chachipheo

Xe buýt

Anhtraj

Xe tăng
À cụ ấy muốn chính quyền phải kiểm soát tốt như Mỹ, Hàn Quốc, Ý mới chịu cơ. Mẹ VN mình mà đưa ra bộ kít thử covid bị lỗi như Mỹ thì những thành phần thế này nó mừng lắm
Đúng đấy ạ, Chinh quyền có nhiều cái chưa tố, nhưng cái gì tốt thì phải công nhận. Cứ ngoác mồm ra chửi chả giúp ích gì cho XH cả cụ nhỉ.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ bình tĩnh. 4 bạn Tây ở Quảng ninh mới có dấu hiệu dương tính thôi. Còn chờ test lần 2, có thể cả lần 3 nữa cơ mà.

Mỗi lần e Nhung đi toilet trên máy bay, em ấy phải sờ tay vào chốt mở cửa Toilet, rồi chốt khóa cửa, nút xả toilet. sau đó lại mở chốt cửa đi ra. người đứng chờ toi let bên ngoài lại lặp lại đúng quy trình đó.

Như vậy, có thể kết luận là:

Những ông/bà bị lây trên máy bay, đi vệ sinh xong ko chịu rửa tay xà phòng! nếu rửa sạch, đã ko bị lây nhiễm!
Ngồi gần ngồi cạch nguy cơ cao đấy cụ, nó ho hắt hơi cũng có thể dính. Có lần em đi mái bay có em gái ngủ ngả đầu vài vai em, nể quá cả tiếng đành đỡ đạn

Ben BMS

Xe buýt
Tôi hỏi cụ là sao cái éo gì cụ cũng cứ bảo ngó thằng A thằng B làm cái gì? Thế nó đi ăn cắp là cụ cũng ăn cắp được à?
Ngó để mà học: Nếu có chuyên môn thì tham gia cùng chống dịch, còn không thì hạn chế lang thang và rọ mõm vào.
Ngó để thấy điều kiện chăm sóc y tế của họ tốt, môi trường sạch nhưng dân chủ quan, coi thường nên dính đạn.
Ngó để thấy ta đã làm quyết liệt dư lào: có viên là hành động ngay và luôn..

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Ngồi gần ngồi cạch nguy cơ cao đấy cụ, nó ho hắt hơi cũng có thể dính. Có lần em đi mái bay có em gái ngủ ngả đầu vài vai em, nể quá cả tiếng đành đỡ đạn
Sau 1 tiếng đỡ đạn xong có hôn nhẹ lên má em í đánh thức dậy ko ?

QuietmanQ

Xe điện
Thế này là F mấy đây hả cụ???

Nói chung em cực ghét những thể loại cào bàn phím và vuốt đuôi. Ngó ra xem người ta đang làm gì đã.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại sai cơ bản rồi...
- Học sinh nó mà chạy về Việt Nam thì làm gì còn đi học mà lây lan nữa....
- Theo thông tin của Who thì trẻ con lại ít bị lây nhiễm nhất ... thế mới hay chứ :-w:-w:-w
Ý e là tầng lớp tức sinh viên. Các trg đại học nước ngoài đóng cửa. Vina cũng.

Michael J

Xe điện
Ngó để mà học: Nếu có chuyên môn thì tham gia cùng chống dịch, còn không thì hạn chế lang thang và rọ *** vào.
Ngó để thấy điều kiện chăm sóc y tế của họ tốt, môi trường sạch nhưng dân chủ quan, coi thường nên dính đạn.
Ngó để thấy ta đã làm quyết liệt dư lào: có viên là hành động ngay và luôn..
Làm ăn như loằn. Bốc phét là nhanh. Báo đưa tin có ông hang động giờ ko biết ở đâu kia kìa. Bốc phét vừa thôi.

Tieu Phong

Xe tải
Phải nhanh chóng kêu gọi những ai đi trên chuyến bay kia thông báo cho địa phương ngay... họ đã từng gặp ai... cách ly nhanh không lại bị lây nhiễm chéo thì dịch nó lan tỏa theo cấp số nhân có mà trời đỡ
Đến cả cái tên còn viết tắt, đáng ra phải cho đầy đủ thông tin vầ cả ảnh lên nữa để nhỡ ai có gặp gỡ tiếp xúc còn biết mà tránh. Ví dụ ông lái xe 19, ông ý uống nước chè vỉa hè, ăn cơm quán cùng mình thì sao mà biết mà tự cách ly được !

Anycar

Xe tăng
Chăng
Ra phố đi mua đồ, ra chợ mua rau, ngồi quán cafe, trà đá thì tổ cụ nó cũng không kê được cụ nhé.

Đề nghị mấy nick trấn an vớ vẩn trên này chém ít thôi. Đưa thông tin trung thực. Khách quan. Xấu tốt đều ok.

Đừng tỏ ra thông thái trấn an mn bằng lý luận ngẩn ngơ nữa, như thế thực ra là đang hại mn đấy.
Chẳng biết được, thông báo gửi thế. Có khi tổ cụ nó kê được còn tổ cụ cụ không kê được thì sao. Mình không phải đi kê nên không phán.

Vova

Xe container
Đang mùa dịch, nếu nghi nhiễm trước khi đến khám gọi điện báo cơ sở y tế gần nhất để họ chuẩn bị ! BYT đã nhấn mạnh ý này trong tin nhắn rồi cụ! Chắc mấy cụ kia chả đọc!
Em còn vừa bị cụ resetdam mời một chén rượu phạt vì khuyên là nếu có nghi vấn thì nên gọi điện trước cho hotline cơ cụ ạ :). Thời buổi thông tin nhiễu loạn, hy vọng mọi người đều tỉnh táo, đọc thông tin tin cậy và hành động bình tĩnh. Kền kền giờ nhiều lắm.

Logen

Xe hơi
Trong thời gian ở Anh cụ Thuấn làm gì mà không thấy báo nhỉ? Các cụ công tác nước ngoài cũng abc xyz bỏ mẹ, bây giờ tất cả đổ tại em Nhung.