[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ladieubong8x

Xe hơi
Cụ chỗ nào mà có bọn ngu thế?
Cụ chờ chúng nó đổi ca, ca sau có khi vào được. Chỗ cháu mỗi ca là thấy cách làm khác nhau
Họ giao hàng không qua được thì về thôi ạ không thể chờ đến ca khác được. Chỗ em gần tân ấp nơi có 4 ca F0, khu em ở phía trong là vùng xanh.

Tổ nghề lái

Xe tải
SG bắt đầu nhấc từng buớc chân để " đi lại". Dù khó khăn, nhưng vẫn phải bước thôi. Nếu không nhúc nhích đi lại. Không tìm cách vận động, nó cũng giống như 1 bệnh nhân bị chấn thương xuơng khớp lười vận động, có thể dẫn tới bại liệt, huyết khối hình thành, có thể hoại tử và thối rữa.
Và ..có thể là sụp đổ.
Sau SG sẽ là Đồng nai, Bình Dương và các tỉnh khác.
Từng bước, chắc chắn, không mạo hiểm, nhưng không cầu toàn.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Con virus này là thiên tai ( giống như động đất, sóng thần, thiên thạch) con người chỉ có thể tìm cách giảm thiểu thiệt hại mà thôi, chứ không thể chiến thắng nó được. Bây giờ chỉ còn cách duy nhất là tiêm vacxin rồi sống chung với nó. Ai khỏe mạnh, may mắn thì sống, còn đen thì phải chấp nhận.
Sẽ thắng cụ nhé. Chiến thắng này thuộc về nhân dân.

congthuong

Xe điện
Ở đây nhiều bác nóng ruột muốn sống chung với dịch nhỉ. Khi các bác còn đang được ở nhà, được bên gia đình thì ngoài kia bao người chỉ mơ ước đơn giản: có thể thở. Bao con người mơ ước được một ngày không phải mặc bộ đồ bảo hộ. Họ không ai mơ ước: có tiền. Với đk nước ta, đóng cửa cách ly chống dịch còn đang sống dở, chết dở. Giờ mở toang ra thì chết hoàn toàn. Hãy nghĩ tới cảnh người thân mình thoi thóp mà không cách nào giúp được. Lúc ấy tiền để làm gì? Lúc ấy lại chỉ mơ ước được như bây giờ: nhốt ở nhà nhưng an toàn, gia đình trọn vẹn. Vấn đề nhiều bác lo vì phá sản, hết tiền... Em thật thà mong các bác đừng giận. Cố lên, sau đợt này thay đổi tư duy, cách thức làm ăn. Chỉ có làm ăn chụp giật, thời vụ thì mới hơn tháng đã không chịu nổi nhiệt. Còn người, còn của. Mất người, của để làm gì?
Đành rằng ám ảnh thật, nhưng vẫn phải tìm lối ra thay vì ngồi im sợ hãi.

Vaccin và mở dần dần vẫn nên xem xét.

nvht

Xe điện
Ở đây nhiều bác nóng ruột muốn sống chung với dịch nhỉ. Khi các bác còn đang được ở nhà, được bên gia đình thì ngoài kia bao người chỉ mơ ước đơn giản: có thể thở. Bao con người mơ ước được một ngày không phải mặc bộ đồ bảo hộ. Họ không ai mơ ước: có tiền. Với đk nước ta, đóng cửa cách ly chống dịch còn đang sống dở, chết dở. Giờ mở toang ra thì chết hoàn toàn. Hãy nghĩ tới cảnh người thân mình thoi thóp mà không cách nào giúp được. Lúc ấy tiền để làm gì? Lúc ấy lại chỉ mơ ước được như bây giờ: nhốt ở nhà nhưng an toàn, gia đình trọn vẹn. Vấn đề nhiều bác lo vì phá sản, hết tiền... Em thật thà mong các bác đừng giận. Cố lên, sau đợt này thay đổi tư duy, cách thức làm ăn. Chỉ có làm ăn chụp giật, thời vụ thì mới hơn tháng đã không chịu nổi nhiệt. Còn người, còn của. Mất người, của để làm gì?
LĐ cấp cao họ lại có cái nhìn và ra quyết định khác cụ.

vingraux

Xì hơi lốp
Em chán quá ạ, nhà đông người con nhỏ tủ lạnh chật quá, muốn mua tủ mới mà chốt vùng xanh bảo không thiết yếu không cho vào, không hiểu họ nghĩ gì nữa, thế này có khi nào cái bệt xí cũng không thiết yếu không ạ? 😊
Shipper có giấy đi đường thì phải được vào chứ.

Những hàng hóa thông thường thì thông cảm với shipper, mình ra chốt lấy cũng được nhưng cái tủ lạnh to quá, cần họ đưa vào tận nơi.

caucaloc

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới thấy những kẻ tát nước theo mưa. Hùa nhau chửi bới người dân SG ko tiếc lời.
E lại nhớ dạo trước, nhiều cụ cũng chửi khi SG toang...và bây giờ ...nhìn lại xem..
Cứ chửi bới dân Sài Gòn thêm tí nữa để cảm thấy mình giỏi hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Tư duy chộp giật, cấm cửa 1 tháng đã không chịu nổi nhiệt???

Nhân văn Dân

Xe tăng
Lúc quốc gia hữu sự mới thấy thấm thía những việc ta làm khi bình yên. Lúc bình yên thì quay cuồng cơm áo, gạo tiền. Đến nỗi quên cả giá trị gốc là gì. Lúc bình yên người người, nhà nhà học ThS, TS, ai ai cũng gắn mác nghiên cứu khoa học. Ấy vậy cảm giác như 2 đầu cầu lớn nhất cả nước làm việc đầy cảm tính. Các chủ trương đưa ra đầy " ngẫu hứng". Các vị học thuật cao đâu hết, làm quan phải có bằng nọ bằng kia mà sao nhìn các con số giống như không hề quen nhau. Có khi phải lập đàn tế, khấn trời như xưa " giữ gìn bản sắc truyền thống" để chống dịch vậy. Buồn ơi là buồn!
Học thuật thì cũng chỉ là thầy dùi thôi ạ. Nghe hay không là chuyện của LĐ.

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn kiểu gấp rút của Sg với HN xét nghiệm với tiêm thì e đoán các a ấy muốn dỡ dãn cách sống chung rồi, các cụ muốn hay không dãn cách tiếp cũng chẳng giải quyết vấn đề gì đâu!!
Còn bác nào cẩn thận mà không hài lòng với cq sau đợt này nên ra đảo hoặc lên núi ở rất hợp đó!

Tổ nghề lái

Xe tải
Ở 1 vấn đề lớn. Tầm cỡ thế giới, tầm cỡ quốc gia. Nó có liên quan đến vận mệnh, chiều hướng phát triển của cả dân tộc...vv. Lúc ấy, chúng ta sẽ lấy đại cục làm trọng, lấy lợi ích chung làm trọng....và nhất là lấy tương lai của xh là mục tiêu.
Còn với mỗi cá nhân, bạn có cách chọn riêng của mình, trong trường hợp này, XH chọn cách dần thích nghi - và bạn- bạn có thể chọn cách đóng cửa để ăn toàn.

Saigon3

Xe tải
Vụ bom hàng có kết luận của CA.

Cay đắng, cho những người ăn mắng bấy lâu
Mình ở Sài Gòn, phong tỏa gần 3 tháng. Mỗi lần đặt mua đồ tìm được cửa hàng chịu giao, shipper chịu nhận là mừng lắm. Tuần rồi tổ trưởng và khu phố thông báo tập trung đặt hàng, thứ 2 đặt thì thứ 6 giao, chờ mỏi mòn đến chủ nhật thì tổ trưởng thông báo đã hủy toàn bộ đơn hàng (khoảng 50) của cả tổ vì siêu thị giao không nổi:((. Có ai phạt việc để đứt nguồn cung rau, cá, thịt, trứng v.v. cho dân thành phố? Có ai chịu trách nhiệm việc mọi người không thể đi mua nhu yếu phẩm, sữa v.v.? Ai phạt người nhận đơn hàng cả tuần rồi không giao, hủy luôn?

Chỉnh sửa cuối:

Tổ nghề lái

Xe tải
Mình ở Sài Gòn, phong tỏa gần 3 tháng. Mỗi lần đặt mua đồ tìm được cửa hàng chịu giao, shipper chịu nhận là mừng lắm. Tuần rồi tổ trưởng và khu phố thông báo tập trung đặt hàng, thứ 2 đặt thì thứ 6 giao, chờ mỏi mòn đến chủ nhật thì tổ trưởng thông báo đã hủy toàn bộ đơn hàng (khoảng 50) của cả tổ vì siêu thị giao không nổi:((. Có ai phạt việc để đứt nguồn cung rau, cá, thịt, trứng v.v. cho dân thành phố? Có ai chịu trách nhiệm việc mọi người không thể đi mua nhu yếu phẩm, sữa v.v.?

Đây.
Cây thì là đã ra hoa, ra quả. Vẫn đc nhổ lên bán.
Mẹ.
Mùa sau lấy hạt đ đâu mà làm giống.
Và.
Từ đó em suy ra. Người ta vét hết mọi thứ trong vườn để có thể bán khi nguồn cung bên ngoài không có.
Hay nó như cơ quan chức năng: ĐỨT GÃY CHUỖI CUNG ỨNG.

MINHKD

Xe điện
Hơn 140 hộ dân phường Bình Hưng Hoà B, quận Bình Tân, được hỗ trợ gạo nhưng phải ký nhận 1,5 triệu đồng, còn địa phương cho rằng “do lỗi kỹ thuật”.

Anh Mai Vĩnh Khoa, 39 tuổi, ở tại số 8B Bùi Dương Lịch, phường Bình Hưng Hòa B kể, hôm 6/9 đoàn hỗ trợ gồm 5 người do ông Võ Văn Sơn, Tổ trưởng tổ dân phố 5 dẫn đầu phát gạo cho các hộ dân ở trọ, lao động tự do. Khi ký nhận, anh thấy trong danh sách có cột ghi số 1,5 triệu đồng nhưng không được lĩnh tiền nên bức xúc. "Tôi nhận 3 túi gạo tổng cộng 15 kg nhưng họ bắt ký vào danh sách nhận tiền", anh Khoa nói.
Chắc lỗi kỹ thuật làm không kín kẽ :D

Saigon3

Xe tải

Đây.
Cây thì là đã ra hoa, ra quả. Vẫn đc nhổ lên bán.
Mẹ.
Mùa sau lấy hạt đ đâu mà làm giống.
Và.
Từ đó em suy ra. Người ta vét hết mọi thứ trong vườn để có thể bán khi nguồn cung bên ngoài không có.
Hay nó như cơ quan chức năng: ĐỨT GÃY CHUỖI CUNG ỨNG.
Và hậu quả:

khanhtb

Xe điện
chỉ ăn và ngủ gần 2 tháng nay không chịu được nữa nên dọn đồ đi bộ từ Hà nội về Hoà bình,Sơn La...

ngvu

Xe buýt
không phải là nóng ruột mà là việc nó phải thế. Cụ Thủ cũng bảo là phải sống chung rồi, WHO cũng bảo là không thể tiêu diệt con covid này được, nên chắc là sẽ phải sống thôi.

cũng không ai muốn đâm đầu vào chỗ chết cả cụ ạ, an toàn thì mới làm chứ. Cái cần là phương án để sống chung: mỗi người đeo 1 cái vòng chu vi 2m, thế là không ai va vào ai, hoặc là tiêu 30% ngân khố để mua thiết bị y tế, đầu tư thêm người học bác sĩ để chống dịch blah blah ... tóm lại là phải có phương án, và phương án phải có tác dụng.

HCM gia hạn giãn cách đến mấy lần, xong chốt đây là trận đánh cuối. xong lại chốt chưa phải cuối. Xong HCM thì BD lại nổi lên. HN thì có mẩu giấy thay đến mấy lần.

Con cái thì 5 tháng ko được đi học, bản thân có bệnh cũng ko dám đi khám, người ko vận động nó cứ oải cả lên. Cứ mông lung ntn thì bảo làm sao ko sốt ruột

Trạng thái
Thớt đang đóng