[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Mợ có con số thống kê chứng tỏ số lượng người trẻ khỏe chết tăng nhanh hơn số người già yếu chết không ?
Khi nguồn vaccine còn hạn chế các nước tập trung bảo vệ người già yếu trước vì họ dễ chết, bệnh nặnh hơn là sai hết à ?
Em cũng như cụ chỉ có con số thống kê do cơ quan y tế công bố. Tuy nhiên những ca tử vong xung quanh mà em biết đều là người trẻ. Ở đây em ko bàn đến vấn đề đạo đức, mà thực tế những nhà có người trẻ tử vong thì những người già sẽ khổ gấp 2 lần bình thường vì họ ko còn trông cậy dc vào ai.

vingraux

Xe tăng
- Tại Hà Nội, hiện tại, không thể nhường suất tiêm vắc xin cho người thân trong gia đình, nếu đến lượt tiêm theo địa phương;

- Suất tiêm theo ông ngoại rất khó, nếu không nói là không thể được;

Thế cho các bác khỏi cãi nhau.

Thế những phát biểu trên đáng tin đến đâu? Tùy các bác thôi!

Masa

Xe đạp
Nó nguy hiểm ở chỗ người trẻ đang tạo ra sức lao động và còn sức khoẻ để hỗ trợ người khác nhưng lại ko dc ưu tiên tiêm vaccine dẫn đến số lượng người trẻ chết tăng nhanh. Em cũng mới biết người hàng xóm có con mới 34 tuổi nhập viện dc 2 hôm thì ra đi mãi mãi. Đau đớn lắm.
2 ca mất ở cty em đều cao tuổi và có bệnh nền ạ ( em không nhớ tuổi chính xác nhưng cỡ 60 tuổi).

Ngoc Que

Xe tải
Tình hình tại tp HCM, Binh Dương đang rất nghiêm trọng. Em không thể thông tin được phía đầu Hà Nội vì hiện vẫn đang giằng co lắm. Dữ liệu tính toán cũng chưa chính xác, các mốc dự báo đều quá chông chênh vì tình hình phức tạp. Nhưng em chỉ muốn gửi lời nhắn nhủ đến các cụ ở quê em ngoài đó HẾT SỨC THẬN TRỌNG VÀ CHUẨN BỊ TINH THẦN TRONG MỌI TRƯỜNG HỢP CÓ THỂ.
Thấy hai hôm nay Bình Dương ko công bố ca TV là em biết dồi. Căng đấy.

haolq

Xe tăng
Tình hình tại tp HCM, Binh Dương đang rất nghiêm trọng. Em không thể thông tin được phía đầu Hà Nội vì hiện vẫn đang giằng co lắm. Dữ liệu tính toán cũng chưa chính xác, các mốc dự báo đều quá chông chênh vì tình hình phức tạp. Nhưng em chỉ muốn gửi lời nhắn nhủ đến các cụ ở quê em ngoài đó HẾT SỨC THẬN TRỌNG VÀ CHUẨN BỊ TINH THẦN TRONG MỌI TRƯỜNG HỢP CÓ THỂ.
Ở Q7 hôm nay FPT đã tổ chức tiêm Vaccin Vero cho NV , Thật quá tốt ! Người quen em ở Bình Chiểu- Thủ Đức đang nằm chờ mấy hôm nay do hết vaccin .

vingraux

Xe tăng
Thấy hai hôm nay Bình Dương ko công bố ca TV là em biết dồi. Căng đấy.
Hôm nay 388 ca tivi. HCM 308 ca. HN = 4. Bình Dương 44.

Nguồn:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Để phục vụ các cụ có cái nhìn qua sơ bộ để biết tình hình thực tế và 1 số dự kiến trong thời gian tới. Em up 1 số thông tin mấy nội dung sợ bộ thôi vì em ko thể đưa lên hơn và chi tiết được ạ. Mong Chã cho 30p rồi xóa giúp còm này dùm em. Em cảm ơn.
Bản Khuyến nghị của Tổ tư vấn Chính phủ, 61 trang, ngày 09/08/2021.
(đó là từ khoá tra google để bác nào muốn tìm hiểu, có thể hiện tại chưa tra được ngay, nhưng vài tuần lễ nữa, chắc là tra được).

Chỉnh sửa cuối:

Captcha

Xe tải
Chạy số liệu theo phân bổ địa bàn tại Hà nội theo thông tin trên báo thôi là thấy lời nhắn của cụ thật đáng quý,

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Em cũng như cụ chỉ có con số thống kê do cơ quan y tế công bố. Tuy nhiên những ca tử vong xung quanh mà em biết đều là người trẻ. Ở đây em ko bàn đến vấn đề đạo đức, mà thực tế những nhà có người trẻ tử vong thì những người già sẽ khổ gấp 2 lần bình thường vì họ ko còn trông cậy dc vào ai.
Con số thống kê ở tất cả các nước bị dịch covid càn quét khi chưa có đủ vaccine đều cho thấy tỉ lệ người trẻ tuổi diễn biến nặng phải nằm viện hay chết là rất ít so với người già !
Tốt nhất mợ nên làm 1 chuyến đến Bình Hưng Hòa để hỏi cho rõ hơn !

vingraux

Xe tăng
Chạy số liệu theo phân bổ địa bàn tại Hà nội theo thông tin trên báo thôi là thấy lời nhắn của cụ thật đáng quý,
Em có biết ít về toán hồi quy này nọ. Cụ cho xin thêm thông tin, nếu tế nhị quá phạm luật diễn đàn thì cho em vào inbox. Em cảm ơn.

Cá nhân em thì có cảm nhận... mixed!!! các bác ạ. Tức là có điều gì đó khiến mình không yên tâm ấy.

Die_Mannschaft

Xe tăng
Nếu câu hỏi thứ 2 này dành cho em, em chốt là dành cho bố mẹ em ạ.
Xét về phương diện cá nhân thì ok chắc chắn là con cái ai cũng như cụ. Nhưng trên phương diện xã hội, nếu bố hay mẹ cụ bị nhiễm chỉ có 3-5 F1 còn nếu là cụ vẫn đang đi làm bình thường thì sao: đi chợ, đồng nghiệp, đối tác.... Thế mới nói làm lãnh đạo khó lắm cụ ạ, chọn lựa sao cho phù hợp nhất với hoàn cảnh.

The Silent

Xe buýt
Xét về phương diện cá nhân thì ok chắc chắn là con cái ai cũng như cụ. Nhưng trên phương diện xã hội, nếu bố hay mẹ cụ bị nhiễm chỉ có 3-5 F1 còn nếu là cụ vẫn đang đi làm bình thường thì sao: đi chợ, đồng nghiệp, đối tác.... Thế mới nói làm lãnh đạo khó lắm cụ ạ, chọn lựa sao cho phù hợp nhất với hoàn cảnh.
Em hiểu chứ. Em cũng suy nghĩ không khác gì cụ. Nhưng mà có lẽ em vẫn lựa chọn như vậy thôi, chẳng thay đổi được.

moly

Xe tăng
cụ inbox em thông tin dự báo hà nội đc ko để em tham khảo? em đang có một số dự định. Cảm ơn cụ

moly

Xe tăng
sao em thấy trên tv tình hình lai có vẻ lạc quan nhỉ nếu chiinhs phủ có các dự báo, cảnh báo từ who. 25/8 một số tỉnh như hà nội là phải kiểm soát dược . HCM và các tỉnh miền nam là đén giữa tháng 9 thì phải

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
cụ inbox em thông tin dự báo hà nội đc ko để em tham khảo? em đang có một số dự định. Cảm ơn cụ
Bác chờ sang tuần sau, chắc thông tin sẽ lộ ra, đây không phải tài liệu mật gì cả, chỉ là cảnh báo nặng nề hơn những thông tin trên TV, nên chưa thích hợp để phổ biến rộng.

Trạng thái
Thớt đang đóng