[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng
Không một Chã nào muốn rút thẻ, xóa bài, gộp thớt. Việc họ làm nó là điều bắt buộc. Còn như em, hay họ cũng giống các bác, cũng muốn bàn luận, cũng muốn biết thêm nhiều thông tin, nhưng quy định của diễn đàn, quy định của Bộ Thông Tin và Truyền Thông cũng như luật ANM buộc họ phải làm công việc được giao. Khi làm không thể tránh khỏi việc hậm hực, ấm ức của người bị rút thẻ, xóa bài, gộp thớt. Tuy vậy, các bác đôi khi cũng nên nghĩ ngược lại người làm công việc kia họ có hâm hực, bức tức không, khi có những nội quy, quy định của diễn đàn ghi rất rõ, được nhắc đi nhắc lại mà nhiều bác vẫn vấp phải.

Ngoài ra các bác lưu ý, việc chặn chã hay thành viên là quyền cá nhân của các bác. Nhưng rất có thể các bác bị thẻ oan nếu người chặn là chã, khi chã thông báo, nhắc nhở một vấn đề gì đó các bác sẽ không đọc được cái trên và vô tình tiếp tục đăng bài.

Vài lời không liên quan đến chủ đề với hai bác và nhiều bác khác trong ngày đầu thực hiện chỉ thị 16. Mong các bác và người thân an toàn trong những ngày dịch. Em cám ơn!
Em xin phép mời chã chén rượu nhạt, chã rất điềm đạm.
Chuyện chặn nó là fun thôi chã, không thích đọc 1 ai đó thì cứ nhìn thấy nick là mắt nó auto bỏ qua thôi ạ.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Hiện tất cả các xe biển tỉnh đều phải quay đầu, kể cả có xn âm tính. Xe vận chuyển hàng hoá chưa đăng ký luồng xanh cũng phải quay đầu.
Em biển HN mà
Có tạm trú dài hạn HN
Nhà HN 2 phát
Hqua em sơ tán vk con về quê để giảm nguy cơ
Chiều nay em định lên HN để còn làm nữa cụ
Hixxx căng thế á

LienPhuong

Xe điện
Người nhà em làm kế toán công ty xây dựng bảo vẫn phải đi làm, công ty cử mỗi tầng vài người đi làm bình thường. Công ty làm đúng hay sai?

BìnhMinh89

Xe tăng
Chắc một hai ngày đầu thôi cụ, sang tuần lại nhiều ngay.
Em mua đủ dùng hai ngày cuối tuần, chứ cứ tích cho lắm vào rồi qua tuần lại mang ra mà bán lại như mỳ tôm với khẩu trang của các đợt trước đây.
Mà công nhận là các chị bán hàng hôm nay tát nước theo mưa bán đắt thật :D

luutu21

Xe buýt
Em biển HN mà
Có tạm trú dài hạn HN
Nhà HN 2 phát
Hixxx căng thế á
Cụ nhờ ai hỏi chốt Pháp Vân thử xem. Một số chốt biển HN cũng không vào được, trừ xe chở nhu yếu phẩm, công nhân viên....

moly

Xe tăng
Em mua đủ dùng hai ngày cuối tuần, chứ cứ tích cho lắm vào rồi qua tuần lại mang ra mà bán lại như mỳ tôm với khẩu trang của các đợt trước đây.
Mà công nhận là các chị bán hàng hôm nay tát nước theo mưa bán đắt thật :D
em mua cho một tuần-10 ngày, mục đích hạn chế đi ra chợ

Nhạc

Xe container
Tất cả đều do ý thức của con người mà thôi.... sau dịch bệnh này sẽ hiểu được nơi nào dân có ý thức tuân thủ pháp luật và cộng đồng....
Trước e còn nghĩ là trong Nam họ mải làm ăn ko hay rảnh việc túm tụm kiểu bà hàng xóm, thì ít lây lan dịch bệnh hơn. Hóa ra tỷ lệ lao động tự do thu nhập bấp bênh và lối sống hồn nhiên, ít căn cơ đã khiến dịch trầm trọng quá. HN dù sao cũng gần lửa nên sẽ nhẹ hơn 1 chút nhưng ko siết mạnh mấy thành phần thích thiết yếu thì mấy tỉnh xung quanh chết lây trừ HP, QN, TB, TN rắn hơn cả.

MercS450L

[Tịch thu bằng lái]
Ối thế này thì nhiều người ăn uống sao nhỉ

tieuhuyentuhukhong

[Tịch thu bằng lái]
Chết dở... làm ăn thế này thì chết là phải... bây giờ vẫn còn có nơi lo thành tích thế này thì sao chống được dịch bệnh...

Sáng 24/7 cả nước có gần 4.000 ca, Long An đăng ký bổ sung 1.288 ca

Nhạc

Xe container
Ối thế này thì nhiều người ăn uống sao nhỉ

Cq cho 1 tuần để nạp đạn rồi, giờ vẫn súng ko đạn ko thì chịu thôi cụ. Các bác đã hạ q tâm bảo vệ thủ đô, úp tận nửa đêm là không đơn giản đâu. Nhân vụ này cứ ra đường phạt nặng tăng ngân sách chống dịch cũng tốt.

Sazi

Xe điện
Em biển HN mà
Có tạm trú dài hạn HN
Nhà HN 2 phát
Hixxx căng thế á
Những trình bày liên quan đến trai quê, còn các vấn đề qua chốt không nói. Em ở nhà quê mới ra :))

Zizou2005

Xe đạp
Chã cũng là người phàm, làm dâu trăm họ tránh sao được lời ong tiếng ve. Ghét thì các Cụ cứ vang mạnh vào :))

Phó Thủ tướng Trương Hòa Bình: Không thể cứ tiếp tục truy đuổi F0 trong xã hội - VietNamNet

Chẳng nhẽ SG lại hết cách à các Cụ ???
Xem
Xem xét kỹ thì nó ... đúng quy trình của 1 đợt dịch đấy cụ ạ
Khi F0 ít -> Cách ly , truy vết đến F1, F2 v.v...
Khi F0 tương đối —> Ko truy vết nổi F1 nữa
Khi F0 quá nhiều —> Ai cũng có thể là F0 nên tìm F0 là vô nghĩa , tập trung giảm số ca tử vong

Ko ngờ Tp đến giai đoạn này nhanh quá

Trạng thái
Thớt đang đóng