[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

tranthaiduc

Xe buýt
Em o HN muốn về Vinh .đã xét nghiệm nhanh âm tính.Ko biết qua các tỉnh có gặp khó khăn gì ko a.

Donxa

Xe buýt
từ năm ngoái em thấy tỉnh nào củng đc tw yêu cầu lập kế hoạch có xxxx ca nhiẽm covid 19 để chủ động trong công tác phòng chống dịch bệnh

Tuy nhiên khi có covid nhiều tỉnh thành lại rất lúng túng khi địa phương có ca nhiễm tămh cao
Cụ nhìn TP lớn như SG mà còn lúng túng thì mấy tỉnh miền Tây họ mấy quan tâm..

Mioaki

Xe buýt
Vâng, xung quanh khu vực em đang sống hiện cũng bắt đầu tình trạng như cụ nói ạ. Khu phong tỏa mà giờ bắt đầu có dấu hiệu nhấc dây đi ra đi vào, ko còn lực lượng kiểm soát. Hy vọng sẽ sớm chấn chỉnh lại thôi chứ biết sao bây giờ. Anh em họ cũng gần kiệt sức rồi.
Em mới bảo là tình hình đến lúc cho quân đội vào chưa ? Hoặc là có gửi thêm công an từ bắc vào không? Chứ trông chờ thế nào dân tự giác.

The Silent

Xe buýt
Em mới bảo là tình hình đến lúc cho quân đội vào chưa ? Hoặc là có gửi thêm công an từ bắc vào không? Chứ trông chờ thế nào dân tự giác.
Thật sự là lực lượng cần bây giờ là y bác sĩ và đặc biệt là thiết bị cụ ạ. Thiết bị, thiết bị và thiết bị. Người dân nơi đây cơ bản là trong những ngày qua đã nghiêm chỉnh chấp hành rồi. Có một vài cá biệt. Mong Hà Nội người dân nên biết sợ đi, đừng để đến mức như ở đây như hiện tại thì hơi muộn. Cái dở là cơ quan, chính quyền phải làm sao giúp người dân biết sợ. Sợ ở đây là sợ bệnh, sợ chết, chứ không phải là sợ phạt. Chứ cứ vẫn lạc quan, tự tin thái quá hết sức nguy hiểm.

tomo21311

Xe tăng
Tưởng phải áp dụng từ cách đây mấy hôm rồi ấy chứ, giờ liệu có muộn rồi hay ko.

tranthaiduc

Xe buýt
Nhờ các cụ.Em o HN muốn về Vinh .đã xét nghiệm nhanh âm tính.Ko biết trên đường về đi qua các tỉnh có gặp khó khăn gì ko a.

The Silent

Xe buýt
Nhờ các cụ.Em o HN muốn về Vinh .đã xét nghiệm nhanh âm tính.Ko biết trên đường về đi qua các tỉnh có gặp khó khăn gì ko a.
Cụ có kết quả xn âm tính có giá trị tối đa trong 72h, khai báo y tế đầy đủ. Về tới nhà thì cách ly theo quy định của từng địa phường, Tầm dịch bệnh này, đi qua các tỉnh đương nhiên là khó khăn rồi. Nhưng vẫn đi đc cụ ạ.

tranthaiduc

Xe buýt
Cụ có kết quả xn âm tính có giá trị tối đa trong 72h, khai báo y tế đầy đủ. Về tới nhà thì cách ly theo quy định của từng địa phường, Tầm dịch bệnh này, đi qua các tỉnh đương nhiên là khó khăn rồi. Nhưng vẫn đi đc cụ ạ.
Em lo có 1 số tỉnh đòi PCR.cảm ơn Cụ!!

witch12

Xe tải
Đau ngắn ko bằng đau dài, sao lần này các bác nhà mình chọn phương pháp như nhậu lai rai thế nhỉ?

Cậu chuyện này chốt ko nhanh sẽ giống như vấn đề quyết mua vacxin chậm hay sớm . Tháiland nay nó biểu tình rầm rộ can tội ko đủ vacxin tiêm . chứng khoán còn lên đỉnh tìm đáy cứ đòi tìm đỉnh mãi sao dc, trừ khi uống xyz . Vn mình đang đi tìm đỉnh thì phải, đỉnh kinh tế , đỉnh covid, đỉnh chết chóc. Nay số ca 3xx ca là số ca chết lẻ của mình bằng Sing rồi. Mai biểu đồ sẽ thay đổi mình chỉ xếp sau anh Cam trong biểu đồ Covid chứ ko dưới mông Sing như hiện tại .

TalaMit

Xe hơi
Cụ xử cái ruột ổn trào ngược xuôi thì họng mới hết đc. Vào 354 các chú bộ đội xư cho 1 tuần. Ngon choét về có khi nhậu đc.
Công nhận cụ ạ, nó cứ dai dẳng, bụng dạ khó chịu, nhất là mấy tuần lại đau họng, viêm họng lại vào đúng đợt dịch, đến khổ.
E uống Bình vị nam ko hợp chứ, bt mọi lần uống 1 vỉ Nexium là đỡ, đợt này lâu quá, đi khám, uống theo đơn 2 tuần rồi mà chưa xi nhê

Amethyst2020

Xe buýt
Bên Malay cứ lock lại mở, lock lại mở 1.5 năm nay. Vợ chồng con cái ở nhà hơn năm rồi. Tức là biện pháp mạnh họ cũng đã làm nhưng ko ngăn được covid.

Bên châu Âu cũng rứa, số ca hằng ngày gấp chục lần mình. Nhưng cũng kệ, tiêm xong thì mở cửa tự do, họ chán phong tỏa cách ly quá rồi.

Trong tình huống xấu nhất thì VN cũng sẽ như thế, cố gắng cầm cự đến 2022 tiêm được 70% rồi cũng mặc kệ con covid, chứ cứ đóng mở đóng mở thế này quá mệt mỏi, ko biết phải chống đến bao giờ.

Ngày xưa cúm TBN mất 5 năm mới qua đi, giờ y học tiến bộ hơn thì hy vọng 3 năm là khống chế được rồi. VN mới bắt đầu nhiều ca nên mọi người cuống lên chứ, xong rồi cũng qua. Nhìn Âu Mỹ cũng ra tương lai của mình.

Bây giờ việc cần làm là ở đâu thì ở yên đó, hạn chế đi lại để tự bảo vệ mình và gia đình, mấy tháng nữa sẽ ổn thôi. Các cụ phải ra ngoài làm thì tuân thủ 5K. Nhà em may mắn làm ở nhà, hiếm khi phải đi đâu nên cố thủ trong nhà chục ngày nay rồi. Trước hay đi lượn, nghĩ ở nhà riết thật kinh khủng, mà giờ cũng quen dần, chưa đến nỗi rồ người lắm.

Tây An 2021

Xe hơi
Bên Malay cứ lock lại mở, lock lại mở 1.5 năm nay. Vợ chồng con cái ở nhà hơn năm rồi. Tức là biện pháp mạnh họ cũng đã làm nhưng ko ngăn được covid.

Bên châu Âu cũng rứa, số ca hằng ngày gấp chục lần mình. Nhưng cũng kệ, tiêm xong thì mở cửa tự do, họ chán phong tỏa cách ly quá rồi.

Trong tình huống xấu nhất thì VN cũng sẽ như thế, cố gắng cầm cự đến 2022 tiêm được 70% rồi cũng mặc kệ con covid, chứ cứ đóng mở đóng mở thế này quá mệt mỏi, ko biết phải chống đến bao giờ.

Ngày xưa cúm TBN mất 5 năm mới qua đi, giờ y học tiến bộ hơn thì hy vọng 3 năm là khống chế được rồi. VN mới bắt đầu nhiều ca nên mọi người cuống lên chứ, xong rồi cũng qua. Nhìn Âu Mỹ cũng ra tương lai của mình.

Bây giờ việc cần làm là ở đâu thì ở yên đó, hạn chế đi lại để tự bảo vệ mình và gia đình, mấy tháng nữa sẽ ổn thôi. Các cụ phải ra ngoài làm thì tuân thủ 5K. Nhà em may mắn làm ở nhà, hiếm khi phải đi đâu nên cố thủ trong nhà chục ngày nay rồi. Trước hay đi lượn, nghĩ ở nhà riết thật kinh khủng, mà giờ cũng quen dần, chưa đến nỗi rồ người lắm.
ở nhà mấy tháng. mấy chục triệu công nhân lao động thất nghiệp ở miền nam ai lo cho

Tiền trọ, tiền ăn. tiền sinh hoạt. học phí....

Nói thì dể nhưng nhìn vào vấn đề khác hẳn

witch12

Xe tải
campuchia hiện tại chỉ còn 8000 bệnh nhân đang điều trị thôi đa phần nhẹ, ko trịêu chứng chỉ 500 bệnh nhân nặng
Cam nó bị tính đợt bùng dịch trc, chết tầm 1000 ca ấy , nhiễm 124k thì phải ( em nhầm nó có 67k nhiễm , chết 1100 ) Nên trên bản đồ Covid đông Nam Á nó đứng thứ 5, mai mình vn sẽ leo lên thứ 6 , trèo lên đầu Sing ngồi, chả biết vui hay buồn :)))

Tây An 2021

Xe hơi
Cam nó bị tính đợt bùng dịch trc, chết tầm 1000 ca ấy , nhiễm 124k thì phải . Nên trên bản đồ Covid đông Nam Á nó đứng thứ 5, mai mình vn sẽ leo lên thứ 6 , trèo lên đầu Sing ngồi, chả biết vui hay buồn :)))
singapore nhiễm nhiều chết có 34 ca
y học phát triễn thật

witch12

Xe tải
singapore nhiễm nhiều chết có 34 ca
y học phát triễn thật
Lúc có bài viết của bác nào đó sg so với sing, dân đề nghị sống chung Covid, em vào chót bảo sg tuổi gì so dc với sing, mà ăn no đòn trên fb . Nghĩ lại thấy hài, so dc với sing thậm chí hơn chục lần về số ca tử vong .

Amethyst2020

Xe buýt
ở nhà mấy tháng. mấy chục triệu công nhân lao động thất nghiệp ở miền nam ai lo cho

Tiền trọ, tiền ăn. tiền sinh hoạt. học phí....

Nói thì dể nhưng nhìn vào vấn đề khác hẳn
Em chia sẻ trên góc độ cá nhân, mỗi gia đình tự bảo vệ mình hết sức trong khả năng có thể.

Còn những người kiệt quệ kinh tế vì covid, mong chính phủ có biện pháp hỗ trợ, mình cũng có lo được đâu. Như hiện tại các bác ấy cũng đã tính đến nước phong tỏa triệt để, lương thực chính phủ sẽ lo tiếp tế, để mọi người yên tâm ở nhà.

Trạng thái
Thớt đang đóng