[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

tasx

Xe tăng
Sau 2 tuần nữa sẽ là 2 tuần nữa nữa.

Ban đầu mình làm kiểu tàu, cách li chặn sớm đưa về zero ca. Sau vỡ thì chuyển sang kiểu tây, tiêm phủ rồi mở đen thì chết. Nhưng tây nó còn có vaccine mà tiêm, còn mình thì giữa năm sau. Thế là mình giãn cách nửa vời chờ vaccine. Theo tàu không được, theo tây không xong, giờ phải làm gì hay giãn cách đến giữa năm sau?

Theo em thì làm kiểu ta. Cấm hàng quán, bia bọt, ăn sáng, nhà hàng, hát hò, du lịch, chùa chiền, trà đá, bán hàng rong... Còn lại mở tất, xây dựng, công ty, công trình... đi làm bình thường. thằng nào không đeo khẩu trang hoặc đeo xong kéo hở mũi mở mồm là 5 củ. Cũng khác gì nhiều so với 16++++ bây giờ đâu.
Có thể là Cụ đúng nhưng không ai dám làm kiểu ta ấy. Người đề xuất và người phê duyệt nhiều khả năng lên thớt. Con kiểu hiện tại thì nếu có gì thì là do .. dân không tuân thủ thôi :))

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Có thể là Cụ đúng nhưng không ai dám làm kiểu ta ấy. Người đề xuất và người phê duyệt nhiều khả năng lên thớt. Con kiểu hiện tại thì nếu có gì thì là do .. dân không tuân thủ thôi :))
Cứ giãn cách mãi thì đến đầu năm 2022 tổng to rỗng tiền nuôi bộ máy + trả nợ

Mẹ Kún

Xe tải
Bây giờ không có chỗ nào dùng chung nhà tắm nvs đâu mợ, có thể nó lây do mật độ cao, chính quyền phường không làm chặt.
Cụ ơi em là dân ở trong ngõ đấy đây cụ, có 2 toà là F4 và G2 đều tình trạng đấy. Ngoài ra cụ nhìn ảnh này sẽ thấy khoảng cách giữa 2 cửa 2 nhà đối diện nó gần nhau như thế nào

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Hội đồng chuyên môn của Bộ Y tế hiện chưa thông qua việc cấp phép khẩn cấp đối với vắc-xin Nano Covax, đồng thời đề nghị nhóm nghiên cứu bổ sung thêm dữ liệu về tính an toàn, miễn dịch và hiệu quả bảo vệ.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Sau 2 tuần nữa sẽ là 2 tuần nữa nữa.

Ban đầu mình làm kiểu tàu, cách li chặn sớm đưa về zero ca. Sau vỡ thì chuyển sang kiểu tây, tiêm phủ rồi mở đen thì chết. Nhưng tây nó còn có vaccine mà tiêm, còn mình thì giữa năm sau. Thế là mình giãn cách nửa vời chờ vaccine. Theo tàu không được, theo tây không xong, giờ phải làm gì hay giãn cách đến giữa năm sau?

Theo em thì làm kiểu ta. Cấm hàng quán, bia bọt, ăn sáng, nhà hàng, hát hò, du lịch, chùa chiền, trà đá, bán hàng rong... Còn lại mở tất, xây dựng, công ty, công trình... đi làm bình thường. thằng nào không đeo khẩu trang hoặc đeo xong kéo hở mũi mở mồm là 5 củ. Cũng khác gì nhiều so với 16++++ bây giờ đâu.
Mở thế để cả nước chạy đua với SG, BD à ?

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi em là dân ở trong ngõ đấy đây cụ, có 2 toà là F4 và G2 đều tình trạng đấy. Ngoài ra cụ nhìn ảnh này sẽ thấy khoảng cách giữa 2 cửa 2 nhà đối diện nó gần nhau như thế nào
Mợ cứ coi như tất cả mọi người xung quanh đều là nguồn lây bệnh, đều là F0 đi ạ. Tự nhiên nó sẽ khác.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Bây giờ không có chỗ nào dùng chung nhà tắm nvs đâu mợ, có thể nó lây do mật độ cao, chính quyền phường không làm chặt.
Thanh Xuân, Thượng Đình còn đầy luôn.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Thôi thế là xong, mọi người sẽ được ăn tết độc lập 20 ngày . Kỳ nghĩ tết độc lập sẽ là kỳ nghỉ dài nhất trong năm nay. >:) >:) >:) >:) >:) >:)

đi hai cẳng

Xe buýt
Mai em đưa vợ đi khám tại BV Bưu điện từ triều khúc , có sổ khám và giấy hẹn của bác sĩ ko có giấy đi đường thì có bị phạt k các cụ? giờ ko gọi dc grap nên phải đi xe máy. 3 tuần rồi e chưa ra khỏi ngõ nên k biết thế nào?

Quy Lão

Xe tăng
Mai em đưa vợ đi khám tại BV Bưu điện từ triều khúc , có sổ khám và giấy hẹn của bác sĩ ko có giấy đi đường thì có bị phạt k các cụ? giờ ko gọi dc grap nên phải đi xe máy. 3 tuần rồi e chưa ra khỏi ngõ nên k biết thế nào?
Có giấy hẹn thì không bị sao cả đâu bác.
Đi khám chữa bệnh và tiêm phòng theo giấy hẹn/lịch hẹn nằm trong nhóm không cần giấy đi đường.

đi hai cẳng

Xe buýt
Có giấy hẹn thì không bị sao cả đâu bác.
Đi khám chữa bệnh và tiêm phòng theo giấy hẹn/lịch hẹn nằm trong nhóm không cần giấy đi đường.
vâng cảm ơn cụ, lúc đi sợ bị tóm thôi còn lúc về có giấy test covid r nên k lo, vào viện giờ phải test mới đượ vào.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
vâng cảm ơn cụ, lúc đi sợ bị tóm thôi còn lúc về có giấy test covid r nên k lo, vào viện giờ phải test mới đượ vào.
Không ai cố tình làm khó cụ. Cụ yên tâm. Con người có lý có cả tình, có gì mà phải làm khó người có nhu cầu chính đáng.

formen

Xe lăn

Quy Lão

Xe tăng
Đợt cuối tháng 7 em cho 2 F1 đi tiêm phòng ở vnvc. Trước khi đi cũng gọi hỏi rồi chuẩn bị giấy tờ sốt sắng các thứ, vì 2F1 đi tiêm nên cả bố và mẹ cùng đi mà bọn em không có giấy đi đường gì cả. Lúc qua 2 chốt ở Duy tân và Cầu giấy mấy đồng chí chỉ nhìn mỗi ngày hẹn trên sổ tiêm là cho qua luôn.

coquay

Xe container
Đúng là đọc kỹ em thấy rất nhiều thành phần lôi ra là ng HN đổ lỗi cho Sài Gòn trong khi rất ít dân HN đổ lỗi gì mà chỉ lấy SG làm gương để HN cẩn thận, thậm chí còn tự chửi dân HN mình một số người chưa chấp hành tốt. Rõ ràng có ý lôi kéo định hướng gây chia rẽ. Nản vô cùng.
Nhìn cũng thấy đc VN mình nghèo lắm, cứ địa phương nào có dịch là cả nước xúm vào, mỗi nơi góp vài người rồi tất cả mọi người cùng chung tay dập dịch

SG mà ko khoẻ lại thì HN cũng chả bao h thoải mái yên ổn làm ăn

battai

Xe buýt
Chùm Đức Tâm vừa phát hiện ca chỉ điểm thì nó đã kịp lây lan ra mấy quận. Chùm TXT vừa rồi cũng thế, phât hiện ca chỉ điểm là đã đc 3,4 vòng lây nếu không có ct16 thì cũng lan khắp HN luôn rồi !
Cũng may là còn cái Chốt nên hạn chế được nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng