[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Đừng đổ lỗi khi năng nặng mình kém, thằng khác làm đc mình không làm đc còn đổ lỗi cho ai.
Dân đông thì đội ngũ quan lý đông, trình độ cao hơn, cơ sở hạ tầng tốt hơn.
Ổ dịch từ các chợ đầu mối sao không lock sớm. Kêu sinh phẩm không đủ chả nhẽ lúc lên phương án/ kế hoạch không biết, thích làm hoành nên dân chen chúc đi XN.
Riêng mấy vụ tụ tập tranh nhau xét nghiệm, tiêm đã không thể chấp nhận đc rồi, hậu qua ra sao thì đã rõ.
Chả nhẽ bảo đúng rồi, do năng lực tôi yếu kém, chỉ được có vậy thôi :))

Bao nhiêu năm rồi SG vẫn là tp trộm cướp hoành hành. Lý do muôn thuở là tại abcxyz..tại tất cả, trừ tôi ra :))

unknown01

Xe tải
Bao nhiêu năm rồi SG vẫn là tp trộm cướp hoành hành. Lý do muôn thuở là tại abcxyz..tại tất cả, trừ tôi ra :))
Thấy các cụ hưu trí chửi “bọn công an” làm láo, bắt được một thằng thì gán rồi ép hết những vụ gần giống cho nó, nên báo cáo là phá án được hết nhưng thực ra là để lọt tội phạm.
Đồ ăn cắp thì khổ chủ ra chợ trời mua lại.

lamien

Xe buýt
Các tỉnh vẫn chưa nhốt đội ở sg về, quá nguy hiểm. Chỗ e 1 ông thành diện F1 khi bay ra mà kịp có 2 chục ông F2 rồi. Hik
Mỗi ngày có hàng ngàn người từ TPHCM ra HN rồi về các tỉnh phía Bắc. TB, HP cũng đã phát hiện cả lái xe, phụ xe, hành khách từ SG về nhiễm Covid từ hôm 23/6. Vậy mà HN bình yên? Hay khoảng lặng trước cơn bão. Có vẻ CQ HN cũng đã có những động thái cảnh giác cao.

Liv01

Xe đạp
Thôi đi cụ , việc để dịch lan rộng thế này có phần trách nhiệm rất lớn của ông ấy và ban chỉ đao đấy
Đầu tháng 5 cứ khăng khăng mục tiêu kép với khoanh vùng hẹp , kích cầu du lịch làm mầm bệnh lây lan lung tung ko kiểm soát được
đầu tháng 5 lên tv còn tự tin về khả năng kiểm soát dịch bệnh dựa trên sụ hiêu biết về con virus + khả nang test của vn , giờ thế nào ?
Lúc nào chẳng phải giữ “mục tiêu kép”, câu này áp dụng trong mọi trường hợp, mấy đợt dịch và phong toả trước em cũng thấy nói phải giữ “mục tiêu kép”, vì thế cụ không nên lấy lí do vì giữ “mục tiêu kép” mà SG không thể làm nghiêm.
Đợt Hải Dương đang áp CT16 thì vẫn phải giữ “mục tiêu kép”, đấy cũng là lí do vì sao Chính phủ yêu cầu Hải Phòng phải tạo điều kiện cho xe chở nông sản và hàng xuất khẩu của Hải Dương ra cảng.
Đợt Bắc Ninh, Bắc Giang cũng vẫn kêu gọi phải duy trì sản xuất để không làm đứt gãy chuỗi cung ứng

Vova

Xe container
Các tỉnh vẫn chưa nhốt đội ở sg về, quá nguy hiểm. Chỗ e 1 ông thành diện F1 khi bay ra mà kịp có 2 chục ông F2 rồi. Hik
Hà Nội: 3 ca dương tính SARS-CoV-2 là lái xe đường dài từ TP HCM ra

Chia sẻ với nhau thế này thêm mấy ngày nữa là ối chỗ khác vỡ trận. Đợt này mục tiêu kép kinh quá, lần chần mãi chưa xác định được là cần phải làm gì. Chỉ mong là giờ nhìn thấy nguy hiểm rồi can thiệp còn kịp :(.

lamien

Xe buýt

Chia sẻ với nhau thế này thêm mấy ngày nữa là ối chỗ khác vỡ trận. Đợt này mục tiêu kép kinh quá, lần chần mãi chưa xác định được là cần phải làm gì. Chỉ mong là giờ nhìn thấy nguy hiểm rồi can thiệp còn kịp :(.
HN phải cố mà giữ, chứ hai đầu phong tỏa thì đầu đuôi không cứu được nhau nguy lắm, nguy lắm.

Nhạc

Xe container

Suốt 3 tuần nay rồi cụ. Đợi các nơi cho xn người đến từ/đi qua sg về thôi.

The Silent

Xe buýt
Em thì đã cố thử liên tục từ hôm chủ nhật đến giờ để mua thực phẩm. Mà đến giờ này, em chẳng mua nổi 1 cái gì dù chỉ là 1 cọng hành. Tivi đài báo báo siêu thị không thiếu hàng bán, nhưng thực tế thì không mở cửa để bán. Big C chẳng hạn. Chiều tối nay em đi làm về, chẳng còn grab hay xe ôm để về. Đi bộ qua cả mấy siêu thị đều không mở cửa để mua. Tự an ủi thôi đành về nhà mua đồ đi chợ trên app. Cũng đóng cửa tiệm hết. May nhà còn ít gạo vài quả trứng. Em chế tạo luôn món cơm chiên Nhật, tạm đủ no và có tí đạm. Giờ đang lo, mai đi làm đi bộ chỉ là 1 vấn đề, nhưng trưa mai thì không có gì để ăn. Không lẽ vác tô cơm rang còn thừa theo (em không có cặp lồng hay cái hộp nào đựng nhìn cho kín đáo sạch sẽ) hoặc lại cuốc bộ hơn 2km về nhà để ăn :)).

tasx

Xe tăng

Vái các ông quản lý HN đợt này. Cả làng cả nước ầm ĩ lên cả tuần nay. Hôm qua, nhóm này về HN vẫn ... éo có cái chốt chặn nào để hỏi han người đi từ vùng dịch về à?. Giả sử mấy cậu chàng này không có triệu chứng thì vẫn sinh hoạt, đi lại bình thường à ? Dọc đường đã rải bom ăn ngủ nghỉ ở những tỉnh nào rồi. Bao nhiêu người kiểu này về HN mấy ngày nay. Vãi thật... em bắt đầu thấy hơi ghê ghê.

adxnguyen

Xe tăng

lamien

Xe buýt
Em thì đã cố thử liên tục từ hôm chủ nhật đến giờ để mua thực phẩm. Mà đến giờ này, em chẳng mua nổi 1 cái gì dù chỉ là 1 cọng hành. Tivi đài báo báo siêu thị không thiếu hàng bán, nhưng thực tế thì không mở cửa để bán. Big C chẳng hạn. Chiều tối nay em đi làm về, chẳng còn grab hay xe ôm để về. Đi bộ qua cả mấy siêu thị đều không mở cửa để mua. Tự an ủi thôi đành về nhà mua đồ đi chợ trên app. Cũng đóng cửa tiệm hết. May nhà còn ít gạo vài quả trứng. Em chế tạo luôn món cơm chiên Nhật, tạm đủ no và có tí đạm. Giờ đang lo, mai đi làm đi bộ chỉ là 1 vấn đề, nhưng trưa mai thì không có gì để ăn. Không lẽ vác tô cơm rang còn thừa theo (em không có cặp lồng hay cái hộp nào đựng nhìn cho kín đáo sạch sẽ) hoặc lại cuốc bộ hơn 2km về nhà để ăn :)).
Chắc gì mai cụ đã được đi làm. Ra đường ko lý do chính đáng là vi phạm ăn bb phạt 3 củ đới. Ko biết SG quy định mục này dư lào.

The Silent

Xe buýt

Cty em đang điên đầu vì cuối điều 2 đối tượng hoạt động, có ..... nên không biết công ty em có được hoạt động vì nằm trong cái phạm vi "..." đó không. Ban điều hành bọn em họp cả chiều tối nay cuối cùng chốt là mai cứ để anh chị em đi làm thử, nếu được thì hoạt động bình thường, không được thì ....ăn phạt. Các lãnh đạo nhà em cũng hơi tham công tiếc việc thật vì việc cơ quan em cũng đang nhiều quá. Cá nhân em thì không tán thành nhưng không phải là người ra quyết định nên đành chịu.

tasx

Xe tăng
Thích nghi thôi Cụ ơi. Phen này Cụ hơi thụ động quá. Cái gì cũng có vẻ thiếu, có vẻ thiếu cả người xung quanh hỗ trợ, san sẻ với mình. Khi có thông tin xung quanh thì phải chủ động tìm phương án chứ, đến phút 90 rồi kêu than gì.

lamien

Xe buýt
View attachment 6344250
Cty em đang điên đầu vì cuối điều 2 đối tượng hoạt động, có ..... nên không biết công ty em có được hoạt động vì nằm trong cái phạm vi "..." đó không. Ban điều hành bọn em họp cả chiều tối nay cuối cùng chốt là mai cứ để anh chị em đi làm thử, nếu được thì hoạt động bình thường, không được thì ....ăn phạt. Các ******** nhà em cũng hơi tham công tiếc việc thật vì việc cơ quan em cũng đang nhiều quá. Cá nhân em thì không tán thành nhưng không phải là người ra quyết định nên đành chịu.
Vâng, em vừa bẩu cụ rồi mà, chắc gì cụ được đi làm mà kêu. Các cụ trong đó cứ lơ mơ thế nào ấy nhỉ? Khi có giãn cách thì các DN làm việc online được sẽ lên KH làm việc online hết, ko thì cử vài người đến trực thôi, GĐ phải ký giấy và chịu trách nhiệm thì ra đường mới ko ăn phạt.

tasx

Xe tăng
Cty em đang điên đầu vì cuối điều 2 đối tượng hoạt động, có ..... nên không biết công ty em có được hoạt động vì nằm trong cái phạm vi "..." đó không. Ban điều hành bọn em họp cả chiều tối nay cuối cùng chốt là mai cứ để anh chị em đi làm thử, nếu được thì hoạt động bình thường, không được thì ....ăn phạt. Các ******** nhà em cũng hơi tham công tiếc việc thật vì việc cơ quan em cũng đang nhiều quá. Cá nhân em thì không tán thành nhưng không phải là người ra quyết định nên đành chịu.
Bắt cán bộ, nhân viên đi làm nếu quy định hiện hành không cho phép là không hay ho gì đâu. Đẩy người của mình vào việc vi phạm pháp luật, vào nguy cơ bị bệnh dịch. Lãnh đạo vô tâm quá.

Fortuner2019

Xe tải
SG lúc dịch giã mà cứ muốn như bình thường nhỉ? Em nghĩ Bộ Y yêu cầu vậy là còn nhẹ đấy.
Cái này HP làm rồi. Doanh nghiệp vận tải chia đôi người ra, lái xe trong TP và ngoài TP. Đến cửa ngõ thì bàn giao xe cho nhau. Có những khó khăn, nhưng phong tỏa thì phải chấp nhận sao cho hàng hóa vẫn lưu thông được.
Thế là nòi cái ngu chỉ biết kêu không biết làm

The Silent

Xe buýt
Thích nghi thôi Cụ ơi. Phen này Cụ hơi thụ động quá. Cái gì cũng có vẻ thiếu, có vẻ thiếu cả người xung quanh hỗ trợ, san sẻ với mình. Khi có thông tin xung quanh thì phải chủ động tìm phương án chứ, đến phút 90 rồi kêu than gì.
Em xin tự nhận khuyết điểm ạ. Cũng do em bận quá, em cũng đảo siêu thi mấy lần, mà đông quá, bà con shopping hăng quá, rồi chen nhau thanh toán cũng hăng, cả mấy lần em chen được vào trong siêu thị, thề với các cụ là còn dư đúng.... cái làn đi chơ và đồ nhựa, khăn mặt, quần áo. Em cũng cố mua đc mấy thùng mỳ và vài hộp trứng còn lại, nhưng khi quay ra thanh toán. Em bất lực thật sự và bỏ đó đi về. Cả mấy lần đều vậy. Còn từ hôm kia đến giờ thì hình như siêu thị mở cửa theo giờ. Mà em thì không bỏ dở việc cơ quan để ra đó xếp hàng được mới nhục :)).

Chỉnh sửa cuối:

elevonic

Xe lăn

Thêm 600.000 liều vaccine AstraZeneca về TP.HCM sáng 9/7
Lô vaccine AstraZeneca thứ 3 (gồm khoảng 600.000 liều) do Chính phủ và nhân dân Nhật Bản viện trợ không hoàn lại cho Việt Nam sẽ về sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất sáng 9/7.

The Silent

Xe buýt
Bắt cán bộ, nhân viên đi làm nếu quy định hiện hành không cho phép là không hay ho gì đâu. Đẩy người của mình vào việc vi phạm pháp luật, vào nguy cơ bị bệnh dịch. ******** vô tâm quá.
Cụ suy nghĩ giống em, có điều, em thấp cổ bé họng quá. Còn đang cài nhân viên làm đơn tự nguyện đi làm 100% rồi nhận lương 70%. Cho lính ruột nòng cốt mới đưa về ký ta như đúng rồi, một số phòng ban họ không chịu làm đơn, không chịu ký.Ngày hôm nay tổ chức họp các trưởng phòng ban đó, thông báo sẽ phỏng vấn lại từng nhân viên tại phòng ban đó :)).Em nghĩ mãi mới có cớ né cuộc họp đó, thấy cũng tự xấu hổ.

lamien

Xe buýt
Cũng do em bận quá, em cũng đảo siêu thi mấy lần, mà đông quá, bà con shopping hăng quá, rồi chen nhau thanh toán cũng hăng, cả mấy lần em chen được vào trong siêu thị, thề với các cụ là còn dư đúng.... cái làn đi chơ và đồ nhựa, khăn mặt, quần áo. Em cũng cố mua đc mấy thùng mỳ và vài hộp trứng còn lại, nhưng khi quay ra thanh toán. Em bất lực thật sự và bỏ đó đi về. Cả mấy lần đều vậy. Còn từ hôm kia đến giờ thì hình như siêu thị mở cửa theo giờ. Mà em thì không bỏ dở việc cơ quan để ra đó xếp hàng được mới nhục :)).
Siêu thị mùa này là chỗ dễ lây lan nhất. Cụ lê la vào đó làm giề. Khéo cụ Covid + rồi cũng nên.

Trạng thái
Thớt đang đóng