[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

matran241091

Xe tăng
Chính quyền đã hạn chế quán xá, lễ hội... thế là đã hạn chế đông người rồi. Vụ Trung thu hôm qua đơn giản là không thể ngăn cản, bảo không có nguy cơ thì không dám khẳng định nhưng nguy cơ là rất rất thấp là do mấy lý do như mình nói ở trên, đấy còn chưa nói đến yếu tố đều đeo khẩu trang và ngoài không gian mở. Ông nào bảo biết là Trung thu thì phải kéo dài thêm 1 ngày nữa, nghe như hài. Công văn giấy tờ nó có thời gian giãn cách rõ ràng rồi, giờ lại bảo kéo dài thêm 1 ngày do là Trung thu, đến ạ.
Tôi cũng tự tin khẳng định là HN không bao giờ bung như SG, chính quyền nhận được bài học quá lớn rồi.
đều đeo khẩu trang là sao
em thấy nhiều người ko đeo ???

LienPhuong

Xe điện

LienPhuong

Xe điện
Đóng hết điểm ăn, điểm chơi, điểm nghỉ ngơi, giải trí lại cho dân thoải mái lượn lờ,
Tăng cường tuần tra phạt lỗi dừng, đỗ, tụ tập, không đeo khẩu trang, không giữ khoảng cách...
Vừa không mang tiếng nhốt dân vừa tăng nguồn thu :))
Khổ nỗi chỗ ăn chơi của người này lại là nồi cơm người kia nên khó đấy chứ 🤭

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
HCM vẫn cứ tằng tằng hơn 5k ca mỗi ngày thì cuối tháng nới lỏng thế nào nhỉ ?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Tự thân mỗi người hãy cách giác. Đừng trông chờ ý thức người khác và cq. 2 tuần kể từ 21.9 là là nhạy cảm. Mỗi người tự nâng cao ý thức. Tạm thời.đi làm còn cái gì chưa cần thiết quá thì nhịn thêm độ 2 tuần nữa.

poiuy

Xe cút kít
Tự thân mỗi người hãy cách giác. Đừng trông chờ ý thức người khác và cq. 2 tuần kể từ 21.9 là là nhạy cảm. Mỗi người tự nâng cao ý thức. Tạm thời.đi làm còn cái gì chưa cần thiết quá thì nhịn thêm độ 2 tuần nữa.
2 tuần nữa mới đến nhưng ngày người tiêm verocell tiêm mũi 2 thôi, sau đó 1 tháng mới đến người tiêm Az. Trong 2 tháng tới nguy cơ vẫn ở mức cao.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
HCM vẫn cứ tằng tằng hơn 5k ca mỗi ngày thì cuối tháng nới lỏng thế nào nhỉ ?
5k/ngày thì tương đương với hệ số 1:1, đó là dấu hiệu tốt, con virut đó đã được kiểm soát rồi.

Lara

Xe buýt
Anh Scott với chị Arden vừa phong tỏa, phủ vaccine, xét nghiệm diện rộng xong, hé cửa mở ra rồi thấy lác đác có F0 lại đóng vào ở bang hay vùng nào vậy?

Tương tự câu hỏi như trên với tỉnh, huyện nào của anh Tập vậy?
Google miễn phí cụ ạ . Đây là 1 ví dụ để cụ tự google nhé

The Silent

Xe buýt
Em chỉ muốn từ trải nghiệm của Sài Gòn trước đây rồi cùng các cụ/mợ ngẫm về sự việc tối qua Hà Nội đi rằm Trung Thu thế này.
1. Giả ví dụ, nếu như ngay sau tối qua, trong số đám đông nhao ra đường "VÌ KHÔNG SỢ", vì nghĩ là đã tiêm vắc xin, ko may có lẫn 1% F0 mà chưa phát hiện ra. Hậu quả sẽ như thế nào, chắc ai cũng biết rồi, em không bàn.
2. Các cụ nghĩ những người chuyển F0 mới sẽ chỉ trong 1-2 ngày sau khi đi chơi, sau khi tụ tập? 01 tuần sau? Giá sớm ngay như vậy thì ok, khả năng truy vết còn có thể, khoanh vùng còn có thể. Tăng tốc kiểm soát còn khả thi. Nhưng không, thực tế nó không như vậy. Như Sài Gòn, điều như mơ đó không xảy ra. Xét nghiệm tầm soát đến 2-3 lần vẫn không phát hiện ra dương tính. Nó âm thầm lây nhiễm từ người này qua người khác trong 1 thời gian dài đến mức không còn xác định được nguồn lây từ đâu. Sau đó 2 tuần, 3 tuần bắt đầu mới nổ lác đác. Lại xét nghiệm, nổ đâu khoanh đó. Nhưng thực tế lúc đó nó đã lan ra đến tận mấy chu kỳ vả lan đến tận đâu thì không ai biết. Bắt đầu nổ rộ dần, nổ diện rộng với số lượng F0 bắt đầu tăng nhanh chóng mặt, liên tục liên tục. Tỷ lệ thuận với số lượng lớn F0 tăng liên tục là các ca chuyển nặng, nguy kịch tăng tỷ lệ thuận theo. Bao giờ các cụ chứng kiến tận mắt, len lỏi trên đường các con hẻm, vào những nơi F0 nguy kịch, chứng kiến những cái chết mà ko có cách nào làm gì khác được. Nhìn đống thi thể bọc trong túi chưa tử thi vì ko còn áo quan đâu nữa cho đủ, chất trong các container 20feet, trung bình từ 40-60 thi thể 1 con để chờ quân đội chở đi, chờ vào đài hóa thân. Đi lang thang khắp nơi tìm người thân mình. Chờ đón hũ cốt. Gia đình ly tán không biết ai còn ai mất . Các cụ sẽ hiểu nó là như thế nào.
Em thân gửi các cụ ở nhà với tâm thế đã tiêm vắc xin, với tâm thế là không sợ, phải mở bung để trỏ lại cuộc sống bình thường trong hoàn cảnh mới đúng vài điều thế này. Tiêm văc xin rồi vẫn có thể lây nhiễm. Tiêm vắc xin đủ mũi, đủ ngày rồi vẫn có thể tử vong. Và nếu có nhiễm nhẹ, thì vẫn lây nhiễm cho người khác chưa tiêm hoặc kháng thể còn thấp chưa đủ để chống chọi lại với tải lượng virus cao và tốc độ xâm nhập, sinh sôi thì thần tốc.
Hãy sống có trách nhiệm với tính mạng của chính mình, với người thân, vợ con mình, gia đình mình và những người xung quanh. Em xin lỗi em phải nói thẳng, các cụ/mợ tối qua lao ra đường đi chơi Trung Thu, nên tự cảm thấy hổ thẹn với chính mình.

mecucbon

Xe hơi
Thế này hôm trước có ông viết face kêu 1 gia đình mà cháu nhỏ phải nhận tro cốt của cha mẹ lại bị đánh cho tơi bời. :(
Lúc đó truyền thông chính thống chưa đăng nên mọi tin làm gây ảnh hưởng đến PCD là “không đúng”. Chỉ có người trong kv đó biết thực tế là vậy.

Ngay khi có ý chia sẻ “người quen mình, người mình biết” bị nhiễm mà còn được hỏi ngược có phải thực tế thấy hay “toàn nghe”.

Nếu được thì cứ bình tĩnh chuẩn bị sẵn phương tiện (máy móc chăm sóc cá nhân cơ bản, thuốc men, thực phẩm) để chủ động khi lỡ gặp phải Cô Vy.

p/s: bạn đang ở đâu trong vòng tròn này?

Hinh sưu tầm trên mạng.

A98

Xe container
Em chỉ muốn từ trải nghiệm của Sài Gòn trước đây rồi cùng các cụ/mợ ngẫm về sự việc tối qua Hà Nội đi rằm Trung Thu thế này.
1. Giả ví dụ, nếu như ngay sau tối qua, trong số đám đông nhao ra đường "VÌ KHÔNG SỢ", vì nghĩ là đã tiêm vắc xin, ko may có lẫn 1% F0 mà chưa phát hiện ra. Hậu quả sẽ như thế nào, chắc ai cũng biết rồi, em không bàn.
............
1% F0 của HN hay 1% người ra đường là F0 hả cụ?

A98

Xe container
1% trong cái đám đông đó thôi cụ. Chắc là khá ăn đủ đấy cụ ạ.
1% đám đông mang virus thì HN toang từ lâu rồi cụ ạ. CQ xét nghiệm diện rộng để đánh giá, sau khi có dữ liệu thì quyết định thả. Tại sao chắc tự cụ cũng suy luận được.

The Silent

Xe buýt
Mấy triệu mẫu xn cũng chỉ có mấy chục F0 thôi ạ. Cụ lấy đâu ra 1% thế. Tỷ lệ lúc cao của Hn em nhớ là tầm 0,06%
Mong cụ đọc kỹ dùm em và từ từ xử lý thông tin rồi cào phím không muộn. Nếu như không may ( em không mong điều tồi tệ đó xảy ra đâu, vì đó ở đó là gia đình em, người thân của em) trong đám đông đó có 1% F0 mà còn xót lại chưa phát hiện ra, giống như 2 ca cộng đồng mới hôm nay ở Hà Đông đó cụ. Cụ nghĩ Hn đã xn đc 100%? và đảm bảo 100% ko còn ca F0?

sakai_yo

Xe lăn
1% đám đông mang virus thì HN toang từ lâu rồi cụ ạ. CQ xét nghiệm diện rộng để đánh giá, sau khi có dữ liệu thì quyết định thả. Tại sao chắc tự cụ cũng suy luận được.
3.1tr mẫu phát hiện 19 ca. E thấy báo thống kê vậy. Có nghĩa là 0,0006%.

khanhtb

Xe điện
Thế này mà một số trường Hà nội muốn cho hs đi học trở lại

Lance81

Xe hơi
Mời các cụ vào VTV 1 chương trình VTV đặc biệt:Ngày con chào đời để biết thêm tình hình dịch

The Silent

Xe buýt
3.1tr mẫu phát hiện 19 ca. E thấy báo thống kê vậy. Có nghĩa là 0,0006%.
Mong 2 cụ đọc cho kỹ, em viêt khá đẩy đủ ngữ nghĩa. "nếu không may" Còn như các cụ cứ muốn chẻ chữ, lý luận và từ duy theo thói quen như vậy. Em hiểu, em ko nên thêm thời gian tranh luận với 2 cụ làm gì. Đó chỉ là chia sẻ quan điểm cá nhân của em. Ok vậy nhé thưa 2 cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng