ToyotaAltis9063

Xe điện
Em thấy mỗi website bên Mỹ đăng bán thôi, VN chưa có store nào có cả.
Nếu em mua từ Mỹ thì bảo hành thế nào được cụ nhỉ? Em muốn mua luôn, chứ chờ store VN thì sợ lâu ko? Mà đợt này dịch, khéo order cũng phải cả tháng hoặc hơn hàng mới về tới quá :(
Tại đợt này em muốn mua máy nên cũng tìm hiểu laptop, hình như máy xách tay về thì Dell Việt Nam không cho bảo hành thì phải, còn order thì em thấy cụ Cường Seiko có order máy, không biết cụ có chỗ nào order giá tốt hơn kia không.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Đến giờ này, chưa công bố ca mới ngày hôm nay.

l0ng_py

Xe buýt
Nay em đi tìm mua cái Webcam cho 2 đứa nhà em học trực tuyến mà cháy hàng, chả đâu có. Phúc Anh còn mỗi loại gần 2,6tr nên em lại đi về. Có lẽ mai mua cái tai nghe có mic là được các cụ nhỉ?
Em rể em lắp thiết bị an ninh, thấy có webcam, chuông báo trộm... ấy, cái đó xài cho con học được ko cụ? Nếu có thì em cho contact em rể em mà hỏi nè.

phuongpt12

Xe tải
Lũ trẻ không phải là người làm phần mềm, lũ trẻ đâu có biết là để tạo ra và phát triển 1 ứng dụng như này là bao nhiêu chất xám và công sức của bao nhiêu người, rất khó khăn chứ không dễ dàng (cái này bạn nào học phần mềm sẽ hiểu). Họ làm ra ứng dụng này, đây chính là đứa con tinh thần của họ. Vậy mà lũ trẻ chỉ vì lý do không thích bị học trực tuyến nên phá đi đứa con tinh thần của họ trong bao năm họ gây dựng nên.
Mình đọc comment thấy có đứa viết như vầy: ứng dụng hay và rất tốt nhưng vì em không thích học nên rate 1*. Chưa kể mấy đứa comment vô văn hóa nữa.
E hiểu điều đó! Phải con e mà comment như thế e đập cho một phát ngay!

l0ng_py

Xe buýt
Tại đợt này em muốn mua máy nên cũng tìm hiểu laptop, hình như máy xách tay về thì Dell Việt Nam không cho bảo hành thì phải, còn order thì em thấy cụ Cường Seiko có order máy, không biết cụ có chỗ nào order giá tốt hơn kia không.
Ủa, có cụ ở trên nói bảo hành được kìa cụ? Vậy là sao ta? Nếu em mua bên Mẽo thì nhờ anh họ lấy rồi gửi về cho cụ ạ, chứ em ko quen ai order mặt hàng này luôn. Cụ muốn lấy con nào của Dell?

Xe cỏ cũ

Xe điện
Covid 19 chắc ảnh hưởng nhiều đến chi tiêu đấy ah. Cả tháng 3 em tiêu chắc vài củ vì cafe pha ở nhà, ăn sáng tối ở nhà, trưa ăn tại VP, ra ngoài ăn 1-2 lần, không nhậu, chả đi đâu và tiêu gì, đến xăng xe cũng mới đổ 2 bình, chưa đi tàu bay phát nào từ tết đến giờ, có lịch đi nn xin hoãn,...ak ak. Chi tiêu cá nhân bằng 1/5 tháng bình thường.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Bộ Công Thương ngày 24-3 đã có văn bản gửi Thủ tướng Chính phủ kiến nghị tiếp tục thực hiện xuất khẩu gạo
Theo Bộ Công Thương, sau khi tiếp nhận phản ánh của một số doanh nghiệp, bộ kiến nghị Thủ tướng cho phép tạm dừng thực hiện mục b, khoản 2 và một phần mục c, khoản 2 của Thông báo số 121/TB-VPCP ngày 23-3 để có thêm thời gian đánh giá lại sản lượng thực tế của vụ Đông Xuân, lượng hợp đồng xuất khẩu đã ký cũng như lượng tồn thực kho thực tế ở các doanh nghiệp.

Do đó, Bộ Công Thương kiến nghị việc mở tờ khai hải quan cho gạo xuất khẩu vẫn tiếp tục được thực hiện bình thường

search

Xe điện
Mình làm việc chung với tất cả mọi người đủ sắc dân. Các bạn ở Vietnam rồi cứ nghĩ người ta nhìn ai cũng tưởng Chinese, bỏ cái suy nghĩ đó đi . Mình không dám chắc ở châu Âu, chứ ngay tại Mỹ không có nhiều người Mỹ chỉ nhìn một người gốc Á là nghĩ người ta là Chinese. Chuyện đó chắc mấy chục năm về trước thì may ra
Tôi đi khắp nơi, nhiều hơn nhiều người đang ở Mỹ :) kể cả đi ở Mỹ thì cũng ko nhiều người Việt ở Mỹ đi như tôi, đừng nhầm người VN bây h như ngày xưa nữa :D. Làm việc chung thì đương nhiên người ta biết mình là người Việt Nam.
Nếu ở Mỹ chỉ nhìn người gốc ở đâu thì ng ta chả quan tâm lắm, người ta sẽ chỉ nghĩ đấy là người Mỹ :D vì nói tiếng Mỹ, tiêu dollar như nhau :)) Nhưng gốc đông Á, cơ bản sẽ nghĩ là Chinese chuyện đấy là rõ ràng luôn. Còn city nào cũng có cộng đồng các nước vì bản thân nước Mỹ là hợp chủng quốc.
Cụ nên làm vài vòng quanh nước Mỹ đặc biệt là các bang Trung Mỹ, sang châu Âu nhiều lần (nhớ là cả đông Âu và Tây Âu nhá) rồi về tổng kết xem bao nhiêu đứa nó hỏi câu mày là Vietnamese à :))

titi_oto

Xe tăng
Chuyển vùng từ Mỹ về Việt Nam có cần số order number không cụ nhỉ?
Mình chuyển vùng vậy có nhận được những dịch vụ bảo hành như mua hàng chính hãng ở Việt Nam ko cụ nhỉ?

hoangadt

Xe tải
Vote nghỉ cụ nhé, học trễ 1 năm cũng ko chết được đâu. Nhưng covid mà nhiễm thì toang lúc nào ko hay. Cứ bảo toàn tính mạng và sức khỏe trước đã, học hành tính sau. Nhà em tầm này lại có nhiều thời gian chơi và chia sẻ với con cái hơn, âu cũng vui :D

ToyotaAltis9063

Xe điện
Ủa, có cụ ở trên nói bảo hành được kìa cụ? Vậy là sao ta? Nếu em mua bên Mẽo thì nhờ anh họ lấy rồi gửi về cho cụ ạ, chứ em ko quen ai order mặt hàng này luôn. Cụ muốn lấy con nào của Dell?
Đây như em xem bên web của TGDD bọn này nó cũng bán laptop Dell, nếu không có tem bảo hành của nhà phân phối thì Dell từ chối bảo hành, còn em đang ngắm chiếc này, không biết tổng vệ sinh về Việt Nam hết bao nhiêu ạ.
Hôm nọ em xem là 929$ mà hôm nay chắc hết sale nó nhảy lên hơn 1k1$ rồi.

hoangadt

Xe tải
Đây như em xem bên web của TGDD bọn này nó cũng bán laptop Dell, nếu không có tem bảo hành của nhà phân phối thì Dell từ chối bảo hành, còn em đang ngắm chiếc này, không biết tổng vệ sinh về Việt Nam hết bao nhiêu ạ.
Mọe mấy ông Việt Nam, thế giới người ta bảo hành digital hết rồi, mỗi các ông cứ đòi giữ tem. Đi ngược thời đại.

super_driver

Xe tăng
Với Dell và HP thì thay thoải mái nha
Khi bảo hành họ chỉ quan tâm đến linh kiện không quan tâm đến tem của bên bán hay phân phối.
không tin có thể gọi trực tiếp tổng đài.

hanoii30

Xe tải
Cái này thiết thực hơn này các cụ :
Nhà em đã chuyển sang dùng khẩu trang vải kháng khuẩn 3 tuần rồi. Còn mấy hôm khẩu trang y tế chắc hôm nào mang đi quyên góp cho bệnh viện