Xế Độp

Xe điện
Cảm động quá:

Trong những ngày đất nước đang gồng mình chống dịch, hình ảnh cụ bà 78 tuổi ở thôn Côn Sơn, xã Trung Thành, huyện Nông Cống (Thanh Hóa) đạp xe lên UBND xã cùng với bức thư và số tiền 1 triệu đồng để ủng hộ chống dịch Covid-19 đã khiến nhiều người phải cảm động.
Trong thư, cụ viết: “Tôi là Lê Thị Niệm, sinh năm 1942, tại xã Trung Thành, Côn Sơn có nghe lời kêu gọi của Thủ tướng **************** “Chống dịch như chống giặc”. Trong Chiến tranh, gia đình tôi đã hy sinh Chồng + Con + Chị. Trong hòa bình năm 1983, 1984 Nhà nước khó khăn về kinh tế, gia đình tôi cũng hy sinh bán thóc mua công trái.
Ngày nay dịch lại đến, tôi tuy đã già rồi không làm được gì, nay con cháu biếu quà, tôi lại cống hiến cho Nhà nước số tiền là 1.000.000 đồng (một triệu đồng). Tuy chưa nhiều nhưng tấm lòng của tôi, mong được Ban Lãnh đạo các cấp nhận cho tôi”.
Nguồn: TTV

vivukhapnoi

Xe hơi
Mình chuyển vùng vậy có nhận được những dịch vụ bảo hành như mua hàng chính hãng ở Việt Nam ko cụ nhỉ?
Có thể có tùy dòng và qui định mới của trung tâm bảo hành Dell tại Việt Nam. Thường thì vẫn được bảo hành như các dòng phân phối tại Việt Nam

vivukhapnoi

Xe hơi
các zipcode là mặc định hay sao vậy bạn?
Zip code tùy từng vùng, zip code của mình là cố định, zip code nguồn của máy tùy vào từng vùng mà máy xuất xưởng. Nếu bạn biết máy xuất xưởng ở vùng cụ thể của quốc gia nào bạn nhập đúng zip code của vùng đó thì sẽ chuyển bảo hành thành công nhanh hơn.

vivukhapnoi

Xe hơi
Đây như em xem bên web của TGDD bọn này nó cũng bán laptop Dell, nếu không có tem bảo hành của nhà phân phối thì Dell từ chối bảo hành, còn em đang ngắm chiếc này, không biết tổng vệ sinh về Việt Nam hết bao nhiêu ạ.
Hôm nọ em xem là 929$ mà hôm nay chắc hết sale nó nhảy lên hơn 1k1$ rồi.
Mình đã chuyển rất nhiều rồi bạn, có trường hợp đc, có trường hợp không, nhưng tùy vào nguồn gốc nơi xuất có chính xác với người oder hàng là chuyển đc.

aime_nqt

Xe buýt

HoangLink

Xe tải
Tình hình covid thế nào thì chắc cccm đều nắm rõ cả rồi, việc cho học sinh, sinh viên nghỉ là điều tất yếu. Em cũng vote 100% cho nghỉ, chứ đi học vừa ko an toàn cho con mình, vừa ko an toàn cho cộng đồng vì đây là môi trường lây lan nhanh nhất.

Có điều, nghỉ ở nhà thì cũng vẫn phải học, chứ ngưng hẳn việc học thì sẽ chậm tiến độ, đặc biệt những em có kế hoạch đi du học là hơi bị căng đó.

Em thấy nhiều trường đại học, cao đẳng tổ chức cho sinh viên học online rồi, nhưng trung học cơ sở và phổ thông thì chưa (ít nhất là trường con em và thằng con bà chị gái). Trường con cháu cccm thì sao? Nếu chưa, thì cccm có vote cho học sinh THCS, THPT học online cho tới khi có thể tới trường ko?

Mùa dịch rảnh quá, em lập thớt tâm sự buôn bán với cccm cho đỡ chán, mong cccm chém nhẹ tay :D
Các cụ bàn bạc tới đâu rồi, cho em hóng với. Thất nghiệp nên đang rảnh quá :))

HoangLink

Xe tải
Tại đợt này em muốn mua máy nên cũng tìm hiểu laptop, hình như máy xách tay về thì Dell Việt Nam không cho bảo hành thì phải, còn order thì em thấy cụ Cường Seiko có order máy, không biết cụ có chỗ nào order giá tốt hơn kia không.
Đúng part number thì bảo hành thôi, trừ khi bể vỡ cháy nổ vô nước các kiểu

Lại phải đầu tư thiết bị cho các con, ví như máy tính nè, wifi nè... thành phố thì dễ, chứ nông thôn thì hơi khó đó nha, ko phải nhà ai cũng đủ điều kiện.
Gọi các cháu ra đình học oăn lai. Nhưng dễ gặp cô vy.
Ca này khó đẻ

l0ng_py

Xe buýt
Zip code tùy từng vùng, zip code của mình là cố định, zip code nguồn của máy tùy vào từng vùng mà máy xuất xưởng. Nếu bạn biết máy xuất xưởng ở vùng cụ thể của quốc gia nào bạn nhập đúng zip code của vùng đó thì sẽ chuyển bảo hành thành công nhanh hơn.
Service tag lấy ở đâu vậy cụ nhỉ?

supga

Xe buýt
Em rể em lắp thiết bị an ninh, thấy có webcam, chuông báo trộm... ấy, cái đó xài cho con học được ko cụ? Nếu có thì em cho contact em rể em mà hỏi nè.
Cụ cho em số nhé, mai em gọi hỏi xem thế nào.
Thanks cụ

hd-vt

Xe container
Nói thật chứ dịch giã thế này nếu cấm ra ngoài chỉ cần mắm muối qua ngày miễn sao giữ được mạng cụ ạ, chứ tích mì tôm nhiều cũng chả để làm gì, tình huống xấu nhất thì cứ cơm gạo trắng mà ăn, thêm vại cà vại dưa muối để đó ăn dần, giã thêm ít ruốc lạc muối vừng... chả lo chết đói đâu mà sợ, chỉ có các cụ nhà giàu ăn tiêu sướng mồm nó quen rồi mới khó chịu thôi.
Cơm nóng, dùng vải màn quấn chặt tay, thành như bánh mỳ gối, gọi là cơm nắm. Chấm với muối vừng hay nước mắm ngon:D thì hơi bị ngon đấy ạ. Hay chấm với thịt kho nữa thì ...ối giời ơi, chèm chẹp.
Nghe nói dân vùng làm muối có món muối rang ăn rất ngon ạ.

fromantoan

Xe tăng
Haizzz .. tàu em cũng lang thang Chittagong, Mongla suốt, 2 tuần trước định thay người ở Chittagong cũng đã không được rồi .. vừa định vào Malay thì nó cũng close .. chán !
Hôm cuối tháng trước tàu em ghé Ciwandan, Indo nó cũng cấm đi bờ và thay người luôn. Malay cũng mới cấm rồi.