avn

Xe điện
Vừa đọc báo anh giao piza chuyển biến nặng rồi.
Chủng mới này có vẻ độc hại hơn. Bác pizza dính phát là thở máy. Có tuổi nặng rất nhanh.

Bác Hải dương cũng viêm phổi mà cũng có tuổi, rất đáng ngại.

vitngoc

Xe điện
Mình cũng nghĩ bọn Nga ngố với vụ vaccine này nó cũng tính toán chán mới tính chuyện chấp nhận may rủi như này.
Bắc bán cầu chuẩn bị vào mùa thu đông, là mùa bùng phát cúm mùa. Cúm mùa mà thêm em Covid-19 này chắc nhân mạng lẫn kinh tế đi nạng luôn.
Ngay cả vaccine chuẩn Âu, Mẽo nếu làm đúng quy trình của WHO thì cũng phải 500 ngày nữa mới có( nếu có loại đã được chấp nhận thử nghiệm).
Với Mẽo nay cứ mỗi ngày chết khoảng 1500 người, 500 ngày nữa có khoảng 750k người chết vì Coviad-19 này cũng ghê răng phết.
mà đưa vào sử dụng trước 500 ngày thì cũng bất chấp bỏ qua khác méo gì Nga ngố.
Về phần VN thì cứ tập xác định chống dịch cho tốt đi, để xẩy ra tình trạng như Mẽo hay Ngố thì cho dù có vaccine của Mỹ,VN cũng méo đến lượt có xài trong thời gian 2 năm tới đâu. Đơn giản chúng nó lo cho dân nước nó còn chưa xong lấy đâu cho VN
Bị dí vào tình huống bắt buộc phải dùng thì còn tính toán quái gì nữa ;)) Israel khoe đang thủ dc 3 triệu liều vắc xin cúm mùa kìa!

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Bị dí vào tình huống bắt buộc phải dùng thì còn tính toán quái gì nữa ;)) Israel khoe đang thủ dc 3 triệu liều vắc xin cúm mùa kìa!
Bị dí nhưng còn cái để lựa chọn thêm giải pháp cũng là tốt rồi. Vn mà bị dí vô tình huống giống như Ngố hay Mẽo muốn dùng cũng chả có méo gì để dùng!

vitngoc

Xe điện
Bị dí nhưng còn cái để lựa chọn thêm giải pháp cũng là tốt rồi. Vn mà bị dí vô tình huống giống như Ngố hay Mẽo muốn dùng cũng chả có méo gì để dùng!
Nói thế! Các cụ OF nhà mình nhiều võ lắm! Hôm nọ chả có đề tài về trà đá + thuốc lào chống Covid rồi ;))

avn

Xe điện
Phi công Anh bệnh rất nặng mà cứu được.
Còn 15 người Việt mình ko cứu được 1 ai .
Buồn quá 2 cụ.
18 tử vong rồi cụ, còn đang dập dình thông báo trước là còn 15 ca rất nặng.

Mịa cái con virus này nó tấn công đúng vào khoa bệnh mới khổ chứ. Hôm qua nhìn cảnh người nhà mặc áo bảo hộ đứng cách xa xe cứu thương để tiễn đưa người nhà mất vì Covid thấy xót xa quá.

trancannam

Xe điện
Mất cũng phải ít nhất 1 năm nữa mới có vaccine.

barca6996

Xe container
Lại thuyết âm mưu à?
Phi công trẻ, khoẻ, ngoại trừ hơi nặng cân ra thì không có bệnh nền gì. Còn lần này lây vào khoa toàn người vốn đã như ngọn nến trước gió, khó cứu lắm.
E thấy các ca chết toàn là đã bị suy thận tiểu đường từ nhiều năm,đã phải chạy thận. Có vẻ em covid này là tử thần của các bệnh nhân có tiền sử suy thận đái tháo đường

NQHU

Xe điện
Như post trước em có đăng, các cụ yên tâm là nước mình có đi theo hệ thuốc của Nga đâu. Thế nên Việt Nam không mua, và có muốn cũng không thể mua ngay lập tức thuốc hay vaccine của Nga. Đấy là còn chưa nói theo phía ngược lại, là Nga chắc quái gì họ đã bán cho mình. Thế nên ngồi Cafe OF cũng chỉ là "giả sử" cho vui thôi :P.
Đúng rồi cụ! thực ra vaccine của Nga, của Mỹ hay của Châu Âu đều không dành cho Việt Nam vì còn khướt mới xếp được hàng mua nên chỉ có hy vọng vào vaccine Việt Nam tự phát triển thôi!
hào hứng khen chê vaccine Nga thực sự để cho vui :D :D :D Nó đi tắt bước nào dân Nga chịu liên quan gì đến dân Việt đâu!

Jojojoco

[Tịch thu bằng lái]
Cố tình lái sang vấn đề chính trị

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

7vienngocrong

Xe tăng
Tại sao ko dành cho VN mình cụ.
Mình mua bằng tiền chứ có xin đâu.
Hay do mình la + s ản nên họ ko ....
Tại như cầu nước họ đang cần mà sx k kịp. Cả thế giới đều mua mà.

Vova

Xe container
Đúng rồi cụ! thực ra vaccine của Nga, của Mỹ hay của Châu Âu đều không dành cho Việt Nam vì còn khướt mới xếp được hàng mua nên chỉ có hy vọng vào vaccine Việt Nam tự phát triển thôi!
hào hứng khen chê vaccine Nga thực sự để cho vui :D :D :D Nó đi tắt bước nào dân Nga chịu liên quan gì đến dân Việt đâu!
Em nghĩ nhà mình kể cả nhập hay tự sản xuất đều may ra cuối năm 2021 mới có vaccine. Mà em cũng chỉ mong là tự làm, hay mua được bản quyền & công thức của hội nào đó để tự làm. Chứ phải nhờ vả vay mượn của Tàu Khựa chẳng hạn thì cũng chuối lắm. Từ giờ đến lúc đó chịu khó làm bạn với khẩu trang, rửa tay và giãn cách một cách hợp lý thôi.

damhai

Xe buýt
Tại sao ko dành cho VN mình cụ.
Mình mua bằng tiền chứ có xin đâu.
Hay do mình la + s ản nên họ ko ....
Đúng rồi bác, nước mình mua bằng tiền, rất nhiều nước khác cũng mua bằng tiền. Nếu muốn mua đúng giá công bố thì khoảng 3 năm nữa mới tới lượt. Còn muốn mua ngay, chở gấp bằng máy bay tới trong ngày, thì giá sẽ gấp 3 lần và người đứng ra mua đi vào tù.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Phi công Anh bệnh rất nặng mà cứu được.
Còn 15 người Việt mình ko cứu được 1 ai .
Buồn quá 2 cụ.
Đợt 1 có BN251 (64t,Hà Nam) với tình trạng bệnh nền cũng nặng (...)
"Bệnh nhân 251 vào điều trị tại khoa Tiêu hóa, BV Đa khoa tỉnh Hà Nam từ ngày 20/3 do xơ gan giai đoạn cuối, suy kiệt, bệnh gout nặng, cứng khớp, teo cơ.
Ngày 7/4, bệnh nhân có kết quả dương tính với SARS-CoV-2, không xác định được nguồn lây, được chuyển tới BV Bệnh Nhiệt đới Trung ương để điều trị
Sau 4 lần xét nghiệm âm tính với SARS-CoV-2, ngày 17/4, bệnh nhân được công bố khỏi bệnh ..."

Vậy mà KHỎI bệnh Covid-19 chỉ sau 10 ngày (?!) rồi được trả về b/v Hà Nam rồi mất sau ít ngày vì...Kgan (==>>và giai đọan 1 VN không có ca tử vong nào). ;) https://vietnamnet.vn/vn/suc-khoe/benh-nhan-covid-19-so-251-tu-vong-do-xo-gan-giai-doan-cuoi-638510.html
Vậy sao giai đoạn 2 này VN không tiếp tục vận dụng phác đồ chữa nhanh thần tốc Covid-19 (...) rồi sau đó kết luận là tử vong do các bệnh nền nặng nhỉ??? :-?

Cụ nói vậy cũng chưa chuẩn, đợt 1 cũng điều trị được cho 2 bệnh nhân nặng là số 19 và 161 đó cụ.
E thấy các ca chết toàn là đã bị suy thận tiểu đường từ nhiều năm,đã phải chạy thận. Có vẻ em covid này là tử thần của các bệnh nhân có tiền sử suy thận đái tháo đường
Mấy ca nặng ngày xưa toàn VIP, phải kiên quyết cứu chữa bằng mọi giá nhé.

A98

Xe container
Y tế Thâm Quyến thông báo gà đông lạnh từ Brazil test dương tính.
Cá hồi Na uy nhiễm virus.
Một trong những bệnh nhân mới ở New Zealand làm trong trung tâm phân phối thịt đông lạnh nhập khẩu.

Xem ra thịt đông lạnh có thể là một kênh lây nhiễm.

Ant man

Xe buýt
Mấy ca nặng ngày xưa toàn VIP, phải kiên quyết cứu chữa bằng mọi giá nhé.
Cụ không nên nói vậy. Các ca nặng trước đây đều ở HN hoặc SG, là những nơi cơ sở vật chất và y bác sỹ hàng đầu VN rồi, hơn nữa mỗi nơi cũng chỉ có 1-2 ca nặng, mười mấy bác sỹ đầu ngành hội chẩn, phục vụ. Mặt khác, các bệnh nhân cũng không phải có bệnh nền gì quá nghiêm trọng, cụ phi công thì thừa cân, bn 19 thì chỉ bị tiền đình. Còn lần này thì tấn công vào đúng khoa chạy thận của bv Đà nẵng, cùng 1 lúc rất nhiều ca nặng.
Ngành y đã nỗ lực hết sức, bv Huế cũng chia lửa nhưng lực bất tòng tâm. Các cụ ko nên còm theo kiểu như này, cả hệ thống chính trị nói chung và ngành y tế nói riêng đã hết mình vì bệnh nhân covid rồi.

Ant man

Xe buýt
SG vẫn bình yên đến lạ.
Chắc ông trời thương con dân đất Việt, lần này em tưởng là toang toàng toạc luôn rồi, ơn giời đến thời điểm này có vẻ là sóng yên biển lặng. Tạ ơn Trời Phật [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<