[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

khanhtb

Xe điện
"xanh" thì hàng quán, cắt tóc đc mở chăng? lúc đo dân vùng đỏ chạy qua ăn uống,cắt tóc thì làm ntn?

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông OF già đời ko biết nhưng hành xử quá ấu trĩ.
Các ông chưa hiểu quy định giãn cách vì đơn giản các anh ko thèm tìm hiểu, chửi đổng là nhanh thôi.
Các làm HN y hệt những gì anh em trên đây bàn cách đây 1 tuần, đó là khóa chặt vùng đỏ (nơi có F0 và chuỗi lây nhiễm), cao hơn cả 16 là có thể ko đc đi chợ mà phát đồ, hoặc đi chợ hộ cho các vùng này.

Vùng xanh áp chỉ thị 15, có nghĩa các công sở nhà máy hoạt động, tuy nhiên chặt hơn ở chỗ có thể có thêm các chốt kiểm soát.

Tôi giải thích thế thôi. Ông nào vẫn ko hiểu đừng vặn vẹo nữa mà về đi học chữ đi.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Khác là vùng xanh được ra ngoài để đi làm rồi lại được quay về theo kiểu 1 cung đường 2 điểm đến . Với cả lúc ấy dân trong đấy chủ quan thông chốt ầm ầm không ngăn nổi .
Đang 16 còn kiếm đủ cách để ra đường, để giao lưu (mấy ca đến nhà bố mẹ ăn rằm đấy). Giờ chuyển thành 15 lại càng giao lưu khỏe hơn !
Dân đâu cũng có này có nọ như nhau thôi, thế mới cần sự quản lý nn

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Đang 16 còn kiếm đủ cách để ra đường, để giao lưu (mấy ca đến nhà bố mẹ ăn rằm đấy). Giờ chuyển thành 15 lại càng giao lưu khỏe hơn !
Vậy mới phải chốt chặt chỗ vùng đỏ.
Ngoài ra việc test tầm soát sẽ thực hiện nhiều hơn. Đó là bình thường mới đấy cụ.

Victor Ban

Xe buýt
Nên tiêm khẩn trương mũi 1 các bác ơi, có thế mới 15 hay 16 đc, vùng đỏ hay vùng xanh đc. E ở Minh khai nổ ca covid liên tọi mà ko thấy gọi tiêm chọc gì, kinh bỏ bu

meodenminh

Xe điện
Sao giống SGN được, đã là vùng đỏ, cam thì khóa chặt không cho ra vào, làm quả Giấy đi đường Công An HN cấp nữa thì quá chắc luôn

Lúc trước là các chốt có mức ưu tiên ngang nhau nên lực lượng bị dàn mỏng . Bây giờ chốt kiểm soát giữa các vùng sẽ ở mức ưu tiên cao nhất , lực lượng chính sẽ ở đấy . Các chốt khác sẽ mỏng bớt .

nowhereland

Xe điện
Kế hoạch là như vậy, nhưng chắc vẫn phải úp.sọt thôi, thông báo trước thì dân vùng đỏ với cam lại chạy sơ tán toán loạn thì bằng nhau.

Mà nên đổi là vùng nguy hiểm, vùng nguy cơ và vùng ít nguy cơ thì hơn. Covid nó có biết phân biệt màu sắc đâu mà cứ xanh với đỏ, lại còn vùng xanh-vùng an toàn làm dân ngộ nhận nữa càng nguy hiểm.

nowhereland

Xe điện
Nếu vùng đỏ CT16 mà vẫn có người ra đường thì càng tệ hại hơn vì sẽ có sự giao lưu với vùng xanh. Đã đỏ là cấm cửa, khoá cửa chờ quân đội tiếp tế nhu yếu phẩm từng nhà trong 2 tuần. Còn ko thực hiện dc thì sẽ toang như HCM trong 2 tuần. Lần này ko quyết liệt thì ko còn cơ hội nữa và chỉ chờ miễn dịch cộng đồng và may mắn, vaccine cũng chả có tác dụng khi quá tải y tế.
Cơ bản là sẽ khoanh phạm vi hẹp, ví dụ như Văn Chương, Chương Dương, Thanh Xuân Trung chẳng hạn là đỏ, sẽ phong tỏa. Vùng lân cận là cam sẽ hạn chế một số dịch vụ, duy trì chốt kiểm soát.....các vùng khác thì CT15.

tasx

Xe tăng
Mấy ông OF già đời ko biết nhưng hành xử quá ấu trĩ.
Các ông chưa hiểu quy định giãn cách vì đơn giản các anh ko thèm tìm hiểu, chửi đổng là nhanh thôi.
Các làm HN y hệt những gì anh em trên đây bàn cách đây 1 tuần, đó là khóa chặt vùng đỏ (nơi có F0 và chuỗi lây nhiễm), cao hơn cả 16 là có thể ko đc đi chợ mà phát đồ, hoặc đi chợ hộ cho các vùng này.

Vùng xanh áp chỉ thị 15, có nghĩa các công sở nhà máy hoạt động, tuy nhiên chặt hơn ở chỗ có thể có thêm các chốt kiểm soát.

Tôi giải thích thế thôi. Ông nào vẫn ko hiểu đừng vặn vẹo nữa mà về đi học chữ đi.
Ông nào mà CQ không dạy được thì để con covid nó dạy Vì nếu không tuân thủ giãn cách sẽ làm đổi màu vùng của mình sống. Lại lock cứng vào như HCM bây giờ.
Vùng nào dân, CQ tuân thủ nghiêm thì sẽ được hưởng sự thoải mái hơn chút để làm ăn, đi lại ...
Nếu cả HN có dấu hiệu thành lẩu thập cẩm thì lại lock lại như bây giờ, lúc đấy các ông cũng đỡ kêu là mình tuân thủ nghiêm túc nhưng vì đứa nọ kia không tuân thủ làm mình bị ảnh hưởng, ... rồi thì là CQ không chịu linh hoạt mà cứ khóa cứng nhắc hết đơt này đến đợt kia ...
Còn Ông nào muốn an toàn thì cứ mặc kệ cho xã hội giảm giãn cách, mình cứ ở nhà thôi, có ai cấm đâu.
Còn vướng đâu gỡ đấy ... hi vọng bài học HCM được rút kinh nghiệm sâu sắc để HN làm tốt hơn.
Kiểu gì cũng cằn nhằn bóc lỗi được. CQ cũng đang cố gắng chứ có ngồi chơi đâu.

Kế hoạch là như vậy, nhưng chắc vẫn phải úp.sọt thôi, thông báo trước thì dân vùng đỏ với cam lại chạy sơ tán toán loạn thì bằng nhau.

Mà nên đổi là vùng nguy hiểm, vùng nguy cơ và vùng ít nguy cơ thì hơn. Covid nó có biết phân biệt màu sắc đâu mà cứ xanh với đỏ, lại còn vùng xanh-vùng an toàn làm dân ngộ nhận nữa càng nguy hiểm.
Em nghĩ là sẽ lẳng lặng căng dây phân vùng rồi mới công bố màu sắc sau . Khi nào 1 vùng cam chuyển xanh thì sẽ kết nối với các vùng xanh xung quanh , gọi là " mở rộng vùng xanh " .

Cukhoai9

Xe buýt
Chấp nhận mạo hiểm mà lực lượng mỏng, đừng đùa
Các cụ ở chung với người già nếu đi làm thì không nên về nhà

Do tình hình dịch tương đối phức tạp, ông Đức kiến nghị Bộ Y tế, Bộ Quốc phòng và các tỉnh, thành phố không rút nhân sự đang hỗ trợ (có thể thay đổi luân phiên) cho tới khi TP.HCM kiểm soát được dịch.

Chỉnh sửa cuối:

AHDA

Xe tăng
Nhiều cụ ko hiểu các cụ trên chưa muốn mở nhưng nếu kéo dài thêm thì phải trả cái giá quá đắt về kinh tế xã hội thậm chí có thể bất ổn xã hội nên buộc phải mở dần dần câu giờ thôi

Đứa em bên vợ em ở Thanh hoá mới gọi ra.
Chồng nó là F2 và vợ ( nó) là F3. Cả gia đình đang bị cách ly có dán cảnh báo trc nhà, đến khổ, giờ cả nhà thì bấn loạn, vợ em thì sa xẩm mặt mày đến khổ.
Giờ em cũng ko biết tư vấn gì vì cũng lo, giờ mà dính chuyển sang F0 thì cũng khổ.
Giờ cả nhà nó đang cách ly khoá cửa lại 21 ngày, đến khổ.
Không biết có phải đi cách ly tập trung ko các cụ nhỉ ? Mà sao lại dán bảng đỏ này vào sớm thế ?
Thanh Hoá có mấy huyện phải thực hiện chỉ thị 16 do đi viếng 1 đám ma ở Nga Sơn đấy cụ.

moihoclaioto

Xe hơi
Vậy là đúng rồi.. bỏ giãn cách dần dần thôi.. áp dụng giãn cách mãi sao được
Mà thật tình bây giờ các cách áp dụng hết rồi không được thì chơi kiểu ông bà nào bị nhiễm covid ngoài phải trả tiền chữa trị còn phải bị phạt thật nặng vì tội "để cho mình bị lây nhiễm covid"... giờ chỉ còn đánh vào kinh tế là mọi người sợ thôi
Cách này hay này. Cũng nên nghiên cứu áp dụng :)

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nhiều cụ ko hiểu các cụ trên chưa muốn mở nhưng nếu kéo dài thêm thì phải trả cái giá quá đắt về kinh tế xã hội thậm chí có thể bất ổn xã hội nên buộc phải mở dần dần câu giờ thôi
Nói thật bác, nếu giãn cách tiếp, có thể em sẽ không tuân thủ như hơn một tháng vừa qua nữa, em sẽ đi như mọi người, họ có cuộc sống, tại sao ta lại không.
Nghịch lý là người tuân thủ thì thiệt thòi đủ đường, kẻ nhơn nhơn thì chả ảnh hưởng gì, thậm chí có khi còn có thu nhập ngang bằng.
Giãn cách kiểu này, thà không giãn cách còn hơn.

tasx

Xe tăng
Chạy không cẩn thận là ăn án đấy Cụ. Vì HN giờ đang giãn cách theo CT hiện tại

Hà Nội: Nếu kéo dài giãn cách xã hội gây nhiều hệ lụy, tác động tới kinh tế xã hội (tienphong.vn)

"Thành phố yêu cầu Chủ tịch UBND các xã, phường, thị trấn phải là người đi sâu đi sát cơ sở, các tổ dân phố, khu dân cư; siết chặt công tác quản lý, giám sát di biến động của người dân (nhất là người dân của xã, thị trấn đi về từ các khu vực có nguy cơ cao, ...) để kịp thời ngăn chặn nguồn lây từ bên ngoài vào “vùng xanh” trên địa bàn. "

QMintech

Xe tăng
Nên tiêm khẩn trương mũi 1 các bác ơi, có thế mới 15 hay 16 đc, vùng đỏ hay vùng xanh đc. E ở Minh khai nổ ca covid liên tọi mà ko thấy gọi tiêm chọc gì, kinh bỏ bu
Cả cái phường VT nhà em được 500 mũi, muối bỏ biển.

Sau 45 ngày ct16 thì những vùng nào nguy cơ cao ( vùng đỏ ) đã thể hiện ra bằng các ca F0 chỉ điểm rồi nên mở he hé ra cũng không đáng lo đâu .

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em nghĩ bỏ luôn khải niệm Vùng xanh - Vùng đỏ đi cũng được.
Chỉ có vùng Cách ly y tếvùng có khả năng bị cách ly y tế (trong tương lai)
Con covid này nó bị mù màu, nên đừng nhìn màu mà ứng xử để tránh nó. =))

Trạng thái
Thớt đang đóng