[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

3077

Xe container
Phương án thận trọng nhất trong thời điểm này đấy cụ ạ, còn vế sau cụ đưa ra thì 50/50 vì hiện tại chúng ta chưa rõ khả năng những ca vừa rồi có phạm vi tiếp xúc tới đâu. Chính thức là sáng nay đã có tin rò rỉ về quyết định này, quá 12h trưa thì cũng không thấy gì thêm cho đến 1 tiếng trước đây.

Theo em việc này là cần thiết.
Vầng, cả nước giúp HCM còn các tỉnh khác nên cố gắng thận trọng và lo cho bản thân mình thật tốt chứ giờ nhà mấy ông ốm nặng thì chết :(

TKK

Xe tăng

Dân Tổ

Xe container
Vầng, cả nước giúp HCM còn các tỉnh khác nên cố gắng thận trọng và lo cho bản thân mình thật tốt chứ giờ nhà mấy ông ốm nặng thì chết :(
Rất nhiều phường hôm qua đã đi vận động đăng ký tiêm vaccine, và 3 ngày nay thì nhiều cơ quan nhà nước cũng triển khai gấp tiêm vaccine cho cán bộ công nhân viên cụ ạ. Tình hình thực tế là nguy cơ cao nên chúng ta ngầm hiểu là phải cố gắng khắc phục mọi khó khăn tại thời điểm này, chia lửa cho vùng dịch chính là việc chúng ta tự đảm bảo hạn chế mọi nguy cơ cho vùng mình đang sinh sống.

Nguồn nhân lực, hạ tầng chúng ta có hạn, mọi sự so sánh đều là khập khiễng với mọi thời điểm và mọi tình huống tại các quốc gia, thành phố khác nhau.

Dân Tổ

Xe container
Thôi cụ đừng gây hoang mang nữa, Hà Nội mới mở cửa hàng quán được chưa đầy một tháng. Mà mới có vài ca làm gì mà phải căng thẳng như vậy
Cụ ấy không gây hoang mang theo em hiểu, mà đó đúng là những gì chúng ta có kinh nghiệm đang làm đấy cụ ạ. Cụ đừng nói 1 vài ca mà căng, những lần trước đều từ 1 vài ca đấy, không chủ quan được, chúng ta đối mặt với nó gần 2 năm rồi.

kienvinh

Tháo bánh
Thôi cụ đừng gây hoang mang nữa, Hà Nội mới mở cửa hàng quán được chưa đầy một tháng. Mà mới có vài ca làm gì mà phải căng thẳng như vậy
Tư nhân chết hết rồi.

Nhà nước ăn lương ngân sách vẫn sống, lĩnh lương đều.

Tôi chưa thấy đối tượng bị thiệt hại là ai.

suntlower

Xe tải
Rất nhiều phường hôm qua đã đi vận động đăng ký tiêm vaccine, và 3 ngày nay thì nhiều cơ quan nhà nước cũng triển khai gấp tiêm vaccine cho cán bộ công nhân viên cụ ạ. Tình hình thực tế là nguy cơ cao nên chúng ta ngầm hiểu là phải cố gắng khắc phục mọi khó khăn tại thời điểm này, chia lửa cho vùng dịch chính là việc chúng ta tự đảm bảo hạn chế mọi nguy cơ cho vùng mình đang sinh sống.

Nguồn nhân lực, hạ tầng chúng ta có hạn, mọi sự so sánh đều là khập khiễng với mọi thời điểm và mọi tình huống tại các quốc gia, thành phố khác nhau.
nghe nói 1 chi nhánh SHB tại hà nội đang vận động nhân viên đăng kí cho bản thân và gia đình tiêm vaxcin Astra miễn phí, không biết có nên tiêm loại Free này không cụ nhỉ

Dân Tổ

Xe container
nghe nói 1 chi nhánh SHB tại hà nội đang vận động nhân viên đăng kí cho bản thân và gia đình tiêm vaxcin Astra miễn phí, không biết có nên tiêm loại Free này không cụ nhỉ
Thông tin như cụ nghe là đúng, không chỉ chi nhánh đó mà nhiều cơ quan họ triển khai như vậy rồi. Mũi đầu là AZ miễn phí, có thể hi vọng mũi tiếp theo là loại khác. Đăng kí có những đối tượng sau: Bản thân, người thân nhưng có khuyến cáo kiểm tra bệnh lý nền. Thông tin nhiều người lo sợ là hàng sắp hết date, em không đồng ý quan điểm này, dù có cận date cũng là tháng 8, chúng ta không có lựa chọn nào khác và đây không phải là thời điểm để kén chọn.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bạn em ở 1 bank cũng hoang mang k biết nên tiêm hay k. Sau chọn k tiêm. E bảo giờ còn ít vacxin nên còn cho chọn tiêm hay k, còn sau này đủ cung thì xác định tiêm hay nghỉ việc.
Hôm sau thấy báo là bank vận động tiêm rồi. Giờ nó như 1 đk cấp visa của nhiều nước bắt tiêm lao, vg B vâyh thôi. K tiêm thì nghỉ việc ở nhà, k đủ sức khỏe để tiêm thì nghỉ.

suntlower

Xe tải
Thông tin như cụ nghe là đúng, không chỉ chi nhánh đó mà nhiều cơ quan họ triển khai như vậy rồi. Mũi đầu là AZ miễn phí, có thể hi vọng mũi tiếp theo là loại khác. Đăng kí có những đối tượng sau: Bản thân, người thân nhưng có khuyến cáo kiểm tra bệnh lý nền. Thông tin nhiều người lo sợ là hàng sắp hết date, em không đồng ý quan điểm này, dù có cận date cũng là tháng 8, chúng ta không có lựa chọn nào khác và đây không phải là thời điểm để kén chọn.
Em cũng đoán là hàng hết date bán không ai mua, cho không ai lấy nên mang về cho nhân viên thí nghiệm, thấy ông giám đốc chi nhánh X đi gỉ tai nhân viên nào là do ngoại giao, nào là chi nhánh bỏ tiền nên mới mua được lô vacin này, còn bà phó giám đốc chi nhành X này thì đang trong thời gian nuôi con bú cũng gỉ tai, vận động nhân viên.. mình tiêm lâu rồi, nhân viên thì gà, toàn bị dắt mũi, hí hửng lại về vận động người nhà đi tiêm.

3077

Xe container
Bạn em ở 1 bank cũng hoang mang k biết nên tiêm hay k. Sau chọn k tiêm. E bảo giờ còn ít vacxin nên còn cho chọn tiêm hay k, còn sau này đủ cung thì xác định tiêm hay nghỉ việc.
Hôm sau thấy báo là bank vận động tiêm rồi. Giờ nó như 1 đk cấp visa của nhiều nước bắt tiêm lao, vg B vâyh thôi. K tiêm thì nghỉ việc ở nhà, k đủ sức khỏe để tiêm thì nghỉ.
Thấy tháng 9-10 là nhiều vx về nhất, lúc đó trừ mấy tỉnh miền núi mật độ dân thấp chứ các thành phố lớn chắc phải yêu cầu tiêm hết

HINCUTIN

Xe tải
Cụ đã biết PTT Vũ Đức Đam đã tiêm Nanocovax, hẳn là cụ cũng biết cụ Đam tiêm ở thời gian nào, giai đoạn nào của Vx, và với tư câch gì.
thật ra thì do mải làm ăn nên ko để ý lắm, vào đây mới biết là mr đam tiêm nano, còn ý sau về thời gian... giai đoạn... tư cách... thì ko biết

Dân Tổ

Xe container
Em cũng đoán là hàng hết date bán không ai mua, cho không ai lấy nên mang về cho nhân viên thí nghiệm, thấy ông giám đốc chi nhánh X đi gỉ tai nhân viên nào là do ngoại giao, nào là chi nhánh bỏ tiền nên mới mua được lô vacin này, còn bà phó giám đốc chi nhành X này thì đang trong thời gian nuôi con bú cũng gỉ tai, vận động nhân viên.. mình tiêm lâu rồi, nhân viên thì gà, toàn bị dắt mũi, hí hửng lại về vận động người nhà đi tiêm.
Chém gió hết đấy cụ ạ, bọn em sát sườn mấy vụ này, lạ gì. Đợt trước cũng khắm lắm, cũng lợi dụng bán suất "ngoại giao" đấy cụ, ầm ĩ lên mấy ngày. Giờ đối tượng thực tế chê nguồn đấy không tiêm nên còn tồn nhiều, mà lại cận date nên phải xử lý nhanh thôi.

myob

Xe tăng
Hà nội đang cảnh giác và tiến hành các hành động thận trọng, em nghĩ cũng hợp lý… tuy nhiên điều em lo không phải là các trường hợp dương tính gần đây mà chính là các đồng chí đi từ hcm ra hà nội thời gian qua… nếu xét về số lượng các ca nhiễm bây giờ ở hcm thì nguy cơ các các bác đi hcm ra hà nội đang có mầm bệnh là rất cao… các cụ và em thừa hiểu xét nghiệm nhanh không mấy giá trị để phát hiện covid.

Chuột péo péo

Xe đạp
Sáng nay e vừa tiêm xong theo dạng doanh nghiệp đây. Date T10/2021, cả công ty đều tiêm, ko ai từ chối đi tiêm cả. Có mấy người ko được tiêm do huyết áp cao. Nhưng với tình hình dịch bệnh như hiện nay thì em thấy tiêm sớm là tốt. Đợi vacxin khác biết bao giờ mới có.
PS: tình trạng e hiện tại vẫn ổn,vẫn chém gió cười phe phé

Forza Azzurri

Xe điện
HN lại đóng công viên từ chiều nay, không biết do cảnh giác trước tấm gương SG hay sắp có nhiều ca mới công bố
Em chán quá các cụ ạ, vừa mới đi đá bóng lại được một trận :(

suntlower

Xe tải
Sáng nay e vừa tiêm xong theo dạng doanh nghiệp đây. Date T10/2021, cả công ty đều tiêm, ko ai từ chối đi tiêm cả. Có mấy người ko được tiêm do huyết áp cao. Nhưng với tình hình dịch bệnh như hiện nay thì em thấy tiêm sớm là tốt. Đợi vacxin khác biết bao giờ mới có.
PS: tình trạng e hiện tại vẫn ổn,vẫn chém gió cười phe phé
Cụ tiêm vacin nào thế, có sàng lọc trước khi tiêm không, thấy bảo tiêm xong phải theo dõi 14 ngày, 1,2,3 ngày đầu sau khi tiêm k sao đến ngày 4 bị sao đấy cụ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng