[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]

coquay

Xe container
Em nhà gần đây nên giải thích qua về các hình ảnh trên link trên để các cụ có cái nhìn khác.

Đêm qua là đêm trước Trung Thu nên người các nơi lên Hàng Mã mua đồ chơi cho trẻ em nhưng Hàng Mã bị chặn 2 đầu từ. Chỉ có một số bán dong đèn ông sao ở phố cạnh đó như hình. Đoạn Lê Văn Can sát bờ hồ thì có 3-4 cửa hàng hé cửa để bán vội đồ chơi cho người qua đường rồi đóng lại ngay khi dân phòng đi tuần qua.

Nói chung, trên phố cổ công tác chống dịch cực tốt so với các quận "vùng Xanh" khác. Báo chí cũng không khách quan đâu.
Đúng e công nhận, hôm qua e lên mua giò chả ở hàng bông đi thẳng ko đc lai phải quay đầu đường cũ
Trên phố quây hết mấy đường nhỏ chỉ để mỗi 1 đường cho dân đi lại, chắc vì thế nhiều người đi vào ko biết họ bị đi thẳng đâm vào ngõ cụt rồi quay đầu tìm đường đi khác, thành ra nhìn cứ thấy đông người túm túm lại

nguoicu

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 điều rất lạ là toàn các anh phó thi nhau phát biểu.
Tuyệt nhiên ko thấy anh Chu C hủ t ịch và Anh Bí xuất hiện các cụ nhỉ

nguoicu

[Tịch thu bằng lái]
Thì em nghĩ vậy, họ đến kiểm tra và nếu nói rằng công trình của cụ đủ điều kiện thì cho phép làm, còn họ nói rằng ko đủ điều kiện thì dừng tiếp..
Thì thế, lại phải chạy chọt

nguoicu

[Tịch thu bằng lái]
E chết dở với mấy cái chốt p, xã, cơ sở này rồi. It m h đến nó bắt ở ngoài cũng phải chịu. Vậy thì bỏ phân vùng, bỏ giấy đi đường, nới giãn cách, hạ xuống chỉ thị 15 làm đíu j
Mấy chốt này nếu gặp ông chốt mà nguyên tắc thì đến khổ với nó, nó ko cho vào thì chịu chết

nguoicu

[Tịch thu bằng lái]
Đá quả chốt giữ nguyên cho các phường xã thâm thế.

Bùng dịch là do dân vượt chốt- lỗi dân.
Phường xã tổ k giữ chốt là lỗi phường xã.

Lãnh hn k lỗi nhé.
Đúng quả bẻ lái này quá thần thánh

cmyk77

Xe điện
Cố qua 2/9 rồi cố qua Trung Thu có khi quá cố Noel rồi cố quá Tết dương lịch thì thêm cái Tết âm lịch
Vấn đề là nó chỉ cách 1 ngày thôi. Còn nếu có gì thì mấy cái mốc cụ nêu chắc không đủ.

nguyenquangpt

Xe tăng
HN nên cho phép người dân được thể dục thể thao ngoài trời (mỗi nhóm không quá 4 người).

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Được làm nhưng phải đc sự đồng ý của chính quyền địa phương
Vậy lại sinh ra giấy phép con một dạng "giấy đi đường" kiểu mới à cụ, mà văn bản viết mỗi người hiểu 1 kiểu thế này thì chết, e hiểu là cứ theo hướng dẫn mà làm, đang chờ hướng dẫn

hacide

Xe tăng
60
Cái này thể hiện tư duy xuất thân làng xã của cán bộ HN. Toàn thành phố đã bỏ phân vùng, người dân được đi lại tự do trong khi lại duy trì rào chắn đường phố. Các chốt không có cơ sở pháp lý để kiểm soát người ra vào, các làng xã sẽ xảy ra tình trạng thích thì cho vào ghét mặt thì chặn xe ngoài làng.
Các cụ cho E hỏi theo chỉ thị này thì nhà hàng ở quận Đống Đa có được phép bán mang về k ah ? Rối rắm quá

toktok_88

Xe hơi
Mấy chốt này nếu gặp ông chốt mà nguyên tắc thì đến khổ với nó, nó ko cho vào thì chịu chết
Chỗ em hôm kia gặp quả chốt như này rồi cụ ạ, đến khổ đi mua bún bên ngoài, lúc đi ra thì nhà e đi chốt khác, về các đồng chí dân quân k cho vào, hỏi CCCD trong khi đó mình trình bày hết các giấy từ đợt do xã cấp rồi mà vẫn hỏi CCCD, mà lúc đi mang tiền có mang gì đâu nhưng đòi bằng được. Thế là lại đi lại đường cũ. Đến khổ luôn.

Đại Ba

Xe điện
Em nhà gần đây nên giải thích qua về các hình ảnh trên link trên để các cụ có cái nhìn khác.

Đêm qua là đêm trước Trung Thu nên người các nơi lên Hàng Mã mua đồ chơi cho trẻ em nhưng Hàng Mã bị chặn 2 đầu từ. Chỉ có một số bán dong đèn ông sao ở phố cạnh đó như hình. Đoạn Lê Văn Can sát bờ hồ thì có 3-4 cửa hàng hé cửa để bán vội đồ chơi cho người qua đường rồi đóng lại ngay khi dân phòng đi tuần qua.

Nói chung, trên phố cổ công tác chống dịch cực tốt so với các quận "vùng Xanh" khác. Báo chí cũng không khách quan đâu.
Nhà cụ gần đấy thì cụ phải nhớ là Lương Văn Can, chứ ko phải Lê Văn Can cụ ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng