[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

tuongminhtsc

Xe tăng
Em bị chiều thứ 5, ngừoi khó chịu, ho rát vội về test covid thì âm tính, gọi melatec vào test lúc17 pm thi 12 h đêm có kq dương tính, cả chiều thứ năm người mệt, đau như dần, hâm hấp sốt 38,1 độ, sáng thứ 6 thấy người bt, đo nhiệt độ 36.7 độ, uống 1 viên Tami, hỏi bs tư vấn thì được trả lời nếu ko sốt thì ko nên uống Tami vì nó có nhiều tác dụng phụ, đến hôm nay em thấy bt, chỉ đầu hơi váng vất 1 chút, chè thuốc vẫn thấy ngon, ăn như thụi.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Covid chưa hết giờ lại đến Đậu mùa khỉ đạt tình trạng khẩn cấp toàn cầu, mà mn giờ chắc chán cả để ý nữa nhỉ.

NÓNG: WHO tuyên bố đậu mùa khỉ là tình trạng khẩn cấp y tế toàn cầu

carmex

Xe hơi
Chồng em ko rõ lắm về cúm A, nghĩ người ta cúm đầy đường, năm nào chả cúm. Chỉ có em đã có kinh nghiệm chăm f1 cúm A đợt dịch cách đây 3 năm nên cảnh giác.

Ngày ấy, cả lớp mầm non gần 20 cháu bị, cháu nào cũng sốt gần 40 độ phải chạy khắp nơi mới mua được Tamiflu. Vì thế, em đã đặt lịch cho f1 đi tiêm bổ sung cúm, và mua dự phòng Tami.

Sáng ra f1 nhà em mới húng hắng ho 1, 2 tiếng, chiều đón về đã thấy sốt xình xịch. Ngay lập tức em gọi Medlatec đến xn và xin mấy viên Tami. Vì thế nửa đêm có kết quả (cùng với việc f1 sốt gần 40 độ) là em cho f1 uống ngay. Nếu sốt dưới 39 thì em sẽ chỉ cho hạ sốt và lau người.

Ai có con nhỏ mới thấu cảnh ruột gan như lửa đốt khi con nóng hầm hập như hòn than, người run lẩy bẩy nguyên đêm gần 8 tiếng đến mức con than đau, mỏi, ngủ mớ. Cái ác của cúm A là con sẽ sốt cao liên tục nên cần dùng hạ sốt 4-6h/ lần và có thể phải dùng cả 2 loại hạ sốt. Nhiều trẻ em trong đó có f1 nhà em uống và áp dụng nhiều biện pháp mà ko hạ sốt luôn.

Chồng em ko rõ lắm về cúm A, nghĩ người ta cúm đầy đường, năm nào chả cúm. Chỉ có em đã có kinh nghiệm chăm f1 cúm A đợt dịch cách đây 3 năm nên cảnh giác.

Ngày ấy, cả lớp mầm non gần 20 cháu bị, cháu nào cũng sốt gần 40 độ phải chạy khắp nơi mới mua được Tamiflu. Vì thế, em đã đặt lịch cho f1 đi tiêm bổ sung cúm, và mua dự phòng Tami.

Sáng ra f1 nhà em mới húng hắng ho 1, 2 tiếng, chiều đón về đã thấy sốt xình xịch. Ngay lập tức em gọi Medlatec đến xn và xin mấy viên Tami. Vì thế nửa đêm có kết quả (cùng với việc f1 sốt gần 40 độ) là em cho f1 uống ngay. Nếu sốt dưới 39 thì em sẽ chỉ cho hạ sốt và lau người.

Ai có con nhỏ mới thấu cảnh ruột gan như lửa đốt khi con nóng hầm hập như hòn than, người run lẩy bẩy nguyên đêm gần 8 tiếng đến mức con than đau, mỏi, ngủ mớ. Cái ác của cúm A là con sẽ sốt cao liên tục nên cần dùng hạ sốt 4-6h/ lần và có thể phải dùng cả 2 loại hạ sốt. Nhiều trẻ em trong đó có f1 nhà em uống và áp dụng nhiều biện pháp mà ko hạ sốt luôn.
Em đang trải qua cảnh này 4 hôm nay, 1 f1 thì có hôm kia mệt quá bị bóng đè run lật bật dù ko sốt cao, 1 đứa nữa thì h bội nhiễm ho rũ. 4 hôm em sắp kiệt sức rồi cũng may các cháu sắp khỏi. Em với sói nhà cứ thay phiên thức trắng 4 đêm rồi, nhà nào có con nghỉ học đc có người trông thì cho nghỉ đi ạ, sợ lắm.

my.eb

Xe điện
Em hiện tại đang hâm hấp sốt, đầu đau như búa bổ, mắt nóng nhức, người ngợm xương cốt đau như ai đánh, họng khô rát. Cả chiều nay đi làm mà e ko ngồi nổi, tìm chỗ nằm rồi về.
Em ko muốn test covid nên mặc định bị cúm, nhưng mà kinh khủng quá

haiminh196

Xe tải
Tình hình cúm A và Covid dạo này thế nào rồi các cụ nhỉ? Nhật liên tiếp lập đỉnh 200 ngàn ca/ ngày, còn Hàn Quốc mấy ngày trươc chạm 100k / ngày , Thái thì lập nhiều bệnh viện dã chiến . Hà Nội cứ thấy im im mà nghi ngờ quá

kienvinh

Tháo bánh
Tình hình cúm A và Covid dạo này thế nào rồi các cụ nhỉ? Nhật liên tiếp lập đỉnh 200 ngàn ca/ ngày, còn Hàn Quốc mấy ngày trươc chạm 100k / ngày , Thái thì lập nhiều bệnh viện dã chiến . Hà Nội cứ thấy im im mà nghi ngờ quá
Hà Nội đang tiêm mũi 4. Yên tâm đi bác.

tomo21311

Xe tăng
Em vừa dính chả biết A hay C vì test C ko lên. 2 ngày đau mỏi toàn thân, đau đầu, hâm hấp sốt nhẹ. Đến ngày thứ 3 mọi triệu chứng biến mất như kiểu sau tiêm vắc xin. CQ em các em gái xin nghỉ hàng loạt ở nhà chăm F1.

Mioaki

Xe buýt
Nhân việc hô hào đi tiêm mũi 4, thì vừa rồi có một nghiên cứu được trình bày trước hiệp hội tim mạch mẽo. Trong đấy các nhà nghiên cứu chứng minh là protein gai của virus sars cov 2 là tác nhân chính gây ra tổn thương cho các tế bào tim. Cơ chế gây ra tổn thương vẫn chưa được xác định nhưng lưu ý là các vaccine mrna của pfizer và moderna là dùng một loại protein mô phỏng protein gai của virus sars cov 2.
Nếu như đúng như thế thì việc một số người đột quỵ sau khi tiêm vaccine thì có khả năng là do vaccine chứ không phải an toàn này nọ như vẫn tuyên truyền. Bản thân em và nhiều người nữa thì nhận thấy đau nhói chỗ tim trong một thời gian sau khi tiêm dù lúc đấy chưa nhiễm covid mà mới chỉ tiêm.
Link của nghiên cứu:

nam9999

Xe hơi

STARIUS

Xe buýt
Em từ mấy hôm trước có triệu chứng cúm : ho, đau họng, hơi ớn lạnh. Hôm qua test lên luôn 2 vạch đỏ lòe. Nay chỉ ho nhẹ, không thấy sốt. E giờ mới bị lần đầu đã tiêm Mor 3 mũi, mũi cuối cách đây 7 tháng.

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Em dính cúm A rồi.
Triệu chứng sốt, ho, người mệt mỏi, đau đầu. Vào bệnh viện khám, test covid âm tính, xét nghiệm máu có virus A. BS kê đơn tamiflu và một số loại thuốc khác, uống khoảng 5 ngày thì đỡ.

vingraux

Xe tăng
Con bạn F1 nhà cháu hôm vừa rồi đến nhà chơi, nói chuyện về Covid nó bảo nó bị dính 2 lần. Vừa lúc nãy F1 nhà cháu kể, con bạn đó lại đang dính Covid lần 3, giờ con bé tinh thần đang chán nản tột cùng. Công nhận con virus này quá ác !
Cả 3 lần bạn đó đều có triệu chứng đáng kể hay sao mà chán nản hả cụ? Nhiều người bị mà như không, bị mà không biết mình bị...

quanduideple

Xe tải
Nhân việc hô hào đi tiêm mũi 4, thì vừa rồi có một nghiên cứu được trình bày trước hiệp hội tim mạch mẽo. Trong đấy các nhà nghiên cứu chứng minh là protein gai của virus sars cov 2 là tác nhân chính gây ra tổn thương cho các tế bào tim. Cơ chế gây ra tổn thương vẫn chưa được xác định nhưng lưu ý là các vaccine mrna của pfizer và moderna là dùng một loại protein mô phỏng protein gai của virus sars cov 2.
Nếu như đúng như thế thì việc một số người đột quỵ sau khi tiêm vaccine thì có khả năng là do vaccine chứ không phải an toàn này nọ như vẫn tuyên truyền. Bản thân em và nhiều người nữa thì nhận thấy đau nhói chỗ tim trong một thời gian sau khi tiêm dù lúc đấy chưa nhiễm covid mà mới chỉ tiêm.
Link của nghiên cứu:
Đột quy do vx19 người ta biết và công nhận từ lâu rồi mà cụ, ngay trước khi triển khai tiêm đại trà toàn quốc.đài tivi ra rả khuyên các cụ theo dõi sau tiêm tới 28 ngày là vì vậy:

Pumzen

Xe ba gác
Cả 3 lần bạn đó đều có triệu chứng đáng kể hay sao mà chán nản hả cụ? Nhiều người bị mà như không, bị mà không biết mình bị...
Con bé đó đang trong quá trình chữa bệnh hiếm muộn con, bị Covid nó ảnh hưởng nhiều nên gây tâm lý chán nản. Thấy kể lần đầu nó bị chủng Delta thì nặng nhất, lần 2 chủng Omi nhẹ hơn, còn đợt vừa rồi mắc thì nhà cháu ko rõ nặng nhẹ dư lào.
1 trường hợp mà nhà cháu vừa biết ngày hôm qua là trường hợp bà mẹ bà chị dâu. Bà này ngoài 80t, lần đầu mắc Covid thì chỉ sốt nhẹ như cúm, hắt hơi xổ mũi nhức đầu nhẹ, đến ngày thứ 3 đã khỏi. Nhưng lần 2 thì bị nặng phải đi nằm viện mất 1 tuần, khi về thì cơ thể suy nhược 10 phần chỉ còn 3-4 phần, áp huyết thất thường, trí nhớ giảm sút rõ rệt cứ như ng bị lẫn, chỉ 1 tháng mà bị ngã 4 lần vì áp huyết thay đổi ko giữ được trạng thái cân bằng bình thường.

Civic TN

Xe lăn
Nhà cháu 3/6 dính, hôm qua vừa test cháu và F1 + luôn. Mà test cúm A giờ đắt thế, 300k/mẫu :((