MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Thấy cụ có mặt đầy đủ trong các topic về Covid19, nhưng cũng hơi lạ là vẫn còm kiểu thế này. Cách tốt nhất nếu nghi nhiễm là gọi hotline để bên y tế có thể chủ động xử lý. Tự đi khám dễ dẫn đến cách ly cả một bệnh viện. Hy vọng các post sau cụ nghĩ cẩn thận hơn tẹo.
Covid có dấu hiệu như cúm mùa thông thường, nghĩ như cụ ai hắt hơi sổ mũi đều đòi xn thì quá tải bv, quá tải kinh phí.
Cả nước cả mấy ngàn người đang phải cách ly. Bs Hồng Ngọc thay quần áo, đi về nhà chờ xe tới cách ly cũng bị chửi.

vnistockvn

Xe tải
chính quyền điều tra xong bắt nhốt hết thì sẽ yên tâm hơn, giờ là lúc phải dùng biện pháp mạnh
Phải rồi, còn những người đã từng gặp mặt sau khi đi về nữa bác... em thường mỗi lần đi công tác về hôm sau kiểu gì cũng gặp mặt anh em trong cty, anh em, bạn bè chén chú chén anh.... bắt tay bắt chân... nhiều lắm... khó đấy....

QUANG1970

Xe lăn
Sau 5 ca dương tính bị lây từ cô Nhung trên cùng chuyến bay, cho thấy cô nhung này virus rất khỏe hehe

Ntn thì thử hỏi có ai nhìn (nhất là mấy "thằng đàn ông" đích thực) nhìn, mà không thấy "khỏe" hở bác? :P

Rõ dẫu mắt chửa gợi tình,​
Áo banh khoe ngực, khiến mình nôn nao. :D
Áo quần trước khéo khoe sao,​
Giờ tên banh tuốt, biết bao người tường! :))

fresh_air

Xe tải
Của em là loại Brikka, nó có van áp suất (tầm 2-3 Bar) nên nếu pha khéo sẽ có lớp Crema tốt.
Tranh thủ khoe tý: he he
Thanks cụ. Loại này em chưa biết. Gần đây em mua wacaco nó bảo 18 bar nhưng mình bấm bằng tay chắc được 15 bar là giỏi. Pha cũng ngon. 2 tháng vừa rồi em pha khoảng 50 cốc, nhưng chắc dùng lâu dài không thể bền vì là đồ nhựa, thích hợp đi chơi xa dùng tạm hơn.

Violong

Xe tăng
Phải rồi, còn những người đã từng gặp mặt sau khi đi về nữa bác... em thường mỗi lần đi công tác về hôm sau kiểu gì cũng gặp mặt anh em trong cty, anh em, bạn bè chén chú chén anh.... bắt tay bắt chân... nhiều lắm... khó đấy....

Virus nó cũng phải cần thời gian phát triển trong cơ thể mới tự do bay nhảy được cụ ơi.

Vova

Xe container
Covid có dấu hiệu như cúm mùa thông thường, nghĩ như cụ ai hắt hơi sổ mũi đều đòi xn thì quá tải bv, quá tải kinh phí.
Cả nước cả mấy ngàn người đang phải cách ly. Bs Hồng Ngọc thay quần áo, đi về nhà chờ xe tới cách ly cũng bị chửi.
Em không nói đến chuyện đòi xét nghiệm. Em chỉ nói ý cụ bảo người nghi nhiễm tự đến bệnh viện là sai. Tốt nhất là nên gọi hotline để được nhân viên y tế tư vấn. Nhân viên y tế sẽ có nhiệm vụ đánh giá nguy cơ nhiễm Covid và khuyên người đó tiếp tục theo dõi, hoặc nếu có nguy cơ thì sẽ phải xử lý tiếp theo thế nào.

Chứ tự đi đến viện thì cụ biết là tạo nguy cơ lây nhiễm với bao nhiêu người, cụ biết rồi còn gì.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Như em không giúp đc gì cho cộng đồng nên ở nhà, 2 ngày cuối tuần chả đi đâu, không facebook, không zalo, chỉ cafe và OF
Vâng cụ. Tắt hết mạng k đài k TV. Chứ lên OF vào mấy thớt này chắc điên hết cả lên vì sô cô la. Nắng đẹp em đi tắm rửa phơi phóng rồi ăn những gì mình thích. Keme đời :))

Violong

Xe tăng
Mà không thấy ai nói gì đến việc kiểm tra các cán bộ làm thủ tục xnc cho chuyến bay này nhỉ? Các đồ đạc em Nhung dùng như vali, hộ chiếu, vé mb thậm chí đến cái bút viết ... kiểu gì chả có sự đụng chạm.

QUANG1970

Xe lăn
Mà sao em thấy hộ chiếu con Nhung lại Cxxx nhỉ? Nó là hc Công vụ hay sao mà.
Lại có cái số hc toàn 7777 đúng là ác mộng
Cxxx là hộ chiếu phổ thông cấp năm 2019.
Cxxx là hộ chiếu phổ thông cấp lần thứ ba cho một ai đó! :D
Nghĩa là người cầm cuốn hộ chiếu có số ntn này đã xử dụng "hết" 2 cuốn hộ chiếu. :P

bimbimzinzin

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh. 4 bạn Tây ở Quảng ninh mới có dấu hiệu dương tính thôi. Còn chờ test lần 2, có thể cả lần 3 nữa cơ mà.

Mỗi lần e Nhung đi toilet trên máy bay, em ấy phải sờ tay vào chốt mở cửa Toilet, rồi chốt khóa cửa, nút xả toilet. sau đó lại mở chốt cửa đi ra. người đứng chờ toi let bên ngoài lại lặp lại đúng quy trình đó.

Như vậy, có thể kết luận là:

Những ông/bà bị lây trên máy bay, đi vệ sinh xong ko chịu rửa tay xà phòng! nếu rửa sạch, đã ko bị lây nhiễm!
Hình như tầu A350, hạng VIP có 2WC, và khoang hạng VIP tách biệt khá xa so với khoang hạng nhất và hạng phổ thông, hy vọng mọi sự tốt lành.

vnistockvn

Xe tải
Virus nó cũng phải cần thời gian phát triển trong cơ thể mới tự do bay nhảy được cụ ơi.
Ối giời... cứ đợi đấy.... như cái ông 21 - Viện Hàn Lâm gì đó mới hít tí hơi của con Nhung mà đã bị lắn quay ra rồi... đằng này về mà bắt tay bắt chân chén chú chén anh thì còn nhanh nữa ... :)) :)) =))

ok.

Xe tăng
Lo thì bác tích ít đồ ăn + dồn cả nhà vào xong khóa trái cửa....lấy băng dính dán chặt tất cả mọi cái khe hở với môi trường bên ngoài lại, không để hở một nano mét nào cả.

Xong bảo cả nhà yên tâm ở trong mà nấu nướng ăn uống. :P

Trước nhóm bác đ.ớp ác rồi thì giờ bỏ ra tiêu và đóng cửa bịt khe để giữ mạng, còn nhóm em đói thì tranh thủ mở cửa để kiếm tý cháo. ;))

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Em không nói đến chuyện đòi xét nghiệm. Em chỉ nói ý cụ bảo người nghi nhiễm tự đến bệnh viện là sai. Tốt nhất là nên gọi hotline để được nhân viên y tế tư vấn. Nhân viên y tế sẽ có nhiệm vụ đánh giá nguy cơ nhiễm Covid và khuyên người đó tiếp tục theo dõi, hoặc nếu có nguy cơ thì sẽ phải xử lý tiếp theo thế nào.

Chứ tự đi đến viện thì cụ biết là tạo nguy cơ lây nhiễm với bao nhiêu người, cụ biết rồi còn gì.
Nv y tế đã trả lời rồi: tự cách ly và tự đi thăm khám trước. Đi viện với ý thức phòng nhiễm đâu có gì lo.
Giờ mợ ấy kg đi, ở nhà lâu, diện tiếp xúc rộng càng nguy cơ lây nhiễm cao và mất dấu vết tìm kiếm.
Bv có tới đưa đi thì cũng khoanh cả khu phố.

Violong

Xe tăng
Ối giời... cứ đợi đấy.... như cái ông 21 - Viện Hàn Lâm gì đó mới hít tí hơi của con Nhung mà đã bị lắn quay ra rồi... đằng này về mà bắt tay bắt chân chén chú chén anh thì còn nhanh nữa ... :)) :)) =))
Virus mà ông ý nhiễm là virus đơn lẻ, vào trong người còn phải mất thời gian xây dựng địa bàn và sinh sôi mới đi xâm lược tiếp được.

do hoi

Xe tải
Chắc gì ông ấy đã lấy từ em Nhung. Ông ấy cũng đi nước ngoài. Dính bệnh từ bên đó thì sao

vnistockvn

Xe tải
Hình như tầu A350, hạng VIP có 2WC, và khoang hạng VIP tách biệt khá xa so với khoang hạng nhất và hạng phổ thông, hy vọng mọi sự tốt lành.
Máy bay mình thấy có kiểu điều hòa làm mát thông thoáng không khí như điều hòa ô tô thì phải.... như vậy cái con virus nó bay từ em Nhung chạy tứ tung loanh quanh trong máy bay... ngồi ở khoang nào mà chẳng toi... :-?:-?:-?