì sẽ ít triệu chứng và dễ lây âm thầm rồi bùng lên

E thấy nhiều cụ cứ kêu là trẻ con chưa đc tiêm, lo này, lo kia. Thế tốt nhất là các cụ mợ về quản lý con trẻ giúp e. Đi ngoài phố, toàn thấy lũ trẻ con chạy nhảy nô đùa, mà chẳng đứa nào đeo kt cả. Thứ 2 là các bố iu thể dục, cũng ok thôi, nhưng làm ơn, nóng, khó chịu, cũng đừng cho cổ đeo kt, mà thở phì phò, tởm lắm. Thứ 3, kiểm soát chặt giúp e lái xe đg dài và người từ miền Nam ra, ko phải kỳ thị gì đâu, mỗi ngày trong ấy vẫn gần 10 k ca, Hà Nam đc bài học nhãn tiền rồi kìa. E ko có ham muốn chơi bời, nhảy múa gì đâu, chỉ muốn đc đi làm kiếm cơm thôi 🙄, mới hết nghỉ hè mà lại đc nghỉ đông nữa thì chắc chớt quá

Khổ thân ông Chủ tịch làm thế nào các cụ cũng chửi,không mở chửi,mở chửi,không xét nghiệm chửi,xét nghiệm diện rộng chửi.Không hiểu các cụ muốn cái gì.Khi Hn mạnh tay phong tỏa chốt các nơi thì cũng chửi rác tai, Hn mở ra dân tự tập đông cũng lôi ông ra chửi.Nói gì thi nói Hà nội luôn thường trực nguy cơ khi liên tiếp 4 đợt dịch lửa cháy sát vách nhưng không hề toang,đấy là một thành công đáng nghi nhận.Đợt Xét nghiệm diện rộng và tiêm vừa rồi các cụ bỉ bôi các kiểu cuối cùng nó thành công ngoài mong đợi.Như SG không hề bị lửa cháy sát vách nhưng dính phát chết luôn.Hôm qua dân tràn ra đường nhưng cụ đang chửi đấy có nghĩ rằng dân ra đông thế không ? nhưng cũng quai mồm ra chửi sao không phong tỏa thêm mấy ngày nữa ? Hình như Các cụ chỉ biết chửi và chửi ngoài ra còn không biết làm gì khác.Giờ làm thế nào mới vừa lòng đây
Vâng cụ, dịch bệnh không có việc làm nên chởi cho vui cửa vui nhà mà cụ ơi

traiHNcodon

Xe tăng
Chuẩn, rào khu vực phố đi bộ hồi trước dịch là xong.
Chứng tỏ là rất bị động, ko có thằng nào, ban bệ nào chịu nghĩ và tham mưu. Hay mấy anh trưởng sắp về ban KT cả nên cũng kệ mẹ?
Cấm đương tắc nghẽn 1 cục lại thì cũng chửi thôi,Chửi cho vui ấy mà

Hung Phuc

Xe điện
Phó Bí thư Hà Nội cho biết, thành quả chống dịch của thành phố đang bị thách thức rất lớn khi người dân đổ ra đường đông nghịt vào đêm Trung thu; điều này thể hiện sự chủ quan, coi thường sức khỏe...

trưa 22/9, Phó Bí thư Thành ủy Hà Nội Nguyễn Văn Phong bày tỏ, việc người dân đổ ra đường đông nghịt vào tối Trung thu (21/9) đã thể hiện sự chủ quan, coi thường sức khỏe của bản thân, gia đình, cộng đồng và đặc biệt là đã không thực hiện đúng các quy định về phòng, chống dịch.

Với thực trạng đã diễn ra tối qua, ông Phong lo ngại thành quả chống dịch trong thời gian qua của cả thành phố, trong đó có đóng góp quyết định của nhân dân Thủ đô đang bị "thách thức rất lớn".

Cũng theo vị lãnh đạo Thành ủy Hà Nội, ở thời điểm hiện tại, thành phố vẫn có nguy cơ dịch bệnh bùng phát trở lại bất cứ lúc nào. Một trong những nguy cơ đó chính là sự chủ quan của một số cơ quan quản lý và của người dân.

lai 4 fun

Xe tải
Em thì khi có lệnh phong toả dân ào đi mua tích trữ nhà em ung dung ở nhà chờ vài ngày sau đó mới đi mua lúc đó vắng tanh đỡ lo hơn. Đồ ăn thực ra lúc nào em cũng tích trữ đồ hộp hoặc đông lạnh cho tầm 1 tuần rồi nên những lúc bất ngờ em ko lo lắm. Tiếp theo là khi được cho đi như hôm qua em chọn giờ sớm cho con ra đường chút cho thoáng , chọn đường vắng để đi và khi thấy bắt đầu đông hơn chút là em về. Em chả bao giờ chửi lãnh đạo vì em nghĩ tính mạng là của mình, những lúc bị cấm mình tuân thủ, được thả mình cũng hít thở theo nhưng chọn cách nào an toàn nhất cho bản thân và gia đình. Giờ ra đường được nhưng chỗ nào đông em cũng tránh, lúc này lại là lúc em tích đồ ăn thêm vì tính em cũng hay lo xa. Lúc nước lặng lại dễ có sóng ngầm. Tự mình lo cho mình chứ bắt ai lo cho mình rồi chết có chửi được ko và chửi ai.

nvht

Xe điện
đã xác định làm LĐ thì phải chấp nhận bị chửi, chỉ là chửi nhiều hay ít thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng