[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

CSDNNo1

Xe máy
Biểu hiện sơ khởi khá giống nhau ! Cách xử lý theo nguyên tắc tương tự nhau ! Nửa vời và 1/4 vời cũng ra tác hại như nhau !
HN sẽ ko bao giờ như SG nhé, cứ chờ xem thôi.

Cách làm 2 chỗ khác nhau, HN cũng có bài học từ SG, chưa kể chính quyền làm quyết liệt và người dân ý thức biết sợ cũng cao hơn.

Tình cảnh hiện tại của HN là hệ quả của việc thả cửa cho người từ SG qua HN quá nhiều thời gian vừa qua, giờ mới phát tiết, sau 2 tuần CT16 và tệ lắm thêm 1 tuần nữa, tình hình sẽ ổn.

SG đã để loang quá sâu và ko kiểm soát nổi, con số thực bây giờ còn cao hơn số đc công bố nhiều vì nhiều người đã dính nhưng ko có đủ người đến bế đi để mà tính vào.

TieuFu

Xe container
Đấy là cụ nghĩ thế thôi. HN từ dân đến quan nghiêm túc hơn nhiều.
Vâng ! Vẫn tập thể dục, vẫn chen chúc mua hàng, và cái cốt theo em là tầng lớp lao động không cố định, ở trọ, thuê nhà đang bị bỏ sang một bên, trong khi cứ tưởng là đối tươncj ý nằm trong quận nọ, phố kia quản lý được hết

TONGIA

Tầu Hỏa
7.911
Đà tăng có vẻ yếu dần
Hy vọng nó sẽ đi ngang và sớm hạ xuống

dasaev

Xe buýt
Vâng ! Vẫn tập thể dục, vẫn chen chúc mua hàng, và cái cốt theo em là tầng lớp lao động không cố định, ở trọ, thuê nhà đang bị bỏ sang một bên, trong khi cứ tưởng là đối tươncj ý nằm trong quận nọ, phố kia quản lý được hết
Vầng, tập thể dục vô ý thức có. Bao nhiêu %? Xếp hàng chen chúc chỉ ngày đầu ... Con Delta này k phải HN chưa gặp, mà có khi gặp trước cả SG. Nếu bung thì bung lâu rồi. HN sẽ bị nhưng k thể nặng như SG

TieuFu

Xe container

Cách làm 2 chỗ khác nhau, HN cũng có bài học từ SG, chưa kể chính quyền làm quyết liệt và người dân ý thức biết sợ cũng cao hơn.

Tình cảnh hiện tại của HN là hệ quả của việc thả cửa cho người từ SG qua HN quá nhiều thời gian vừa qua, giờ mới phát tiết, sau 2 tuần CT16 và tệ lắm thêm 1 tuần nữa, tình hình sẽ ổn.

SG đã để loang quá sâu và ko kiểm soát nổi, con số thực bây giờ còn cao hơn số đc công bố nhiều vì nhiều người đã dính nhưng ko có đủ người đến bế đi để mà tính vào.
Đấy là cụ nghĩ, Đến giờ cụ vẫn nghĩ SG bị là do quản không chặt à ? Đúng là không chặt, nhưng cáp neo tàu thì không dùng để buộc !

TieuFu

Xe container
Vầng, tập thể dục vô ý thức có. Bao nhiêu %? Xếp hàng chen chúc chỉ ngày đầu ... Con Delta này k phải HN chưa gặp, mà có khi gặp trước cả SG. Nếu bung thì bung lâu rồi. HN sẽ bị nhưng k thể nặng như SG
Vâng, em cũng mong làm tốt !

Ngoc Que

Xe buýt
Nếu số liệu thống kê là phản ánh đúng thì mấy ngày nay số ca của SG có vẻ đã và đamg có xu hướng đi ngang, ko còn tăng sốc. Hi vọng với những biện pháp chặt chẽ SG sẽ khống chế dc dịch.

ngoc_phuong

Xe lăn
7.911
Đà tăng có vẻ yếu dần
Hy vọng nó sẽ đi ngang và sớm hạ xuống
Cụ thử tiếp cận những kênh thông tin khác xem.
Hi vọng cụ sẽ có cái nhìn đầy đủ.

anhtrangvn

Xe tăng
Các cụ nên tìm nguồn khác, thằng add trang này nên gô cổ cho ăn cơm nhà nước tội tuyên truyền láo gây hoang mang dư luận. 39 ca cộng đồng kia phần rất lớn là lây nhiễm thứ phát từ các ca cộng đồng được sàng lọc trước đó. Chưa kể nhập nhèm con số theo thời điểm, chốt HN hôm nay là 76 ca.
Em xem số liệu từ trang https://ncov.moh.gov.vn/vi/web/guest/dong-thoi-gian của bộ y tế thì sáng 4, chiều 19, tổng 23 ca, hôm qua là 81 ca. Em đọc trang kia thì thấy ghi từ 26/07; có khi trang này lấy từ nguồn cập nhật trễ hơn. Cũng đang băn khoăn không rõ chỗ nào chuẩn nữa.

Bút Thép VNN

Xe tải
Lối sống khác nhau thì mức độ lây lan virus khác nhau thôi

just for fun

Xe lăn
Em thấy hn ý thức chắc chắn là cao và dân biêt sợ hơn. nay tầm 14h đên 15h e đi xe cty thấy dg vắng ngã tư hầu như ko có xe. cảnh sát giao thông k cần nữa vì rất ít xe. chac chỉ bằng 1/50 mọi khi.
Đúng vậy, trong group tổ dân phố nhà cháu, ai mà lỡ xuống sân thể dục là bị chụp hình đưa lên nhắc nhở ngay. Hôm thứ 1-2 còn có người lởn vởn dưới vườn hoa nhưng hôm nay thì ko có bóng người.

S500 Prometey

Xe máy
Khu Time nhà em đợt dịch nào cũng bị xướng tên, ko biết ngày trước anh Vova động thổ cúng bái có kỹ ko?
Và em cũng thấy ở khu Times City này khi có ca dương tính toàn rơi vào số lẻ, 5, 7, 9, 11. Ko biết có dớp gì ko ạ.

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]

Đấy là cụ nghĩ, Đến giờ cụ vẫn nghĩ SG bị là do quản không chặt à ? Đúng là không chặt, nhưng cáp neo tàu thì không dùng để buộc !
Nếu các cụ tự tin vào quan điểm của bản thân thế nên làm quả độ.
Sau 2 tuần nữa HN toang hoặc ko toang như SG thì bên thua nộp 1 cơ số tiền vào quỹ vaccin.

Em cũng tham gia luôn. Ok chưa?

:))

Hn07

Xe tăng
Nếu số liệu thống kê là phản ánh đúng thì mấy ngày nay số ca của SG có vẻ đã và đamg có xu hướng đi ngang, ko còn tăng sốc. Hi vọng với những biện pháp chặt chẽ SG sẽ khống chế dc dịch.

Ghi nhận sự nỗ lực của lực lượng chống dịch nhưng tình hình nó ko đẹp như cụ tưởng đâu ạ .
Còn phải nỗ lực dài dài và bớt cái bệnh thích đọc báo cáo đẹp đi .

Sự việc xảy ra ở số 22 trương định quận 3 là cách trụ sở ủy ban thành phố chưa đầy 2km . Đừng nghĩ nó ở vùng sâu vùng xa

toimuondie

Xe container
Liệu có dám phạt ông Hải 7,5 triệu không:

scorp8x

Xe container
Nhắc các bác thế thôi, vì cháu có điều kiện tiếp xúc với các dữ liệu và dự báo. Dự báo về Sài Gòn (hiện nay), cháu đã được tiếp cận từ đầu tháng 04/2021.
Cháu này tưởng khá hơn các cháu hay bị atsm khi có chút thành công tuổi trẻ nhưng cũng ko tránh đc nhỉ :)

legend7seas

Xe tải
Em xem số liệu từ trang https://ncov.moh.gov.vn/vi/web/guest/dong-thoi-gian của bộ y tế thì sáng 4, chiều 19, tổng 23 ca, hôm qua là 81 ca. Em đọc trang kia thì thấy ghi từ 26/07; có khi trang này lấy từ nguồn cập nhật trễ hơn. Cũng đang băn khoăn không rõ chỗ nào chuẩn nữa.

View attachment 6400786
View attachment 6400788
Trang bộ Y Tế không ghi rõ 81 ca HN hôm qua 26/7 gồm thêm cả 17 ca nhập cảnh. Lây trong nước là 64.

Trạng thái
Thớt đang đóng