yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em mới nhậu với hội ngân hàng. Bọn nó khóc như cha mẹ chết. Bắt đầu ngấm đòn rồi. Năm 2020 cho vay thoải mái nên trong dịch thì tiền vô như nước, năm nay hạn mức tín dụng cho thấp, tài trợ đảo nợ cho mấy công ty sân sau của ông chủ ngân hàng full mịa rồi nên ko có room cho vay tư nhân.
Mấy bạn ngân hàng ko cho vay được nên phải chạy chỉ tiêu bảo hiểm rồi phát hành thẻ. Chạy lòi mắt nhưng chỉ là đủ để cầm cự. Đúng gọi là thê thảm luôn.
Lợi nhuận lương thưởng những năm trước bỏ ra mà ăn thôi cụ, những lúc sướng sao chả thấy kêu, đời lúc thịnh lúc suy là bt.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nó càng bán, chứng càng lên để nó chốt lời bác ạ cho đến khi khô máu thì thôi. :))

Thực ra bọn cá mập ở bển nó chỉ chờ những lúc như này, thông qua việc bắt tay nhau gom hàng để tạo tâm lý mãnh liệt cho bọn kém hơn, bọn kém sẽ tưởng mình bùng nổ....ào ào đổ vốn, xây dựng, tiêu dùng & nhất là vay nợ....

Khi đó cá mập bển nó lại bắt tay các nsx của bọn nó đưa các mặt hàng thế mạnh như thiết bị & dây chuyền máy móc vào....quá trình vay tiếp lại bắt đầu, tất nhiên nó sẽ cho vài miếng mồi nhử vào nữa....tất nhiên trong số đó phải có vài cá nhân/tập thể được nâng tầm lên thành tinh hoa, đẳng cấp để thúc đẩy sự mãnh liệt...đương nhiên là trên cổ cánh cả.

Cuối cùng khi thằng kém hơn đã thực sự nhiều tinh hoa, lắm đẳng cấp....lúc đó nợ nó sẽ kéo chân giá cổ không thể xuống & cá mập bển nó mới chốt lời bác ạ, bọn kém hơn sẽ không còn đường lùi, bài này nó là kinh văn điển cmnr.

Còn lúc nào nó chốt ư, là lúc có biến cố tự nhiên hoặc nhân tạo, biến cố có thể trên bất kỳ mặt nào của nền kinh tế xã hội, tóm lại không tự nhiên thì nó sẽ bơm biến cố vào.

Không có một nền kinh tế nào chắc chắn được nếu không dựa trên sự tiết kiệm triệt để, chăm chỉ cày cuốc toàn diện & sáng tạo liên tục. Đơn giản nhà bác cũng thế thôi, bác kiếm được xèng mà ăn tiêu vô độ chỉ để khoe khoang rằng mình giàu, mình có xèng thì chắc chắn là sắp tới lúc. Còn bác thấy đấy, khi có một nhóm vừa có xèng lại vừa chăm chỉ + tiết kiệm + sáng tạo thì nhóm đó lại chơi với nhau & thành nhóm cá mập mới. :))

Ăn hôm nay phải nhớ đến ngày mai, đếu ai biết được ngày mai sẽ ra sao, cổ nhân đã dạy cmnr. Vậy nên phân gì tích gì, điều gì, hành gì....chỉ gì, số gì....mà bản chất cứ nhiều tinh hoa, lắm mãnh liệt, tay bốc mồm nhai trong khi chả nghĩ được ccc gì toàn đi mua từ ý tưởng....thì sẽ tay quai miệng trễ thôi. Càng giàu càng tiết kiệm mà càng khó càng phải tiết kiệm hơn, chân lý ấy khó mà thay đổi. ;))

Kinh tế hình M hay hình U....hay hình bỏ mẹ gì đi nữa thì đều lên & xuống cả hơn nhau nhõn tý cái độ rộng của đáy thôi, mà bác biết rồi theo bảng chữ cái thì M trước U....mà 2007 thì tới M cmnr.....giờ tới gì thì bác tự hiểu. F0....F1....F2..làm chó gì cho đau đầu. =))
Em nợ rượu cụ nhá.

bintao

Xe tải
Lợi nhuận lương thưởng những năm trước bỏ ra mà ăn thôi cụ, những lúc sướng sao chả thấy kêu, đời lúc thịnh lúc suy là bt.
Bọn nó chết thì dân chết theo chứ quý báu ji ạ.
Có mấy ai thịnh mà gửi tiền, ăn đc thì dân ngân hàng cũng vay thêm đầu tư đất, giờ chính bọn nó còn ko rút ra đc mà vay thêm cũng ko vay thêm đc thì dân sống sao?

sontranvu

Xe điện
Hôm qua em mới nhậu với hội ngân hàng. Bọn nó khóc như cha mẹ chết. Bắt đầu ngấm đòn rồi. Năm 2020 cho vay thoải mái nên trong dịch thì tiền vô như nước, năm nay hạn mức tín dụng cho thấp, tài trợ đảo nợ cho mấy công ty sân sau của ông chủ ngân hàng full mịa rồi nên ko có room cho vay tư nhân.
Mấy bạn ngân hàng ko cho vay được nên phải chạy chỉ tiêu bảo hiểm rồi phát hành thẻ. Chạy lòi mắt nhưng chỉ là đủ để cầm cự. Đúng gọi là thê thảm luôn.
Khách đi buôn đất còn thê thảm hơn. Ai cũng nghĩ dịch năm nay hết. Năm ngoái dân buôn đất vay thêm 1 năm để trả nợ ngân hàng. Giờ room cạn ko cho vay giải ngân được chết sặc tiết. Chết ko giãy đc luôn đó các bác ơi.
Các bác đánh chứng khoán ăn thì làm phước gửi lại tiền vào ngân hàng, chứ ngân hàng đói vốn lắm luôn rồi đó=))=))
Cũng là chết và đói nhưng nó đến trước hay sau, sớm hay muộn thôi. :)):)):)):))

piano

Xe điện
Khách đi buôn đất còn thê thảm hơn. Ai cũng nghĩ dịch năm nay hết. Năm ngoái dân buôn đất vay thêm 1 năm để trả nợ ngân hàng. Giờ room cạn ko cho vay giải ngân được chết sặc tiết. Chết ko giãy đc luôn đó các bác ơi.
Các bác đánh chứng khoán ăn thì làm phước gửi lại tiền vào ngân hàng, chứ ngân hàng đói vốn lắm luôn rồi đó=))=))
Không đảo nợ được thì nhiều cụ bị tụt quần lắm

bintao

Xe tải
Không đảo nợ được thì nhiều cụ bị tụt quần lắm
Bác hình dung dân kinh doanh, dân buôn đất vay ngân hàng cứ cho như tỷ lệ thấp 30-40% tài sản đi. Thì tài sản cầm cố ở ngân hàng rồi. Giờ nguồn trả nợ ko có phải vay thêm trả nợ ngân hàng thì ngân hàng hết room ko giải ngân. Bạn em kể nhiều người gọi tới khóc lóc nói xin em cứu chị với mà lực bất tòng tâm.

Đời éo le cái là họa bất trùng lai. Khách ko trả đc nợ thì ngân hàng kẹt vốn ko cho vay tiếp đc. Mà ko cho vay tiếp đc thì lại nợ xấu lại càng ko trả nợ đc

Hanh Ha

Xe tăng
Có thật đói ko cụ? Nếu đói thì phải tìm cách huy động nhưng có vẻ đang ko phải thế.

Henry 27

Xe tăng
Mấy bác cẩn thận đừng ham gửi lãi suất cao nhé. Có 1 ngân hàng thuộc loại to nhưng đang huy động cao nhất hệ thống ngân hàng đấy, tên bắt đầu bằng chữ S. Tình hình tài chính nó ko ổn từ lâu kể từ lúc sáp nhập 1 ngân hàng đểu vào.
Giai đoạn này nhiều ngân hàng nhỏ thiếu vốn, bạn em huy động đc 1 lần 16 tỷ, 1 lần 30 tỷ mà được chụp ảnh rồi thưởng nóng rùm beng luôn. Là các bác biết 1 số ngân hàng nó đói vốn ntn rồi. Ngân hàng này cũng trả lãi cao gần nhất, tên bắt đầu bằng chữ N
Thiếu vốn mà lãi suất bèo thế. 7 tháng có 5.8 %

TNT_123

Xe buýt
Các cụ bảo Bank thiếu vốn, nhưng sao lãi suất thấp thế nhỉ ? Theo logic, nếu cần thu hút dòng tiền thì lãi suất phải cao.

Dream 100

Xe ngựa
Các cụ bảo Bank thiếu vốn, nhưng sao lãi suất thấp thế nhỉ ? Theo logic, nếu cần thu hút dòng tiền thì lãi suất phải cao.
Chắc là mấy bank nhỏ- kinh doanh kiểu gia đình của ông bà nhà giàu

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng không hiểu đó là chiến lược, chiến thuật gì khi thiếu vốn lãi suất vẫn thấp là sao ạ !?

kienvinh

Tháo bánh
Mấy bác cẩn thận đừng ham gửi lãi suất cao nhé. Có 1 ngân hàng thuộc loại to nhưng đang huy động cao nhất hệ thống ngân hàng đấy, tên bắt đầu bằng chữ S. Tình hình tài chính nó ko ổn từ lâu kể từ lúc sáp nhập 1 ngân hàng đểu vào.
Giai đoạn này nhiều ngân hàng nhỏ thiếu vốn, bạn em huy động đc 1 lần 16 tỷ, 1 lần 30 tỷ mà được chụp ảnh rồi thưởng nóng rùm beng luôn. Là các bác biết 1 số ngân hàng nó đói vốn ntn rồi. Ngân hàng này cũng trả lãi cao gần nhất, tên bắt đầu bằng chữ N
SCB thì thấy nó trích lập dự phòng khủng lắm cơ mà bác, vẫn còn phải sợ à?

Thichkiemtien2

Xe đạp
Khổ, nhà nghèo nên đành giật gấu vá vai thôi chứ biết làm sao hả các cụ. Từ xưa đến nay vẫn thế.

vàng bạc gì tầm này hả cụ, cứ tiền mặt mà ăn tiêu lấy sức chọi dịch thôi :D
Ăn tiêu nhiều nó hư người cụ ạ :D trộm vía dịch dã ảnh hưởng nhiều thật nhưng e vẫn kiếm đc đồng ra đồng vào đủ tiêu chưa đến nỗi thất nghiệp phải ăn vào tích lũy ạ.

DonaldTrump79

Xe buýt
Khả năng 95% là thêm đợt 2 tuần nữa, phong thanh là các cụ chưa sẵn sàng..Cá nhân em cũng thấy đằng nào cũng khốn khó rồi, thêm 2 tuần nữa cũng phải chịu, nên extend thêm 2 tuần, cũng là thêm hy vọng Dứt điểm đợt sóng 4 này được sớm :)
Đóng luôn chờ tói lúc có vacxin là an toàn nhất cụ nhể :D

Dream 100

Xe ngựa
Vàng thế giới tăng sau khi CPI Mỹ tăng mạnh hơn dự báo
11-06-2021 07:52:38+07:00

Giá vàng tăng nhẹ vào ngày thứ Năm (10/6) sau khi dữ liệu cho thấy chỉ số giá tiêu dùng CPI tại Mỹ tăng mạnh hơn dự báo trong tháng trước, nhưng làm dịu bớt lo ngại về việc Cục Dự trữ Liên bang Mỹ (Fed) cắt giảm hỗ trợ tiền tệ.
Kết thúc phiên giao dịch ngày thứ Năm, hợp đồng vàng giao ngay tiến 0.3% lên 1,893.75 USD/oz, sau khi chạm mức thấp nhất kể từ ngày 04/6 ở mức 1,869.46 USD/oz. Hợp đồng vàng tương lai khép phiên ở mức 1,896.40 USD/oz.

Dữ liệu cho thấy chỉ số giá tiêu dùng CPI tại Mỹ tăng mạnh trong tháng 5 khi nền kinh tế tiếp tục phục hồi từ đại dịch đã thúc đẩy nhu cầu trong nước. Số người nộp đơn xin trợ cấp thất nghiệp hàng tuần cũng giảm xuống mức thấp nhất trong gần 15 tháng.

“Vấn đề quan trọng từ dữ liệu lạm phát là thị trường này tin rằng Fed sẽ không sớm thay đổi lập trường và chính sách thích ứng đối với vàng vẫn còn”, Edward Moya, Chuyên gia phân tích thị trường cấp cao tại Oanda, nhận định.

Ông Moya cũng cho biết: Một số áp lực về giá đối với vàng vẫn còn, nhưng cuối cùng niềm tin rằng lạm phát “quá nóng”, vốn có thể khiến Fed thắt chặt chính sách hơn, khó có thể giữ cho vàng được hỗ trợ.

Bên cạnh đó, nhà đầu tư cũng tiếp nhận cam kết của Ngân hàng Trung ương châu Âu (ECB) sẽ duy trì dòng tiền kích thích ổn định trong mùa hè, tại cuộc họp chính sách của Ngân hàng này.

Suki Cooper, Chuyên gia phân tích tại Standard Chartered, chia sẻ: “Chúng tôi dự báo giá vàng sẽ tăng cao hơn trong những tuần tới, và kỳ vọng lạm phát vẫn sẽ là tâm điểm"!