Trăm hoa đua nở

Xe điện
HN có bản đồ F0 không cc nhỉ? nếu yêu cầu các ca F0 cài bluezone hoặc một ứng dụng gì đó thì chắc việc dựng bản đồ nó cũng đơn giản chứ nhỉ?

coquay

Xe container
Nhà em đang ở trong 1 vùng xanh đây

Vùng xanh chỗ nhà em ở là 1 phân khu thuộc 1 khu chung cư, tập thể to. Ở khu to đã có 1 Fo và phân khu đó được phân lập. Các phân khu còn lại hiện đang là vùng xanh

Điều rõ ràng nhất của các chốt vùng xanh khu em ở là không cho shipper ra vào tự do, các dân cư trong phân khu khi đi làm hay trở về đều qua chốt và chốt là ai? là cả CA KV, các bác tổ dân phố, cán bộ UB luân phiên, em không biết các người khác như nào, nhưng em chỉ ngày đầu tiên đi về 2 lượt là từ hôm sau chốt đã biết em là dân cư ở đó rồi

Trong phân khu thì các bác bên tổ dân phố nắm sát từng nhà, có số liệu tiêm vaccine luôn ạ, như nhà em, em làm tự do không cơ quan đoàn thể, cách đây 3 tuần bác tổ dân phố đi từng nhà xác nhận đăng ký tiêm, em đăng ký. Gần 3 tuần sau em có giấy báo đi tiêm, moderna. Và cứ trong 1 tuần là lại có tổ dân phố đi nắm tình hình, phát phiếu đi chợ ...

Cá nhân em thấy việc quản lý như này có góp thêm hiệu quả đấy ạ
Khu nhà cụ thích nhờ cái gì cũng minh bạch, đây khu nhà e cái việc tiêm chắc còn xa lắm vì mới đc phát giấy đk cách đây 3 hôm.
Và trong khu cũng chẳng có ai đc tiêm may ra có 2 bác tổ trưởng tổ phó hay hội người quen gì đấy

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Xanh với sành. Người trong khu vẫn đi làm , đi chợ thì vẫn có nguy cơ tiềm ẩn. Do vậy ở nhà là hợp lý nhất

coquay

Xe container
Xanh với sành. Người trong khu vẫn đi làm , đi chợ thì vẫn có nguy cơ tiềm ẩn. Do vậy ở nhà là hợp lý nhất
Chả may đi ra ngoài có tiếp xúc với f0 nào đấy thì về chỉ nhiễm cho 3 4 trong gd thôi.
Đằng này lại ở trong vùng xanh thì vô tình tao ra cái cảm giác an toàn giả tạo, bản thân thấy mình đang xanh rồi cứ thế lang thang trong khu chưa kể có khi chạy ra chốt ngồi buôn với đội trực chốt thì đúng là...

vandatAT

Xe container
Vùng xanh là vùng có nhiều cây xanh, ko khí dễ chịu, thoải mái :))

mihkun

Xe tăng
Độ 1 năm nữa nhìn lại sẽ thấy nhiều thứ là thừa thãi và phi lý.
Chẳng hạn kỳ nghỉ tết kỷ lục năm ngoái chẳng hạn.

lx125_black

Xe container
Vùng xanh ở các tổ dân phố em thấy chỉ là hình thức.
Công việc của em phải đi ra đường nhiều, em vẫn đi qua các chốt vùng xanh mà không một ai hỏi gì cả.

lx125_black

Xe container
Em nghĩ nó là tốt nếu đảm bảo đc việc nội bất xuất và ngoại bất nhập 100% . Nên lập hẳn chốt cứng bằng vật cản, đội phòng vệ đứng cách xa hẳn 10m, shiper đặt đồ đó rồi té, đội phòng vệ cần trang bị đầy đủ, nhận đồ ship cần có găng tay và xịt khử khuẩn, cũng tốt các cụ ạ.
Nếu làm cứng như này thì sẽ hiệu quả, nhưng ít nơi em thấy làm như vậy, lập chốt cho có.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Em éo thích hói Tin.
Em nghiêng về Ủn hơn.
:bz:bz:bz
Em đồng ý.

Tuy nhiên là ai thì nhẽ chia cmn 3~6 vùng trên toàn quốc để quản ngay từ đầu thì không dư bây giờ.

Thằng làm cứ làm....thằng chống cứ chống, địa lý rộng nó sẽ hạn chế đứt gãy và gián đoạn....cơ như thế chống nó dễ hơn....hỗ trợ sx dễ hơn nên đương nhiên dân tình yên tâm hơn nhiều. Riêng cái khoản vận chuyển nó đã linh động về liên kết, đỡ về chi phí xã hội & đơn giản về quản lý dịch bao nhiêu rồi.

Chưa kể chỉ cần có vài sở chỉ huy thay vì hàng trăm sở chỉ huy như bây giờ.

Tiếc thay!

:))

USD.EURO

Xe điện
người đâu mà chốt 24/24 đc cụ ơi, đang huy động mỗi người trong mỗi nhà ra chốt ngồi 1h đã khó rồi, thanh niên người trưởng thành còn phải đi làm
chỉ các cụ cao tuổi mới có thời gian để ra canh chốt thôi, mà các cụ gặp nhau thành tổ ngồi buôn dưa với nhau nhiều khi quên kéo luôn cái kt ra nc cho thoải mái thì như thế mới ghê
Phải thửa cho các cụ bộ Chắn và mấy bàn cờ tướng nữa thì các cụ có mà ngồi 25/24 ý ạ :)

Nino88

Xe container
Trẻ ko ai chịu ra canh chốt nên tổ trưởng phó phải đứng ra thôi,mà khi có Robot mà kiểm soát chốt thì hết lo lây nhiễm chéo,nhưng trình độ giờ chưa tiên tiến đến mức ý các cụ ạh!

STElectrics

Xe lăn
người đâu mà chốt 24/24 đc cụ ơi, đang huy động mỗi người trong mỗi nhà ra chốt ngồi 1h đã khó rồi, thanh niên người trưởng thành còn phải đi làm
chỉ các cụ cao tuổi mới có thời gian để ra canh chốt thôi, mà các cụ gặp nhau thành tổ ngồi buôn dưa với nhau nhiều khi quên kéo luôn cái kt ra nc cho thoải mái thì như thế mới ghê
Dịch dã người già cần phải ở nhà tránh tiếp xúc. Các cụ đi trực thế này có nên?

biahoihanoi

Xe lăn
Lãng phí nhân lực và gây khó khăn cho bà con. Nếu trong không ra ngoài không vào thì còn có ý nghĩa, còn dân cư ra ra vào vào thì đúng là vẽ chuyện.

coquay

Xe container
Dịch dã người già cần phải ở nhà tránh tiếp xúc. Các cụ đi trực thế này có nên?
Nếu các cụ đc tiêm đủ 2 mũi cách đây 2 tuần thì cũng ok
Nhưng các cụ nhiều khi hay quên lắm vô tình kéo cái kt xuống dưới cằm đúng lúc có shipper đến thì cái nguy cơ lây nhiễm lại tăng cao với chủng delta này

poiuy

Xe cút kít
Cái gì cũng có 2 mặt, so với không lập vùng xanh thì lợi hơn ở chỗ giảm 1 phần tiếp xúc với người bên ngoài. Mặt hại thì chưa thấy hại gì nếu như so với không phải vùng xanh.

tung1311 .

Xe điện
Vớ vẩn hết sức, chả hiểu vùng xanh với không vùng xanh để làm gì? Xong có vùng xanh còn tụm 4, tụm 5 ngồi gần nhau chém gió cơ. Em đi về toàn phải né xa, không chuyện trò hỏi han gì mà chỗ đi qua thì bé, người ngồi kín, che hết lối, chả lẽ lại phải đi chui qua dây.

milevsko

Xe tăng
Xanh với đỏ mà người vẫn đi ra đi vào thì có khác gì nhau. Chỉ tốn thêm nhân lực, vật lực mà lòng người vẫn không yên ả. Em kết cái câu của cụ nào ở trên : "Khốn cùng của sáng tạo ".

coquay

Xe container
Cái gì cũng có 2 mặt, so với không lập vùng xanh thì lợi hơn ở chỗ giảm 1 phần tiếp xúc với người bên ngoài. Mặt hại thì chưa thấy hại gì nếu như so với không phải vùng xanh.
E chỉ thấy như nhà e gọi thực phẩm ship chỉ đứng ngoài cửa nhà treo đồ lên chỗ e ghi sẵn ngoài cửa, e chờ ship rồi e đi mới ra xịt khuẩn vào túi đồ đủ thủ tục mới mang vào