xetaplai77

Xe tải
E mới đi qua Hồ

xich_lo285

Xe hơi
Em thấy câu nói "muốn rộng thì quan hệ, càng quan hệ càng rộng" của các cụ OF cách đây gần chục năm vẫn còn nguyên giá trị.

viet7500

Xe buýt
Một tin vui mà cháu đã dự đoán từ hôm qua trước khi BT NG TQ Vương Nghị đến HN là việc TQ chính thức tung hỗ trợ toàn diện VN để dập dịch sóng 4 Delta, tối nay Thông tấn xã VN đã ra tin rồi, quá xúc động khi nghe BT VNghị thay mặt CP TQ tuyên bố COI KHÓ KHĂN CỦA VN LÚC NÀY CŨNG LÀ KHÓ KHĂN CỦA TQ, TQ sẽ hỗ trợ hết mình.

Chỉ có những người anh em mới nói với nhau những câu này khi khó khăn.

Dân doanh VN đang phừng phừng phấn khởi....cháu tin là VN sẽ dập dịch Delta này trong 15-21 ngày tới và hầu hết các tỉnh sẽ mở cửa dần trở lại gần mức bình thường, VN hoàn toàn có thể tự tin chiến thắng Delta khi có sự giúp đỡ mạnh mẽ từ TQ.

Phấn khởi quá, khả năng cao thứ 2 mở cửa VN Index đóng trần tăng phừng phừng cả loạt, nhảy 30-40 điểm ăn chắc.

Dù là ủng hộ hay phản đối ai, theo em cũng chưa cần phải mừng rỡ sớm như vậy!
Cá nhân E thấy khuôn mặt lạnh như băng của cụ Nghị khi gặp PTT Minh trên VTV1, thì chưa thể biết là nên vui hay buồn đâu cụ ạh.

Masilev

Xe hơi
Cá nhân E thấy khuôn mặt lạnh như băng của cụ Nghị khi gặp PTT Minh trên VTV1, thì chưa thể biết là nên vui hay buồn đâu cụ ạh.
Với kẻ thù Vạn Kiếp mà tay bắt mặt mừng như gặp cố nhân thì chỉ có thể là vi.ệt gian thôi
Là thằng đàn ông đàng hoàng thì phải yêu gét phân minh

hoangtuananh69

Xe tăng
Thằng này nó có hỗ trợ 10tr liều thì em cũng không coi là ân huệ gì. Lịch sử mách bảo em như vậy, không thay đổi được.
Mà món này cụ đưa sang thớt vaccine đi.
Với kẻ thù Vạn Kiếp mà tay bắt mặt mừng như gặp cố nhân thì chỉ có thể là vi.ệt gian thôi
Là thằng đàn ông đàng hoàng thì phải yêu gét phân minh
Hố hố thằng đàn ông đàng hoàng của cụ nó đâu có làm chính trị được ...trên thớt này có muôn hình vạn trạng thể loại người ..cũng không hiếm bọn tầu nô đâu cụ ..chém cho vui qua mùa covid thôi

sontranvu

Xe điện
mặt lão đấy lúc nào chẳng thế. bọn khựa thì mặtm lời nói và suy nghĩ chúng nó có đi liền với nhau đâu.

Longtime No See

Xe tải
Cúm tàu nó bắt đầu làm sụp đổ những thứ khác rồi. Dự cảm là xấu đấy. Sức khỏe, kinh tế, ý chí và cả sự sáng suốt.
Và có thể biến chúng ta thành 1 dạng thuộc địa Tàu kiểu mới, em cứ nhìn những khu của Tàu thuê 99 năm ở Đà Nẵng ko bao giờ cho phép người Việt vào mà bực bội khó tả. Tàu nó có viện trợ vắc xin cho toàn dân số VN thì vẫn lo hơn là mừng. Em cứ theo tư tưởng cụ Mai An Tiêm nhà ta "của biếu là của lo, của cho là của nợ". Khựa thì trước giờ chưa cho không ai cái gì bao giờ.

victory911

Xe tải
Cụ nghĩ vậy thì em tôn trọng thôi! Để em kể chọ cụ 1 chuyên để cụ thấy cái tính chính danh của cụ nó ntn: thời 3D làm tt có sang Úc và xin viện trợ, nói thẳng là xin tiền, thì tay tt Úc nói thẳng đại ý luôn là giờ các anh hết chiến tranh rồi còn xin gì nữa… tất nhiên chúng tôi van cam kết luôn hỗ trợ VN trong giáo dục và nông nghiep. Vu này không thấy báo VN đăng, nhưng trên báo Úc thì đăng rất rõ. Rồi khi Chủ tịch Sáng từ trần, báo nó đăng thẳng tuột luôn: “ Quang chết’‘ (died).
Quan điểm của em Vn chống dịch dở thì phải thừa nhan va cang không được chơi trò giấu số. Mình dở, dốt và ngheo thì phải cầu thị; chứ ba cái trò giấu số rồi tự sướng dân tộc bọn nước ngoài chúng nó không lạ gì đâu; đặc biệt là cai trò lá mặt lá trái cụ đừng nghĩ bọn phương Tây chúng nó không biết…
Em muốn vodka cụ nhiều hơn nữa :)

Masilev

Xe hơi
Cụ nghĩ vậy thì em tôn trọng thôi! Để em kể chọ cụ 1 chuyên để cụ thấy cái tính chính danh của cụ nó ntn: thời 3D làm tt có sang Úc và xin viện trợ, nói thẳng là xin tiền, thì tay tt Úc nói thẳng đại ý luôn là giờ các anh hết chiến tranh rồi còn xin gì nữa… tất nhiên chúng tôi van cam kết luôn hỗ trợ VN trong giáo dục và nông nghiep. Vu này không thấy báo VN đăng, nhưng trên báo Úc thì đăng rất rõ. Rồi khi Chủ tịch Sáng từ trần, báo nó đăng thẳng tuột luôn: “ Quang chết’‘ (died).
Quan điểm của em Vn chống dịch dở thì phải thừa nhan va cang không được chơi trò giấu số. Mình dở, dốt và ngheo thì phải cầu thị; chứ ba cái trò giấu số rồi tự sướng dân tộc bọn nước ngoài chúng nó không lạ gì đâu; đặc biệt là cai trò lá mặt lá trái cụ đừng nghĩ bọn phương Tây chúng nó không biết…
Nó thừa biết
Nhưng mà nó im, xếp vào 1 hạng khác, hạng tham nhũng vơ vét hèn mạt
Ngưu tầm ngưu mã tầm mã, nó sẽ chơi với bọn nói 1 làm 1

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Phường Quốc Tử Giám em đều đặn lùa ND đi ngoáy mũi, ngonnnn...

hoang.nguyen

Xe tải
Cụ chuẩn. Em nhớ thưở chưa dịch bệnh, hết công an rồi thuế rồi phòng cháy chữa cháy, thanh tra giao thông hành dân, to nhỏ gì cũng đều lót tay hàng tháng hay lễ Tết mà giọng thì vẫn hoạnh hoẹ , coi thường thằng dân. Giờ thằng dân lăn quay ra đấy rồi, họ mới hiểu là thằng dân nuôi họ.
Sau dịch thì đâu lại vào đấy thôi cụ:-o

hoang.nguyen

Xe tải
Khả năng thằng dân bị cắn lòi xương vì chúng đói lâu rồi! Năm trc thanh trả thuế nhiều để tận thu! Đạp cho chết lun, khỏi ngắc ngoải.
Đau lòng bác ạ. Nói chung thì ai có thân thì phải tự lo thôi.

hiepsangs

Xe buýt
KLQ nhưng các cụ hay mua cá kho riềng ở hàng nào trong ba hàng này, em hay mua của Nghị Hằng (đến bây giờ mới để ý tên cửa hàng), mua từng khúc khoảng 2 lang - 3 lạng.
Em thì mua lung tung cả 3 hàng, tiện đỗ chỗ nào mua chỗ í...ko để ý tên hàng.

Sazi

Xe điện
DN làm đến đâu tiêu đến đó nản là đúng.

NDTBM

Xe điện
Thực tế thì tình hình dịch Covid-19 ở Kiên Giang đang diễn biến phức tạp... và TTg đã phải trực tiếp chấn chỉnh công tác PCD ở TG+KG: [https://moh.gov.vn/hoat-dong-cua-lanh-dao-bo/-/asset_publisher/TW6LTp1ZtwaN/content/thu-tuong-chan-chinh-cong-tac-phong-chong-dich-tai-kien-giang-tien-giang

Vậy mà KG vẫn nóng vội muốn thực hiện mục tiêu kép....và 2 ngày trước TTg đồng ý để Phú Quốc (Kiên Giang) thí điểm đón du khách quốc tế: [https://vnexpress.net/chinh-phu-dong-y-thi-diem-don-khach-quoc-te-den-phu-quoc-4354536.html

Vậy du khách nào còn có hứng thú/dám tới PQ/KG vui chơi nhỉ??? :-/

Masilev

Xe hơi
Xác định là, quan là chim ưng, dân là ngan vịt
Lấy ngan vịt nuôi chim ưng là lẽ hiển nhiên