Khoai Cún

Xe tăng
Phải nhanh chóng kêu gọi những ai đi trên chuyến bay kia thông báo cho địa phương ngay... họ đã từng gặp ai... cách ly nhanh không lại bị lây nhiễm chéo thì dịch nó lan tỏa theo cấp số nhân có mà trời đỡ
Tìm được và cách ly hết rồi cụ nhé, không phải lo. Vd 2 du khách đến LC cách ly, những người tiếp xúc gần đều đã lên danh sách theo dõi. Nói chung thời điểm này công tác quản lý rất tốt, cụ cứ yên tâm ở nhà làm theo hướng dẫn của BYT thôi.

8828

Xe buýt
Cxxx là hộ chiếu phổ thông cấp lần thứ ba cho một ai đó! :D
Nghĩa là người cầm cuốn hộ chiếu có số ntn này đã xử dụng "hết" 2 cuốn hộ chiếu. :P
E nghĩ bác nhầm ah. E ko rõ lắm cãi này, nhưng e hiểu nó là kiểu series thôi, hết đầu B thì đến C. Vì e cũng mới đi làm lại HC năm ngoái cho bản thân e (cấp lần 2) và cu con e mới sinh (cấp lần đầu). Cả 2 bố con đều là C766...

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Phải rồi, còn những người đã từng gặp mặt sau khi đi về nữa bác... em thường mỗi lần đi công tác về hôm sau kiểu gì cũng gặp mặt anh em trong cty, anh em, bạn bè chén chú chén anh.... bắt tay bắt chân... nhiều lắm... khó đấy....
Hồ Chí Minh có ca nhiễm thì mức độ lan truyền hơn em Nhung.
Trời nóng nó ủ bệnh lâu hơn Trời lạnh. Nhưng không phải là không có virus. Ủ bệnh càng lâu càng dễ lây lan cho nhiều người.

HCM phải kiểm tra tầm soát tất cả công dân đang cư trú có hộ khẩu đi từ Châu Âu - Hàn - Nhật - TQ về trong 7 ngày vừa qua

Violong

Xe tăng
Qua trường hợp No.21 này thì khoang C khả năng toang là cao.

3 Vn và 18 nn, nhốt hết đi thôi, bộ chửng cũng ko ngoại lệ.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Hạng gì từ Châu Âu về chỉ có giới trung lưu, thượng lưu con en quan chức và doanh nhân.
Xin học bổng Châu Âu khó lắm :D
Du học và du lịch, đi thăm người nhà, đi công tác

P/S
TP.HCM nên tầm soát kiểm tra y tế tất cả công dân từ Châu Âu về cư trú tại TP.HCM trong 7 ngày qua đi.
Tầm soát trước.
TP.HCM có ca nhiễm 80% là công dân ( có gia thế , có Tiền )
Từ Eu về vô khối lao động: trồng cần ở Anh, lắc chảo ở Đức, chạy chợ ở Sec, xây dựng ở Balan, làm nail ở Pháp ...

Anhtraj

Xe tăng
vì yếu kém để lọt con bệnh nên cả nước mới khốn khổ như bây giờ. Chỉ biết đi giải quyết tình huống thôi
Cụ nên tắt of, tập trung kiếm tiền để xuất ngoại, nếu kiếm thêm nhiều tiền thì đưa cả họ hàng xuất ngoại luôn đi ạ. :)

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Tìm được và cách ly hết rồi cụ nhé, không phải lo. Vd 2 du khách đến LC cách ly, những người tiếp xúc gần đều đã lên danh sách theo dõi. Nói chung thời điểm này công tác quản lý rất tốt, cụ cứ yên tâm ở nhà làm theo hướng dẫn của BYT thôi.
Hội An sáng trưa hôm qua CA và bên Y tế cũng tìm gắt gao mấy chục khách du lịch Anh, và đã cách ly nguyên vị tại KS rôi, vài nơi phải ngừng kinh doanh 15ng

vnistockvn

Xe tải
Từ Eu về vô khối lao động: trồng cần ở Anh, lắc chảo ở Đức, chạy chợ ở Sec, xây dựng ở Balan, làm nail ở Pháp ...
Về cơ bản theo em nếu là dân lao động thì mức độ lây nhiễm nó sẽ ít hơn cụ à... chứ nếu toàn thương gia, quan chức ... họ có mối quan hệ rộng hơn sẽ tiếp xúc nhiều hơn dẫn đến lây lan mạnh hơn... giống bọn Ai Răng khéo cả bộ lãnh đạo ngủm củ tỏi như chơi...

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Công dân lao động họ là công dân Tỉnh lị, công dân thành phố ít đi làm osin cho các quốc gia khác
Cụ hiểu chưa ?

Anhtraj

Xe tăng
Chắc gì ông ấy đã lấy từ em Nhung. Ông ấy cũng đi nước ngoài. Dính bệnh từ bên đó thì sao
Em cũnG thấy những người trên 54 có thể bị nhiễm từ em HN, nhưng cũng có thể nhiễm từ trước đó.

vitngoc

Xe điện
Em không nói đến chuyện đòi xét nghiệm. Em chỉ nói ý cụ bảo người nghi nhiễm tự đến bệnh viện là sai. Tốt nhất là nên gọi hotline để được nhân viên y tế tư vấn. Nhân viên y tế sẽ có nhiệm vụ đánh giá nguy cơ nhiễm Covid và khuyên người đó tiếp tục theo dõi, hoặc nếu có nguy cơ thì sẽ phải xử lý tiếp theo thế nào.

Chứ tự đi đến viện thì cụ biết là tạo nguy cơ lây nhiễm với bao nhiêu người, cụ biết rồi còn gì.
Đang mùa dịch, nếu nghi nhiễm trước khi đến khám gọi điện báo cơ sở y tế gần nhất để họ chuẩn bị ! BYT đã nhấn mạnh ý này trong tin nhắn rồi cụ! Chắc mấy cụ kia chả đọc!

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Tích một ít đồ khô cho yên tâm cũng ko sao, cũng chả hỏng được. Cụ nhà em bình thường hay đi chợ mà hôm qua nghe thông tin sắp cấm họp chợ mua một đống mỳ, gạo, xúc xích, thịt làm ruốc... Ko rõ có cấm họp chợ thật không nhưng mua cũng tốt, đỡ phải đi chợ nhiêù
Vấn đề là bác đổ xô đi mua thì tụ tập đông cũng gây nguy cơ lây nhiễm và tạo cơ hội bọn buôn nó tăng giá găm hàng.

Ben BMS

Xe buýt
vì yếu kém để lọt con bệnh nên cả nước mới khốn khổ như bây giờ. Chỉ biết đi giải quyết tình huống thôi
Cụ chỉ ra yếu kém chỗ nào, nên làm như nào thí tốt.
Trước khi chửi hay ngó xung quanh xem: Anh, Pháp, Đức, Mẽo, Nhựt....

ngocmai227

Xe lăn
Mấy tháng nếm mật nằm gai thế là đổ xuống sông xuống biển, khổ bao nhiêu người từ lãnh đạo đến dân đen. Đúng là người tính ko bằng trời tính, trời tính ko bằng duơng tính. Nể e Nhung Covid :(

nvht

Xe điện
Cụ chỉ ra yếu kém chỗ nào, nên làm như nào thí tốt.
Trước khi chửi hay ngó xung quanh xem: Anh, Pháp, Đức, Mẽo, Nhựt....
1. Bộ phận quản lý nhập cảnh sân bay không kiểm tra, rà soát kỹ người nhập cảnh
2. Tổ dân phố không quản lý sát sao người về từ vùng dịch bệnh.

prado2012

Xe điện
Của em là loại Brikka, nó có van áp suất (tầm 2-3 Bar) nên nếu pha khéo sẽ có lớp Crema tốt.
Tranh thủ khoe tý: he he
Cụ ơi em dc tặng cái bình pha thứ 2 từ trái qua nhưng ko bít dùng thế nào. Cụ cho em xem cái đế đun với, em cần tìm mua ạ. Cảm ơn cụ

Ben BMS

Xe buýt
Máy bay mình thấy có kiểu điều hòa làm mát thông thoáng không khí như điều hòa ô tô thì phải.... như vậy cái con virus nó bay từ em Nhung chạy tứ tung loanh quanh trong máy bay... ngồi ở khoang nào mà chẳng toi... :-?:-?:-?
Máy bay có màng lọc HEPA nên chỉ có khả năng lây trong phạm vi gần hoặc qua tiếp xúc trực tiếp (hoặc gián tiếp).

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]