[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hiendai

Xe tăng
Các cụ cho hỏi bộ Y tế có làm đánh giá (nghiên cứu định lượng/số lớn) khi áp dụng các loại thuốc cho bệnh nhân ở TP HCM và các tỉnh phía nam không?
Ví dụ như thuốc xuyên tâm liên thấy bảo cấp cho bệnh nhân đến cả triệu liều thì kết quả so với nhóm không dùng thuốc thế nào? Tương tự với các nhóm thuốc khác, đông y cũng như tây y.

moly

Xe tăng
thực ra cũng ko lo lắm vì đọt vừa rồi xét nghiệm đại trà gần hết rồi. nếu việc này xảy ra vào đợt tháng 7 thì lo sẽ là thảm họa. Bây giờ xác định sống chung với covid thì phải có chiến lược chứ ko thể yêu cầu ko ca covid đuọc

DasPhantommk

Xe hơi
Em chào các cụ,nay em lại on lại.đã ko có điều kỳ diệu nào xảy ra,sau hơn 2 tuần chống trọi thì chiều nay bệnh viện báo về báo em đã mất tại bv Thủ đức lúc hơn 3h.bác gái vào chăm giờ cũng nhiễm và trở nặng vì chưa đk tiêm mũi nào,giờ gd cũng đang rất lo.nhà 2 đứa nhỏ gần nhà e gd e vẫn phải gửi đồ ăn qua.Thật sự rất buồn.Em xin chia sẻ 1 chút về tình hình gd em .cảm ơn các cụ đã đồng cảm.

congthuong

Xe điện
Các cụ nào có video dân Hà Nội đổ ra đường đông nghịt tối hôm qua không ? Phải xem video mới đánh giá được

Đừng chỉ dựa vào mấy cái ảnh chụp khi đèn đỏ của nhà báo để dắt mũi công luận !

Em đã xem các video của 1 số báo thì thấy lưu lượng giao thông là bình thường, hơi đông hơn 1 chút thôi.

Đại Ba

Xe điện
"Chỉ ra đường khi cần thiết".

Nhưng như thế nào là cần thiết thì chiên da đầu nghành lại chẳng nghĩ ra. Vậy thì làm sao tham mưu cho l đ được, và anh em công an cũng chẳng biết phải hướng dẫn và xử phạt dư lào.

hello77

Xe tải
Tối qua em lượn từ Nguyễn Khang ra phố cổ, cung đường Kim Mã, Nguyễn Thái Học. Cũng tương đối đông. Nhưng sau 21h là vắng dần rồi.

Mata

Xe container
Các cụ nào có video dân Hà Nội đổ ra đường đông nghịt tối hôm qua không ? Phải xem video mới đánh giá được

Em đã xem các video của 1 số báo thì thấy lưu lượng giao thông là bình thường, hơi đông hơn 1 chút thôi.
Chuẩn là đông, nhưng nó cũng giống như buổi sáng giờ đi làm thôi, mấy ông bà cứ nhìn vào trung thu rồi chửi thôi :))
Chứ lây lan, ở aeon thì khả năng mới sợ, hoặc các cửa hàng trà sữa, cafe đứng chen chúc mới dễ lây.
Chứ đi xe máy trên đường thì lây quái gì.

Mata

Xe container
Em thật chứ cứ bài báo nào “chuyên gia phán này nọ” là em bỏ qua.
Toàn chuyên gia sau 18h30 thì ai cũng nói được cụ nhỉ :))
Biết 21 là trung thu, 22h ngày 20 ra công văn mà ko nghĩ ra 2 tiếng nữa là trung thu à :))
Xong lại trách dân :))

jazzzzz

Xe lăn

Đây cụ, kể ra cũng nghẹt thở phết.
Tối qua livestream thì thấy bờ hồ cũng ngang thời kỳ bình thường.

formen

Xe lăn
Em lội ngược dòng cc :D

SỢ THÌ Ở NHÀ.

pass

Xe buýt
Hôm nay em đi làm qua mấy quận Cầu giấy , Nam Từ liêm , Thanh xuân , Hà đông. Các chốt cứng chặn đường phố, ngõ , xóm mỗi Cầu giấy là vẫn giữ còn các quận khác đều dỡ bỏ.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em đi làm qua mấy quận Cầu giấy , Nam Từ liêm , Thanh xuân , Hà đông. Các chốt cứng chặn đường phố, ngõ , xóm mỗi Cầu giấy là vẫn giữ còn các quận khác đều dỡ bỏ.
Đống Đa Hai Bà Trưng vẫn có nhé cụ, Hai Bà Trưng còn cực đoan hơn rào cứng một số điểm

A98

Xe container
Nhà em ở CG, hôm nay chốt chặn vùng xanh dẹp rồi cụ ạ.

Translator83

Xe buýt
Vụ đi chơi trung thu đầu tiên là phải chửi những ai đi chơi và sau đó những người đi chơi đấy nên tự vả vào mặt mình mà tự vấn “sao ngu vậy”
Họ sinh ra để chửi mà. Bắt đầu là chửi trời, sau đó chửi đời, chửi cả cái làng HN này.
Chính những thằng đó hôm trước chửi không cho dân làng ra đường kiếm sống, giờ lại chửi sao không chặn thêm mấy ngày.
Haizzz...

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

pass

Xe buýt
Nhà em ở CG, hôm nay chốt chặn vùng xanh dẹp rồi cụ ạ.
Cụ phường nào đấy, chứ e qua Dịch vọng hậu chiều nay vẫn còn nguyên rào chắn các ngõ, phố phan văn trường giao xuân thuỷ cũng vẫn rào

poiuy

Xe cút kít
Em thì khi có lệnh phong toả dân ào đi mua tích trữ nhà em ung dung ở nhà chờ vài ngày sau đó mới đi mua lúc đó vắng tanh đỡ lo hơn. Đồ ăn thực ra lúc nào em cũng tích trữ đồ hộp hoặc đông lạnh cho tầm 1 tuần rồi nên những lúc bất ngờ em ko lo lắm. Tiếp theo là khi được cho đi như hôm qua em chọn giờ sớm cho con ra đường chút cho thoáng , chọn đường vắng để đi và khi thấy bắt đầu đông hơn chút là em về. Em chả bao giờ chửi lãnh đạo vì em nghĩ tính mạng là của mình, những lúc bị cấm mình tuân thủ, được thả mình cũng hít thở theo nhưng chọn cách nào an toàn nhất cho bản thân và gia đình. Giờ ra đường được nhưng chỗ nào đông em cũng tránh, lúc này lại là lúc em tích đồ ăn thêm vì tính em cũng hay lo xa. Lúc nước lặng lại dễ có sóng ngầm. Tự mình lo cho mình chứ bắt ai lo cho mình rồi chết có chửi được ko và chửi ai.
Ngoài đồ ăn ra em tích thêm món này nữa, được không cụ? :P

thichduongdong

Xe tải

Bình thường là thế nào, cấm 2 tháng thì mở ra phải đông là đúng rồi, thậm chí đông hơn cả trước khi có dịch.

Trạng thái
Thớt đang đóng