[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mít tố nữ

Xe tăng
Thương quá, trong nhà mà cũng chưa an toàn. Không biết khi test khu có bị nhiễm từ nguồn khác không.
Không biết nguồn lây từ đâu cụ ạ. Con nhắn với con em thế. Thằng con em cũng chỉ biết an ủi bạn và gửi cho bạn các hướng dẫn cần thiết mà em lưu. Nó cũng không dám hỏi thêm vì biết bạn đang mệt.
Chơi thân với nhau từ cấp 2. Tuần trước chúng nó còn lập hội chơi game.
Lạy trời, lạy Phật thương dùm.

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Tội ghê, cháu em ở SG 1 mình. Làm online từ tháng 7 2020 tới giờ. Nghĩ thương nó quá, mua đồ ăn tích trong tủ, chỉ ở nhà làm việc không thò ra ngoài. Bảo nó đăng ký tiêm vaccine, nó bảo cháu sợ tiêm xong ốm sốt không ai biết, nên cháu chờ các bạn cháu tiêm đủ 2 mũi rồi mới tiêm, có gì nhờ nó qua ngủ cùng mấy đêm. Đọc tin của mợ ấy lại thấy lo thêm :((
Được cái may là thằng cu cũng 37 tuổi, tự biết nấu nướng tự lo thân, chứ chưa đến mức như 1 số thanh niên Sg chỉ biết order đồ nấu sẵn.
Mẹ khỉ, thằng ku 37 tuổi. Có nhầm lẫn gì ko ạ?

Big Bang

Xe điện
Vâng, nhưng khoang vùng nguy cơ cao như 2 bà, đông anh test, rồi lock chặt khu đó vào. Chứ cứ dở dở ương ương như này thì biết bao giờ mới xong. Thời a cc làm, e thấy test nhiều, chứ giờ toàn thấy giãn cách qua ngày thôi, lãng phí quá nhiều thời gian, hic
Hai Bà đường ngang ngõ tất nhiều, Cụ khóa kiểu gì?
Hôm nay 9/8 Thanh xuân bấc đã test các hộ, mỗi hộ một người.

TrongHN

Xe tải
em tiêm mấy tuần rồi mà cũng vẫn đang chờ đổi màu đây

Tiêm ở Quận lên app rồi, ĐH Y lên app rồi mà thế nào tiêm ở BM chưa lên nhỉ, cũng mấy tuần rồi, không biết còn cụ mợ nào ở những chỗ khác không
Vì ĐH Y họ chuyển file mẫu cho các đơn vị khai trước, khi đến tiêm họ chỉ việc kiểm tra danh sách để gạt bớt các trường hợp chưa tiêm được (do khâu tầm soát trước tiêm như huyết áp cao/thấp, mạch đập nhanh,...), sau đó họ chỉ việc upload lên phần mềm là đồng bộ luôn. Do đó hôm sau có luôn số liệu trên hệ thống ah

Mít tố nữ

Xe tăng
Ở Sg giờ là vậy, nơi hang ổ của em cũng vây kín xung quanh f0. Ơn trời trong khu em hiện giờ chưa có dính ca nào. Thôi thì cứ cố cầm cự, tự bảo vệ sức khỏe tối đa thôi chứ giờ tạm thời cũng không còn cách nào khác
Em bị xuống tinh thần, từ tối đến giờ thấy thật bất an.

doctor103

Xe điện
Vì ĐH Y họ chuyển file mẫu cho các đơn vị khai trước, khi đến tiêm họ chỉ việc kiểm tra danh sách để gạt bớt các trường hợp chưa tiêm được (do khâu tầm soát trước tiêm như huyết áp cao/thấp, mạch đập nhanh,...), sau đó họ chỉ việc upload lên phần mềm là đồng bộ luôn. Do đó hôm sau có luôn số liệu trên hệ thống ah
Em tiêm ở BM cũng điền thông tin trước gửi viện, cũng khai sẵn các biểu mẫu đến chỉ đo ha, nhiệt độ tại chỗ rồi tiêm, không mất thời gian khai giấy tờ, mọi thứ thấy khá nhanh

The Silent

Xe buýt
Thế các ca tử vong tại nhà sau đó mang thiêu luôn thì có cho vào danh sách k cụ?
Về nguyên tắc là sẽ được ghi nhận khi có cán bộ y tế phường, cán bộ phường xuống tận nơi, lấy mẫu để xét nghiệm và ghi nhận. Nhưng em nghĩ là chắc cũng không thể chính xác, đầy đủ được hết. Đôi khi còn cần tính "trung thực" quyết định số liệu nữa ạ.

Chỉnh sửa cuối:

TrongHN

Xe tải
Em tiếm mũi 1 được hơn 1 tuần rồi nhưng app sổ sức khoẻ điện tử vẫn chưa cập nhập.
Cụ vào mục cá nhân trong sổ SKDT- điền đầy đủ thông tin sau đó mới quay ra kiểm tra mục tiêm chủng. Em đợt trước cũng thắc mắc ko có thông tin, sau được hướng dẫn - thực hiện xong có luôn.

hacide

Xe tăng
Về nguyên tắc là sẽ được ghi nhận khi có cán bộ y tế phường, cán bộ phường xuống tận nơi, lấy mẫu để xét nghiệm và ghi nhận. Nhưng em nghĩ là chắc cũng không thể chính xác, đầy đủ được hết.
Vậy chắc k có rồi cụ ơi vì chỉ có mấy nhân viên nhà xác thôi ah?

The Silent

Xe buýt
Tội ghê, cháu em ở SG 1 mình. Làm online từ tháng 7 2020 tới giờ. Nghĩ thương nó quá, mua đồ ăn tích trong tủ, chỉ ở nhà làm việc không thò ra ngoài. Bảo nó đăng ký tiêm vaccine, nó bảo cháu sợ tiêm xong ốm sốt không ai biết, nên cháu chờ các bạn cháu tiêm đủ 2 mũi rồi mới tiêm, có gì nhờ nó qua ngủ cùng mấy đêm. Đọc tin của mợ ấy lại thấy lo thêm :((
Được cái may là thằng cu cũng 37 tuổi, tự biết nấu nướng tự lo thân, chứ chưa đến mức như 1 số thanh niên Sg chỉ biết order đồ nấu sẵn.
Một hình ảnh miêu tả thấy ....quen quen :))

tpsbh

Xe hơi
Mẹ khỉ, thằng ku 37 tuổi. Có nhầm lẫn gì ko ạ?
Em có quyền gọi thằng cháu họ em là thằng ku dù nó 37 tuổi được không? Nó cô đơn 1 mình. Nếu nó phát bệnh sẽ không ai chăm sóc. Nó còn chưa kịp lập gia đình nữa.
Hay là nó 37 tuổi thì phải gọi trịnh trọng hơn =))

thattinhvt

Xe buýt
Cụ vào mục cá nhân trong sổ SKDT- điền đầy đủ thông tin sau đó mới quay ra kiểm tra mục tiêm chủng. Em đợt trước cũng thắc mắc ko có thông tin, sau được hướng dẫn - thực hiện xong có luôn.
E làm y thế, quay ra mục kia thì lại ra số cmt của đứa nào ko biết, trong khi ở mục thông tin cá nhân thì lại chuẩn, app như hạch vậy

congthuong

Xe điện
Em tiếm mũi 1 được hơn 1 tuần rồi nhưng app sổ sức khoẻ điện tử vẫn chưa cập nhập.
Nếu cụ đăng ký tiêm theo số điện thoại không đúng số điện thoại đăng ký app thì vào app sổ SKDT không lên đâu, dù cụ nhập đúng tên tuổi, CCCD.

Nói chung là app củ chuối.

Anycar

Xe tăng
Các tram y tế phường update dữ liệu tiêm chủng trong ngày toàn đến 8 giờ tối chưa xong mặc dù chỉ khoảng 120 liều vì phần mềm update nó load chậm, thậm chí làm nhanh quá là treo đơ luôn.

Em điền chả thiếu gì vẫn báo chưa tiêm :D
Nếu cụ đăng ký tiêm theo số điện thoại không đúng số điện thoại đăng ký app thì vào app sổ SKDT không lên đâu, dù cụ nhập đúng tên tuổi, CCCD.

Nói chung là app củ chuối.
Tra trên web cũng đâu có cụ :)

Đông lào

Xe máy
EM ở phường Bình Chiểu, là phường đi tắt đón đầu, trùm của thành phố Thủ Đức về ca nhiễm. Phường bị đóng là hôm 12/7, hẻm nhỏ em test dính luôn 5+ vào ngày 14/7. Mấy cụ miền tây vẫn lén mua cafe rang xay mỗi sáng từ ngày đó đến giờ, ( Sáng nay em có đi bộ ra xem, thì con bé cafe nó vãn lén lút bán mang về). Tình hình là 5+ có 1 ca trở nặng mang đi, còn lại khỏe bình thường, mợi người ở đây giờ khá bình thường vấn đề covid. Hôm em đi vào Vinmart, có vợ chồng trẻ còn mang cả thằng ku 3 tuổi vào chơi nữa. Em viết ra đôi dòng, chỉ nói lên là, hãy lạc quan và cẩn thận.

T91

Xe container
Em tiêm 1,5 tháng rồi mà trên sskdt vẫn chưa có

Trạng thái
Thớt đang đóng